Kesi dhidi ya Kanuni za Maudhui ya Kimtandao: Jamhuri yadai walalamikaji walikuwa na namna nyingine ya kulalamika | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kesi dhidi ya Kanuni za Maudhui ya Kimtandao: Jamhuri yadai walalamikaji walikuwa na namna nyingine ya kulalamika

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Roving Journalist, May 10, 2018.

  1. Roving Journalist

    Roving Journalist Senior Member

    #1
    May 10, 2018
    Joined: Apr 18, 2017
    Messages: 123
    Likes Received: 582
    Trophy Points: 180
    Serikali imetoa hoja 3 kwenye kesi dhidi ya matumizi ya Kanuni za Maudhui ya Kimtandao, kuendelea Mei 28

    1. Kwamba walalamikaji hawakuwa na maslahi kwenye maombi waliyofungua

    2. Kwamba viapo vya walalamikaji vilikuwa na kasoro

    3. Kwamba walalamikaji walikuwa na namna nyingine ya kulalamikia zile Kanuni nje ya Mahakama

    CA440158-F436-460F-B129-5FC6769DF022.jpeg

    Kujua ilikotokea, soma: Mahakama Kuu yazizuia Kanuni za Maudhui Mtandaoni kutumika hadi Mahakama itoe uamuzi

    ===================
    For the English Audience
    ===================

    The Application for Judicial Review that was filed earlier on 30th April 2018 by Jamii Media, Legal and Human Rights Centre, Tanzania Human Rights Defenders Coalition, Media Council of Tanzania, Tanzania Media Women Association and Tanzania Editors Forum was due to proceed today the 10th May 2018.

    Prior to continuation of the case, the court delivered a ruling attached herein to the affect that, Tanzania Communication Regulatory Authority which is the second applicant in the application for injunction be restrained from enforcing the deadline of 5th May 2018 for registration of online bloggers, TV and other online forums following the promulgation of the Online Content Regulation, 2018.

    Afterwards, and to the surprise of the applicants, The government through AG came with three preliminary objections:
    1. That the applicants have no locus stand (not interested in the case)
    2. That the affidavits by applicants were defective and
    3. That the applicants had other remedies to opt for and not to go to the court foe judicial review.

    The presiding judge had to dispose off the POs before embarking on the main application. Both counsels were heard for more than 9 hours. The court then ordered that the ruling on the POs raised will be delivered on 28th May 2018.

    It is interesting to note that in the main application, applicants are seeking orders of certiorari (quashing the Minister's decision to make such Regulations) and Mandamus prohibiting him from making such decision going forward.

    More updates on the ruling will follow on 28th May 2018 and the date of hearing of the main application will be set on the same day.
     
  2. C

    Casuist JF-Expert Member

    #2
    May 10, 2018
    Joined: Jul 23, 2014
    Messages: 1,124
    Likes Received: 1,610
    Trophy Points: 280
    Kaaz kwelikweli, nilisikia TCRA kwa kushirikiana na wizara waliamua kutengeneza kanuni huku wakipuuza maoni ya wadau wote ikiwemo wananchi, sasa walitaka wahusika wakalalamike wapi kwengine kama wao hawakutaka kuwasikiliza!
     
  3. ntamaholo

    ntamaholo JF-Expert Member

    #3
    May 10, 2018
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 10,602
    Likes Received: 2,412
    Trophy Points: 280
    Sasa si JF wameshinda? Halafu nashangaa, inakuwaje mtoa taarifa asokotwe badala ya taarifa yake kufanyiwa uchunguzi ili hatua kuchukuliwa?

    Kama taarifa hazikuwa na ukweli, kwa nini wasingeshauriwa kufungua kesi ya madai?
     
  4. Kitaturu

    Kitaturu JF-Expert Member

    #4
    May 10, 2018
    Joined: Apr 13, 2013
    Messages: 4,046
    Likes Received: 2,204
    Trophy Points: 280
    Ungedadavua zaidi ingependeza sana. Lakini hapa umeeleza juu juu sana.

    Je, una maana kwamba huu ndiyo utetezi wa mshitakiwa (serikali) kwa yale anayopingwa nayo mahakamani?

    Na una maana kuwa, wao (washtakiwa) kwa hoja hizi wanaishawishi mahakama itupilie mbali pingamizi/kesi dhidi yao? Ndiyo maana yake siyo?
     
  5. Erythrocyte

    Erythrocyte JF-Expert Member

    #5
    May 10, 2018
    Joined: Nov 6, 2012
    Messages: 47,452
    Likes Received: 30,065
    Trophy Points: 280
    Mungu ibariki JF
     
  6. Kifaurongo

    Kifaurongo JF-Expert Member

    #6
    May 10, 2018
    Joined: Jan 18, 2010
    Messages: 2,637
    Likes Received: 724
    Trophy Points: 280
    Kesi hii inafurahisha sana.

    Kimsingi kanuni zinatungwa kuelekeza utekelezaji wa sheria iliyopitishwa na Bunge. Ikumbukwe hata wadai wanaiomba mahakama iziangalie kanuni kama zinaendana na taratibu za sheria, sio kuizuia sheria isitumike. Sasa zinapolalamikiwa kanuni wakati sheria yenyewe bado iko palepale sijui hii imekaaje.

    Kanuni za utekelezaji sheria Mara zote zinaandaliwa na wizara husika kwa kushauliwa na Mwanasheria Mkuu wa Serikali, leo walalamikaji wanapinga hiyo si kazi ya Wizara.
     
  7. MKWEPA KODI

    MKWEPA KODI JF-Expert Member

    #7
    May 10, 2018
    Joined: Nov 28, 2015
    Messages: 20,360
    Likes Received: 43,409
    Trophy Points: 280
    Uvccm wanashangilia lakini wajue udikteta hauishii kwa upinzani tu baadaye utawageukia na wao maana mahakamani huwezi kusema mimi ni ccm ukaachiwa
     
  8. stroke

    stroke JF-Expert Member

    #8
    May 11, 2018
    Joined: Feb 17, 2012
    Messages: 14,417
    Likes Received: 7,604
    Trophy Points: 280
    Hayo yanaitwa mapingamizi ya awali
     
  1. This site uses cookies to help personalise content, tailor your experience and to keep you logged in if you register.
    By continuing to use this site, you are consenting to our use of cookies.
    Dismiss Notice
Loading...