Kenya: Vyama vya Upinzani vyatangaza kuungana, umati Mkubwa usiopimika


Profesa

Profesa

JF-Expert Member
Joined
Oct 28, 2010
Messages
903
Points
250
Profesa

Profesa

JF-Expert Member
Joined Oct 28, 2010
903 250
Hawa ni wanachama wa CHADEMA, TLP, NCCR mageuzi, DP, NLD n.k.? Hapana, Msiba? Hapana! Hapa ni Kenya, vyama vya siasa na wanachama wao wameungana na wanaunda aliance. tatizo ni nini hapa kwetu? Kama si ulafi, uroho na ubinafsi uliopindukia wa viongozi wasiotaka mabadiliko ya nchi bali mabadiliko yao? Kila mtu anataka kuwa Raisi anaenda kufanya nini kule? hapa tunataka chama chenye sera nzuri ili hata wakibadili raisi bado sera zinatupeleka tunapotaka. Cheki hapa, ni live kwa sasa tunapoongea. Wanasiasa Tanzania mnajifunza nini hapa?

Photo0111.jpg
 

Attachments:

U

ungonella wa ukweli

JF-Expert Member
Joined
Mar 27, 2012
Messages
4,213
Points
0
U

ungonella wa ukweli

JF-Expert Member
Joined Mar 27, 2012
4,213 0
Hivi unajua kwa nini hiki kinaitwa cdm,hiki cuf na hiki nccr-mageuzi?. Unaweza unganisha walokole na waislamu katika ibada? Au una weza unganisha katoliki na waislamu katika ibada? Ukiona vyama vinaungana ujue kimoja hakipo kati ya vile vilivyoungana.
 
Maundumula

Maundumula

JF-Expert Member
Joined
Nov 4, 2010
Messages
7,045
Points
1,225
Maundumula

Maundumula

JF-Expert Member
Joined Nov 4, 2010
7,045 1,225
Hiko ni Kimbunga cha UHURUTO ambacho kinataka kumvaa Odinga, Peter Steven na wengine.

Vyama havijaungana ni muungano tu wa kutaka Urais. Uhuru Kenyata anagombania urais na mgombea mwenza ni RUTO.
 
Kongosho

Kongosho

JF-Expert Member
Joined
Mar 21, 2011
Messages
36,072
Points
1,500
Kongosho

Kongosho

JF-Expert Member
Joined Mar 21, 2011
36,072 1,500
mmh, niidhani TZ, CDM isije fanya hayo
wajifunze kwa CUF.
 
M

mr.kifather

Member
Joined
Feb 10, 2012
Messages
83
Points
0
M

mr.kifather

Member
Joined Feb 10, 2012
83 0
Hivi unajua kwa nini hiki kinaitwa cdm,hiki cuf na hiki nccr-mageuzi?. Unaweza unganisha walokole na waislamu katika ibada? Au una weza unganisha katoliki na waislamu katika ibada? Ukiona vyama vinaungana ujue kimoja hakipo kati ya vile vilivyoungana.
tofautisha imani za dini na siasa....kama sera na mitazamo ya chama ina malengo yanayofanana muungano unawezekana
 
U

ungonella wa ukweli

JF-Expert Member
Joined
Mar 27, 2012
Messages
4,213
Points
0
U

ungonella wa ukweli

JF-Expert Member
Joined Mar 27, 2012
4,213 0
tofautisha imani za dini na siasa....kama sera na mitazamo ya chama ina malengo yanayofanana muungano unawezekana
mkuu ushirikiano nakubali na si muungano, hivi kwa mfano ccm waungane na cdm wakati falsafa zao ni tofauti? Mara nyingi muungano wa vyama vya siasa ni tamaa za madaraka za viongozi na ndo maana mbele ni giza.
 
Mpita Njia

Mpita Njia

JF-Expert Member
Joined
Mar 3, 2008
Messages
7,009
Points
1,225
Mpita Njia

Mpita Njia

JF-Expert Member
Joined Mar 3, 2008
7,009 1,225
Hiko ni Kimbunga cha UHURUTO ambacho kinataka kumvaa Odinga, Peter Steven na wengine.

