Kijarida cha "Cheche za Fikra" chatoka!


Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,872
Likes
8,023
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,872 8,023 280
Tafadhali jipatie nakala yako ya bure ya kijarida chetu hiki ambacho kinaanza kukoleza moto wa mabadiliko. Tunawashukuru wasambazaji waliojitokeza kuanzia Dar penyewe, Kagera, Mara, Mwanza na Mbeya. Tunasubiri maeneo mengine watakaotaka kujitolea kusambaza (watapata nakala mapema Jumatatu) ili waweze kuchapa na kugawa nakala za kijarida hicho bure.

KUbwa ni kuwa ukimaliza kukisoma usibakie nacho mkononi, mpatie mtu mwingine!!!

Ingia kwenye "Current News"

kijaridachacheche.jpg
 
Last edited by a moderator:
MamaParoko

MamaParoko

JF-Expert Member
Joined
Jan 14, 2008
Messages
465
Likes
1
Points
0
MamaParoko

MamaParoko

JF-Expert Member
Joined Jan 14, 2008
465 1 0
hivyo vijarida vinapatikana kwenye news stand au maeneo gani zaidi?
 
Kevo

Kevo

JF-Expert Member
Joined
Jun 12, 2008
Messages
1,333
Likes
19
Points
0
Kevo

Kevo

JF-Expert Member
Joined Jun 12, 2008
1,333 19 0
Tafadhali jipatie nakala yako ya bure ya kijarida chetu hiki ambacho kinaanza kukoleza moto wa mabadiliko. Tunawashukuru wasambazaji waliojitokeza kuanzia Dar penyewe, Kagera, Mara, Mwanza na Mbeya. Tunasubiri maeneo mengine watakaotaka kujitolea kusambaza (watapata nakala mapema Jumatatu) ili waweze kuchapa na kugawa nakala za kijarida hicho bure.

KUbwa ni kuwa ukimaliza kukisoma usibakie nacho mkononi, mpatie mtu mwingine!!!

Ingia kwenye "Current News"
Ningependa kujipatia kamoja tuu!Nothern Zone hujapata msambazaji?
 
K

Kalalangambo

Member
Joined
Sep 24, 2007
Messages
36
Likes
0
Points
0
K

Kalalangambo

Member
Joined Sep 24, 2007
36 0 0
Mkuu,
Mbona hauko wazi ni wapi haswa tutakipata hicho kijarida? Je wanapouza magazeti mengine au wapi, sema baba.
 
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,872
Likes
8,023
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,872 8,023 280
Kijarida kinapatikana hapa: BONYEZA
 
Mbogela

Mbogela

JF-Expert Member
Joined
Jan 28, 2008
Messages
1,372
Likes
67
Points
145
Mbogela

Mbogela

JF-Expert Member
Joined Jan 28, 2008
1,372 67 145
Heshima Mbele Mkuu wangu! Kazi nzuri na mwanzo mzuri sana nkuu wangu keep it up for betterment of Tanzania and its people.
 
Kevo

Kevo

JF-Expert Member
Joined
Jun 12, 2008
Messages
1,333
Likes
19
Points
0
Kevo

Kevo

JF-Expert Member
Joined Jun 12, 2008
1,333 19 0
Mkuu hongera sana nimeona mambo yako kwenye kijarida.Actually I managed to print a few copies nikawagia wafanyakazi wenzangu hapa ofisini na hata kutumia some of my friends as an attachment nao wa[ate kuyaona mambo ya JF.
Am impressed with your good work.
 
MamaParoko

MamaParoko

JF-Expert Member
Joined
Jan 14, 2008
Messages
465
Likes
1
Points
0
MamaParoko

MamaParoko

JF-Expert Member
Joined Jan 14, 2008
465 1 0
Poa sana naiprint sa hivi naenda kusambaza nyumbani na mtaani, btw huyo mhariri kwenye picha ndo mwanakijiji?
 
Mwazange

Mwazange

JF-Expert Member
Joined
Nov 16, 2007
Messages
1,051
Likes
8
Points
135
Mwazange

Mwazange

JF-Expert Member
Joined Nov 16, 2007
1,051 8 135
Hicho kijarida mbona kinakuja na pop-ups za kumwaga tu? Au ni mimi na tarakilishi changu tu?
 
M

Mtanzania

JF-Expert Member
Joined
May 4, 2006
Messages
4,818
Likes
61
Points
145
M

Mtanzania

JF-Expert Member
Joined May 4, 2006
4,818 61 145
Mzee Mwanakijiji,

Hongera kwa juhudi kubwa. Ila naona kuna pop-ups kibao kwenye website yako kuanzia wiki hii. Angalia na rekebisha vinginevyo watu wengine wanaweza kuogopa na kukimbia
wakidhani wanashambuliwa.
 
