Kenya kuisaidia DRC kurejesha utulivu kisiasa


miss zomboko

miss zomboko

JF-Expert Member
Joined
May 18, 2014
Messages
1,650
Likes
2,771
Points
280
miss zomboko

miss zomboko

JF-Expert Member
Joined May 18, 2014
1,650 2,771 280
Rais wa Kenya Uhuru Kenyatta ameeleza nia ya nchi yake kuisaidia Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo DRC kurejesha utulivu wa kisiasa.

Kenyatta alitoa ahadi hiyo jana wakati alipokuwa na mazungumzo na mwenazake wa DRC Felix Tshisekedi mjini Nairobi. Amesisitiza kuwa Kenya imepata funzo zuri kutokana na vurugu za kisiasa zilizotokea huko nyuma, funzo ambalo Kenya iko tayari kuipatia DRC. Kenyatta amesema kwa miaka mingi wamekuwa wakiwahifadhi wakimbizi wa Kongo, ambapo baadhi yao wamekuwa raia wa nchi hiyo na kwamba nchi hizo zina mambo mengi ya kubadilishana hususan urithi wa utamaduni.

Tshisikedi aliwasili Nairobi jana ikiwa ni kituo chake cha pili kwenye ziara yake ya nchi tatu ambayo atamalizia nchini Jamhuri ya Congo na kufanya mazungumzo na rais Denis Sassou Nguesso.

Swahili cr
 
M

mzalendoalltz

JF-Expert Member
Joined
Mar 25, 2015
Messages
464
Likes
275
Points
80
M

mzalendoalltz

JF-Expert Member
Joined Mar 25, 2015
464 275 80
Nchi ya tatu ni ipi? Nilitegemea angepita tanzania ambayo ndio mkombozi wa Congo kwa masuala ya wakimbizi
 
game over

game over

JF-Expert Member
Joined
Jan 1, 2016
Messages
4,606
Likes
6,578
Points
280
Age
49
game over

game over

JF-Expert Member
Joined Jan 1, 2016
4,606 6,578 280
Rais wa Kenya Uhuru Kenyatta ameeleza nia ya nchi yake kuisaidia Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo DRC kurejesha utulivu wa kisiasa.

Kenyatta alitoa ahadi hiyo jana wakati alipokuwa na mazungumzo na mwenazake wa DRC Felix Tshisekedi mjini Nairobi. Amesisitiza kuwa Kenya imepata funzo zuri kutokana na vurugu za kisiasa zilizotokea huko nyuma, funzo ambalo Kenya iko tayari kuipatia DRC. Kenyatta amesema kwa miaka mingi wamekuwa wakiwahifadhi wakimbizi wa Kongo, ambapo baadhi yao wamekuwa raia wa nchi hiyo na kwamba nchi hizo zina mambo mengi ya kubadilishana hususan urithi wa utamaduni.

Tshisikedi aliwasili Nairobi jana ikiwa ni kituo chake cha pili kwenye ziara yake ya nchi tatu ambayo atamalizia nchini Jamhuri ya Congo na kufanya mazungumzo na rais Denis Sassou Nguesso.

Swahili cr
Unazima moto kwa Jirani na Kwako kunawaka..
imagine unategemea nchi kama Kenya ikuletee utilivu, Huku al shabaab, Huku Mungiki, Huku Polisi, huku Jubilee, huku njaa na ukabila,
 
Amigos J

Amigos J

Senior Member
Joined
Nov 25, 2018
Messages
115
Likes
51
Points
45
Amigos J

Amigos J

Senior Member
Joined Nov 25, 2018
115 51 45
Nchi ya tatu ni ipi? Nilitegemea angepita tanzania ambayo ndio mkombozi wa Congo kwa masuala ya wakimbizi
Huyo rais hajielewi bado hajaa ikulu akapazoea kashaanza ziara kwenye nchi za watu ambao hawajawahi kuwa na msaada kwake na kwa bahati mbaya sanaa hawajui kama ni wanafiki wa kiwango cha lami....Ngoja kwanza azoee ikulu ndio ataijua dunia.
 
Bila bila

Bila bila

JF-Expert Member
Joined
Dec 20, 2016
Messages
6,542
Likes
9,480
Points
280
Age
40
Bila bila

Bila bila

JF-Expert Member
Joined Dec 20, 2016
6,542 9,480 280
Unazima moto kwa Jirani na Kwako kunawaka..
imagine unategemea nchi kama Kenya ikuletee utilivu, Huku al shabaab, Huku Mungiki, Huku Polisi, huku Jubilee, huku njaa na ukabila,
Kongo wana bahati mbaya maana hata Tanzania waliyotegemea haina amani, ni risasi tangu bungeni mpaka kanisani.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Amigos J

Amigos J

Senior Member
Joined
Nov 25, 2018
Messages
115
Likes
51
Points
45
Amigos J

Amigos J

Senior Member
Joined Nov 25, 2018
115 51 45
Kongo wana bahati mbaya maana hata Tanzania waliyotegemea haina amani, ni risasi tangu bungeni mpaka kanisani.

