Kenya wataka Rais kama Magufuli wadai Rutto anazuiwa na Katiba kugombea urais anapaswa kustaafu!

johnthebaptist

JF-Expert Member
May 27, 2014
46,819
2,000
Makamu wa mwenyekiti wa Jubiler amesema anakwenda mahakamani kupinga Naibu Rais Rutto kugombea nafadi ya Rais katika uchaguzi ujao kwani ni kinyume cha sheria na katiba.

Makamu huyo wa mwenyekiti amesema ni vema Kenya ikapata Rais katika utaratibu huru na wa haki kama ilivyokuwa Tanzania ambako wagombea wote wa chama tawala walikuwa sawa na hakuna aliyebebwa na mbeleko.

Amedai kuwa kwa mujibu wa katiba Naibu wa Rais anayehufumu kwa vipindi viwili mfululizo anatakiwa kustaafu na Rais. so Rutto ni lazima astaafu na Uhuru.

Chanzo: ITV habari!

My take;
Hii kesi itakuwa nzuri sana maana kule Kenya kuna " vipanga" siyo kama hawa akina Habib Mchange wa hapa kwetu.
 
For the English Audience
The vice-chairman of Jubilee Political party said he is going to court to oppose Deputy President Rutto running for president in the next election because it is unconstitutional.

The vice-chairperson said it was good for Kenya to get the President in an independent and fair system such as in Tanzania where all the candidates of the ruling party were equal and no one was left behind.

He has demanded that in accordance with the constitution the Deputy President presiding for two consecutive terms should retire with the President so Rutto must retire with Uhuru Kenyatta

johnthebaptist

JF-Expert Member
May 27, 2014
46,819
2,000
Makamu wa mwenyekiti wa Jubiler amesema anakwenda mahakamani kupinga Naibu Rais mh Rutto kugombea nafadi ya Rais katika uchaguzi ujao kwani ni kinyume cha sheria na katiba.
Makamu huyo wa mwenyekiti amesema ni vema Kenya ikapata Rais katika utaratibu huru na wa haki kama ilivyokuwa Tanzania ambako wagombea wote wa chama tawala walikuwa sawa na hakuna aliyebebwa na mbeleko.
Amedai kuwa kwa mujibu wa katiba Naibu wa Rais anayehufumu kwa vipindi viwili mfululizo anatakiwa kustaafu na Rais. so Rutto ni lazima astaafu na Uhuru.
Source ITV habari!

My take;
Hii kesi itakuwa nzuri sana maana kule Kenya kuna " vipanga" siyo kama hawa akina Habib Mchange wa hapa kwetu.
Ulisoma fasihi?........anyway usiogope!
 

Pohamba

JF-Expert Member
Jun 2, 2015
24,068
2,000
Tunawatakia Kila la Kheir!

Hata Sie tuliomba kwa Mola tupate Mtu Kama Dr John Na kwa uwezo wake Manani Dua zetu zikawa Maqbool
 

Mmawia

JF-Expert Member
Aug 20, 2013
105,688
2,000
Dream Liner yaanza rasmi kubeba nyama ya mbuzi kwenda ughaibuni
Makamu wa mwenyekiti wa Jubiler amesema anakwenda mahakamani kupinga Naibu Rais Rutto kugombea nafadi ya Rais katika uchaguzi ujao kwani ni kinyume cha sheria na katiba.

Makamu huyo wa mwenyekiti amesema ni vema Kenya ikapata Rais katika utaratibu huru na wa haki kama ilivyokuwa Tanzania ambako wagombea wote wa chama tawala walikuwa sawa na hakuna aliyebebwa na mbeleko.

Amedai kuwa kwa mujibu wa katiba Naibu wa Rais anayehufumu kwa vipindi viwili mfululizo anatakiwa kustaafu na Rais. so Rutto ni lazima astaafu na Uhuru.

Chanzo: ITV habari!

My take;
Hii kesi itakuwa nzuri sana maana kule Kenya kuna " vipanga" siyo kama hawa akina Habib Mchange wa hapa kwetu.

Sent using Jamii Forums mobile app
 

idawa

JF-Expert Member
Jan 20, 2012
24,313
2,000
Wanataka Rais kama Magufuli au wanataka utaratibu wa ccm kupata Mgombea Urais.?
Makamu wa mwenyekiti wa Jubiler amesema anakwenda mahakamani kupinga Naibu Rais Rutto kugombea nafadi ya Rais katika uchaguzi ujao kwani ni kinyume cha sheria na katiba.