Iteitei Lya Kitee

Iteitei Lya Kitee

JF-Expert Member
Joined
Jan 2, 2008
Messages
587
Likes
8
Points
35
Iteitei Lya Kitee

Iteitei Lya Kitee

JF-Expert Member
Joined Jan 2, 2008
587 8 35
Big up sana Mwanakijiji,ni hatua nzuri ya kuanza kulifikia taifa,nikimaanisha wale wa kule kijijini zaidi
 
Gembe

Gembe

JF-Expert Member
Joined
Sep 25, 2007
Messages
2,505
Likes
32
Points
135
Gembe

Gembe

JF-Expert Member
Joined Sep 25, 2007
2,505 32 135
Mwanakijiji,

Mpangilio Mzuri,ila layout ya makala haijaka vizuri..weka mpandilio mzuri ambao ina mtiririko.

Naweza kuandika Makala katika kijarida hicho??nitaaandika Bure tu
 
S

S. S. Phares

JF-Expert Member
Joined
Nov 27, 2006
Messages
2,141
Likes
13
Points
0
S

S. S. Phares

JF-Expert Member
Joined Nov 27, 2006
2,141 13 0
Mzee Mwanakijiji et al

Hongera sana...this is walk the talk...well done.

Maoni: Ningekuomba kiwe kinatumwa pia kwenye e-mail kama newsletter badala ya attachment.

Binafsi natengeneza mailing list kwenye e-mail address yangu special kwa ajili ya kutuma kijarida hiki kila wiki kinapotoka.

Kazi nzuri indeed.
 
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,872
Likes
8,023
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,872 8,023 280
wazee hata mimi nimenotice tangu jana napata pop ups za ajabu; tutaliangalia sijui nini...
 
Mambo Jambo

Mambo Jambo

JF-Expert Member
Joined
Jul 11, 2008
Messages
1,102
Likes
40
Points
145
Mambo Jambo

Mambo Jambo

JF-Expert Member
Joined Jul 11, 2008
1,102 40 145
Kijarida.........kwa nini ki-Jarida....mbona mnashusha chat yake....went through it with some dudes here.........job well done MKJJ.
 
Sanctus Mtsimbe

Sanctus Mtsimbe

Tanzanite Member
Joined
Jul 14, 2008
Messages
1,848
Likes
211
Points
160
Sanctus Mtsimbe

Sanctus Mtsimbe

Tanzanite Member
Joined Jul 14, 2008
1,848 211 160
Mzee Mwanakijiji,

Kwanza napenda nikupe hongera kwa kuja na wazo kama hili. Sikuzote nimekuwa nikisema inatupasa tuangalia ni namna gani ya kuwafikia watu wengine ambao wako nje ya Mtandao wa JF na hata wale ambao hawana access ya internet. Kwa Tanzania ni wengi sana. Njia za kuwafikia Watanzania hawa ni pamoja na:
  • Mtandao
  • Magazeti na Vijarida
  • Radio
  • TV
  • Networking

Tumekuwa very effective so far katika Mtandao, lakini sasa umeonyesha njia kwa kuja na Kijarida cha "CHECHE ZA FIKRA". Safari na iendelee.

Jina la Kijarida ni zuri sana na hata mwonekano na mpangilio wa Kijarida ni mzuri. Images ziko so clear na maandishi yanasomeka bila taabu. Zaidi ya yote nimeona hoja nyingi ni hoja nzito sana.

Nina maoni machache ya kuboresha:

  • Wakati wa Ku-Insert images ni vema ziwekwe vizuri. Katika baadhi ya sehemu flow ya maandishi si nzuri sana. km page ya mbele sehemu nyingine maandishi yanakatikia pabaya na mtu asipokuwa makini anapoteza flow.
  • Pia nashauri kuwe na habari mbalimbali nyingine mbali na za kisiasa ambazo ndiyo zimesheheni, km habari za uwezeshaji kwa ujumla (unajua Watanzania wengi ni Masikini), habari za akina mama n.k.
  • Katika kipindi kama hiki cha bunge, unaweza ukatuletea hoja ambazo ni nzito na zilizogusa wengi toka bungeni.
  • La mwisho, kwa kuwa kiko katika PDF format, unaweza pia ukaki-upload hapa JF. Ni kweli mara kadhaa hata mimi nilishindwa kuki-download kwa ajili ya Pop-ups kama Mzalendo Mtanzania alivyosema.

Nakutakia kila la heri. I hope Cheche za Fikra zitasaidia kuchochea mabadiliko katika Jamii.
 
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,872
Likes
8,023
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,872 8,023 280
Mzee Mwanakijiji,

Kwanza napenda nikupe hongera kwa kuja na wazo kama hili. Sikuzote nimekuwa nikisema inatupasa tuangalia ni namna gani ya kuwafikia watu wengine ambao wako nje ya Mtandao wa JF na hata wale ambao hawana access ya internet. Kwa Tanzania ni wengi sana. Njia za kuwafikia Watanzania hawa ni pamoja na:
  • Mtandao
  • Magazeti na Vijarida
  • Radio
  • TV
  • Networking

Tumekuwa very effective so far katika Mtandao, lakini sasa umeonyesha njia kwa kuja na Kijarida cha "CHECHE ZA FIKRA". Safari na iendelee.