Vyama havijaungana ni muungano tu wa kutaka Urais. Uhuru Kenyata anagombania urais na mgombea mwenza ni RUTO.
Kweli kabisa. Kilichowaunganisha hawa si dhamira ya dhati ya kuwatumikia wananchi, bali dhamira za kibinafsi za kutaka uongozi
 
D

dotto

JF-Expert Member
Joined
Sep 29, 2010
Messages
1,725
Points
1,195
D

dotto

JF-Expert Member
Joined Sep 29, 2010
1,725 1,195
WAsaka madaraka sio watu wa kuiga.
 
C

Curriculum Specialist

JF-Expert Member
Joined
Oct 8, 2007
Messages
2,733
Points
0
C

Curriculum Specialist

JF-Expert Member
Joined Oct 8, 2007
2,733 0
Huu ni uongo hawa siyo watanzania!
 
B

Bobuk

JF-Expert Member
Joined
Oct 8, 2010
Messages
5,875
Points
1,500
B

Bobuk

JF-Expert Member
Joined Oct 8, 2010
5,875 1,500
Katiba ya Kenya inaruhusu Muungano wa vyama katika kumsimamisha mgombea wa URAIS na Makamu wake. Katiba ya Tanzania hairuhusu muungano wa vyama kumsimamisha mgombea mmoja wa URAIS na Makamu wake. Ndiyo maana Uhuru Kenyata anagombea kiti cha URAIS wakati Ruto anakuwa mgombea mwenza wake, ingawa wanatoka vyama tofauti. Tanzania hii haiwezekani, mathalani Dr. Slaa (CDM) agombee kiti cha Urais halafu running mate awe Shariff Hamad (CUF). Katiba ya Tanzania inakataza hili lazima watoke chama kimoja.

Lakini kulingana pia geopolitics za Tanzania si washauri CDM kufanya ushrikiano/muungano na Chama chochote cha upinzani because vyama vya upinzani ACTIVE i.e CUF na NCCR-Mageuzi tayari vina ushirikiano na CCM chama tawala. Vyama vingine vya upinzani vilivyobaki ni almost vyama MFU.
 
Dotworld

Dotworld

JF-Expert Member
Joined
Aug 10, 2011
Messages
3,939
Points
1,250
Dotworld

Dotworld

JF-Expert Member
Joined Aug 10, 2011
3,939 1,250
Sasa Mkuu Profesa .. unajiandaa kufanya kazi kwenye Magazeti ya udaku nini

Hicho kichwa cha Habari yako si ungesema tu vyama vimeungana huko Kenya! ... wewe unatulazimisha tufungue habari yako ... kumbe ni habari ya Kenya!
 
U

ungonella wa ukweli

JF-Expert Member
Joined
Mar 27, 2012
Messages
4,213
Points
0
U

ungonella wa ukweli

JF-Expert Member
Joined Mar 27, 2012
4,213 0
Hicho sio cha kushabikia,hiyo ni tamaa ya madaraka na si kwa lengo la kuwatumikia wananchi.
 
J

j joni

Member
Joined
Apr 3, 2012
Messages
90
Points
0
J

j joni

Member
Joined Apr 3, 2012
90 0
Hivi unajua kwa nini hiki kinaitwa cdm,hiki cuf na hiki nccr-mageuzi?. Unaweza unganisha walokole na waislamu katika ibada? Au una weza unganisha katoliki na waislamu katika ibada? Ukiona vyama vinaungana ujue kimoja hakipo kati ya vile vilivyoungana.
Tatizo la Tanzania siyo imani ya kivyama. Ukitazama kwa makini na kwa undani tofauti za kiitikadi ni ndogo. Tatizo letu ni kwamba katiba haitoi fursa kwa vyama kugawana nafasi za madaraka pindi matokeo ya uchaguzi yakitoka.
 
Sangarara

Sangarara

JF-Expert Member
Joined
Sep 29, 2011
Messages
13,114
Points
2,000
Sangarara

Sangarara

JF-Expert Member
Joined Sep 29, 2011
13,114 2,000
sasa CHADEMA iungane na chama gani? labda CCM.
 
