Kijiji cha Nyamalapa Bariadi (Simiyu) kuna vurugu kubwa ya wakulima | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kijiji cha Nyamalapa Bariadi (Simiyu) kuna vurugu kubwa ya wakulima

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by MSEZA MKULU, Jul 14, 2012.

  1. MSEZA MKULU

    MSEZA MKULU JF-Expert Member

    #1
    Jul 14, 2012
    Joined: Jul 22, 2011
    Messages: 3,590
    Likes Received: 4,052
    Trophy Points: 280
    Hapo kijijini sasa ffu wametanda tangu jioni wananchi wakulima wa pamba wanafanya fujo wakipasua vioo vya magari barabarani etc. Chanzo cha vurugu hizo ni kuwa wanatakiwa kuuza pamba yao kwa tsh 6000 kwa kilo.

    Wao wanataka kilo hiyo iwe tsh 1000 maana ndio yenye maslahi kwao.

    SOURCE: mwalimu anaye ishi hapo kijijini amenipa taarifa akiwa amejifungia ndani.
     
  2. jogi

    jogi JF-Expert Member

    #2
    Jul 14, 2012
    Joined: Sep 25, 2010
    Messages: 13,005
    Likes Received: 5,890
    Trophy Points: 280
    Rudi upate takwimu sahihi, hizo tarakimu sijazielewa, manake hii buku ndiyo chenge aliikubali kitalani.
     
  3. Kijana leo

    Kijana leo JF-Expert Member

    #3
    Jul 14, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 2,872
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 145
    hapo ni sh 600, c 6000, na naomba wabunge wao wawatete maana walikuwa na kauli yao bila buku no pamba.
     
  4. jogi

    jogi JF-Expert Member

    #4
    Jul 14, 2012
    Joined: Sep 25, 2010
    Messages: 13,005
    Likes Received: 5,890
    Trophy Points: 280
    bajeti ishapitishwa, wawatetee vipi tena! ukizingatia chadema walivyo na akili, huwashushia vigongo wakabaki kujadili hotuba za chadema wakaacha kabisaa kudeal na matatizo ya wapiga kura wao. Labda watetee kama kuku.
     
  5. MSEZA MKULU

    MSEZA MKULU JF-Expert Member

    #5
    Jul 14, 2012
    Joined: Jul 22, 2011
    Messages: 3,590
    Likes Received: 4,052
    Trophy Points: 280
    Samahani ni 600tsh na sio 6000tsh makosa ya kiuandishi. Ni jimbo la mh john cheyo
     
  6. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #6
    Jul 14, 2012
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,134
    Likes Received: 836
    Trophy Points: 280
    safi sana watu wangu wanyumbani wasukuma tumetumika vya kutosha sasa amkeni unganisheni nguvu..vurugu hizi zilianzia bariadi sasa naona zinaenea na nimeongea na ndugu zangu karibu wote wanasema hawauzi pamba kwa bei hiyo na wole wake atakaeenda kuuza pamba kwa njaa zake...
     
  7. MtamaMchungu

    MtamaMchungu JF-Expert Member

    #7
    Jul 15, 2012
    Joined: Apr 10, 2011
    Messages: 3,478
    Likes Received: 261
    Trophy Points: 180
    Lisu alisema juzi, ikifika wakati watu watadai haki zao kwa njia mbadala. Tutafika tu.
     
Loading...