Kesi ya Mbowe na wanasheria wa Tigo na Airtel ikumbushe wenye mamlaka kutunza siri za wateja ni muhimu kujenga sekta imara ya benki na mawasiliano

Lubebenamawe

JF-Expert Member
Oct 27, 2014
1,588
2,000
Jamani si tulikuwa tunataka kujua ukweli. Sasa ukweli unaanza kuwekwa wazi tumeanza kupiga kelele kuwa faragha za watu zimeingiliwa. Tutukuze nini ukweli au faragha za watu?
 

Jp Omuga

JF-Expert Member
Jan 16, 2012
5,107
2,000
Hii sheria ina udhaifu mkubwa sana, haipaswi kuwa ni police officer au law enforcement officer bali inapaswa kuwa ni mahakama.
Yaani wakimpata mtu dhaifu na loyal kwao kama Fred wa Tigo wanajipatia taarifa za siri za mteja kwa urahisi sana!
Yaani Bora hata JF kuliko mitandao ya simu kwenye ulinzi wa taarifa za wateja!!
 

YEHODAYA

JF-Expert Member
Aug 9, 2015
30,385
2,000
Mfano Kuna watu wanaka kukuua mleta mada wanawasiliana na simu kupanga wakuulie wapi unataka kampuni ya simu wasiripoti polisi kuhusu Hilo ili kunusuru maisha yako? Na wahusika wadakwe?

Ulinzi na Usalama wa watumiaji wa simu na wananchi ni wa kila mtu zikiwemo kampuni za simu

Jirani yako ukiona majambazi yamemvamia huhitaji kibali chake kuripoti polisi
 

Jp Omuga

JF-Expert Member
Jan 16, 2012
5,107
2,000
Samahani mkuu niulize.
Hivi vyombo vya usalama vya nchi, TRA na Taasisi zingine kutaka kujua kuwa kuna uwezekano wa hujuma kuwepo na kutaka taarifa kwa ajili uchunguzi ni MATUMIZI MABAYA? Au kukosa weledi wa watendaji wa Taasisi ndio VIBAYA?

Pia maoni yangu tunahamisha goli, sasa tunajadili privacy ya Mbowe jambo ambalo ni Sawa lkn tunaacha kuziba kuwa kufanya miamala sio Kosa ana Haki ya kumtumia au kupokea pesa halali.
As if tuna cover kuwa kuna uhalifu kwa kutumia miamala.
Hivi hakuna watendaji wa hivyo vyombo ulivyotaja wanaotumia vibaya madaraka yao?
Utawatambua kwa kuwaona??
Kama wapo au hawapo ni nani atasimama katikati kama refa kulinda maslahi na haki za kila upande??
Je, ni nani atafanya maamuzi kuwa muamala fulani ni batili mwingine ni halali??
Trust no one!
 

antimatter

JF-Expert Member
Feb 26, 2017
21,151
2,000
Hii ni wakeup call, kuwa usitumie mitandao ya simu kama siyo lazima sana. Labda utumie zaidi data ili mawasiliano yawe kwa whatsap, skype au telegram, huduma ambazo savers hazipo nchini, lakini siyo sms wala calls, au kutuma hela
Sir,
Even these are susceptible to hacking !

Server kuwa mbali hakuzuii wadukuzi kufuatilia kila kitu
 

Kurunzi

JF-Expert Member
Jul 31, 2009
7,330
2,000
Nimeshangaa sana kuona mwanasheria wa kampuni ya simu anaweza kuwa hovyo namna hii huwezi kutoa maelezo kama layman flani, Kingai amemugiza cha kike aisee
 

Yoda

JF-Expert Member
Jul 22, 2018
15,887
2,000
Hacking ni uhalifu na makampuni yote yanayotumia mitandao yanajilinda kwa mifumo mbalimbali, ucha kurudia rudia huu utopolo wako.
Sir,
Even these are susceptible to hacking !

