Kesi ya ndege ya Mataka (ATCL) Tutashinda mapema asubuhi!

  • Thread starter Nichumu Nibebike
  • Start date

Nichumu Nibebike

Nichumu Nibebike

JF-Expert Member
Joined
Aug 28, 2016
Messages
8,817
Likes
15,089
Points
280
Age
34
Nichumu Nibebike

Nichumu Nibebike

JF-Expert Member
Joined Aug 28, 2016
8,817 15,089 280
Kwenye sheria za mikataba, kuna kitu kinaitwa conclusion (winding up) of a contract.
Hiki kipengele kinaelezea jinsi gani mkataba unaweza kufika mwisho.

One way is by performance of contract. Yani hapa kila upande unapotimiza kile kilichokubaliwa kutimizwa, then mkataba utafika mwisho.Ila kuna hiki kipengele kinaitwa by the FRUSTRATION OF THE SUBJECT MATTER OF THE CONTRACT!

Hapa mkataba unaweza kufika mwisho iwapo kile kilichokubaliwa kwenye mkataba kitakuwa frustrated.

Mfano, wewe una harusi, ukakodi ukumbi kwa ajili ya harusi hiyo. Kabla ya siku ya harusi kufika, ule ukumbi ukawaka moto, kitendo cha ukumbi kuwaka moto, kinaitwa kisheria, 'frustration of the subject matter of the contract' hivyo mwenye ukumbi hawajibiki kulipa damages kwa kuvunja mkataba, sana sana labda akurudishie pesa yako ya advance.

Sasa ukija kwenye hii ndege ya 'Bwana Mataka', failure of the party to the contract to service the aircraft to make it an airworthy vessel (rendering it unfit for the purpose it was hired for) is enough evidence that the subject matter of the contract had been frustrated... And this amounts to the breach of condition... Making the whole contract voidable!

Sasa hapa itagegemea kwenye mkataba mama, walikubaliana kuwa ni jukumu la nani kufanyia matengenezo makubwa ndege hiyo. Iwapo jukumu lilikuwa ni la ATCL, basi hapo tutakuwa tumeliwa. Ila iwapo jukumu lilikuwa ni la hao waliotukodisha ndege, basi tutalamba dume na tutawashinda asubuhi na mapema.

Kesi hii ni rahisi sana kwa Tanzania kushinda, na wanasheria watakaozembea tukashindwa kesi nyepesi kama hii, wakirudi hapa nchini wacharazwe viboko!
 
R

Retired

JF-Expert Member
Joined
Jul 22, 2016
Messages
14,185
Likes
18,343
Points
280
Age
21
R

Retired

JF-Expert Member
Joined Jul 22, 2016
14,185 18,343 280
Kwenye sheria za mikataba, kuna kitu kinaitwa conclusion of the contract.
Hiki kipengele kinaelezea jinsi gani mkataba unaweza kufika mwisho.
One way is by performance of contract. Yani hapa kila upande unapotimiza kile kilichokubaliwa kutimizwa, then mkataba utafika mwisho.
Ila kuna hiki kipengele kinaitwa by the FRUSTRATION OF THE SUBJECT MATTER OF THE CONTRACT!
Hapa mkataba unaweza kufika mwisho iwapo kile kilichokubaliwa kwenye mkataba kitakuwa frustrated.
Mfano, wewe una harusi, ukakodi ukumbi kwa ajili ya harusi hiyo. Kabla ya siku ya harusi kufika, ule ukumbi ukawaka moto, kitendo cha ukumbi kuwaka moto, kinaitwa kisheria, 'frustration of the subject matter of the contract' hivyo mwenye ukumbi hawajibiki kulipa damages kwa kuvunja mkataba, sana sana labda akurudishie pesa yako ya advance.

Sasa ukija kwenye hii ndege ya 'Bwana Mataka', failure of the part to service the aircraft to make it an airworthy vessel is enough evidence that the subject matter of the contract had been frustrated... And this amounts to the breach of condition!
Sasa hapa itagegemea kwenye mkataba mama, walikubaliana kuwa ni jukumu la nani kufanyia matengenezo makubwa ndege hiyo. Iwapo jukumu lilikuwa ni la ATCL, basi hapo tutakuwa tumeliwa. Ila iwapo jukumu lilikuwa ni la hao waliotukodisha ndege, basi tutalamba dume na tutawashinda asubuhi na mapema.
Kesi hii ni rahisi sana kwa Tanzania kushinda, na wanasheria watakaozembea tukashindwa kesi nyepesi kama hii, wakirudi hapa wacharazwe viboko!
Aircraft Hire Terms & Conditions mpaka kwanza uzijue!
 
K

kabombe

JF-Expert Member
Joined
Feb 11, 2011
Messages
18,821
Likes
11,160
Points
280
K

kabombe

JF-Expert Member
Joined Feb 11, 2011
18,821 11,160 280
Kesi zote zilikua ni nyepesi kushinda ikiwamo ya samaki,lakin wanasheria wetu walikua wananunulika wanajifunga wenyewe basi mchezo unaisha.
Angalia suala la acacia,watu wameweka ngumu suluhisho limepatikana,ingekua enzi za JK au mkapa saa hizi tunasaga meno
 
BILLY ISISWE

BILLY ISISWE

JF-Expert Member
Joined
Feb 10, 2014
Messages
1,124
Likes
326
Points
180
BILLY ISISWE

BILLY ISISWE

JF-Expert Member
Joined Feb 10, 2014
1,124 326 180
Kwanza Ndege huyo bado IPO kiwandani. Na TANZANIA awajakabidhiwa. Kiwanda walitakiwa kuileta ngede na kuikabithi TANZANIA pale airport na marobani wao. Ndipo inakuwa ya TANZANIA
 
Ngushi

Ngushi

JF-Expert Member
Joined
Jul 8, 2016
Messages
7,562
Likes
14,435
Points
280
Ngushi

Ngushi

JF-Expert Member
Joined Jul 8, 2016
7,562 14,435 280
Kwanza Ndege huyo bado IPO kiwandani. Na TANZANIA awajakabidhiwa. Kiwanda walitakiwa kuileta ngede na kuikabithi TANZANIA pale airport na marobani wao. Ndipo inakuwa ya TANZANIA
Aisee nimesoma hii comment yako nikafikiri vitu vingi kweli_!
Unafikiri huo ununuzi wa ndege sawa na kununua maembe buguruni?
Aliyekwambia mpaka ifike ndio inakua ya tz nani?
 
Ngushi

Ngushi

JF-Expert Member
Joined
Jul 8, 2016
Messages
7,562
Likes
14,435
Points
280
Ngushi

Ngushi

JF-Expert Member
Joined Jul 8, 2016
7,562 14,435 280
Kesi zote zilikua ni nyepesi kushinda ikiwamo ya samaki,lakin wanasheria wetu walikua wananunulika wanajifunga wenyewe basi mchezo unaisha.
Angalia suala la acacia,watu wameweka ngumu suluhisho limepatikana,ingekua enzi za JK au mkapa saa hizi tunasaga meno
Hata mbaazi zikishindwa kuzaa husingizia jua
 
Quinine

Quinine

JF-Expert Member
Joined
Jul 26, 2010
Messages
14,015
Likes
20,747
Points
280
Quinine

Quinine

JF-Expert Member
Joined Jul 26, 2010
14,015 20,747 280
Kesi zote zilikua ni nyepesi kushinda ikiwamo ya samaki,lakin wanasheria wetu walikua wananunulika wanajifunga wenyewe basi mchezo unaisha.
Angalia suala la acacia,watu wameweka ngumu suluhisho limepatikana,ingekua enzi za JK au mkapa saa hizi tunasaga meno
Hadi sasa Acacia umepata nini hata senti tano hujalipwa zaidi ya stori za magazetini.
 
Z

Zee la kitaa

JF-Expert Member
Joined
Oct 25, 2017
Messages
392
Likes
195
Points
60
Age
43
Z

Zee la kitaa

JF-Expert Member
Joined Oct 25, 2017
392 195 60
Hadi sasa Acacia umepata nini hata senti tano hujalipwa zaidi ya stori za magazetini.
Tatizo la vijana wengi hawana ujuzi wa negotiation. Unazani mkikubaliana kulipwa utalipwa siku hiyohiyo, lazima kuwe na terms of payment. Sasa vijana mnaingiza siasa hata mahali ambapo apastahili.
 
KakaKiiza

KakaKiiza

JF-Expert Member
Joined
Feb 16, 2010
Messages
10,645
Likes
2,488
Points
280
KakaKiiza

KakaKiiza

JF-Expert Member
Joined Feb 16, 2010
10,645 2,488 280
Kwanza Ndege huyo bado IPO kiwandani. Na TANZANIA awajakabidhiwa. Kiwanda walitakiwa kuileta ngede na kuikabithi TANZANIA pale airport na marobani wao. Ndipo inakuwa ya TANZANIA
Unaleta uswahili sasa sheria za duniani wao wakibaini hata ulituma pesa kwa bank itazuiwa!sembuse unamkataba watengenezaji hiyo inakuwa ni yako!!
 
Automata

Automata

JF-Expert Member
Joined
Mar 3, 2015
Messages
1,859
Likes
1,631
Points
280
Automata

Automata

JF-Expert Member
Joined Mar 3, 2015
1,859 1,631 280
Kesi zote zilikua ni nyepesi kushinda ikiwamo ya samaki,lakin wanasheria wetu walikua wananunulika wanajifunga wenyewe basi mchezo unaisha.
Angalia suala la acacia,watu wameweka ngumu suluhisho limepatikana,ingekua enzi za JK au mkapa saa hizi tunasaga meno
Ukiacha hilo, Wanasheria wa serikari wengi wao ni vilaza na hawajiamini
Serikari inatakiwa kufumua idara za sheria kwenye maofisi yake yote
 
mr sangoyi

mr sangoyi

JF-Expert Member
Joined
Dec 27, 2014
Messages
235
Likes
146
Points
60
mr sangoyi

mr sangoyi

JF-Expert Member
Joined Dec 27, 2014
235 146 60
Tutashinda na njaa
 
Kilaga

Kilaga

JF-Expert Member
Joined
Feb 23, 2013
Messages
2,001
Likes
1,020
Points
280
Kilaga

Kilaga

JF-Expert Member
Joined Feb 23, 2013
2,001 1,020 280
Kwenye sheria za mikataba, kuna kitu kinaitwa conclusion of the contract.
Hiki kipengele kinaelezea jinsi gani mkataba unaweza kufika mwisho.

One way is by performance of contract. Yani hapa kila upande unapotimiza kile kilichokubaliwa kutimizwa, then mkataba utafika mwisho.Ila kuna hiki kipengele kinaitwa by the FRUSTRATION OF THE SUBJECT MATTER OF THE CONTRACT!

Hapa mkataba unaweza kufika mwisho iwapo kile kilichokubaliwa kwenye mkataba kitakuwa frustrated.

Mfano, wewe una harusi, ukakodi ukumbi kwa ajili ya harusi hiyo. Kabla ya siku ya harusi kufika, ule ukumbi ukawaka moto, kitendo cha ukumbi kuwaka moto, kinaitwa kisheria, 'frustration of the subject matter of the contract' hivyo mwenye ukumbi hawajibiki kulipa damages kwa kuvunja mkataba, sana sana labda akurudishie pesa yako ya advance.

Sasa ukija kwenye hii ndege ya 'Bwana Mataka', failure of the part to service the aircraft to make it an airworthy vessel is enough evidence that the subject matter of the contract had been frustrated... And this amounts to the breach of condition... Making the whole contract voidable!

Sasa hapa itagegemea kwenye mkataba mama, walikubaliana kuwa ni jukumu la nani kufanyia matengenezo makubwa ndege hiyo. Iwapo jukumu lilikuwa ni la ATCL, basi hapo tutakuwa tumeliwa. Ila iwapo jukumu lilikuwa ni la hao waliotukodisha ndege, basi tutalamba dume na tutawashinda asubuhi na mapema.

Kesi hii ni rahisi sana kwa Tanzania kushinda, na wanasheria watakaozembea tukashindwa kesi nyepesi kama hii, wakirudi hapa nchini wacharazwe viboko!
Rais kashatoa wito, nenda kàunganishe nguvu na ujuzi na siyo kujifaragua hapa JF.
 
Kipapatiro

Kipapatiro

JF-Expert Member
Joined
May 18, 2017
Messages
889
Likes
1,069
Points
180
Kipapatiro

Kipapatiro

JF-Expert Member
Joined May 18, 2017
889 1,069 180
Kwenye sheria za mikataba, kuna kitu kinaitwa conclusion of the contract.
Hiki kipengele kinaelezea jinsi gani mkataba unaweza kufika mwisho.

One way is by performance of contract. Yani hapa kila upande unapotimiza kile kilichokubaliwa kutimizwa, then mkataba utafika mwisho.Ila kuna hiki kipengele kinaitwa by the FRUSTRATION OF THE SUBJECT MATTER OF THE CONTRACT!

Hapa mkataba unaweza kufika mwisho iwapo kile kilichokubaliwa kwenye mkataba kitakuwa frustrated.

Mfano, wewe una harusi, ukakodi ukumbi kwa ajili ya harusi hiyo. Kabla ya siku ya harusi kufika, ule ukumbi ukawaka moto, kitendo cha ukumbi kuwaka moto, kinaitwa kisheria, 'frustration of the subject matter of the contract' hivyo mwenye ukumbi hawajibiki kulipa damages kwa kuvunja mkataba, sana sana labda akurudishie pesa yako ya advance.

Sasa ukija kwenye hii ndege ya 'Bwana Mataka', failure of the part to service the aircraft to make it an airworthy vessel is enough evidence that the subject matter of the contract had been frustrated... And this amounts to the breach of condition... Making the whole contract voidable!

Sasa hapa itagegemea kwenye mkataba mama, walikubaliana kuwa ni jukumu la nani kufanyia matengenezo makubwa ndege hiyo. Iwapo jukumu lilikuwa ni la ATCL, basi hapo tutakuwa tumeliwa. Ila iwapo jukumu lilikuwa ni la hao waliotukodisha ndege, basi tutalamba dume na tutawashinda asubuhi na mapema.

Kesi hii ni rahisi sana kwa Tanzania kushinda, na wanasheria watakaozembea tukashindwa kesi nyepesi kama hii, wakirudi hapa nchini wacharazwe viboko!
Naona unachochea hasira za walipa kodi
 
BILLY ISISWE

BILLY ISISWE

JF-Expert Member
Joined
Feb 10, 2014
Messages
1,124
Likes
326
Points
180
BILLY ISISWE

BILLY ISISWE

JF-Expert Member
Joined Feb 10, 2014
1,124 326 180
Aisee nimesoma hii comment yako nikafikiri vitu vingi kweli_!
Unafikiri huo ununuzi wa ndege sawa na kununua maembe buguruni?
Aliyekwambia mpaka ifike ndio inakua ya tz nani?
Ukinunua buguruni. Ndipo unaweza ukakatwa na TRA pale mlagoni dukani. Ndege hipo kiwandani iweje ikamatwe wakati ujakabidhiwa. Ndio hoja ya TANZANIA kwa Wmkuu wa Canada. Ndege bado ijawa ya TANZANIA. Kama tunakumbuka zile za awali zililetwa na maribani wao. Na kukabithi.
 
C

chikundi

JF-Expert Member
Joined
Oct 16, 2016
Messages
8,255
Likes
2,262
Points
280
Age
48
C

chikundi

JF-Expert Member
Joined Oct 16, 2016
8,255 2,262 280
Kwanza Ndege huyo bado IPO kiwandani. Na TANZANIA awajakabidhiwa. Kiwanda walitakiwa kuileta ngede na kuikabithi TANZANIA pale airport na marobani wao. Ndipo inakuwa ya TANZANIA
Ndege ya mattaka haikununuliwa ilikodishwa.
 
usatrumpjr

usatrumpjr

JF-Expert Member
Joined
Jan 21, 2017
Messages
1,928
Likes
2,204
Points
280
Age
28
usatrumpjr

usatrumpjr

JF-Expert Member
Joined Jan 21, 2017
1,928 2,204 280
Kesi zote zilikua ni nyepesi kushinda ikiwamo ya samaki,lakin wanasheria wetu walikua wananunulika wanajifunga wenyewe basi mchezo unaisha.
Angalia suala la acacia,watu wameweka ngumu suluhisho limepatikana,ingekua enzi za JK au mkapa saa hizi tunasaga meno
Suluhisho limepatikana?so inamaana noah zetu zinakarbia bandarini?
 
BILLY ISISWE

BILLY ISISWE

JF-Expert Member
Joined
Feb 10, 2014
Messages
1,124
Likes
326
Points
180
BILLY ISISWE

BILLY ISISWE

JF-Expert Member
Joined Feb 10, 2014
1,124 326 180
Umliwai kusema tutashitakiwa kwa sheria zao za madini. Utukushikiwa. Na sasa je? Tatizo lenu mnaangalia wapi vile.
 
fugees

fugees

JF-Expert Member
Joined
Aug 13, 2012
Messages
2,649
Likes
442
Points
180
fugees

fugees

JF-Expert Member
Joined Aug 13, 2012
2,649 442 180
Kesi zote zilikua ni nyepesi kushinda ikiwamo ya samaki,lakin wanasheria wetu walikua wananunulika wanajifunga wenyewe basi mchezo unaisha.
Angalia suala la acacia,watu wameweka ngumu suluhisho limepatikana,ingekua enzi za JK au mkapa saa hizi tunasaga meno
Hapo dpp consent ilitolewa retrospective yaani baada ya kesi kuanza
 

Forum statistics

Threads 1,215,005
Members 462,987
Posts 28,531,702