Kauli za kisiasa zilizowahi kuwaudhi sana Watanzania


W

Watanzania

JF-Expert Member
Joined
Jul 7, 2009
Messages
727
Likes
3
Points
0
W

Watanzania

JF-Expert Member
Joined Jul 7, 2009
727 3 0
Katika kutafakari hali ya siaza za Tanzania nimekumbuka baadhi ya kauli za kisiasa zilizowahi kuwaudhi sana Watanzania. Kauli hizi zinawaelezaje wahusika? Na ili kuweka mambo sawa hebu tujaze mazingira na mwaka wa kauli hizi.

1. Kila mtu ataubeba msalaba wake mwenyewe- Cleopa Msuya akiwa waziri wa fedha wakati wa kikao cha bunge la bajeti mwaka 1989

2. Hata ikibidi watanzania kula nyasi ndege ya rais itanunuliwa - Mramba akiwa waziri wa fedha, mwaka.......

3. Watanzania wana wivu wa kike- Benjamin Mkapa akiwa Rais, mwaka.....


4. Watanzania wavivu wa kufikiri- Rais Benjamin Mkapa akiwa Rais, Mwaka..


5. Kelele za mpita njia hazimnyimi mwenye nyumba usingizi, Rais Kikwete, Mwaka...


6. Atakayegombea na Kikwete atakufa ghafla, Sheikh Yahaya Hussein, akiwa anapiga ramli Channel Ten, Mwaka.....


Baada ya kuziweka kumbukumbu vizuri tujiulize, hivi kauli zao hao wahusika zinawaeleza vipi?. Kwa maoni yangu kauli 1 na 2 zinawaeleza mawaziri wa fedha kama watu wasiokuwa na huruma. Kauli zingine zinawaelezaje wengine?
 
Bigirita

Bigirita

JF-Expert Member
Joined
Feb 12, 2007
Messages
15,219
Likes
1,919
Points
280
Bigirita

Bigirita

JF-Expert Member
Joined Feb 12, 2007
15,219 1,919 280
Give mwaw my mashine gun. How many rounds does it habe?....ok..ok, it is enough.
 
Luteni

Luteni

JF-Expert Member
Joined
Jan 9, 2010
Messages
2,274
Likes
13
Points
0
Luteni

Luteni

JF-Expert Member
Joined Jan 9, 2010
2,274 13 0
Hivi Mramba na Msuya wanatoka wapi?
 
Abdulhalim

Abdulhalim

JF-Expert Member
Joined
Jul 20, 2007
Messages
16,513
Likes
205
Points
160
Abdulhalim

Abdulhalim

JF-Expert Member
Joined Jul 20, 2007
16,513 205 160
Sidhani kaa kuna aliyeudhika na hizo kauli. Maana nijuavyo bongo kila kitu tambarare.
 
O

Ogah

JF-Expert Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
6,232
Likes
91
Points
145
O

Ogah

JF-Expert Member
Joined Mar 10, 2006
6,232 91 145
3. Watanzania wana wivu wa kike- Benjamin Mkapa akiwa Rais,
mwaka.....................
Kama kumbukumbu zangu ziko sahihi.....nafikiri hiyo statement inafanana na ile iliyotolewa na Mh Pius Msekwa..........

7. "You can Go to Hell"........JS Malecela alipokuwa Waziri wa Mawasiliano na Uchukuzi.........
 
Abdulhalim

Abdulhalim

JF-Expert Member
Joined
Jul 20, 2007
Messages
16,513
Likes
205
Points
160
Abdulhalim

Abdulhalim

JF-Expert Member
Joined Jul 20, 2007
16,513 205 160
Kama kumbukumbu zangu ziko sahihi.....nafikiri hiyo statement inafanana na ile iliyotolewa na Mh Pius Msekwa..........

7. "You can Go to Hell"........JS Malecela alipokuwa Waziri wa Mawasiliano na Uchukuzi.........
Lakini ni kipi cha ajabu ?