Jina la Kijarida ni zuri sana na hata mwonekano na mpangilio wa Kijarida ni mzuri. Images ziko so clear na maandishi yanasomeka bila taabu. Zaidi ya yote nimeona hoja nyingi ni hoja nzito sana.

Nina maoni machache ya kuboresha:

  • Wakati wa Ku-Insert images ni vema ziwekwe vizuri. Katika baadhi ya sehemu flow ya maandishi si nzuri sana. km page ya mbele sehemu nyingine maandishi yanakatikia pabaya na mtu asipokuwa makini anapoteza flow.
  • Pia nashauri kuwe na habari mbalimbali nyingine mbali na za kisiasa ambazo ndiyo zimesheheni, km habari za uwezeshaji kwa ujumla (unajua Watanzania wengi ni Masikini), habari za akina mama n.k.
  • Katika kipindi kama hiki cha bunge, unaweza ukatuletea hoja ambazo ni nzito na zilizogusa wengi toka bungeni.
  • La mwisho, kwa kuwa kiko katika PDF format, unaweza pia ukaki-upload hapa JF. Ni kweli mara kadhaa hata mimi nilishindwa kuki-download kwa ajili ya Pop-ups kama Mzalendo Mtanzania alivyosema.

Nakutakia kila la heri. I hope Cheche za Fikra zitasaidia kuchochea mabadiliko katika Jamii.
Sanctus.. kitu ambacho nataka kiwe tofauti kabisa na natumaini tutaweza ni kuwa:

Kijarida nataka kiweze kuwa localized. Tukipata habari za kazi au matukio muhimu ya eneo la Morogoroo kwa mfano au Kanda ya Ziwa n.k. basi pamoja na habari muhimu na makala kulingana habari za mahali zinaendena na wapi watu wanasoma kijarida hicho.

Hivyo kama hilo unalolisema la mambo ya uwezeshaji au nafasi za kazi n.k au matangazo fulani specific kwa watu wa Dar, basi toleo la Dar litakuwa na habari za Dar zaidi na watu wa mwanza wataweza kujua matukio ya maeneo yao.

Na zaidi ya yote nataka tuweze kufikia mahali kuwa kama mtu anasambaza kijarida hiki bure Kipunguni au Magomeni, basi habari za mambo ya maeneo hayo zinaweza kuingizwa na hivyo kinakuwa pia ni community newsletter. Magazeti makubwa hayawezi kufanya hivyo.

Ushauri wako huo mwingine tumeupokea vizuri na tutajitahidi kufanyia kazi na tunakaribisha makala hoja, mawazo au maoni kuhusu jambo lolote la kijamii kutoka kwako binafsi au kama kiongozi wa TPN...

shukrani za dhati.
 
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,872
Likes
8,023
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,872 8,023 280
Mwanakijiji,

Mpangilio Mzuri,ila layout ya makala haijaka vizuri..weka mpandilio mzuri ambao ina mtiririko.

Naweza kuandika Makala katika kijarida hicho??nitaaandika Bure tu
hahahah mzee hata kama ungetaka malipo sina ingebidi uandike bure tu. Yes nakaribsha makala fupi fupi na tunaandika kwa majina yetu aidha yote kamili au hata la kwanza tu. Makala yoyote itufikie kabla ya mwisho wa Ijumaa.

Asante kwa ushauri.
 
M

Mutu

JF-Expert Member
Joined
Mar 30, 2008
Messages
1,333
Likes
12
Points
0
M

Mutu

JF-Expert Member
Joined Mar 30, 2008
1,333 12 0
Kazi nzuri ,hongera sana wawajibikaji wote mnao husika ktk hili.
 
Augustoons

Augustoons

JF-Expert Member
Joined
Oct 31, 2007
Messages
411
Likes
15
Points
35
Augustoons

Augustoons

JF-Expert Member
Joined Oct 31, 2007
411 15 35
hahahah mzee hata kama ungetaka malipo sina ingebidi uandike bure tu. Yes nakaribsha makala fupi fupi na tunaandika kwa majina yetu aidha yote kamili au hata la kwanza tu. Makala yoyote itufikie kabla ya mwisho wa Ijumaa.

Asante kwa ushauri.
Hongera mkuu nimeona mambo yako.Cosider tu maneno ya wadau ili kukiboresha.cc wengine tutakuwa tuasambaza kupitia mail list zetu.Binafsi nina mail list kama ya watu 160 hivi hivyo ukinifowadia basi be sure 160 people will read it.
 

Forum statistics

Threads 1,236,074
Members 474,965
Posts 29,245,896