KIGOGO WA CELTEL anaswa na TAKUKURU


P

Pdidy

JF-Expert Member
Joined
Nov 22, 2007
Messages
39,870
Likes
8,691
Points
280
P

Pdidy

JF-Expert Member
Joined Nov 22, 2007
39,870 8,691 280
Kigogo CELTEL anaswa na TAKUKURU


Na Mwandishi Wetu

TAASISI ya Kuzuia na Kupambana na Rushwa (TAKUKURU), imemkamata Ofisa Usalama wa Kampuni ya Simu za Mkononi ya Celtel (T) Limited, Bw. Mohamed Gulamali, kwa kushawishi na kupokea rushwa ya sh. milioni tatu.

Taarifa iliyotolewa jana na Ofisi ya Mkuu wa TAKUKURU Mkoa wa Kinondoni, ilisema tukio hilo lilitokea Julai 8 mwaka huu saa 10 jioni katika maeneo ya ofisi za Celtel, Kijitonyama, Kinondoni, Dar es Salaam.

Ilisema Juni 30 mwaka huu, taasisi hiyo ilipokea taarifa ya kushawishi hongo kutoka kwa mlalamikaji ambaye jina lake linahifadhiwa, ikidai kuwa mtuhumiwa alitaka mtoa taarifa amwongeze mkataba wa kulinda minara ambao ulikwisha muda wake siku hiyo.

Kwa mujibu wa mtoa taarifa, iwapo mkataba huo ungepitishwa basi ingebidi alipwe kila mwezi sh. milioni 4.5, ili malipo yao yawe yanaharakishwa kila mwezi.

Taarifa ilisema baada ya kupata taarifa hiyo, uchunguzi wa awali ulianza kwa nia ya kuthibitisha tuhuma hiyo na Julai 2 mwaka huu, mazungumzo yalifanyika baina ya mtoa taarifa na mtuhumiwa, Bw. Gulamali.

"Bw. Gulamali alisisitiza nia yake, kuwa bila kutimizwa kwa malipo hayo, mkataba hautasainiwa kwani kampuni zingine zinawania kazi hiyo. Aidha iwapo hongo itapokewa, atakuwa anaharakisha malipo yao kila mwezi," ilisema taarifa.

Iliongeza kuwa siku ya tukio, saa 8.30 mchana, mtoa taarifa alipokea ujumbe ukimtaka apeleke fedha, vinginevyo hatua za awali za mkataba hazitapitishwa na hivyo mkataba huo kufutwa.

"Mtoa taarifa alifika ofisini na uchunguzi uliamua kuweka mtego, ambapo mtuhumiwa alikamatwa saa 10 jioni akipokea hongo ya sh. milioni tatu katika ofisi za Celtel, Kijitonyama.

"Utambuzi wa fedha ulifanyika na mashahidi walioshuhudia walizitambua noti na baadaye mtuhumiwa aliletwa ofisini kwa mahojiano ili kukamilisha uchunguzi," ilisema taarifa na kuongeza kuwa baada ya uchunguzi, hatua zingine za kisheria zitafuata.
 
WomanOfSubstance

WomanOfSubstance

JF-Expert Member
Joined
May 30, 2008
Messages
5,465
Likes
85
Points
0
WomanOfSubstance

WomanOfSubstance

JF-Expert Member
Joined May 30, 2008
5,465 85 0
Kigogo CELTEL anaswa na TAKUKURU


Na Mwandishi Wetu

TAASISI ya Kuzuia na Kupambana na Rushwa (TAKUKURU), imemkamata Ofisa Usalama wa Kampuni ya Simu za Mkononi ya Celtel (T) Limited, Bw. Mohamed Gulamali, kwa kushawishi na kupokea rushwa ya sh. milioni tatu.

Taarifa iliyotolewa jana na Ofisi ya Mkuu wa TAKUKURU Mkoa wa Kinondoni, ilisema tukio hilo lilitokea Julai 8 mwaka huu saa 10 jioni katika maeneo ya ofisi za Celtel, Kijitonyama, Kinondoni, Dar es Salaam.

Ilisema Juni 30 mwaka huu, taasisi hiyo ilipokea taarifa ya kushawishi hongo kutoka kwa mlalamikaji ambaye jina lake linahifadhiwa, ikidai kuwa mtuhumiwa alitaka mtoa taarifa amwongeze mkataba wa kulinda minara ambao ulikwisha muda wake siku hiyo.

Kwa mujibu wa mtoa taarifa, iwapo mkataba huo ungepitishwa basi ingebidi alipwe kila mwezi sh. milioni 4.5, ili malipo yao yawe yanaharakishwa kila mwezi.

Taarifa ilisema baada ya kupata taarifa hiyo, uchunguzi wa awali ulianza kwa nia ya kuthibitisha tuhuma hiyo na Julai 2 mwaka huu, mazungumzo yalifanyika baina ya mtoa taarifa na mtuhumiwa, Bw. Gulamali.

"Bw. Gulamali alisisitiza nia yake, kuwa bila kutimizwa kwa malipo hayo, mkataba hautasainiwa kwani kampuni zingine zinawania kazi hiyo. Aidha iwapo hongo itapokewa, atakuwa anaharakisha malipo yao kila mwezi," ilisema taarifa.

Iliongeza kuwa siku ya tukio, saa 8.30 mchana, mtoa taarifa alipokea ujumbe ukimtaka apeleke fedha, vinginevyo hatua za awali za mkataba hazitapitishwa na hivyo mkataba huo kufutwa.