Server kuwa mbali hakuzuii wadukuzi kufuatilia kila kitu
 

Yoda

JF-Expert Member
Jul 22, 2018
15,887
2,000
Hadi benki hakuna mtu wa katikati kama refa ambayo inapaswa kuwa mahakama kulinda haki za wateja! Tumechelewa sana.
Hivi hakuna watendaji wa hivyo vyombo ulivyotaja wanaotumia vibaya madaraka yao?
Utawatambua kwa kuwaona??
Kama wapo au hawapo ni nani atasimama katikati kama refa kulinda maslahi na haki za kila upande??
Je, ni nani atafanya maamuzi kuwa muamala fulani ni batili mwingine ni halali??
Trust no one!
 

wa ukae

JF-Expert Member
Aug 11, 2008
2,111
2,000
Kama mteja mwenye namba ya kampuni husika anafanya vitendo vya uharifu na Polisi wakagundua, Taratibu ziko wazi kabisa mkuu kwa mujibu wa sheria,
1) mteja imempasa afahamishwe
2)akikataa , kampuni husika wanatakiwa wapeleke maombi Mahakamani

Huyu jamaa kakataa kabisa kuwa wao sio kazi yao kuwalinda wateja kuhusiana na usili wao, na kwamba Polisi wakitaka details za wateja wao iwe kwa uchnguzi wa jinai au Laah wao wanatoa TU, kinyume na sheria 34
Kwa hiyo polisi waombe idhini kwa mhalifu ili wamchunguze?
 

Hot27

Senior Member
Oct 31, 2020
167
500
Kwahiyo Tigo wanaweza kuvujisha siri kwa mkewangu zile text nachat na mchepuko!!


KichWa bOX
 

Rufiji dam

JF-Expert Member
Feb 20, 2020
2,226
2,000
Kwa haya yanayozungumzwa na Wakili msomi wa TIGO ni dhahiri kabisa hawa ndio wanavujisha siri ya pesa zilizopo kwenye akaunti za watu kwa matapeli na wezi wa mtandaoni.
 

Bila bila

JF-Expert Member
Dec 20, 2016
15,249
2,000
Naona kila mtu anazungumzia usiri kuhusu kutoa taarifa za wateja. Hili jambo sijaelewa, mfano ikitokea kuna jambo lolote baya linafanywa na mteja, kisheria imekaaje? Tigo inapaswa kumlinda mteja mmoja hata kama jambo lolote hatarishi linalenga wateja wengi?...

Mmmh
Naendelea kuwashangaa usioona udhaifu wa maelezo ya Wakili wa Tigo Alfred Kapala. Tatizo si kutoa taarifa Polisi, tatizo kubwa ni maelezo yake kuwa;
1.Siri za wateja wao si kipaumbele chao.
2.Taarifa inaweza kutolewa kwa yeyote akitaka hata mtu binafsi isipokuwa kama anahtaji taarifa ya mtu mwingine. Yaani Leo wewe ukijifanya ni Mimi na ukawa na vielelezo ni Mimi unapata taarifa zangu. Hili ni kweli kabisa wala hajadanganya. Ndo maana Tigo na Voda zimetumiwa sana na wezi (Ile hela tuma kwenye Namba hii) kuibia wateja. Mtu anapiga simu huduma kwa wateja Tigo kwa Namba nyingine anaomba Namba yake nyingine (ya mtu mwingine) isitishwe kwa muda simu ina tatizo na wao bila kujiridhisha wanaistisha na wezi wanatumia muda huo kuihamisha kwenda line nyingine na kuitumia kuibia marafiki na ndugu wa mteja wa awali. Huyu MWIZI anajifanya ni wewe una shida ya laki 5 umekamatwa au unaumwa kumbe Tigo wamemsaidia MWIZI kusajili line ya ndugu yako.
3.Kwa maelezo yake hata Polisi wasipofuata matakwa ya sheria kuomba taarifa za wateja, Tigo itawapa tu. Ndo maana kipindi Fulani kiongozi mmoja akamwambia Mkuu wa wilaya wa kike Nina taarifa zako zote maana mawasiliano yako hata ya usiku wa manane ninayo.
NB; Bado unaona wako sahihi?
 

Gily

JF-Expert Member
Jul 4, 2016
1,121
2,000
kuna ishu moja ili trend sana dunian hapo kati ya kigaidi, kuna gaidi mmoja wa mashariki ya kati huko alikamatwa na jeshi la marekani asa ushahidi ulikuwa kwenye iphone so ilibid iphone ifunguliwe ili ushaidi uonekane,. asa gaidi mwenyewe aligoma kufungua sim yake kwaiy jeshi la marekani liliomba kampuni ya apple wafungue passcode lkn mpka mwish apple waligoma kufungua kwa kuwa wenyewe wanatunza siri za wateja.. nafikir hapo utakuwa umelewa
Hii ishu kama nilisikia kipindi, nadhani ilikuwa America
 

Jp Omuga

JF-Expert Member
Jan 16, 2012
5,107
2,000
Mfano Kuna watu wanaka kukuua mleta mada wanawasiliana na simu kupanga wakuulie wapi unataka kampuni ya simu wasiripoti polisi kuhusu Hilo ili kunusuru maisha yako? Na wahusika wadakwe?

Ulinzi na Usalama wa watumiaji wa simu na wananchi ni wa kila mtu zikiwemo kampuni za simu

Jirani yako ukiona majambazi yamemvamia huhitaji kibali chake kuripoti polisi
Mfano wako mbona ni tofauti... Umeongezea facts mpya...!
Kutaka kuua. Majambazi...
Je, kwenye namba ya Mbowe na transactions zake umesikia kokote kuwa alitaka kufanya hayo??
 

Gily

JF-Expert Member
Jul 4, 2016
1,121
2,000
Naendelea kuwashangaa usioona udhaifu wa maelezo ya Wakili wa Tigo Alfred Kapala. Tatizo si kutoa taarifa Polisi, tatizo kubwa ni maelezo yake kuwa;
1.Siri za wateja wao si kipaumbele chao.
2.Taarifa inaweza kutolewa kwa yeyote akitaka hata mtu binafsi isipokuwa kama anahtaji taarifa ya mtu mwingine. Yaani Leo wewe ukijifanya ni Mimi na ukawa na vielelezo ni Mimi unapata taarifa zangu. Hili ni kweli kabisa wala hajadanganya. Ndo maana Tigo na Voda zimetumiwa sana na wezi (Ile hela tuma kwenye Namba hii) kuibia wateja. Mtu anapiga simu huduma kwa wateja Tigo kwa Namba nyingine anaomba Namba yake nyingine (ya mtu mwingine) isitishwe kwa muda simu ina tatizo na wao bila kujiridhisha wanaistisha na wezi wanatumia muda huo kuihamisha kwenda line nyingine na kuitumia kuibia marafiki na ndugu wa mteja wa awali. Huyu MWIZI anajifanya ni wewe una shida ya laki 5 umekamatwa au unaumwa kumbe Tigo wamemsaidia MWIZI kusajili line ya ndugu yako.
3.Kwa maelezo yake hata Polisi wasipofuata matakwa ya sheria kuomba taarifa za wateja, Tigo itawapa tu. Ndo maana kipindi Fulani kiongozi mmoja akamwambia Mkuu wa wilaya wa kike Nina taarifa zako zote maana mawasiliano yako hata ya usiku wa manane ninayo.
NB; Bado unaona wako sahihi?
Hapana sio sahihu hata kidogo
Nilikuwa sijaelewa kabisa kitu kilichokuwa kinazungumziwa
Baadae ndo nikapata kujua yametokea kwenye kesi ya Mh Mbowe
Nimeelewa kwa nini wamezungumzia mtandaoni sasa
 

Bila bila

JF-Expert Member
Dec 20, 2016
15,249
2,000
Police ni chambo cha usalama na kudai taarifa za mtuhumiwa yeyote au mtu anayepelelezwa ni sawa kabisa ...achani ushabiki wa kisiasa..maana ya usalama nini sasa..kwa hiyo wasipewe huo uwezo ili nchi itekwe mara moja..achani ushabiki na ujinga..kwa hiyo police wakatufute order mahakani ili process ya kubaini wahalifu mara moja liwe complicated..acheni ushabiki
Huu upumbavu wako ulirithi au umeutafuta mwenyewe?
 

Johnson Fundi

JF-Expert Member
Jan 11, 2011
1,029
2,000
Shaidi ambaye ni wakili katika kesi ya Mbowe kwa jina la Frank Kapara ameeleza kwa mlolongo mrefu uzoefu na utendaji wa kazi yake katika kampuni ya Tigo. Pia ameeleza jinsi gani anavyotoa taarifa za wateja kwa vyombo vingine pale anapohitajika kufanya hivyo. Maelezo yake anaonyesha ni rahisi sana kwa taarifa za wateja kutoka kampuni za simh kutolewa kwa vyombo kama polisi zinapotakiwa jambo ambalo si afya ksa faragha ya mawasiliano kwa wateja. Hali hiyo inaweza kuwa hivyo pia kwa mabenki.

Tatizo la upatikanaji kwa urahisi taarifa za wateja iwe kwenye mawasiliano, benki, hospitali au sehemu nyingine ni taarifa hizo kuweza kutumiwa vibaya na watu wenye nia ovu. Lakini pia kila binadamu anapenda na kuhusudu faragha. Hii ndio sababu imezifanya nchi nyingi zilizoendelea na kustaarabika kuweka sheria kali za kulinda siri za wateja hata za kawaida tu.

Pia duniani kuna ncho zinazotambulia kama nchi nzuri zaidi za watu kuhifadhi fedha zao na zimevutia watu wengi kutoka kila kona ya dunia kuhifadhi fedha zao. Nchi hizo ni pamoja na Panama, Cayman, Switzerland, Luxembourg, Seychelles,Singapore, Belize Ujerumani n.k. Sifa kuu katika nchi hizi ni utunzaji wa siri za wateja wao. Sifa hii imefanya nchi hizi kuwa na ukwasi mkubwa wa kifedha kwa njia ya mitaji inayotumika kuziendeleza. Ili upate taarifa za mteja katika nchi hizi ni lazima usote sana mahakamani na majaji wajiridhishe kwamba kweli kuna ulazima huo jambo ambalo huwa nadra sana majaji kukubali.

Kesi ya Mbowe inayoendelea iliamshe bunge kama mhimili na chombo cha kutunga sheria, kuweka sheria madhubuti za upatikanji taarifa za wateja katika simu, mabenki, hospitali na huduma nyingine. Hii itasaidia sana pia kuvutuia uwekezaji kutoka nje.
imenishangaza sana hiyo ,kwamba ofisa wa polisi anaweza tu kuamua kuomba taarifa zako tigo na akazipata kirahisi tu!!!! looh!!!
 

Jp Omuga

JF-Expert Member
Jan 16, 2012
5,107
2,000
Hadi benki hakuna mtu wa katikati kama refa ambayo inapaswa kuwa mahakama kulinda haki za wateja! Tumechelewa sana.
TRA wanajikwapulia tu fedha kiulaini...
Maduka ya fedha (Bureau de changes) yaliibiwa hivi hivi tena kwa ushiriki wa JWTZ...
Alafu mtu bado haoni mantiki ya unachokisema!
Ujinga tu!
Shame!
 

Bila bila

JF-Expert Member
Dec 20, 2016
15,249
2,000
Kwa haya yanayozungumzwa na Wakili msomi wa TIGO ni dhahiri kabisa hawa ndio wanavujisha siri ya pesa zilizopo kwenye akaunti za watu kwa matapeli na wezi wa mtandaoni.
Hilo liko wazi sasa na ndo maana Kibatala akatoa mfano wa kesi ya hela alizoibiwa mteja na wao Tigo wameshitakiwa japokuwa Wakili Msomi fake wa Tigo anajifanya hajui kitu.
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom