Kesi Ya Tume Huru Ya Uchaguzi,


IsayaMwita

IsayaMwita

JF-Expert Member
Joined
Mar 9, 2008
Messages
1,123
Likes
11
Points
135
IsayaMwita

IsayaMwita

JF-Expert Member
Joined Mar 9, 2008
1,123 11 135
Kesi ya msingi kuhusu tume huru ya uchaguzi inatarajiwa kufunguliwa mwishoni mwa wiki hii na mchungaji mtikila .

Kesi hii itakuwa na mvuto kwa watanzania na wadau wengine, je mahakama itakuwa tayari tena kumpa ushindi mwingine Mchungaji Mtikila? Na kama atashinda kesi hiyo, je tutarajie nini 2010?

Je inawezekana Muungwana anahusika moja kwa moja na kesi hizi, ili wakimpiga chini kule awe ameandaa mazingira mazuri huku nyuma ya jamvi? na kama si hivyo basi tuseme mahakama imekuwa huru kutenda kazi zake bila kuingiliwa na serikali?

Ama nyie mwalitazamaje hili waheshimiwa,
 
Zitto

Zitto

MP Kigoma Urban
Joined
Mar 2, 2007
Messages
1,280
Likes
1,888
Points
280
Zitto

Zitto

MP Kigoma Urban
Joined Mar 2, 2007
1,280 1,888 280
Kesi ya msingi kuhusu tume huru ya uchaguzi inatarajiwa kufunguliwa mwishoni mwa wiki hii na mchungaji mtikila .

Kesi hii itakuwa na mvuto kwa watanzania na wadau wengine, je mahakama itakuwa tayari tena kumpa ushindi mwingine Mchungaji Mtikila? Na kama atashinda kesi hiyo, je tutarajie nini 2010?

Je inawezekana Muungwana anahusika moja kwa moja na kesi hizi, ili wakimpiga chini kule awe ameandaa mazingira mazuri huku nyuma ya jamvi? na kama si hivyo basi tuseme mahakama imekuwa huru kutenda kazi zake bila kuingiliwa na serikali?

Ama nyie mwalitazamaje hili waheshimiwa,
Nimetoka kuongea na mchungaji Mtikila muda mfupi uliopita kuhusiana na nia ya serikali kutaka kukata rufaa kuhusiana na kesi ya mgombea binafsi. Tumekubaliana kuwa ni vema kutoisubiri serikali kuleta muswada wa mabadiliko ya katiba kwani itachelewa kufanya hivyo na hata nia ya kutaka kukata rufaa ni ujanja wa kuchelewesha. Nimekubaliana nae tunahamishia mapambano Bungeni na tayari nimetoa 'notice' kwa Katibu wa Bunge kuhusu nia ya kuleta muswada ili kutekeleza amri ya mahakama.


Muswada pia utafanya mabadiliko ya mfumo wa uchaguzi na kutamka wazi aktika Katiba juu ya Tume Huru ya Uchaguzi.
One struggle, many fronts!
 
IsayaMwita

IsayaMwita

JF-Expert Member
Joined
Mar 9, 2008
Messages
1,123
Likes
11
Points
135
IsayaMwita

IsayaMwita

JF-Expert Member
Joined Mar 9, 2008
1,123 11 135
Zitto,
Vipi kuhusu hii kesi ya tume huru ya uchaguzi unadhani kuna changamoto zinaweza kumkabili mchungaji mtikila kwamba ikakataliwa kufaliwa pale mahakamani? je unadhani mahakama itakuwa tayari kutoa haki kwa mchungaji Mtikila na kuisariti serikali iliyoko madarakani?
 
Mtanganyika

Mtanganyika

JF-Expert Member
Joined
Jul 18, 2007
Messages
1,611
Likes
314
Points
180
Mtanganyika

Mtanganyika

JF-Expert Member
Joined Jul 18, 2007
1,611 314 180
Kazi nzuri Zitto, mungu ndio pekee atakae kulipa inshallah. You don't know how much you inspired many of us. You and few others start this movements, the movement for children, men and women of Republic of Tanzania.

Najua safari ni ndefu, lakini kwenye nia pana njia. We will make it at the end of the day. It has never been easy, ask MLK, Malcom or Mandela or Mwalimu.
Good work Zitto
 
Bikirembwe

Bikirembwe

JF-Expert Member
Joined
Feb 13, 2008
Messages
250
Likes
2
Points
0
Bikirembwe

Bikirembwe

JF-Expert Member
Joined Feb 13, 2008
250 2 0
Kesi ya msingi kuhusu tume huru ya uchaguzi inatarajiwa kufunguliwa mwishoni mwa wiki hii na mchungaji mtikila .

Kesi hii itakuwa na mvuto kwa watanzania na wadau wengine, je mahakama itakuwa tayari tena kumpa ushindi mwingine Mchungaji Mtikila? Na kama atashinda kesi hiyo, je tutarajie nini 2010?

Je inawezekana Muungwana anahusika moja kwa moja na kesi hizi, ili wakimpiga chini kule awe ameandaa mazingira mazuri huku nyuma ya jamvi? na kama si hivyo basi tuseme mahakama imekuwa huru kutenda kazi zake bila kuingiliwa na serikali?

Ama nyie mwalitazamaje hili waheshimiwa,
Kuna wengi wa Wtz hawaoni mchango wa Mchungaj Mtikila katika mapambano lakini kusema kweli amefanya mengi kuliko baadhi ya viongozi wa upinzani wanaotumia majukwaa.

Thumb up mchungaji na tuko bega kwa bega na wewe - likiwezekana hili nakushinda kesi itakuwa hatua moja ya kuondoa ukiritimba katiak Tume ya Uchaguzi.

Safari ni ndefu lakini naamini tutafika muhimu ni mshikamano tukijua kunafanya haya kwa kuweka mizizzi bora ya Taifa letu kwa kizazi kijacho tafauti na wale wanaofikiri kujaza vijisenti katika mifuko yao ndio kujijengea hatima yao na familia zao na kusahau wana wa nchi hii.
 

Forum statistics

Threads 1,213,518
Members 462,175
Posts 28,480,729