Kenya: Hospitali za kibinafsi kujiunga kwenye mgomo Kenya


Kurzweil

Kurzweil

JF-Expert Member
Joined
May 25, 2011
Messages
5,928
Likes
6,686
Points
280
Kurzweil

Kurzweil

JF-Expert Member
Joined May 25, 2011
5,928 6,686 280
_92883791_cd88adc2-c7a3-4786-9ce6-48c10ccd1efa-jpg.443926

Chama cha madaktari nchini Kenya kimetangaza kuwa hospitali zote zikiwemo za kibinafsi zitagoma kwa saa 24 siku ya Jumanne tarahe 13 mwezi huu, ikiwa serikali itashindwa kutekeleza makubaliano ya kuimarisha mishahara ta wafanyakazi wa sekta ya afya na mazingira yao ya kufanya kazi.

Mgomo huo uanoadhiri hospitali zote za umma kwa sasa uko siku yake na nne, baada ya serikali kushindwa kutekeleleza mkatana wa mwaka 2013 wa kuwapa madaktari nyongeza ya mshara ya asilimia 300.

Afisa mmoja wa chama cha madaktari Ouma Oluga, amesema kuwa madaktari kutoka hospitali kuu ya Kenyatta wamejiunga kwenye mgomo huo na kusitisha huduma zao tangu Jumatatu.

Chama cha madaktari kinasema kuwa kimejiondoa kutoka kwa mazungumzo yoyote na serikali na watarudi tu mezani kujadili njia ya kutekelezwa kwa makubaliano yao.

Makubaliano hayo yaliyoafikiwa mwaka 2013 yaliitaka serikali kuajiri madaktari zaidi na kuboresha vituo vya afya, makubaliano ambayo madaktari wanasema kuwa hajajatekelezwa.

Chanzo: BBC
 
Mibas

Mibas

JF-Expert Member
Joined
Apr 3, 2012
Messages
2,533
Likes
2,808
Points
280
Mibas

Mibas

JF-Expert Member
Joined Apr 3, 2012
2,533 2,808 280
Wakenya hawana mchezo
1481222933217-jpg.444036
 
gemmanuel265

gemmanuel265

JF-Expert Member
Joined
Feb 16, 2016
Messages
8,395
Likes
17,605
Points
280
gemmanuel265

gemmanuel265

JF-Expert Member
Joined Feb 16, 2016
8,395 17,605 280
Wakenya nawakubali sana kwa kusimamia kile wanachokiamini
 
mjingamimi

mjingamimi

JF-Expert Member
Joined
Aug 3, 2015
Messages
15,687
Likes
13,723
Points
280
mjingamimi

mjingamimi

JF-Expert Member
Joined Aug 3, 2015
15,687 13,723 280
Falcon Mombasa.badala ukae ujadili matatizo ya nchi yenu.unajadili kibao.kinachoelekeza mlima Kilimanjaro.
 
Shemtibuko

Shemtibuko

JF-Expert Member
Joined
Dec 27, 2015
Messages
731
Likes
996
Points
180
Shemtibuko

Shemtibuko

JF-Expert Member
Joined Dec 27, 2015
731 996 180
Kenyata amtafute JK apewe mbinu zilizotumika enzi zile huku kwetu.
 
Red Giant

Red Giant

JF-Expert Member
Joined
Mar 9, 2012
Messages
11,717
Likes
9,870
Points
280
Red Giant

Red Giant

JF-Expert Member
Joined Mar 9, 2012
11,717 9,870 280
madaktari Kenya wanalipwa pesa ngapi?
 
G

gpluse

JF-Expert Member
Joined
Apr 1, 2012
Messages
454
Likes
473
Points
80
G

gpluse

JF-Expert Member
Joined Apr 1, 2012
454 473 80
Wakenya nawakubali sana kwa kusimamia kile wanachokiamini

Ni kweli kabisa. Kuanzia walimu, madaktari, wakulima na kila kundi wanajitambua sana. WaTZ tuko nyuma miaka mil1 katika hilo. Na niandhani wataendelea sana maana kujitambua ni hatua kubwa sana katika kupiga hatua mbele
 
balimar

balimar

JF-Expert Member
Joined
Sep 18, 2015
Messages
3,717
Likes
4,722
Points
280
balimar

balimar

JF-Expert Member
Joined Sep 18, 2015
3,717 4,722 280
Hapa kwetu tunalo la kujifunza kutoka kwa hawa wenzetu. Nadhani inatakiwa serikali ijipanga sio mpaka kusubiri haya mashinikizo huwa yanaumiza watu sana haya
 

Forum statistics

Threads 1,273,283
Members 490,351
Posts 30,476,567