Kikatiba, Urais wa Tanzania ni miaka mitano (5)

  • Thread starter Petro E. Mselewa
  • Start date

N

Nampurukano

JF-Expert Member
Joined
Jul 17, 2015
Messages
873
Likes
1,005
Points
180
N

Nampurukano

JF-Expert Member
Joined Jul 17, 2015
873 1,005 180
Rais aliyepo anaweza kutokuwa na tatizo la kukaa Ikulu kipindi kimoja tu. katiba inampa privilege nyingi akiacha hicho cheo. Wenye matatizo na miaka 5 ni wateuliwa na wapambe wake ambao wanaona akiondoka mapema watakuwa hawajafaidi vzr madaraka na marupurupu ya serikali kwani atakaye kuja hawana uhakika atakuja na timu ya watu gani.
Ndo maana unaona mishipa ya shingo inawatoka wakiongea kumpigania rais aliyepo asiondoke. Usifikiri wanamfikiria rais, wanajifikiria wao na familia zao -in short - wanafikiria matumbo yao. Eti fulani anamvuruga rais kisa anataka kugombea urais. Maranyingi rais akivurugwa wala hasubiri bashiru au polepole au musiba aongee, yeye palepale anashughurika na mvurugaji na hiyo tumeshuhudia maranyingi. Hiyo style yenu ya jogoo ya kujifanya anauma kichwa cha kuku wakati malengo yake yako mkiani hatutaki, mnatupigia kelele wananchi.
 
Petro E. Mselewa

Petro E. Mselewa

Verified Member
Joined
Dec 27, 2012
Messages
8,290
Likes
13,270
Points
280
Petro E. Mselewa

Petro E. Mselewa

Verified Member
Joined Dec 27, 2012
8,290 13,270 280
Rais aliyepo anaweza kutokuwa na tatizo la kukaa Ikulu kipindi kimoja tu. katiba inampa privilege nyingi akiacha hicho cheo. Wenye matatizo na miaka 5 ni wateuliwa na wapambe wake ambao wanaona akiondoka mapema watakuwa hawajafaidi vzr madaraka na marupurupu ya serikali kwani atakaye kuja hawana uhakika atakuja na timu ya watu gani.
Ndo maana unaona mishipa ya shingo inawatoka wakiongea kumpigania rais aliyepo asiondoke. Usifikiri wanamfikiria rais, wanajifikiria wao na familia zao -in short - wanafikiria matumbo yao. Eti fulani anamvuruga rais kisa anataka kugombea urais. Maranyingi rais akivurugwa wala hasubiri bashiru au polepole au musiba aongee, yeye palepale anashughurika na mvurugaji na hiyo tumeshuhudia maranyingi. Hiyo style yenu ya jogoo ya kujifanya anauma kichwa cha kuku wakati malengo yake yako mkiani hatutaki, mnatupigia kelele wananchi.
Nimekuelewa
 
Che mittoga

Che mittoga

JF-Expert Member
Joined
Mar 28, 2017
Messages
2,517
Likes
2,411
Points
280
Che mittoga

Che mittoga

JF-Expert Member
Joined Mar 28, 2017
2,517 2,411 280
Kwa hiyo ni Ruksa na Haki ya kikatiba kwa Membe kugobea kiti cha Urais 2020.
Na anayempinga ndiye anayevunja maamuzi halali ya katiba ya Nchi.
 
T

Timiza

JF-Expert Member
Joined
Nov 29, 2017
Messages
1,696
Likes
1,261
Points
280
T

Timiza

JF-Expert Member
Joined Nov 29, 2017
1,696 1,261 280
Unatana vita na waunga mkono wafia tumbo,walala kwa mashemeji, mr funeral, wana mikopo bank hapa awakuelewi
Rais aliyepo anaweza kutokuwa na tatizo la kukaa Ikulu kipindi kimoja tu. katiba inampa privilege nyingi akiacha hicho cheo. Wenye matatizo na miaka 5 ni wateuliwa na wapambe wake ambao wanaona akiondoka mapema watakuwa hawajafaidi vzr madaraka na marupurupu ya serikali kwani atakaye kuja hawana uhakika atakuja na timu ya watu gani.
Ndo maana unaona mishipa ya shingo inawatoka wakiongea kumpigania rais aliyepo asiondoke. Usifikiri wanamfikiria rais, wanajifikiria wao na familia zao -in short - wanafikiria matumbo yao. Eti fulani anamvuruga rais kisa anataka kugombea urais. Maranyingi rais akivurugwa wala hasubiri bashiru au polepole au musiba aongee, yeye palepale anashughurika na mvurugaji na hiyo tumeshuhudia maranyingi. Hiyo style yenu ya jogoo ya kujifanya anauma kichwa cha kuku wakati malengo yake yako mkiani hatutaki, mnatupigia kelele wananchi.
 
marxlups

marxlups

JF-Expert Member
Joined
Dec 12, 2011
Messages
10,022
Likes
4,487
Points
280
marxlups

marxlups

JF-Expert Member
Joined Dec 12, 2011
10,022 4,487 280
42.-(1) The President elect shall assume office of President as soon as


possible after it is declared that he has been elected President, but in any event he

shall assume office before the expiration of not more than seven days.

Ibara ya 42 (2):

(2) Unless he sooner resigns or dies, the President shall, subject to sub
Nimeachwa hewani kwenye neno assume katika mada husika, naomba kueleweshwa vema

assume

IPA: /əˈsjuːm/, əsjuːm; Type: verb;

-aza

{ verb }

-dhani

{ verb }

kuwaza, kufikiri

-nuia

{ verb }

-waza

{ verb }

To authenticate by means of belief; to surmise; to suppose to be true, especially without proof.
 
Petro E. Mselewa

Petro E. Mselewa

Verified Member
Joined
Dec 27, 2012
Messages
8,290
Likes
13,270
Points
280
Petro E. Mselewa

Petro E. Mselewa

Verified Member
Joined Dec 27, 2012
8,290 13,270 280
Nimeachwa hewani kwenye neno assume katika mada husika, naomba kueleweshwa vema

assume

IPA: /əˈsjuːm/, əsjuːm; Type: verb;

-aza

{ verb }

-dhani

{ verb }

kuwaza, kufikiri

-nuia

{ verb }

-waza

{ verb }

To authenticate by means of belief; to surmise; to suppose to be true, especially without proof.
Mkuu, hapo assume lina maana ya kushika/kuanza kuwa madarakani.
 

Forum statistics

Threads 1,235,629
Members 474,678
Posts 29,229,077