KIGOMA: Wanawake walalamika kukimbiwa na waume zao na kwenda kuoa wakimbizi na kuishi nao huko


Ghazwat

Ghazwat

JF-Expert Member
Joined
Oct 4, 2015
Messages
18,021
Likes
53,004
Points
280
Ghazwat

Ghazwat

JF-Expert Member
Joined Oct 4, 2015
18,021 53,004 280
Wanawake wa Kijiji cha Kaziramihunda na Juhudi Kata ya Kasanda wilayani ya Kakonka mkoani Kigoma, wamelalamikia kutelekezwa na waume zao ambao wanatelekeza familia na kwenda kuoa wakimbizi kutoka nchi ya Burundi na kuishi nao katika kambi ya Mtendeli wilayani humo.

Akizungumza katika mkutano wa Kijiji uliofanyika katika kijiji cha Juhudi Kata ya Kasanda Mwenyekiti wa wanawake hao, Tatu Kiuliko alisema Wanaume wengi katika vijiji hivyo vilivyopo karibu na kambi ya wakimbizi wengi wao wamekuwa wakitelekeza familia zao na kwenda kambini kuoa wakimbizi jambo ambalo limekuwa Kero kwa Wamama hao na kumuomba Mkuu wa Wilaya hiyo kuwasaidia kuwarejesha.

Alisema baadhi ya wanawake wameachwa na watoto zaidi ya nane na nyumba zimeezuliwa na mvua ya upepo ilionyesha mwishoni mwa wiki hii, wanashindwa wafanye nini waweze kuwalea watoto wao, mpaka sasa ambapo ni msimu wa Kilimo wanaume hao wapo kambini wanaishi na wakimbizi wakikwepa majukumu yao.
 
L

laki si pesa.

JF-Expert Member
Joined
Jul 14, 2015
Messages
10,048
Likes
8,758
Points
280
L

laki si pesa.

JF-Expert Member
Joined Jul 14, 2015
10,048 8,758 280
na hao wanawake waende kuolewa na wakimbizi huko makambini
 
boyfriendy

boyfriendy

JF-Expert Member
Joined
Sep 9, 2012
Messages
1,954
Likes
660
Points
280
boyfriendy

boyfriendy

JF-Expert Member
Joined Sep 9, 2012
1,954 660 280
Wanawake wa Kijiji cha Kaziramihunda na juhudi Kata ya Kasanda wilayani ya Kakonka mkoani Kigoma, wamelalamikia kutelekezwa na waume zao ambao wanatelekeza familia na kwenda kuoa wakimbizi kutoka nchi ya Burundi na kuishi nao katika kambi ya Mtendeli wilayani humo.

Akizungumza katika mkutano wa Kijiji uliofanyika katika kijiji cha Juhudi Kata ya Kasanda Mwenyekiti wa wanawake hao, Tatu Kiuliko alisema Wanaume wengi katika vijiji hivyo vilivyopo karibu na kambi ya wakimbizi wengi wao wamekuwa wakitelekeza familia zao na kwenda kambini kuoa wakimbizi jambo ambalo limekuwa Kero kwa Wamama hao na kumuomba Mkuu wa Wilaya hiyo kuwasaidia kuwarejesha.

Alisema baadhi ya wanawake wameachwa na watoto zaidi ya nane na nyumba zimeezuliwa na mvua ya upepo ilionyesha mwishoni mwa wiki hii, wanashindwa wafanye nini waweze kuwalea watoto wao, mpaka sasa ambapo ni msimu wa Kilimo wanaume hao wapo kambini wanaishi na wakimbizi wakikwepa majukumu yao.
Hii ni kweli kabisa niliwahi shuhudia mmoja kamtelekeza mke na mtoto mdogo kaenda kuoa mkimbizi wa kike huko kumbe dili linakua hivi..
Kule kuna wakati wakimbizi wanakuja chukuliwa wanapelekwa ulaya na america hasa canada huko wakienda huko wanaishi ndani ya uangalizi na kutumikishwa kwa miaka kadhaa alafu wanapewa uhuru kuishi wenyewe hapo ndipo anamchukua na mme wake wa huku anaenda ishi nae kule na hii njia wa kuchukuliwa wakimbizi vijana wengi wakitanzania hasa wa kule kigoma walikuaga wanaingia kinyemela kwenye makambi hayo wakijifanya wakimbizi na kuongea kikimbizi kimbizi wakinyemelea hizo fursa. Hii sijasimuliwa nilishuhudia mwenyewe
 
Slim5

Slim5

JF-Expert Member
Joined
Jan 7, 2014
Messages
20,755
Likes
21,423
Points
280
Slim5

Slim5

JF-Expert Member
Joined Jan 7, 2014
20,755 21,423 280
Hii ni kweli kabisa niliwahi shuhudia mmoja kamtelekeza mke na mtoto mdogo kaenda kuoa mkimbizi wa kike huko kumbe dili linakua hivi..
Kule kuna wakati wakimbizi wanakuja chukuliwa wanapelekwa ulaya na america hasa canada huko wakienda huko wanaishi ndani ya uangalizi na kutumikishwa kwa miaka kadhaa alafu wanapewa uhuru kuishi wenyewe hapo ndipo anamchukua na mme wake wa huku anaenda ishi nae kule na hii njia wa kuchukuliwa wakimbizi vijana wengi wakitanzania hasa wa kule kigoma walikuaga wanaingia kinyemela kwenye makambi hayo wakijifanya wakimbizi na kuongea kikimbizi kimbizi wakinyemelea hizo fursa. Hii sijasimuliwa nilishuhudia mwenyewe
Umeongea sahihi. Mle makambini kuna wakimbizi wana 10+ years. Uraia wa Tanzania hawautaki, na kurudi kwao hawataki. Wanasubiria safari!
 
shangwe1

shangwe1

JF-Expert Member
Joined
Jan 12, 2017
Messages
336
Likes
190
Points
60
Age
30
shangwe1

shangwe1

JF-Expert Member
Joined Jan 12, 2017
336 190 60
Na wao wakaolewe tuuu
 

Forum statistics

Threads 1,250,179
Members 481,248
Posts 29,723,322