Shinto

Shinto

JF-Expert Member
Joined
Dec 6, 2010
Messages
1,781
Points
0
Shinto

Shinto

JF-Expert Member
Joined Dec 6, 2010
1,781 0
Wachagga tunajitegemea bana, hatutaki msaada wa mtu!
 
U

utantambua

JF-Expert Member
Joined
Aug 1, 2011
Messages
1,371
Points
0
U

utantambua

JF-Expert Member
Joined Aug 1, 2011
1,371 0
Kutoungana kwa vyama vyetu ni by design and in favour of the ruling party, sheria ya vyama vya siasa na sheria ya uchaguzi zinavibana kwa namna flani vyama vyetu kuungana.
 
Ronal Reagan

Ronal Reagan

JF-Expert Member
Joined
Nov 4, 2010
Messages
4,836
Points
2,000
Ronal Reagan

Ronal Reagan

JF-Expert Member
Joined Nov 4, 2010
4,836 2,000
Siasa za Kenya ni tofauti kidogo na hapa nyumbani. Hata mazingira yao na sheria ni tofauti, hivyo haiwezi kuwa cut & paste.

Ila kuna mambo mazuri tunayoweza kuyachuja na kuyatumia hapa. Mfano mmoja ni kuwa watu/wananchi huwafuata watu (wanasiasa) zaidi ya itikadi za vyama. Ni wazi hili ni jambo tunaloliona hapa Afrika lakini mara nyingi sio zuri. Kwa sababu iwe mbunge au rais SERA, UTAIFA, ITIKADI na u-TASISI vinapata nafasi stahiki. Lakini ktk siasa za Kenya mwanasiasa ni vyote hivyo!
 
Profesa

Profesa

JF-Expert Member
Joined
Oct 28, 2010
Messages
903
Points
250
Profesa

Profesa

JF-Expert Member
Joined Oct 28, 2010
903 250
tayari naiona hoja muhimu ya mabadiliko ya kikatiba ambayo inatoa flexibility hasa pale ambapo upepo unakuwa sio, umuhimu wa kutoa mwanya kwa vyama kuungana uko wazi. shida ni ukomavu wa vyama, kasoro moja kubwa ya vyama vya Kenya ni kuundwa kwake ambapo chama kinaundwa muda mfupi kabla ya kampeni za uchguzi na inakubalika, haijalishi chama hicho kimekomaa au kimekuwepo kwenye harakati kwa muda gani, muhimu ni kuwa anaekiongoza ana washabiki kiasi gani. So ukiweza kujikusanyiwa wafuasi wengi unajiweka kwenye nafasi nuri ya kuitwa kwenye big aliances, hata kama hutashinda uchaguzi, ila nafasi yako ya uwaziri au unaibu huwezi ikosa kirahisi, kwa kutumia kura zako.
 
Songambele

Songambele

JF-Expert Member
Joined
Nov 20, 2007
Messages
4,083
Points
2,000
Songambele

Songambele

JF-Expert Member
Joined Nov 20, 2007
4,083 2,000
Mkubwa usitoke povu bado Kenya sio mfano sahihi kabisa kwa muungano wa vyama vya siasa. Manake kuna force nyingi inayolazimisha hayo yatokee huko na ukabila ndio msukumo mkubwa, Kenya hawako tayari kuona mjaluo anaongoza nchi wakati USA wameona sio tatizo Kenya wanaona tatizo.

Mtoa mada wape taarifa sahihi wachangiaji kuliko kuwapotosha na wataona hakuna kitu inafanyika bongo na nje ndio wakopoa. UHURUTO wanakesi iko mahakamani na lazima washike dola kujinasua kutokana na issue zao za ukabila katika chaguzi iliyopita.

Kama kweli mnahamasisha watu wabadilike kwa ajili ya mabadiliko basi Raila amepigania sana mabadiliko na kabila lake ndio limemghalimu kiukweli ni mwanaharakati wa mfano. Sema ameundiwa zengwe la uzee sasa hivi na vijana ndio wanataka kushika hatamu ila kabila moja limeongoza kwa miaka 70 kenya na linataka kuendelea kuongoza.

Bora bongo waiungane kuliko kuiga yanayotokea Kenya sio mfano sahihi.
 

Forum statistics

Threads 1,296,632
Members 498,713
Posts 31,254,365
Top