Kikwete alivyoondoka Monduli chuo cha Jeshi kwa msukosuko! | Page 14 | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kikwete alivyoondoka Monduli chuo cha Jeshi kwa msukosuko!

Discussion in 'Jukwaa la Historia' started by Mzizi wa Mbuyu, Feb 25, 2011.

  1. Mzizi wa Mbuyu

    Mzizi wa Mbuyu JF-Expert Member

    #1
    Feb 25, 2011
    Joined: May 15, 2009
    Messages: 5,096
    Likes Received: 334
    Trophy Points: 180
    Kipindi hicho mkuu wa chuo alikuwa Gideon Sayore, Kikwete alikuwa ni mmoja wakufunzi wa siasa chuoni hapo.

    Sasa ilikuwa hivi,
    Mzee Sayore alikuwa anafuga ng'ombewengi pamoja kufanya shughuli za kilimo kwawingi wakati huohuo akiwa mkuu wa chuo cha kijeshi Monduli.

    Hivyo basi baada ya kuona ng'ombe wanatoa maziwamengi mno na mazao yametapakaa mashambani,. akaamua kuwa awe analiuzia jeshi mazao kama vile maharage na mahindi pamoja na maziwa na nyama kutoka kwenye mifugo yake.......na pesa anachukua yeye mwenye mazo.

    Aliendelea kufanya hivyokwa kipindi kirefu tu.. ikiwa ni kama sehemu yake ya maisha....

    Sasa bwana ,,kumbe Kikwette (JK) ilikuwa inamuuma sana sana, yaani mno! sasa haieleweki kama ilikuwa kweli ni kwa uzalendo ua wivu tu....akaandika barua kwa raisi kipindi hicho JK Nyerere.

    Katika barua hiyo akaandika lawama nyiingi mno na majungu mengi sana dhidi ya Sayore, akimwita bepari, bwenyenye, mnyonyaji n.k huku akisema hafai kuwa mkuu wachuo hicho kwakuwa navunja miiko ya uongozi na mambo mengine meengi (si mnamjua JK anavyojua kupiga fitna!)...

    Basi bwana, akamalizia mwisho kwakujiandika jina lake na sahihi yake huku akijiita mzalendo kamili barua ikapostiwa ikiwa imeadresiwa kwa rais wa nchi wakati huo!......

    Mwalimu, aliipata barua ile aliifungua akaisomaaaa kisha akapiga hesabu zake....sijui aliwaza nini mzee yule, akaihifadhi ile barua ikaa sana ofini kwake bila kuchukua uamuzi wowote.

    Siku moja alipokuja mkuu wa majeshi wakati huo "General Mtukula" (David Musuguli) ofisini kwa Mwalimu eaisi kipindi hicho, mwalimu akampa ile barua kutoka kwa Kikwete "akisema hayo ni maMbo yenu kayamalizeni hukohuko".

    Basi bwana ile barua Mkuu wa majeshi alikaa nayo muda hivi kwenye makabrasha yakee...., sasa siku mija alikuja Mkuu wa chuo cha kijeshi Monduli(Sayore) Dar es salaam kufanya shughuli za kikazi akaenda hadi ofisini kwa Mkuu wa majeshi.

    Baada ya shughuli kwisha na Sayore akiwa anajiandaa kwenda Monduli Mkuu wa majeshi alimwita, akampa ile barua ya Kikwete aliyomwandikia rais!!....

    Sayore akaisoomaaa we akashangaa mno!! na akafura kwa hasira yule mmasai...., akuliza mwalimu kasemaje? Akaambiwa mwalimu kasema yamalizeni wenyewe!!.... Akasema naam, na akaondoka na ile barua hadi Monduli...

    Alipofika tu yule mmasai aliitisha kikao cha wakufunzi wote na wakuu wengine pale chuoni, wakati wanajikusanya kwenda kwenye chumba cha mkutano yeye aliamua kwenda kutoa copy ile barua ya Kikwete, kopi nyingi idadi sawa na wajumbe wa mkutano ule....

    Alipoingia mkutanoni akawaona wakuu na wakufunzi wote wameketi wakimsubiri wajue alicho waitia,.. akaanza kwa kuwauliza..jamani kama kuna mtu ana matatizo, au anaona kuna jambo haliendi sawa anyooshe mkono na saemekinacho mkereketa......watu wote wakawa kimya huku wengine wakisema hamna mkuu akiwemo Kikwette!!!

    Basi bwana, tumalizie mkasa huu wa mkwere...

    Sayore akaanza kuwagawia zile nakala (copies) za ile barua ya Kikwete kwenda kwa rais akawagawia wooote including Kikwete!!! Huku yule mmasasi Sayore akiwa amefura kwa hasira, macho mekunduuu! Akagonga ngumi juu ya meza kwa hasira na kusema someni hiyo barua!! kisha akatoka na kusema anakuja muda si mrefu...

    Hapo Kikwete akajua kifo chake kimefika, akikumbuka macho ya yuile mmasai! akatetemeka macho yakamtoka lip! kwa woga!.. na wenzie wakamwanzishia zogo mle ndani......

    Alichokifanya ni kuondoka haraka pale kikaoni wenzie wakajua bado yupo chuoni, kumbe safari ya Dar ikawa imeanza...!! Jamaa alitembea uchochoroni kwa muda mrefu sana huku akiogo kabisa kuingia barabara ya kuu...

    Mashuhuda wanasema yule bwana akaja kupanda lift ya gari za vyama vya ushirika maeneo ya USA RIVER, hakukumbuka kubeba mzigo wowote!! Just imagine kutoka Monduli hadi hapo jamaa aliteseka sana... lakini yeye hakujali, cha muhimu ilikuwa kusalimisha maisha yake......

    Basi huo ndiyo ukawa mwisho wa JK Monduli,........... hukurudi akaja Dar na kupangiwa kazi nyingine na chama... lakini alikuwa anamlaani sana Nyerere eti kwanini alimfanyia vile!!

    Hicho ndicho chanzo cha JK kumchukia mwalimu na kugoma katakata kumwita baba wa taifa hadi leo! Yeye humwita mzee Nyrere tu au mwalimu baasi...na mara chache akiwa nje ya nchi humwita 'Father of our Nation', lakini ni pale anapotaka kupigiwa makofi kwa nukuu za Mwalimu....

    **Ndugu zangu hiki ni kisa cha ukweli kwa 100%, inawezekana uandishi wangu ukawa na upungufu, lakini niemekipata kutoka watu mbalimbali waliowahi kuwa karibu sana na mkasa huu...
     
  2. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #261
    Sep 9, 2011
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 29,561
    Likes Received: 10,039
    Trophy Points: 280
    kumbe rais wetu MKUDA? Ndo Maana Liyumba anakiona cha mtemakuni
     
  3. K

    Kakalende JF-Expert Member

    #262
    Sep 9, 2011
    Joined: Dec 1, 2006
    Messages: 3,260
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 135
    Inawezekana kweli uandishi wako una mapungufu, Usa River na Monduli ziko mbali sana, ... au ulitaka kumaanisha Mto wa Mbu?
     
  4. Kalunguine

    Kalunguine JF-Expert Member

    #263
    Sep 9, 2011
    Joined: Jul 27, 2010
    Messages: 2,543
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Nyani haoni ********hebu pia tujikumbushe wakati slaa alipoondoka kanisani na kuukucha upadre wa kanisa katoliki,unajua sababu? ilikuwa kama hivi,kwanza alianza kwa kumuweka kimada rose kasili mtoto wa kimbulu hali ya kuwa sheria za kikanisa ambapo ana PHD yake zinakataza padre padre kuwa na mke.

    Sababu ya pili aliiba pesa za chama cha vipofu Tanzania zaidi ya shilingi milioni mia saba zilizotolewa na shirika la world vision tanzania kwa ajili ya kuwasaidia vipofu nchini jamaa akaiba pesa na mwenzake ambaye yeye alirudi kaniisani akaomba radhi akasamehewa na slaa akakimbilia CCM kuomba kugombea ubunge, lakini kumbe CCM chini ya mzee mwinyi walishamstukia huyu jamaa ni jambazi na anakuja ndani ya chama kutaka kuchakachua wakamnyima nafasi.

    Kilichojiri baada ya pale akakimbilia chadema ambacho hakikuwa na network kama ilivyo hivi sasa na akapewa nafasi ya kuwakilisha,mungu si athmani akashinda! toka ameingia bungeni mwaka 1995 - 2006 hakuwa akisikika kama yupo pale,baada ya kashfa zake za kijangili kuibuliwa kanisani na wanaccm naye akaona aanze kujifanya ana uchungu na taifa hili wakati hana mbele wala nyuma, eeeeeee Mungu Mwenyezi wa mbingu na nhi,tuepushe na fitna hii inayoitwa slaa.

    Kama aliweza kukusaliti wewe kanisani na mbele zako vipi asiweze kutusaliti sisi wadanganyika tena mbele zako? ni nani asojua sababu za chadema kutomrushia madongo rostam pale Igunga? ni kwa sababu kuna ukweli zile pesa za kifisadi mlizozikosa za kagoda sasa zinaisaidia chadema kwenye uchaguzi kwani kuna bif baina ya rostam na akina nape! habari ndo hiyo
     
  5. Chakaza

    Chakaza JF-Expert Member

    #264
    Sep 12, 2011
    Joined: Mar 10, 2007
    Messages: 20,627
    Likes Received: 13,786
    Trophy Points: 280
    Umemaliza? haya nenda kalale maana naona viroba vya leo vimekuzidi uwezo.
     
  6. Shaycas

    Shaycas JF-Expert Member

    #265
    Sep 15, 2011
    Joined: Feb 13, 2009
    Messages: 867
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    Uliko taja ni mbali zaidi labda Ngarenaro ya chini ambayo ipo karibu sana na ARUSHA AIRPORT.
     
  7. Shaycas

    Shaycas JF-Expert Member

    #266
    Sep 15, 2011
    Joined: Feb 13, 2009
    Messages: 867
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    Kwa taarifa tu ni kwamba Sayore ulikuwa anatumia rasilimali za jeshi kufanikisha kilimo hicho.
     
  8. Arushaone

    Arushaone JF-Expert Member

    #267
    Apr 1, 2014
    Joined: Mar 31, 2012
    Messages: 14,083
    Likes Received: 249
    Trophy Points: 160
    Huyu JK sijui nani atampa adhabu kwa kosa alilowatenda watanzania kwa kutoa maoni yake binafsi kwenye bunge la katiba badala ya kuyatoa kwa wakati kwenye tume ya Warioba akidanganya anakwenda kuzindua bunge maalum la katiba!

    JK mnafki hana mfano!
     
  9. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #268
    Apr 1, 2014
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 69,661
    Likes Received: 3,134
    Trophy Points: 280
    Jk anapaswa kujibu khoja au mtoto wake amsaidie. Kimya maana yake ni kuafiki.
     
  10. Arushaone

    Arushaone JF-Expert Member

    #269
    Apr 3, 2014
    Joined: Mar 31, 2012
    Messages: 14,083
    Likes Received: 249
    Trophy Points: 160
    Bila shaka ni ukweli kwani isingekuwa kweli Kurugenzi ya Habari ya ikulu wangeshakanusha tangu 2011 habari hii ilipotoka!!
     
  11. Kennedy

    Kennedy JF-Expert Member

    #270
    Dec 4, 2016
    Joined: Dec 28, 2011
    Messages: 10,290
    Likes Received: 2,022
    Trophy Points: 280
    Mambo Yalikuwa Mazito Sana Yaani Duh Chupuchupu
     
  12. Kaka

    Kaka JF-Expert Member

    #271
    Dec 7, 2016
    Joined: Nov 22, 2006
    Messages: 646
    Likes Received: 233
    Trophy Points: 60
    Mkuu,

    Mheshimiwa Rais wa awake ya tano amewataka wampelekee malalamiko yao alipomuweka na askari magereza.

    Kaka ...
     
  13. Freeland

    Freeland JF-Expert Member

    #272
    Dec 10, 2016
    Joined: Jan 24, 2012
    Messages: 13,694
    Likes Received: 5,662
    Trophy Points: 280
    Kwa Tanzania ya sasa..Hakuna mwanasiasa anayemfikia JK kwa siasa
     
  14. Zakumi

    Zakumi JF-Expert Member

    #273
    Dec 28, 2016
    Joined: Sep 24, 2008
    Messages: 4,689
    Likes Received: 88
    Trophy Points: 145
    Huwezi kuongoza taasisi ya umma na baadaye kufanya biashara na taasisi hiyo. Hapo Sayore alikiuka ethics za uongozi na vilevile misingi ya Ujamaa. Hivyo Kikwete alikuwa sahihi kabisa.
     
  15. jerrytz

    jerrytz JF-Expert Member

    #274
    Jan 9, 2017
    Joined: Oct 10, 2012
    Messages: 4,640
    Likes Received: 2,121
    Trophy Points: 280
    Ulikuwa Monduli wakati JK anaandika barua.
    Ulikuwepo Dar wakati Nyerere anapokea barua na kuisoma.
    Ulikuwepo Ikulu wakati Nyerere anampa barua Mkuu wa Majeshi
    Ulikuwepo Ngome -wakati mkuu wa majeshi anampa barua Sayore
    Ulikuwepo Monduli Sayore alipoitisha kikao
    Ukamwona JK akitembea porini mpak USA river
    Ukamwona akipata lift kwenye gari ya ushirika
    Ulikuwepo alipofika Dar.....
     
  16. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #275
    Apr 20, 2017
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 29,561
    Likes Received: 10,039
    Trophy Points: 280
    Nasisimka jamani, nikamateni jamani, wasije wakaniteka kina BASHITE na Duterte
     
  17. Deadbody

    Deadbody JF-Expert Member

    #276
    Apr 22, 2017
    Joined: May 30, 2015
    Messages: 1,131
    Likes Received: 898
    Trophy Points: 280
    H
    Kali hii
     
  18. intermediate

    intermediate JF-Expert Member

    #277
    Apr 22, 2017
    Joined: Nov 17, 2014
    Messages: 213
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 60
    hahaha mkwere mpuuzi sana
     
Loading...