Kifo cha Odinga kisiasa kinafanana sana na kifo cha Lowassa kisiasa na UKAWA yao feki


Hivi punde

Hivi punde

JF-Expert Member
Joined
Apr 1, 2017
Messages
1,841
Likes
4,429
Points
280
Hivi punde

Hivi punde

JF-Expert Member
Joined Apr 1, 2017
1,841 4,429 280
Nairobi, Kenya. Kiongozi mkuu wa chama cha National Super Alliance (Nasa), Raila Odinga amesema atakaa mezani kujadiliana na Rais Uhuru Kenyatta kwa sharti kwamba uchaguzi mpya uandaliwe katika muda wa siku 90 na si vinginevyo.

Odinga ameshikilia kwa kuwa Kenyatta alikataa kufanya mazungumzo kabla ya uchaguzi wa marudio wa Alhamisi iliyopita basi kilichosalia ni hicho.

Akizungumza katika mahojiano na shirika la CCN Ijumaa, Odinga alisema hata kama Rais Kenyatta atatangazwa kuwa mshindi wa uchaguzi huo wa marudio, kiongozi huyo wa Jubilee hatapata urahisi kuongoza Kenya.

Badala yake amemshauri Kenyatta kujiuzulu kwa sababu ya “idadi ndogo” ya wapigakura waliojitokeza. Alisema uchaguzi ule ilikuwa “kura ya kutokuwa na Imani.”

Alipoulizwa ikiwa mpango wake wa kuanzisha harakati za upinzani kitaifa ilikuwa njia ya kuiswaga serikali ya Kenyatta ijielekeze kumwaga damu, Odinga alisema shughuli ambazo chama hicho kinapanga kutekeleza zimebainishwa ndani ya Katiba.

“Kama unavyojua, Katiba yetu inaruhusu kuweka vigingi, kugoma, maandamano ya amani, kupinga, kususia na mengineyo. Kwa hiyo, tuna njia kadhaa mbadala ambazo ni halali na zipo Kikatiba, ambazo tutazitumia kuongeza shinikizo dhidi ya serikali hii,” alisema.

Maswali:

CNN: Nini kitatokea wiki ijayo matokeo yatakapokuwa yamejumlishwa, matokeo hayo yote yatakapokuwa yametangazwa? Mwelekeo ni kwamba yatampa ushindi wa urais Kenyatta kwa sababu ninyi mmesusa.

Je, wewe na wafuasi wako mtakuwa na nini cha kusema?

Odinga: Huu ni uzandiki kwa sababu, kimsingi umefungua mfuniko kwenye kopo wa kile ambacho Kenyatta amekuwa akidai; kwa sababu ni asilimia 25 tu ya wapigakura ndio walijitokeza Alhamisi.

Hivi sasa wanapika namba ili idadi iongezeke. Lakini kwa mujibu wa mfumo wa KIEMS, uliotumika kutambua wapigakura, waliojitokeza walikuwa 3.5 tu. Idadi hiyo ni asilimia 20 ya waliojiandikisha.

Kimsingi matokeo haya yanathibitisha kwamba watu hawana Imani. Ni kura ya kutokuwa na Imani na serikali ya Rais Kenyatta. Ba endapo ningekuwa mimi, na ninajua demokrasia ilivyo ningejiuzulu au kung’atuka.

CNN: Ikiwa hilo halitatokea na tayari atakuwa ametangazwa rais tena, je wewe na wafuasi wako mtachukua hatua gani? Je, Kenya itaonekana vipi wiki ijayo katika wiki ambayo matokeo yatatangazwa?

Odinga: Tumesema kwamba Katiba yetu, ibara ya kwanza inasema kwamba ikiwa serikali itajitangaza yenyewe kwa watu, basi watu wana haki ya kufanya uamuzi.

Watu watakuwa na haki ya kutotii amri kutoka serikali ya namna hiyo.

CNN: Je, unatarajia kushuhudia maandamano zaidi na machafuko zaidi?
Odinga: Hapana. Hatutaanzisha machafuko kukabiliana na serikali. Tutafanya migomo wala si kwa maandamano bali kwa njia nyingine ambazo tutatangaza Jumatatu.

Tutatangaza mfululizo wa hatua za kuchukua ili kuishinikiza serikali hii kuondoka.
 
tramadol

tramadol

JF-Expert Member
Joined
Oct 10, 2015
Messages
5,182
Likes
4,004
Points
280
tramadol

tramadol

JF-Expert Member
Joined Oct 10, 2015
5,182 4,004 280
Hawa Kenya wana Katiba mpya je inawasaidia kweli?
 
Consigliere

Consigliere

JF-Expert Member
Joined
Sep 9, 2010
Messages
9,270
Likes
11,779
Points
280
Consigliere

Consigliere

JF-Expert Member
Joined Sep 9, 2010
9,270 11,779 280
Huyo ni Nanga tu!! Muache atumikie haki yake ya kikatiba.
 
myoyambendi

myoyambendi

JF-Expert Member
Joined
Sep 13, 2013
Messages
65,317
Likes
317,540
Points
280
myoyambendi

myoyambendi

JF-Expert Member
Joined Sep 13, 2013
65,317 317,540 280
Unaingiza ushabiki wako nchi jirani...!!!!!
 
myoyambendi

myoyambendi

JF-Expert Member
Joined
Sep 13, 2013
Messages
65,317
Likes
317,540
Points
280
myoyambendi

myoyambendi

JF-Expert Member
Joined Sep 13, 2013
65,317 317,540 280
Sasa za Kenya sio za hapa.
 
cocochanel

cocochanel

JF-Expert Member
Joined
Oct 6, 2007
Messages
21,607
Likes
63,411
Points
280
cocochanel

cocochanel

JF-Expert Member
Joined Oct 6, 2007
21,607 63,411 280
Yaani kichwa cha habari nimejikuta nacheka.. kisa kuona jina la Lowassa aliyehaha na bado anatamani sana ila ndio hivyo tena.. sababu siijui ngoja nije nirudi kusoma uliyoandika.
 
Mechanist

Mechanist

JF-Expert Member
Joined
Jan 31, 2015
Messages
728
Likes
469
Points
80
Mechanist

Mechanist

JF-Expert Member
Joined Jan 31, 2015
728 469 80
Hujasoma historia ya Odinga sr na Odinga jr. Kuna tafauti kubwa kihistoria kati ya siasa za Tz na kenya. Wakenya wako determined katika kufanya siasa na kwa upande wa Tz siasa za vyama vingi ni kwa ajili ya kula ruzuku.
 
N

Nguzomia

Member
Joined
Sep 30, 2017
Messages
81
Likes
129
Points
40
N

Nguzomia

Member
Joined Sep 30, 2017
81 129 40
Nairobi, Kenya. Kiongozi mkuu wa chama cha National Super Alliance (Nasa), Raila Odinga amesema atakaa mezani kujadiliana na Rais Uhuru Kenyatta kwa sharti kwamba uchaguzi mpya uandaliwe katika muda wa siku 90 na si vinginevyo.


Odinga ameshikilia kwa kuwa Kenyatta alikataa kufanya mazungumzo kabla ya uchaguzi wa marudio wa Alhamisi iliyopita basi kilichosalia ni hicho.


Akizungumza katika mahojiano na shirika la CCN Ijumaa, Odinga alisema hata kama Rais Kenyatta atatangazwa kuwa mshindi wa uchaguzi huo wa marudio, kiongozi huyo wa Jubilee hatapata urahisi kuongoza Kenya.


Badala yake amemshauri Kenyatta kujiuzulu kwa sababu ya “idadi ndogo” ya wapigakura waliojitokeza. Alisema uchaguzi ule ilikuwa “kura ya kutokuwa na Imani.”


Alipoulizwa ikiwa mpango wake wa kuanzisha harakati za upinzani kitaifa ilikuwa njia ya kuiswaga serikali ya Kenyatta ijielekeze kumwaga damu, Odinga alisema shughuli ambazo chama hicho kinapanga kutekeleza zimebainishwa ndani ya Katiba.


“Kama unavyojua, Katiba yetu inaruhusu kuweka vigingi, kugoma, maandamano ya amani, kupinga, kususia na mengineyo. Kwa hiyo, tuna njia kadhaa mbadala ambazo ni halali na zipo Kikatiba, ambazo tutazitumia kuongeza shinikizo dhidi ya serikali hii,” alisema.


Maswali:

CNN: Nini kitatokea wiki ijayo matokeo yatakapokuwa yamejumlishwa, matokeo hayo yote yatakapokuwa yametangazwa? Mwelekeo ni kwamba yatampa ushindi wa urais Kenyatta kwa sababu ninyi mmesusa.

Je, wewe na wafuasi wako mtakuwa na nini cha kusema?

Odinga: Huu ni uzandiki kwa sababu, kimsingi umefungua mfuniko kwenye kopo wa kile ambacho Kenyatta amekuwa akidai; kwa sababu ni asilimia 25 tu ya wapigakura ndio walijitokeza Alhamisi.


Hivi sasa wanapika namba ili idadi iongezeke. Lakini kwa mujibu wa mfumo wa KIEMS, uliotumika kutambua wapigakura, waliojitokeza walikuwa 3.5 tu. Idadi hiyo ni asilimia 20 ya waliojiandikisha.


Kimsingi matokeo haya yanathibitisha kwamba watu hawana Imani. Ni kura ya kutokuwa na Imani na serikali ya Rais Kenyatta. Ba endapo ningekuwa mimi, na ninajua demokrasia ilivyo ningejiuzulu au kung’atuka.


CNN: Ikiwa hilo halitatokea na tayari atakuwa ametangazwa rais tena, je wewe na wafuasi wako mtachukua hatua gani? Je, Kenya itaonekana vipi wiki ijayo katika wiki ambayo matokeo yatatangazwa?


Odinga: Tumesema kwamba Katiba yetu, ibara ya kwanza inasema kwamba ikiwa serikali itajitangaza yenyewe kwa watu, basi watu wana haki ya kufanya uamuzi.


Watu watakuwa na haki ya kutotii amri kutoka serikali ya namna hiyo.


CNN: Je, unatarajia kushuhudia maandamano zaidi na machafuko zaidi?
Odinga: Hapana. Hatutaanzisha machafuko kukabiliana na serikali. Tutafanya migomo wala si kwa maandamano bali kwa njia nyingine ambazo tutatangaza Jumatatu.

Tutatangaza mfululizo wa hatua za kuchukua ili kuishinikiza serikali hii kuondoka.
Hakuzingatia ushauri wenu? Maana ndo alikuwa chaguo lenu, leo unajificha mgongoni kwa Lowassa ili kurusha madongo. Andikeni sasa barua ya kumpongeza aliyeshinda
 
P

Pohamba

JF-Expert Member
Joined
Jun 2, 2015
Messages
18,295
Likes
30,034
Points
280
P

Pohamba

JF-Expert Member
Joined Jun 2, 2015
18,295 30,034 280
Odinga ni Kama kina Maalim Seif, kaanza kugombea Urais Kenya baadhi ya Wabunge wetu bado kwny viuno vya baba zao
 
masopakyindi

masopakyindi

JF-Expert Member
Joined
Jul 5, 2011
Messages
14,392
Likes
3,043
Points
280
masopakyindi

masopakyindi

JF-Expert Member
Joined Jul 5, 2011
14,392 3,043 280
Nairobi, Kenya. Kiongozi mkuu wa chama cha National Super Alliance (Nasa), Raila Odinga amesema atakaa mezani kujadiliana na Rais Uhuru Kenyatta kwa sharti kwamba uchaguzi mpya uandaliwe katika muda wa siku 90 na si vinginevyo.

Odinga ameshikilia kwa kuwa Kenyatta alikataa kufanya mazungumzo kabla ya uchaguzi wa marudio wa Alhamisi iliyopita basi kilichosalia ni hicho.

Akizungumza katika mahojiano na shirika la CCN Ijumaa, Odinga alisema hata kama Rais Kenyatta atatangazwa kuwa mshindi wa uchaguzi huo wa marudio, kiongozi huyo wa Jubilee hatapata urahisi kuongoza Kenya.

Badala yake amemshauri Kenyatta kujiuzulu kwa sababu ya “idadi ndogo” ya wapigakura waliojitokeza. Alisema uchaguzi ule ilikuwa “kura ya kutokuwa na Imani.”

Alipoulizwa ikiwa mpango wake wa kuanzisha harakati za upinzani kitaifa ilikuwa njia ya kuiswaga serikali ya Kenyatta ijielekeze kumwaga damu, Odinga alisema shughuli ambazo chama hicho kinapanga kutekeleza zimebainishwa ndani ya Katiba.

“Kama unavyojua, Katiba yetu inaruhusu kuweka vigingi, kugoma, maandamano ya amani, kupinga, kususia na mengineyo. Kwa hiyo, tuna njia kadhaa mbadala ambazo ni halali na zipo Kikatiba, ambazo tutazitumia kuongeza shinikizo dhidi ya serikali hii,” alisema.

Maswali:

CNN: Nini kitatokea wiki ijayo matokeo yatakapokuwa yamejumlishwa, matokeo hayo yote yatakapokuwa yametangazwa? Mwelekeo ni kwamba yatampa ushindi wa urais Kenyatta kwa sababu ninyi mmesusa.

Je, wewe na wafuasi wako mtakuwa na nini cha kusema?

Odinga: Huu ni uzandiki kwa sababu, kimsingi umefungua mfuniko kwenye kopo wa kile ambacho Kenyatta amekuwa akidai; kwa sababu ni asilimia 25 tu ya wapigakura ndio walijitokeza Alhamisi.

Hivi sasa wanapika namba ili idadi iongezeke. Lakini kwa mujibu wa mfumo wa KIEMS, uliotumika kutambua wapigakura, waliojitokeza walikuwa 3.5 tu. Idadi hiyo ni asilimia 20 ya waliojiandikisha.

Kimsingi matokeo haya yanathibitisha kwamba watu hawana Imani. Ni kura ya kutokuwa na Imani na serikali ya Rais Kenyatta. Ba endapo ningekuwa mimi, na ninajua demokrasia ilivyo ningejiuzulu au kung’atuka.

CNN: Ikiwa hilo halitatokea na tayari atakuwa ametangazwa rais tena, je wewe na wafuasi wako mtachukua hatua gani? Je, Kenya itaonekana vipi wiki ijayo katika wiki ambayo matokeo yatatangazwa?

Odinga: Tumesema kwamba Katiba yetu, ibara ya kwanza inasema kwamba ikiwa serikali itajitangaza yenyewe kwa watu, basi watu wana haki ya kufanya uamuzi.

Watu watakuwa na haki ya kutotii amri kutoka serikali ya namna hiyo.

CNN: Je, unatarajia kushuhudia maandamano zaidi na machafuko zaidi?
Odinga: Hapana. Hatutaanzisha machafuko kukabiliana na serikali. Tutafanya migomo wala si kwa maandamano bali kwa njia nyingine ambazo tutatangaza Jumatatu.

Tutatangaza mfululizo wa hatua za kuchukua ili kuishinikiza serikali hii kuondoka.
Kimsingi Odinga amefulia.
Aende kwa Maalim Seif ku compare notes!
 
K

kimarabucha

JF-Expert Member
Joined
Jul 29, 2017
Messages
793
Likes
612
Points
180
K

kimarabucha

JF-Expert Member
Joined Jul 29, 2017
793 612 180
HiviPunde hata aibu huna ? Lowassa mmemzuia hata Mikutano ya Hadhara mnaogopa halafu unadai eti kafilisika?
 
Rugaijamu

Rugaijamu

JF-Expert Member
Joined
Jul 10, 2010
Messages
2,912
Likes
640
Points
280
Rugaijamu

Rugaijamu

JF-Expert Member
Joined Jul 10, 2010
2,912 640 280
Naamini hayo ndo matamanio yako na mwenyekiti wenu pia.

Mmejaribu kila njia kutaka kuua upinzani hapa nchini, bila mafanikio.
Tena mpaka silaha za moto baada ya kuona zile mbinu nyingine zimeshindwa vibaya, lakini wapi!! Ndo kwanza upinzani unanawiri.

Kwa taarifa yenu tu, hamtafanikiwa kamwe
 
T

Toosweet

JF-Expert Member
Joined
May 27, 2012
Messages
1,597
Likes
1,148
Points
280
T

Toosweet

JF-Expert Member
Joined May 27, 2012
1,597 1,148 280
Nilikuoana mtu makini kumbe nimekosea sana.
 
N

Ndugu wa Trump

JF-Expert Member
Joined
Nov 9, 2016
Messages
796
Likes
586
Points
180
Age
51
N

Ndugu wa Trump

JF-Expert Member
Joined Nov 9, 2016
796 586 180
HiviPunde hata aibu huna ? Lowassa mmemzuia hata Mikutano ya Hadhara mnaogopa halafu unadai eti kafilisika?
Lowasa akiruhusiwa mikutano ataongea nn? Hotuba dakika 2 !?
 
Tony antony

Tony antony

JF-Expert Member
Joined
Nov 17, 2013
Messages
4,952
Likes
2,632
Points
280
Tony antony

Tony antony

JF-Expert Member
Joined Nov 17, 2013
4,952 2,632 280
Hawa Kenya wana Katiba mpya je inawasaidia kweli?
Katiba yao inawasaidia sana si unaona kila kitu anachokifanya Odinga Katiba inamlinda,Kila anachokifanya Kenyatta naye katiba inamlinda.

Katiba yao inaloop holes kibao kila mtu mwenye uelewa kidogo wa sheria anaweza kuitumia kufanya atakavyo,Leo Odinga anademand uchaguzi urudiwe tena after 90days atakwambia katiba inamlinda na akipeleka mahakamani huenda akashinda tena.

Katiba yao inaloop holes nyingi hadi panya anaweza pita bila shida.
 

Forum statistics

Threads 1,238,752
Members 476,122
Posts 29,329,233