Makamu huyo wa mwenyekiti amesema ni vema Kenya ikapata Rais katika utaratibu huru na wa haki kama ilivyokuwa Tanzania ambako wagombea wote wa chama tawala walikuwa sawa na hakuna aliyebebwa na mbeleko.

Amedai kuwa kwa mujibu wa katiba Naibu wa Rais anayehufumu kwa vipindi viwili mfululizo anatakiwa kustaafu na Rais. so Rutto ni lazima astaafu na Uhuru.

Chanzo: ITV habari!

My take;
Hii kesi itakuwa nzuri sana maana kule Kenya kuna " vipanga" siyo kama hawa akina Habib Mchange wa hapa kwetu.
 

Mmawia

JF-Expert Member
Aug 20, 2013
105,688
2,000
Makamu wa mwenyekiti wa Jubiler amesema anakwenda mahakamani kupinga Naibu Rais Rutto kugombea nafadi ya Rais katika uchaguzi ujao kwani ni kinyume cha sheria na katiba.

Makamu huyo wa mwenyekiti amesema ni vema Kenya ikapata Rais katika utaratibu huru na wa haki kama ilivyokuwa Tanzania ambako wagombea wote wa chama tawala walikuwa sawa na hakuna aliyebebwa na mbeleko.

Amedai kuwa kwa mujibu wa katiba Naibu wa Rais anayehufumu kwa vipindi viwili mfululizo anatakiwa kustaafu na Rais. so Rutto ni lazima astaafu na Uhuru.

Chanzo: ITV habari!

My take;
Hii kesi itakuwa nzuri sana maana kule Kenya kuna " vipanga" siyo kama hawa akina Habib Mchange wa hapa kwetu.
....JUBILER...
Naomba msaada wa ushauri ni wapi naweza kupata ndege ya kubebea sangara na dagaaa kupeleka UK tafadhali

Sent using Jamii Forums mobile app
 

Mmawia

JF-Expert Member
Aug 20, 2013
105,688
2,000
Hao Sato una nyavu Za kuvulia Na Mtumbwi Au ndio Kangomba?
Nyavu na mtumbwi ninavyo na receipt zake ninazo sasa nimefika Mwanza mjini nikakuta kuna ndege yetu dream liner inapakia nyama ya mbuzi kwenda umangani ndiyo nikapata wazo la kuomba ushauri kama nami naweza ruhusiwa kuikodi kupakia sangara wangu

Sent using Jamii Forums mobile app
 

mkamanga original

JF-Expert Member
Jan 21, 2015
504
500
Fuatilia jukwaa la siasa la chama cha ...-uone jinsi wakenya wanavyo tupondea raisi wetu. Ngoja nita screenshot halafu uone. Wanasema raisi wao handsome sisi wetu eti yupo kama......
 

gemmanuel265

JF-Expert Member
Feb 16, 2016
8,499
2,000
Wamchukue tu maana sisi huku tumechoka naye watu kila siku wanapotezwa na watu wasiojulikana, ameua uchumi wa nchi, ameongeza ugumu wa ajira n.k

2020 John Walker out
 

MENGELENI KWETU

JF-Expert Member
Oct 23, 2013
9,452
2,000
Makamu wa mwenyekiti wa Jubiler amesema anakwenda mahakamani kupinga Naibu Rais Rutto kugombea nafadi ya Rais katika uchaguzi ujao kwani ni kinyume cha sheria na katiba.

Makamu huyo wa mwenyekiti amesema ni vema Kenya ikapata Rais katika utaratibu huru na wa haki kama ilivyokuwa Tanzania ambako wagombea wote wa chama tawala walikuwa sawa na hakuna aliyebebwa na mbeleko.

Amedai kuwa kwa mujibu wa katiba Naibu wa Rais anayehufumu kwa vipindi viwili mfululizo anatakiwa kustaafu na Rais. so Rutto ni lazima astaafu na Uhuru.

Chanzo: ITV habari!

My take;
Hii kesi itakuwa nzuri sana maana kule Kenya kuna " vipanga" siyo kama hawa akina Habib Mchange wa hapa kwetu.
Kenya hawawezi kuongozwa na KICHAA kama majirani zao.
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom