Kikwete alivyoondoka Monduli chuo cha Jeshi kwa msukosuko! | Page 12 | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kikwete alivyoondoka Monduli chuo cha Jeshi kwa msukosuko!

Discussion in 'Jukwaa la Historia' started by Mzizi wa Mbuyu, Feb 25, 2011.

  1. Mzizi wa Mbuyu

    Mzizi wa Mbuyu JF-Expert Member

    #1
    Feb 25, 2011
    Joined: May 15, 2009
    Messages: 5,242
    Likes Received: 556
    Trophy Points: 280
    Kipindi hicho mkuu wa chuo alikuwa Gideon Sayore, Kikwete alikuwa ni mmoja wakufunzi wa siasa chuoni hapo.

    Sasa ilikuwa hivi,
    Mzee Sayore alikuwa anafuga ng'ombewengi pamoja kufanya shughuli za kilimo kwawingi wakati huohuo akiwa mkuu wa chuo cha kijeshi Monduli.

    Hivyo basi baada ya kuona ng'ombe wanatoa maziwamengi mno na mazao yametapakaa mashambani,. akaamua kuwa awe analiuzia jeshi mazao kama vile maharage na mahindi pamoja na maziwa na nyama kutoka kwenye mifugo yake.......na pesa anachukua yeye mwenye mazo.

    Aliendelea kufanya hivyokwa kipindi kirefu tu.. ikiwa ni kama sehemu yake ya maisha....

    Sasa bwana ,,kumbe Kikwette (JK) ilikuwa inamuuma sana sana, yaani mno! sasa haieleweki kama ilikuwa kweli ni kwa uzalendo ua wivu tu....akaandika barua kwa raisi kipindi hicho JK Nyerere.

    Katika barua hiyo akaandika lawama nyiingi mno na majungu mengi sana dhidi ya Sayore, akimwita bepari, bwenyenye, mnyonyaji n.k huku akisema hafai kuwa mkuu wachuo hicho kwakuwa navunja miiko ya uongozi na mambo mengine meengi (si mnamjua JK anavyojua kupiga fitna!)...

    Basi bwana, akamalizia mwisho kwakujiandika jina lake na sahihi yake huku akijiita mzalendo kamili barua ikapostiwa ikiwa imeadresiwa kwa rais wa nchi wakati huo!......

    Mwalimu, aliipata barua ile aliifungua akaisomaaaa kisha akapiga hesabu zake....sijui aliwaza nini mzee yule, akaihifadhi ile barua ikaa sana ofini kwake bila kuchukua uamuzi wowote.

    Siku moja alipokuja mkuu wa majeshi wakati huo "General Mtukula" (David Musuguli) ofisini kwa Mwalimu eaisi kipindi hicho, mwalimu akampa ile barua kutoka kwa Kikwete "akisema hayo ni maMbo yenu kayamalizeni hukohuko".

    Basi bwana ile barua Mkuu wa majeshi alikaa nayo muda hivi kwenye makabrasha yakee...., sasa siku mija alikuja Mkuu wa chuo cha kijeshi Monduli(Sayore) Dar es salaam kufanya shughuli za kikazi akaenda hadi ofisini kwa Mkuu wa majeshi.

    Baada ya shughuli kwisha na Sayore akiwa anajiandaa kwenda Monduli Mkuu wa majeshi alimwita, akampa ile barua ya Kikwete aliyomwandikia rais!!....

    Sayore akaisoomaaa we akashangaa mno!! na akafura kwa hasira yule mmasai...., akuliza mwalimu kasemaje? Akaambiwa mwalimu kasema yamalizeni wenyewe!!.... Akasema naam, na akaondoka na ile barua hadi Monduli...

    Alipofika tu yule mmasai aliitisha kikao cha wakufunzi wote na wakuu wengine pale chuoni, wakati wanajikusanya kwenda kwenye chumba cha mkutano yeye aliamua kwenda kutoa copy ile barua ya Kikwete, kopi nyingi idadi sawa na wajumbe wa mkutano ule....

    Alipoingia mkutanoni akawaona wakuu na wakufunzi wote wameketi wakimsubiri wajue alicho waitia,.. akaanza kwa kuwauliza..jamani kama kuna mtu ana matatizo, au anaona kuna jambo haliendi sawa anyooshe mkono na saemekinacho mkereketa......watu wote wakawa kimya huku wengine wakisema hamna mkuu akiwemo Kikwette!!!

    Basi bwana, tumalizie mkasa huu wa mkwere...

    Sayore akaanza kuwagawia zile nakala (copies) za ile barua ya Kikwete kwenda kwa rais akawagawia wooote including Kikwete!!! Huku yule mmasasi Sayore akiwa amefura kwa hasira, macho mekunduuu! Akagonga ngumi juu ya meza kwa hasira na kusema someni hiyo barua!! kisha akatoka na kusema anakuja muda si mrefu...

    Hapo Kikwete akajua kifo chake kimefika, akikumbuka macho ya yuile mmasai! akatetemeka macho yakamtoka lip! kwa woga!.. na wenzie wakamwanzishia zogo mle ndani......

    Alichokifanya ni kuondoka haraka pale kikaoni wenzie wakajua bado yupo chuoni, kumbe safari ya Dar ikawa imeanza...!! Jamaa alitembea uchochoroni kwa muda mrefu sana huku akiogo kabisa kuingia barabara ya kuu...

    Mashuhuda wanasema yule bwana akaja kupanda lift ya gari za vyama vya ushirika maeneo ya USA RIVER, hakukumbuka kubeba mzigo wowote!! Just imagine kutoka Monduli hadi hapo jamaa aliteseka sana... lakini yeye hakujali, cha muhimu ilikuwa kusalimisha maisha yake......

    Basi huo ndiyo ukawa mwisho wa JK Monduli,........... hukurudi akaja Dar na kupangiwa kazi nyingine na chama... lakini alikuwa anamlaani sana Nyerere eti kwanini alimfanyia vile!!

    Hicho ndicho chanzo cha JK kumchukia mwalimu na kugoma katakata kumwita baba wa taifa hadi leo! Yeye humwita mzee Nyrere tu au mwalimu baasi...na mara chache akiwa nje ya nchi humwita 'Father of our Nation', lakini ni pale anapotaka kupigiwa makofi kwa nukuu za Mwalimu....

    **Ndugu zangu hiki ni kisa cha ukweli kwa 100%, inawezekana uandishi wangu ukawa na upungufu, lakini niemekipata kutoka watu mbalimbali waliowahi kuwa karibu sana na mkasa huu...
     
  2. Jethro

    Jethro JF-Expert Member

    #221
    Mar 1, 2011
    Joined: Mar 23, 2009
    Messages: 2,222
    Likes Received: 89
    Trophy Points: 145
    Hilo ni wazi kabisa ni mtu wa kuyaona mambo ila kuyaweka hadharani hawezi kabisa na ndio mpaka leo ni mtu wa kuyaweka majungu na kuyafanyia kazi ni bure khaaaaa hiyo ni aibuuuuu sana. yeye sia alikuwa Mjeda basi angeyakabili kijeda sasa kumbe ule woga anao mpaka huku yeye ni rais??

     
  3. Gagurito

    Gagurito JF-Expert Member

    #222
    Mar 4, 2011
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 5,616
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    km haya niyakweli, tz kazi ipo!
     
  4. Chapakazi

    Chapakazi JF-Expert Member

    #223
    Mar 4, 2011
    Joined: Apr 19, 2009
    Messages: 2,881
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Kuna story huku unaweza shangaa! JF bwana...hahhaha
     
  5. M

    Mdondoaji JF-Expert Member

    #224
    Mar 4, 2011
    Joined: Mar 17, 2009
    Messages: 5,106
    Likes Received: 42
    Trophy Points: 145
    Kuna vitu wakuu mnanifanya niwadharau kwani mnakosa kuwa na ile title inayosema nyie ni great thinkers.

    Jiulizeni maswali halafu mjijibu :-

    a. Je tuseme kweli kimetokea swali la kujiuliza ni je JK alikosea kuandika barua kwenda kwa mwajiri wa mkuu wa chuo? Au hamfahamu definition ya whistleblowers?

    b. Yupi mzalendo kati ya Sayore na JK kwasababu Sayore alikuwa anatumia madaraka yake for his own benefit. Akiwauzia chuo chakula na maziwa wakati yeye ndio mlipaji mwenyewe kama mkuu wa chuo. Huu si ndio ufisadi wenyewe? akijipandishia bei na kuongeza idadi nani angelihoji?

    c. Mnaodai kuwa Nyerere aliliacha suala hilo jeshini sio kwamba aliona ni majungu na fitina mmejiuliza alitaka na kupendelea uadilifu ufanyike? Why kwasababu kama ni kweli huyu mkuu alitakiwa kuondolewa ila evidence ziko wapi kuprove hilo jambo? ikiwa ni kweli basi hiyo ni sababu moja wapo Nyerere hafai kuwa kiongozi kwasababu si mzalendo na aliruhusu ufisadi uendelee.
     
  6. Lucchese DeCavalcante

    Lucchese DeCavalcante JF-Expert Member

    #225
    Mar 4, 2011
    Joined: Jan 10, 2009
    Messages: 5,465
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Wakuu manjua kuwa JK ana ID humu ya ukweli tokea akiwa waziri enzi za Mkapa sio mzaha na bado huwa anaitumia mara kwa mara kweli JF kiboko mpaka muheshimiwa presidaa ni memba wake!
     
  7. nyabhingi

    nyabhingi JF-Expert Member

    #226
    Mar 4, 2011
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 9,853
    Likes Received: 3,132
    Trophy Points: 280
    kama hicho kisa ni cha kweli basi naona jk alikuwa mzalendo zamani,.may be alitumia inappropriate channel kulingana na standard za jeshi,
    baada ya pale naona mkwere aliapa kuifisidi hii nchi mpaka tukome,..hii story has been told half,..haiwezekani mtu alete info ya kizalendo afu apotezewe lazima there was more than that.
    mkwere alikuwa snitch AKA informer,
    kwa story ilivyoelezewa niko upande wake atleast kwa kipindi kile sio leo na tuquestion busara ya mwalimu kwa hilo...
     
  8. Maundumula

    Maundumula JF-Expert Member

    #227
    Mar 4, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 7,052
    Likes Received: 46
    Trophy Points: 145
    Haiingii akilini mtu sijui Kapteni wa jeshi aandike barua kwa rais hahahaha bado sana!!!
     
  9. Maundumula

    Maundumula JF-Expert Member

    #228
    Mar 4, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 7,052
    Likes Received: 46
    Trophy Points: 145
    hahahahahahahahahahahahahahaha
     
  10. Maundumula

    Maundumula JF-Expert Member

    #229
    Mar 4, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 7,052
    Likes Received: 46
    Trophy Points: 145

    Kama Mahalu ni msafi si itajulikana tu si kesi ipo mahakamani??? Mbona dogo una majungu sana
     
  11. P

    Phillemon Mikael JF Gold Member

    #230
    Mar 4, 2011
    Joined: Nov 5, 2006
    Messages: 8,339
    Likes Received: 1,694
    Trophy Points: 280
    hawa ni wale wale kama sio JK mwenyewe au jamaa wenye ubongo mufilisi kama yeye...ambaye hatambui kuwa nyerere ni BABA WA TAIFA......

    KIFUPI kauli yako haijadiliki.....
     
  12. mwana wa mtu

    mwana wa mtu JF-Expert Member

    #231
    Mar 4, 2011
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 220
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    ..JF kunapatikana kila data..!niliwahi kusema humu, na nina rudia tena historia za watu zinawafanya wawe hivyo walivyo...ndicho ninachoamini.
     
  13. b

    bitimkongwe JF-Expert Member

    #232
    Mar 4, 2011
    Joined: Oct 21, 2009
    Messages: 3,005
    Likes Received: 181
    Trophy Points: 160
    Best man hakuwa jeshi lakini Sayore angeweza kuorganise kumuondoka kwake. Unadhani yeye hakutafakari yote hayo?

    Furthermore, alimuogopa best man wake kwa vile alikuwa na mvuto zaidi kuliko yeye. Wakati wa Army mutiny best man ndiyo alisikilizwa na wanajeshi kwa hivyo jamaa akaingia hofu. Soma declassified CIA reports.
     
  14. b

    bitimkongwe JF-Expert Member

    #233
    Mar 4, 2011
    Joined: Oct 21, 2009
    Messages: 3,005
    Likes Received: 181
    Trophy Points: 160
    Sasa kama wakina mama walikuwa wanajigonga gonga kwa kupenda vyeupe na yeye hapitiwi na sketi mbele ulitaka afanye nini?

    Tunaona hata leo hii kwenye forum kuna wakina dada wanajitangazia wanataka wachumba weupe.
     
  15. B

    Bulesi JF-Expert Member

    #234
    Mar 4, 2011
    Joined: May 14, 2008
    Messages: 6,434
    Likes Received: 390
    Trophy Points: 180
    Let him rest in peace indeed !! Lakini ukweli ndio huo na laiti mwanae asingekuwa fisadi kama baba yake angecollaborate taarifa hii!! Sasa ukitaka amini la sivyo kalagha baho!!
     
  16. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #235
    Mar 4, 2011
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 31,071
    Likes Received: 5,209
    Trophy Points: 280
    Nadhani hapa tunazungushana maneno tu; si kuna profesa aliyeandika biography ya JK hivi karibuni na inaonekana ni kama official biography? Hakuna mtu mwenye hicho kitabu ambaye anaweza kutuambia inasemwa nini kuhusu kuondoka kwa JK Monduli?
     
  17. Gama

    Gama JF-Expert Member

    #236
    Mar 7, 2011
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 7,758
    Likes Received: 707
    Trophy Points: 280
    el toro, wewe ndo JK nini?, kwani huko monduli hapakuwa na vikao vya menejiment?, kwa nini hakulitaarifu jeshi bali kamwandikia rais?, unataka kuhararisha kuwa jeshini hapakuwa na uwazi?. Huyu ni mtu hatari.
     
  18. makoye2009

    makoye2009 JF-Expert Member

    #237
    Mar 7, 2011
    Joined: Jun 12, 2009
    Messages: 2,646
    Likes Received: 500
    Trophy Points: 280
    Very interesting story!
    Huyu jamaa ndivyo alivyo hasa.

    Hii stori ilitakiwa ichapishwe kwenye Gazeti mojawapo linalotoka weekly kama Mwanahalisi au Raia Mwema ili watu wapate ''The other side of the coin" kuhusu Mkwere.

    Unajua Mwalimu J.K.Nyerere alikuwa HATAKI UNAFIKI, MAJUNGU NA UMBEYA.Hii ilikuwa ni komesha kwa Mkwere.Kwa akili ya Mkwere alifikiri akipeleka huo umbeya kwa Mwalimu basi yeye angelipewa Ukuu wa Chuo cha Monduli.

    Lakini siyo kwa Mwalimu bana!!!
     
  19. CAMARADERIE

    CAMARADERIE JF-Expert Member

    #238
    Mar 7, 2011
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 4,427
    Likes Received: 150
    Trophy Points: 160
    Labda uangalie CV yake hapa chini....nadahni alipata demotion 1986...pengine kwa sababu hiyo
    2005-???? President,URT
    1995-2005Minister for Foreign Affairs and International Cooperation
    1995-2005Member of Parliament for Chalinze Constituency
    1994-1995 Minister for Finance
    1990-1995 Member of Parliament for Bagamoyo Constituency
    1990-1994 Minister for Energy, Minerals and Water Development
    1988-1990Deputy Minister for Energy and Minerals
    1986-1988 Nachingwea and Masasi Districts (CCM) District Secretary
    1983-1986 Political Commissar Tanzania Military Academy in Monduli
    1981-1983 Tabora CCM Regional Secretary
    1980-1981Administrative officer CCM Headquarters
    1977-1980 Deputy Secretary of CCM, Zanzibar
    1976-1977Singida Regional Secretary of TANU
    1975-1976Deputy Regional Secretary of Tanganyika African National Union (TANU) in Singida
     
  20. Idimi

    Idimi JF-Expert Member

    #239
    Mar 7, 2011
    Joined: Mar 18, 2007
    Messages: 9,559
    Likes Received: 1,480
    Trophy Points: 280
    Ukiangalia hiyo demotion ya mwaka 1986 (kutoka katibu wa chama wa mkoa hadi kuwa katibu wa chama wa wilaya, unaweza kujiuliza maswali mengi sana!
     
  21. Chipukizi

    Chipukizi JF-Expert Member

    #240
    Mar 7, 2011
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 1,854
    Likes Received: 272
    Trophy Points: 180
    jk alikuwa shushushu ndani ya jeshi so alikuwa na uwezo wa kutuma ripot kwa rais kwa mujibu wa cheo chake
     
Loading...