"Mtoa taarifa alifika ofisini na uchunguzi uliamua kuweka mtego, ambapo mtuhumiwa alikamatwa saa 10 jioni akipokea hongo ya sh. milioni tatu katika ofisi za Celtel, Kijitonyama.

"Utambuzi wa fedha ulifanyika na mashahidi walioshuhudia walizitambua noti na baadaye mtuhumiwa aliletwa ofisini kwa mahojiano ili kukamilisha uchunguzi," ilisema taarifa na kuongeza kuwa baada ya uchunguzi, hatua zingine za kisheria zitafuata.

Hii ni preliminary.Tusubiri kuona kama kesi itafika popote
 
K

KakindoMaster

JF-Expert Member
Joined
Dec 5, 2006
Messages
1,351
Likes
58
Points
145
K

KakindoMaster

JF-Expert Member
Joined Dec 5, 2006
1,351 58 145
Hawa takukuru mbona hawajakamata watu wa richmond na Dowans waliokuwa wakikinga pesa kwa kutumia makampuni ya mfukoni?

Au kuna takukuru ni kwa ajiri ya rushwa ndogo za traffic, waiba miwa, nk?

anyway kazi nzuri.
 
Kilbark

Kilbark

JF-Expert Member
Joined
Feb 25, 2008
Messages
568
Likes
49
Points
45
Kilbark

Kilbark

JF-Expert Member
Joined Feb 25, 2008
568 49 45
Tunataka na hizo nyingine za mikataba minono ya mafisadi wa nchi hii. Rushwa ni rushwa na hiyo TAKUKURU kazi yao ni kukamata na sio kutangaza. Mimi hainiingii akilini kwanza hao jamaa hawafanyi kazi yao sawasawa na ndio maana wakikamata kidogo tu wanatangaza kwenye vyombo vya habari. Anyway wamejitahidi kidogo lakini safari bado ni ndefu kwa hawa jamaa wa TAKUKURU.
 
M

Mama

JF-Expert Member
Joined
Mar 24, 2008
Messages
2,858
Likes
23
Points
0
M

Mama

JF-Expert Member
Joined Mar 24, 2008
2,858 23 0
AKUKURU wanachukua uzoefu jamani, walianza na rushwa ya Tsh elfu moja, ikaja elfu 3, 5, 10, 30, 50, laki na sasa milioni 3. Wanagain momentum kuendea kwenye rushwa za vijisenti!!!
 
Yona F. Maro

Yona F. Maro

R I P
Joined
Nov 2, 2006
Messages
4,235
Likes
51
Points
0
Yona F. Maro

Yona F. Maro

R I P
Joined Nov 2, 2006
4,235 51 0
He He

Nilikuambia Tu Wewe Siku Zako Zinahesabika Ukajifanya Mjanja
 
P

Pdidy

JF-Expert Member
Joined
Nov 22, 2007
Messages
39,870
Likes
8,691
Points
280
P

Pdidy

JF-Expert Member
Joined Nov 22, 2007
39,870 8,691 280
ashakwisa kabisaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa
 
Jiwe Linaloishi

Jiwe Linaloishi

JF-Expert Member
Joined
May 24, 2008
Messages
3,739
Likes
53
Points
145
Jiwe Linaloishi

Jiwe Linaloishi

JF-Expert Member
Joined May 24, 2008
3,739 53 145
Nzige wanatafunana wenyewe kwa wenyewe takukuru wanakula rushwa huku wanakamata wala rushwa. hivi huyu hosea anaondoka lini tunataka mtu anayeweza kusgughulikia mafisadi.
 
C

Chuma

JF-Expert Member
Joined
Dec 25, 2006
Messages
1,330
Likes
16
Points
0
C

Chuma

JF-Expert Member
Joined Dec 25, 2006
1,330 16 0
Wanakamatwa Dagaa Tu, Wakati Samaki Wakubwa Wanaachwa...
 
djwalwa

djwalwa

Member
Joined
Sep 27, 2007
Messages
39
Likes
0
Points
0
djwalwa

djwalwa

Member
Joined Sep 27, 2007
39 0 0
Ni kamtandao kakubwa ndani ya kampuni, naomba TAKUKURU wapamulike vizuri
 
K

Kichwabuta

Member
Joined
Jun 21, 2007
Messages
12
Likes
0
Points
0
K

Kichwabuta

Member
Joined Jun 21, 2007
12 0 0
........ whoooooooopsss ! Bado vijidagaa vyaendelea kukamatwa !! SAMAKI wakubwa wao lini maana wanajulikana ?????????
 
Gang Chomba

Gang Chomba

JF-Expert Member
Joined
Feb 29, 2008
Messages
8,950
Likes
914
Points
280
Gang Chomba

Gang Chomba

JF-Expert Member
Joined Feb 29, 2008
8,950 914 280
hao TAKUKURU ni wanafiki wakubwa.
kwenye viishu vidogo vidogo ndo wanajitia wana meno ya kung'ata na kutafuna...mbona kwenye ishu ya richmond walisema kuwa hakuna harufu yoyote ya rushwa mpaka kamanda dr halison ford ooops sorry dr halison george mwakyembe na timu ya mashujaa walipofumua shuzi na kuwaweka wezi hadharani?
 
Sam GM

Sam GM

JF-Expert Member
Joined
Mar 3, 2008
Messages
536
Likes
6
Points
35
Sam GM

Sam GM

JF-Expert Member
Joined Mar 3, 2008
536 6 35
wamezoea vya kunyonga hawa mbona wasichinje basi? Kama wana ubavu wawakamate wahalifu ambao nchi nzima inawajua ila wao wamewafumbia macho
 

Forum statistics

Threads 1,237,552
Members 475,552
Posts 29,293,044