Sent using Jamii Forums mobile app
Tanzania ndio mkombozi wao. Hao akina Uhuru Kenyatta wang'ata ulimi.....wanauma na kupuliza.....hawana misimamo....hawaeleweki.....wanachotazama ni nin utawapa sio wao watakupa nin. Ngoja kwanza atalipata joto la jiwe. Wacha kwanza azoee ikulu atamjua nan mbaya na nan mwema kwake!!
 
Amigos J

Amigos J

Senior Member
Joined
Nov 25, 2018
Messages
115
Likes
51
Points
45
Amigos J

Amigos J

Senior Member
Joined Nov 25, 2018
115 51 45
Ninyi mliwahisaidia DRC lini? Huyo Tshekedi kachanganywa na Kenyatta kwenda wakat jamaa akila kiapo......hehehehehehehehehehehehe.......ndio kwanza ameupata urais. Tusubiri tuone:mad::mad::mad:
 
pingli-nywee

pingli-nywee

JF-Expert Member
Joined
Sep 16, 2015
Messages
7,104
Likes
5,728
Points
280
pingli-nywee

pingli-nywee

JF-Expert Member
Joined Sep 16, 2015
7,104 5,728 280
Unazima moto kwa Jirani na Kwako kunawaka..
imagine unategemea nchi kama Kenya ikuletee utilivu, Huku al shabaab, Huku Mungiki, Huku Polisi, huku Jubilee, huku njaa na ukabila,
Kenya kuna utulivu na ukomavu wa kisiasa. Rais Uhuru Kenyatta na Raila Odinga, mpinzani wake aliyejiapisha kama rais, walipohudhuria kuapishwa kwa rais mpya wa DRC kwa pamoja ilikuwa ni picha nzuri na ya kuigwa. Zaidi ya yote kampuni za Kenya zipo active DRC, tuna mengi sana ya kushirikiana.
 
NairobiWalker

NairobiWalker

JF-Expert Member
Joined
Oct 31, 2012
Messages
4,319
Likes
2,735
Points
280
NairobiWalker

NairobiWalker

JF-Expert Member
Joined Oct 31, 2012
4,319 2,735 280
Ninyi mliwahisaidia DRC lini? Huyo Tshekedi kachanganywa na Kenyatta kwenda wakat jamaa akila kiapo......hehehehehehehehehehehehe.......ndio kwanza ameupata urais. Tusubiri tuone:mad::mad::mad:
Kila siku mnajichocha humu jinsi mnaheshimika nchi za Afrika kumbe wapi. Ubaya wenu ni majivuno ya kijinga - yaani mtu tajika kutoka nchi nyingine akiishi Tanzania kwa muda mnaanza kufoka jinsi mmeikomboa hiyo nchi. Yaoneni sasa. Sisi mambo yetu tunafanya kimya kimya.
 
Bishop Hiluka

Bishop Hiluka

Verified Member
Joined
Aug 12, 2011
Messages
5,379
Likes
3,216
Points
280
Bishop Hiluka

Bishop Hiluka

Verified Member
Joined Aug 12, 2011
5,379 3,216 280
Kenya kuna utulivu na ukomavu wa kisiasa. Rais Uhuru Kenyatta na Raila Odinga, mpinzani wake aliyejiapisha kama rais, walipohudhuria kuapishwa kwa rais mpya wa DRC kwa pamoja ilikuwa ni picha nzuri na ya kuigwa. Zaidi ya yote kampuni za Kenya zipo active DRC, tuna mengi sana ya kushirikiana.
Nakubaliana na wewe lakini huoni huyu Tshisekedi alitakiwa akae kwanza ikulu aone matatizo na mahitaji ya nchi yake kwanza na kushughulikia yale yanayopaswa kushughulikiwa kabla ya kuanza kuzurura huku na kule? Kaapishwa juzi tu tayari ameanza safari, akimaliza mwaka si atakuwa amezunguka dunia nzima na kumshinda hata Vasco Dagama?... :D:D:D
 
Bishop Hiluka

Bishop Hiluka

Verified Member
Joined
Aug 12, 2011
Messages
5,379
Likes
3,216
Points
280
Bishop Hiluka

Bishop Hiluka

Verified Member
Joined Aug 12, 2011
5,379 3,216 280
Kila siku mnajichocha humu jinsi mnaheshimika nchi za Afrika kumbe wapi. Ubaya wenu ni majivuno ya kijinga - yaani mtu tajika kutoka nchi nyingine akiishi Tanzania kwa muda mnaanza kufoka jinsi mmeikomboa hiyo nchi. Yaoneni sasa. Sisi mambo yetu tunafanya kimya kimya.
Hahahaa, kutesa kwa zamu. Zamu yenu sasa kufaidi dhahabu za DR Congo, msiipoteze hii fursa... :D:D:D
 
pingli-nywee

pingli-nywee

JF-Expert Member
Joined
Sep 16, 2015
Messages
7,104
Likes
5,728
Points
280
pingli-nywee

pingli-nywee

JF-Expert Member
Joined Sep 16, 2015
7,104 5,728 280
Nakubaliana na wewe lakini huoni huyu Tshisekedi alitakiwa akae kwanza ikulu aone matatizo na mahitaji ya nchi yake kwanza na kushughulikia yale yanayopaswa kushughulikiwa kabla ya kuanza kuzurura huku na kule? Kaapishwa juzi tu tayari ameanza safari, akimaliza mwaka si atakuwa amezunguka dunia nzima na kumshinda hata Vasco Dagama?... :D:D:D
Anahitaji sana huo ushirikiano na Kenya, ndio maana unamuona akiruka ruka. :D Baneni matumizi pekee yenu bana msitupangie tafadhali.
 
makaveli10

makaveli10

JF-Expert Member
Joined
Mar 27, 2013
Messages
12,614
Likes
35,737
Points
280
makaveli10

makaveli10

JF-Expert Member
Joined Mar 27, 2013
12,614 35,737 280
Matatizo ya congo anayajua kabla hajawa raisi, si lazima ukae ikulu ya tz ndio ujue matatizo yake, km ni mtu wa kushughulikia atashughulikia huenda hata hizi safar zake ndio anatafta ufumbuzi wa baadhi ya matatizo ya wakongo mkuu, kuhusu kuchagua hizo nchi tatu huenda kwa maono yake na washauri wake wameona hao watu watakuwa msaada mkubwa kwao.
Nakubaliana na wewe lakini huoni huyu Tshisekedi alitakiwa akae kwanza ikulu aone matatizo na mahitaji ya nchi yake kwanza na kushughulikia yale yanayopaswa kushughulikiwa kabla ya kuanza kuzurura huku na kule? Kaapishwa juzi tu tayari ameanza safari, akimaliza mwaka si atakuwa amezunguka dunia nzima na kumshinda hata Vasco Dagama?... :D:D:D
Sent using Jamii Forums mobile app
 
MK254

MK254

JF-Expert Member
Joined
May 11, 2013
Messages
12,542
Likes
10,917
Points
280
MK254

MK254

JF-Expert Member
Joined May 11, 2013
12,542 10,917 280
Unazima moto kwa Jirani na Kwako kunawaka..
imagine unategemea nchi kama Kenya ikuletee utilivu, Huku al shabaab, Huku Mungiki, Huku Polisi, huku Jubilee, huku njaa na ukabila,
Kuna video nimeona ya wabunge wenu wakitimua mbio kisa king'ora cha tahadhari kimelia, hehehe haijawahi kutokea duniani, yaani kwenu mnavunja rekodi.
Mara muwachinje watoto, mara mabilionea watekwe, wabunge walishwe marisasi na watu wasiojulikana...
 
Bishop Hiluka

Bishop Hiluka

Verified Member
Joined
Aug 12, 2011
Messages
5,379
Likes
3,216
Points
280
Bishop Hiluka

Bishop Hiluka

Verified Member
Joined Aug 12, 2011
5,379 3,216 280
Anahitaji sana huo ushirikiano na Kenya, ndio maana unamuona akiruka ruka. :D Baneni matumizi pekee yenu bana msitupangie tafadhali.
:D:D:D Anashirikiana na Vasco Dagama mwenzake, maana Uhuru naye kwa kuruka ruka angani yupo vizuri... :D:D:D
 
mkorinto

mkorinto

JF-Expert Member
Joined
Jun 11, 2014
Messages
10,528
Likes
6,858
Points
280
mkorinto

mkorinto

JF-Expert Member
Joined Jun 11, 2014
10,528 6,858 280
Kuna video nimeona ya wabunge wenu wakitimua mbio kisa king'ora cha tahadhari kimelia, hehehe haijawahi kutokea duniani, yaani kwenu mnavunja rekodi.
Mara muwachinje watoto, mara mabilionea watekwe, wabunge walishwe marisasi na watu wasiojulikana...
USA wamewaambia nini raia wake wanao visit tz kuhusu hii video uliyoiona!!!!
 

Forum statistics

Threads 1,262,068
Members 485,449
Posts 30,112,312