KIGOMA: Zaidi ya abiria 50 wanusurika kifo baada ya basi kutumbukia katika mto Malagarasi


RUCCI

RUCCI

JF-Expert Member
Joined
Oct 6, 2011
Messages
1,699
Likes
964
Points
280
RUCCI

RUCCI

JF-Expert Member
Joined Oct 6, 2011
1,699 964 280
Zaidi ya abiria 50 waliokuwa wakisafiri kutoka vijiji vya mwambao wa kusini katika ziwa Tanganyika tarafa ya Buhingu wilayani Uvinza mkoani Kigoma wamenusurika kufa baada ya basi aina ya Saratoga walilokuwa wakisafiria kuelekea mjini Kigoma kutumbukia katika mto Malagarasi wakati basi hilo na abiria wengine wakivushwa katika kivuko cha mto huo.

Mashuhuda wa tukio hilo pamoja na nahodha wa kivuko cha MV Malagarasi wamesema basi hilo lenye namba za usajili T 938 AGQ limetumbukia mtoni baada ya kivuko kutia nanga upande wa pili baada ya kurudi nyuma taratibu huku abiria wote wakiwa wameshuka na kwamba hilo ni tukio la tano kutokea katika eneo hilo hivyo wameiomba serikali kujenga daraja ili kuepusha maafa yanayoweza kutokea.

Akizungumza katika eneo la tukio, kamanda wa polisi mkoa wa Kigoma kamishna msaidizi mwandamizi wa polisi Ferdinand Mtui amesema katika ajali hiyo hakuna mtu aliyepoteza maisha na kwamba jitihada zinazofanywa sasa ni wazamiaji kujaribu kulitoa majini basi hilo.
 
RRONDO

RRONDO

JF-Expert Member
Joined
Jan 3, 2010
Messages
34,074
Likes
36,913
Points
280
RRONDO

RRONDO

JF-Expert Member
Joined Jan 3, 2010
34,074 36,913 280
Hivi hakuna daraja jipya limmezinduliwa mto malagarasi hivi karibuni?
 
K

Kidogo chetu

JF-Expert Member
Joined
Nov 27, 2009
Messages
1,428
Likes
803
Points
280
K

Kidogo chetu

JF-Expert Member
Joined Nov 27, 2009
1,428 803 280
jamani mbona kuna daraja la kikwete katika mto huo au nalo lilikuwa hewa duuu Nchi hii
 
Mbesigwe

Mbesigwe

Member
Joined
Sep 27, 2016
Messages
32
Likes
30
Points
25
Age
49
Mbesigwe

Mbesigwe

Member
Joined Sep 27, 2016
32 30 25
Nachofahamu daraja limekamilika na lilishazinduliwa zaidi ya miezi 20 iliyopita.
 
W

wicklife

Senior Member
Joined
Nov 8, 2016
Messages
121
Likes
76
Points
45
Age
31
W

wicklife

Senior Member
Joined Nov 8, 2016
121 76 45
jamani mbona kuna daraja la kikwete katika mto huo au nalo lilikuwa hewa duuu Nchi hii
Daraja lipo kama unatoka tabora kuja kigoma ndio hilo lilizinduliwa na liko poa tu, huko ilikotokea hii ajali hakuna daraja huwa wanatumia kivuko kupitisha magari na watu ni mbali na lilipo hilo daraja unalolifikira ww
 
R

Racist

Member
Joined
May 10, 2016
Messages
6
Likes
3
Points
5
R

Racist

Member
Joined May 10, 2016
6 3 5
Hivi hakuna daraja jipya limmezinduliwa mto malagarasi hivi karibuni?
Kabla hujauliza hilo swali bora ungefanya uchunguzi wa jiografia ya kigoma na ukaona coverage ya mto malagarasi, ungefahamu ni barabara ngapi zinakatiza ktk mto huo usingeuliza swali lako.
 
RRONDO

RRONDO

JF-Expert Member
Joined
Jan 3, 2010
Messages
34,074
Likes
36,913
Points
280
RRONDO

RRONDO

JF-Expert Member
Joined Jan 3, 2010
34,074 36,913 280
Kabla hujauliza hilo swali bora ungefanya uchunguzi wa jiografia ya kigoma na ukaona coverage ya mto malagarasi, ungefahamu ni barabara ngapi zinakatiza ktk mto huo usingeuliza swali lako.
Ni rahisi kufanya uchunguzi huo kwa kuuliza humu maanake sio rahisi sana kuzijua hizo barabara kwa kuziona wakati niko km karibu 1000 kutoka huo mto.
 