Tumekubali mfumo unaruhusu hawa genge la watawala watutawale ktk mfumo 'fimbo ya chuma' na tumewapa 'blank cheque' ya kuchagua lililo jema kwa niaba yetu bila kutuuliza. Sasa kama ni makosa ni yetu sote kama waTz kwa leniency, indecision & lack of daring.
 
Z

Zakayo

Member
Joined
Jan 20, 2010
Messages
19
Likes
0
Points
0
Z

Zakayo

Member
Joined Jan 20, 2010
19 0 0
"Wale wote wanaosema Tanzania Railways Corporation inatoa huduma mbaya can go to hell"--John Samuel Malecela alipokuwa Waziri wa Usafirishaji na Mawasiliano mwaka 1980. Kauli ilimgharimu akakosa ubunge. Hiyo nina ushahidi iliwaudhi Watanzania wengi. Hizo hapo juu sina ushahidi
 
kilemi

kilemi

JF-Expert Member
Joined
Mar 13, 2009
Messages
524
Likes
6
Points
35
kilemi

kilemi

JF-Expert Member
Joined Mar 13, 2009
524 6 35
Watanzania wana wivu wa kike- Benjamin Mkapa akiwa Rais,
mwaka.....
Alikuwa ni Pius Msekwa , Spika wa Bunge, aliposhauriwa aachane uwenyekiti wa Bodi ya wakurugenzi wa kampuni ya Vodacom, Ili kukwepa mgongano wa maslahi kutokana na cheo chake cha Uspika!!
 
Faru Kabula

Faru Kabula

JF-Expert Member
Joined
Mar 26, 2009
Messages
11,280
Likes
3,611
Points
280
Faru Kabula

Faru Kabula

JF-Expert Member
Joined Mar 26, 2009
11,280 3,611 280
"UKITAKA biashara zako ziende vizuri basi jiunge na CCM, chagueni mafiga matatu ili muweze kupata maendeleo, mkichagua upinzani hatutaleta maendeleo."

Nadhani mnamjua aliyesema hayo, kama haumjui soma HAPA
 
Abdulhalim

Abdulhalim

JF-Expert Member
Joined
Jul 20, 2007
Messages
16,513
Likes
205
Points
160
Abdulhalim

Abdulhalim

JF-Expert Member
Joined Jul 20, 2007
16,513 205 160
“UKITAKA biashara zako ziende vizuri basi jiunge na CCM, chagueni mafiga matatu ili muweze kupata maendeleo, mkichagua upinzani hatutaleta maendeleo.”

Nadhani mnamjua aliyesema hayo, kama haumjui soma HAPA
Lakini ni lipi la kushangaa ikiwa wafanyabiashara hufadhili kampeni za wanasiasa na wanasiasa in return wana-scratch migongo ya wafanyabiashara ktk obvious transactions za kuuza nchi?

Kipi kipya? Semeni!
 
Ndibalema

Ndibalema

JF-Expert Member
Joined
Apr 26, 2008
Messages
10,945
Likes
232
Points
160
Ndibalema

Ndibalema

JF-Expert Member
Joined Apr 26, 2008
10,945 232 160
Katika kutafakari hali ya siaza za Tanzania nimekumbuka baadhi ya kauli za kisiasa zilizowahi kuwaudhi sana Watanzania. Kauli hizi zinawaelezaje wahusika? Na ili kuweka mambo sawa hebu tujaze mazingira na mwaka wa kauli hizi.

1. Kila mtu ataubeba msalaba wake mwenyewe- Cleopa Msuya akiwa
waziri wa fedha wakati wa kikao cha bunge la bajeti mwaka 1989

2. Hata ikibidi watanzania kula nyasi ndege ya rais itanunuliwa-
Mramba akiwa waziri wa fedha, mwaka.......

3. Watanzania wana wivu wa kike- Benjamin Mkapa akiwa Rais,
mwaka.....

4. Watanzania wavivu wa kufikiri- Rais Benjamin Mkapa akiwa
Rais, Mwaka..

5. Kelele za mpita njia hazimnyimi mwenye nyumba usingizi, Rais
Kikwete, Mwaka...

6. Atakayegombea na Kikwete atakufa ghafla, Sheh Yahaya
Hussein, akiwa anapiga ramli Channel Ten, Mwaka.....

Baada ya kuziweka kumbukumbu vizuri tujiulize, hivi kauli zao hao wahusika zinawaeleza vipi?. Kwa maoni yangu kauli 1 na 2 zinawaeleza mawaziri wa fedha kama watu wasiokuwa na huruma. Kauli zingine zinawaelezaje wengine?
....na kauli nyingine iliyochefua ni pale dala dala za Dar zilipotishia kugoma, Mramba akiwa waziri wa fedha alisema "Wananchi watembee kwa miguu kutoka makwao kwenda vibaruani"

Ilituchefua sana hasa sisi wakazi wa Mbagala.
 
maishapopote

maishapopote

JF Gold Member
Joined
May 28, 2009
Messages
2,136
Likes
1,198
Points
280
maishapopote

maishapopote

JF Gold Member
Joined May 28, 2009
2,136 1,198 280
"mtake msitake huyu atakua rais" Julius Kambarage Nyerere alitamka maneno hayo mwaka 1995 huku akiinua bango la benjamin william mkapa, mkoani kilimanjaro..mjini moshi na uwanja mzima kila mtu akiwa ameinua mkono juu ukiwa na alma ya v ambayo ilikua alama ya chadema na nccr mageuzi...........alitupa bango chini kwa hasira na kuondoka kwenye mkutano........sitasahu siku ile nilikua mita chache kutoka alipokua mwalimu alikasirika na wananchi walifurahi
 
K

Kicheruka

JF-Expert Member
Joined
Feb 2, 2009
Messages
791
Likes
3
Points
35
K

Kicheruka

JF-Expert Member
Joined Feb 2, 2009
791 3 35
Katika kutafakari hali ya siaza za Tanzania nimekumbuka baadhi ya kauli za kisiasa zilizowahi kuwaudhi sana Watanzania. Kauli hizi zinawaelezaje wahusika? Na ili kuweka mambo sawa hebu tujaze mazingira na mwaka wa kauli hizi.

1. Kila mtu ataubeba msalaba wake mwenyewe- Cleopa Msuya akiwa
waziri wa fedha wakati wa kikao cha bunge la bajeti mwaka 1989

2. Hata ikibidi watanzania kula nyasi ndege ya rais itanunuliwa-
Mramba akiwa waziri wa fedha, mwaka.......

3. Watanzania wana wivu wa kike- Benjamin Mkapa akiwa Rais,
mwaka.....

4. Watanzania wavivu wa kufikiri- Rais Benjamin Mkapa akiwa
Rais, Mwaka..

5. Kelele za mpita njia hazimnyimi mwenye nyumba usingizi, Rais
Kikwete, Mwaka...

6. Atakayegombea na Kikwete atakufa ghafla, Sheh Yahaya
Hussein, akiwa anapiga ramli Channel Ten, Mwaka.....

Baada ya kuziweka kumbukumbu vizuri tujiulize, hivi kauli zao hao wahusika zinawaeleza vipi?. Kwa maoni yangu kauli 1 na 2 zinawaeleza mawaziri wa fedha kama watu wasiokuwa na huruma. Kauli zingine zinawaelezaje wengine?
Zinawaeleza kama wamelewa fedha za hazina
 
W

Watanzania

JF-Expert Member
Joined
Jul 7, 2009
Messages
727
Likes
3
Points
0
W

Watanzania

JF-Expert Member
Joined Jul 7, 2009
727 3 0
"Wale wote wanaosema Tanzania Railways Corporation inatoa huduma mbaya can go to hell"--John Samuel Malecela alipokuwa Waziri wa Usafirishaji na Mawasiliano mwaka 1980. Kauli ilimgharimu akakosa ubunge. Hiyo nina ushahidi iliwaudhi Watanzania wengi. Hizo hapo juu sina ushahidi
Vizuri umeongeza nyingine na kuweka jina la mtu, cheo chake na mwaka, na kauli hiyo ilimpa zawadi gani. Tuendelee kujaza sehemu zilizobaki wazi katika kauli zingine ili kukamilisha kumbukumbu ya kauli hizo mbaya. Ni sehemu ya historia yetu watanzania
 
W

Watanzania

JF-Expert Member
Joined
Jul 7, 2009
Messages
727
Likes
3
Points
0
W

Watanzania

JF-Expert Member
Joined Jul 7, 2009
727 3 0
"mtake msitake huyu atakua rais" Julius Kambarage Nyerere alitamka maneno hayo mwaka 1995 huku akiinua bango la benjamin william mkapa, mkoani kilimanjaro..mjini moshi na uwanja mzima kila mtu akiwa ameinua mkono juu ukiwa na alma ya v ambayo ilikua alama ya chadema na nccr mageuzi...........alitupa bango chini kwa hasira na kuondoka kwenye mkutano........sitasahu siku ile nilikua mita chache kutoka alipokua mwalimu alikasirika na wananchi walifurahi
Hii nayo ni kumbukumbu katika historia ya nchi yetu lakini naona umesema watanzania walifurahi, lakini hapa tunataka kuandika historia ya kauli mbaya ambazo wananchi waliudhika sana
 
Field Marshall ES

Field Marshall ES

JF-Expert Member
Joined
Apr 27, 2006
Messages
12,659
Likes
92
Points
0
Field Marshall ES

Field Marshall ES

JF-Expert Member
Joined Apr 27, 2006
12,659 92 0
- Eti jamani zipo evidence za ku-back up hizi claims, kwamba wananchi waliudhika? Yaani hawa wananchi hawakuudhika kuibiwa hela zao katika IPTL, Radar, na Richimonduli, lakini waliudhishwa na kauli tu! Labda ndio maana tupo hapa tulipo! taifa la majungu majungu viongozi mpaka wananchi ni majungu majungu,

- Ninakumbuka majungu Zitto anatembea na barua ya kujiuzulu mpaka leo bado yupo Chadema, ndio taifa letu majungu majungu tu na uongo uongo!

- Vipi evidence?

Respect.


FMEs!
 
B

blackpepper

JF-Expert Member
Joined
Jan 19, 2010
Messages
382
Likes
2
Points
33
B

blackpepper

JF-Expert Member
Joined Jan 19, 2010
382 2 33
Wajanja woe wapo Dar es Salaam....ya Zito Kabwe.So huku Kigoma na mikoa mingine kuna watu wa aina gani??jibu Kinyume na wajanja.Mafa**
 
W

Watanzania

JF-Expert Member
Joined
Jul 7, 2009
Messages
727
Likes
3
Points
0
W

Watanzania

JF-Expert Member
Joined Jul 7, 2009
727 3 0
....na kauli nyingine iliyochefua ni pale dala dala za Dar zilipotishia kugoma, Mramba akiwa waziri wa fedha alisema "Wananchi watembee kwa miguu kutoka makwao kwenda vibaruani"
Ilituchefua sana hasa sisi wakazi wa Mbagala.
Loo, huyu Mramba naona amekubuhu kwa kauli mbaya, na tena akiwa waziri wa fedha, sasa tumalizie ilikuwa mwaka gani?
 
Field Marshall ES

Field Marshall ES

JF-Expert Member
Joined
Apr 27, 2006
Messages
12,659
Likes
92
Points
0
Field Marshall ES

Field Marshall ES

JF-Expert Member
Joined Apr 27, 2006
12,659 92 0
"Wale wote wanaosema Tanzania Railways Corporation inatoa huduma mbaya can go to hell"--John Samuel Malecela alipokuwa Waziri wa Usafirishaji na Mawasiliano mwaka 1980. Kauli ilimgharimu akakosa ubunge. Hiyo nina ushahidi iliwaudhi Watanzania wengi. Hizo hapo juu sina ushahidi

- Mkuu Zakayo, hii kauli Malecela aliitolea wapi?

Respect.


FMEs!
 

Forum statistics

Threads 1,238,898
Members 476,226
Posts 29,336,063