Fabiani Ezekiel

Fabiani Ezekiel

Verified Member
Joined
Nov 10, 2015
Messages
53
Likes
14
Points
15
Fabiani Ezekiel

Fabiani Ezekiel

Verified Member
Joined Nov 10, 2015
53 14 15
Daraja lipo kama unatoka tabora kuja kigoma ndio hilo lilizinduliwa na liko poa tu, huko ilikotokea hii ajali hakuna daraja huwa wanatumia kivuko kupitisha magari na watu ni mbali na lilipo hilo daraja unalolifikira ww
Jibu tosha usumbufu kando hivyo serikali ione haya sio kukaa kimya
 
Fabiani Ezekiel

Fabiani Ezekiel

Verified Member
Joined
Nov 10, 2015
Messages
53
Likes
14
Points
15
Fabiani Ezekiel

Fabiani Ezekiel

Verified Member
Joined Nov 10, 2015
53 14 15
Kabla hujauliza hilo swali bora ungefanya uchunguzi wa jiografia ya kigoma na ukaona coverage ya mto malagarasi, ungefahamu ni barabara ngapi zinakatiza ktk mto huo usingeuliza swali lako.
Ameelewa mkuu
 
muhomakilo jr

muhomakilo jr

JF-Expert Member
Joined
Jul 28, 2013
Messages
10,762
Likes
4,021
Points
280
muhomakilo jr

muhomakilo jr

JF-Expert Member
Joined Jul 28, 2013
10,762 4,021 280
Mwenyezi awafanyie wepesi majeruhi wote....inshallah.
 
K

Kidogo chetu

JF-Expert Member
Joined
Nov 27, 2009
Messages
1,428
Likes
803
Points
280
K

Kidogo chetu

JF-Expert Member
Joined Nov 27, 2009
1,428 803 280
Daraja lipo kama unatoka tabora kuja kigoma ndio hilo lilizinduliwa na liko poa tu, huko ilikotokea hii ajali hakuna daraja huwa wanatumia kivuko kupitisha magari na watu ni mbali na lilipo hilo daraja unalolifikira ww
Asante wicklef sie wengine hatujui coverage ya mto malagarasi
 
silasc

silasc

JF-Expert Member
Joined
Feb 10, 2013
Messages
3,375
Likes
1,886
Points
280
silasc

silasc

JF-Expert Member
Joined Feb 10, 2013
3,375 1,886 280
Hivi hakuna daraja jipya limmezinduliwa mto malagarasi hivi karibuni?
Daraja lipo nimepita majuzi tu toka Mwanza kwenda Kigoma. Tatizo mtoa taarifa habari yake haielezi gari ilikuwa inatoka wapi, hii ingesaidia kuelewa zaidi.
 
bowlibo

bowlibo

JF-Expert Member
Joined
Dec 10, 2011
Messages
2,900
Likes
1,837
Points
280
bowlibo

bowlibo

JF-Expert Member
Joined Dec 10, 2011
2,900 1,837 280
Hivi hakuna daraja jipya limmezinduliwa mto malagarasi hivi karibuni?
Mkuu RRONDO hilo daraja ni barabara ya kuelekea mashariki mpaka Tabora, sasa hicho kivuko kiko kusini mwambao wa ziwa Tanganyika kuelekea vijiji vya Sumbawanga. Kwa wastani ni barabara muhimu pia ila kiuchumi haina faida sana kwa nchi maskini kama Tanzania
 
In christ alone

In christ alone

Member
Joined
Jul 2, 2016
Messages
51
Likes
29
Points
25
Age
26
In christ alone

In christ alone

Member
Joined Jul 2, 2016
51 29 25
Mwenyezi awafanyie wepesi majeruhi wote....inshallah.
Nimesha wahikufika eneo tukio lilipotokea, kwa utaratibu ulivyo pale kila abilia lazima ashuke alipie gharama ya kuvukia na dereva pia analilipia gar lake, so ingekua ngum kwa abilia kubaki ndan ya gar wote lazma washuke, labda hasara ni mizigo iliokuwa ndan ya gar, siamin kama kuna majeluhi pale.
 
RRONDO

RRONDO

JF-Expert Member
Joined
Jan 3, 2010
Messages
34,074
Likes
36,913
Points
280
RRONDO

RRONDO

JF-Expert Member
Joined Jan 3, 2010
34,074 36,913 280
Mkuu RRONDO hilo daraja ni barabara ya kuelekea mashariki mpaka Tabora, sasa hicho kivuko kiko kusini mwambao wa ziwa Tanganyika kuelekea vijiji vya Sumbawanga. Kwa wastani ni barabara muhimu pia ila kiuchumi haina faida sana kwa nchi maskini kama Tanzania
Asante.
 
muhomakilo jr

muhomakilo jr

JF-Expert Member
Joined
Jul 28, 2013
Messages
10,762
Likes
4,021
Points
280
muhomakilo jr

muhomakilo jr

JF-Expert Member
Joined Jul 28, 2013
10,762 4,021 280
Nimesha wahikufika eneo tukio lilipotokea, kwa utaratibu ulivyo pale kila abilia lazima ashuke alipie gharama ya kuvukia na dereva pia analilipia gar lake, so ingekua ngum kwa abilia kubaki ndan ya gar wote lazma washuke, labda hasara ni mizigo iliokuwa ndan ya gar, siamin kama kuna majeluhi pale.
Shukrani mkuu,je dereva na utingo wapo Salama?
 

Forum statistics

Threads 1,275,055
Members 490,894
Posts 30,531,653