Kauli ya UVCCM Bagamoyo kuwa rais hatatoka kaskazini vipi kwa Lowassa, Migiro na Sumaye?


Tulimumu

Tulimumu

JF-Expert Member
Joined
Mar 11, 2013
Messages
10,544
Likes
6,927
Points
280
Tulimumu

Tulimumu

JF-Expert Member
Joined Mar 11, 2013
10,544 6,927 280
Wakati ambapo rais amemteua Dr. Asha Rose Migiro kuwa mbunge na hatimaye pengine akateuliwa kuwa waziri, kuna fununu kuwa huenda anaandaliwa kuwa mgombea urais kwa tiketi ya CCM 2015.

UVCCM Bagamoyo waliwahi kutoa tamko kuwa mgombea urais kwa tiketi ya CCM 2015 hatatoka kanda ya kaskazini.

Sasa najiuliza Migoro anatoka kaskazini. Lakini pia kuna wanaCCM wengine kutoka kaskazini wapo katika kampeni kubwa ya kuwania urais 2015. Hawa ni Edward Lowassa, Fredrick Sumaye na hata Steven Wassira naye nasikia yumo.

Kauli ile haijawahi kutenguliwa au kukemewa na kiongozi yeyote wa CCM sawa na kauli ya "..wapigwe tu, maana tumechoka sasa..." ya Bwana Mizengo Pinda.

Wakati huu wagombea wa CCM kutoka kaskazini wanapozidi kujiimarisha na kuimarishwa katika CCM hali itakuwaje. Maana kaskazini ndiko Nape amekuwa akikipiga vita CHADEMA kuwa kimeegemea kanda hiyo na ukabila kwa kanda hiyo akisahau kuwa hata rais wa kwanza na mwasisi wa CCM marehemu Mwl J. K. Nyerere anatokea kaskazini.

Sasa inakuwaje wakati huu harakati za wagombea kupitia CCM zikionekana wazi kuwa kaskazini ina wengi kuliko kanda nyingine na wakati jumuiya imeweka msimamo na Nape akipigilia msumari wa mwisho?

Haya yakifanyika kwa CHADEMA wataita ukanda, kwa CCM naona mhubiri mkuu wa udini, ukanda na ukabila Nape yupo kimya.
 
S

Shembago

JF-Expert Member
Joined
Aug 20, 2011
Messages
332
Likes
0
Points
0
S

Shembago

JF-Expert Member
Joined Aug 20, 2011
332 0 0
Tulimumu, Nyerere na Wasira ni wa kaskazini kweli? Makubwa haya! geografia yako haipo sawa au historia ya watu hawa kwakao haijakaa sawa! Au una maana gani? nakubalina Lowassa, Sumaye na huyu mpare Mama Migiro wanatoka kaskazini.
 
K

kipimo

JF-Expert Member
Joined
Dec 30, 2010
Messages
828
Likes
1
Points
0
K

kipimo

JF-Expert Member
Joined Dec 30, 2010
828 1 0
kama hapo kuna shida, basi inatuhusu wengi, kaskazini kwangu mimi nikiiangalia ramani naona yuko sawa!
 
Katavi

Katavi

Platinum Member
Joined
Aug 31, 2009
Messages
40,607
Likes
5,107
Points
280
Katavi

Katavi

Platinum Member
Joined Aug 31, 2009
40,607 5,107 280
Tulimumu, Nyerere na Wasira ni wa kaskazini kweli? Makubwa haya! geografia yako haipo sawa au historia ya watu hawa kwakao haijakaa sawa! Au una maana gani? nakubalina Lowassa, Sumaye na huyu mpare Mama Migiro wanatoka kaskazini.
Migiro, Lowassa na Sumaye ni Kaskazini-Mashariki na Nyerere na Wassira ni Kaskazini hasa,,,,,
 
Katavi

Katavi

Platinum Member
Joined
Aug 31, 2009
Messages
40,607
Likes
5,107
Points
280
Katavi

Katavi

Platinum Member
Joined Aug 31, 2009
40,607 5,107 280
Nadhani hizi ni kauli zilizokuwa zikitolewa kisiasa zaidi na hazipo kiuhalisia. Sidhani kauli ya Nape inaweza kuchukuliwa kiuzito zaidi kuwa ni kauli ya chama.
 
Ocheke

Ocheke

JF-Expert Member
Joined
Nov 15, 2010
Messages
276
Likes
36
Points
45
Ocheke

Ocheke

JF-Expert Member
Joined Nov 15, 2010
276 36 45
but ninavyojua migiro mtu wa ruvuma hebu tembeleeni biography yake
 
spencer

spencer

JF-Expert Member
Joined
Nov 25, 2010
Messages
2,862
Likes
1,471
Points
280
spencer

spencer

JF-Expert Member
Joined Nov 25, 2010
2,862 1,471 280
Majina Mengine mnayoprpose mbona siyo ya watanzania
 
S

sawa

JF-Expert Member
Joined
Nov 22, 2010
Messages
2,678
Likes
304
Points
180
S

sawa

JF-Expert Member
Joined Nov 22, 2010
2,678 304 180
jina lake halisi ni ASHA ROSE MTENGETI ni mpare kaskazini ahahahha
 
kadoda11

kadoda11

JF-Expert Member
Joined
Jan 6, 2011
Messages
21,438
Likes
16,154
Points
280
kadoda11

kadoda11

JF-Expert Member
Joined Jan 6, 2011
21,438 16,154 280
huu mnakasha naona bado unamatege.mara ruvuma,mara upareni.mwe! mwe!.
 
M

Mtanzania

JF-Expert Member
Joined
May 4, 2006
Messages
4,818
Likes
63
Points
145
M

Mtanzania

JF-Expert Member
Joined May 4, 2006
4,818 63 145
Mama Migiro, maiden name yake ni Mtengeti. Alizaliwa mkoa wa Ruvuma ila ni Mpare.
but ninavyojua migiro mtu wa ruvuma hebu tembeleeni biography yake
 
njamayo

njamayo

Senior Member
Joined
Jan 6, 2012
Messages
150
Likes
13
Points
35
njamayo

njamayo

Senior Member
Joined Jan 6, 2012
150 13 35
Jiografia inasumbua hapa Tulimumu
sahihisha basi. Pipoooozi.....Pawaa.
 
riro23

riro23

JF-Expert Member
Joined
Sep 16, 2013
Messages
537
Likes
366
Points
80
riro23

riro23

JF-Expert Member
Joined Sep 16, 2013
537 366 80
but ninavyojua migiro mtu wa ruvuma hebu tembeleeni biography yake
Asha rose migiro ni mpare anatoka wlaya ya mwanga tarafa ya usangi kata ya chomvu kijiji cha mshewa mtaa wa mchali karibu na kanisa la kkkt mchali
 
Nyanya mbichi

Nyanya mbichi

JF-Expert Member
Joined
Nov 10, 2011
Messages
3,585
Likes
1,698
Points
280
Nyanya mbichi

Nyanya mbichi

JF-Expert Member
Joined Nov 10, 2011
3,585 1,698 280
kwa taarifa yako Migiro anaandaliwa kuwa makam wa rais
 
Tulimumu

Tulimumu

JF-Expert Member
Joined
Mar 11, 2013
Messages
10,544
Likes
6,927
Points
280
Tulimumu

Tulimumu

JF-Expert Member
Joined Mar 11, 2013
10,544 6,927 280
Jiografia inasumbua hapa Tulimumu
sahihisha basi. Pipoooozi.....Pawaa.
Sumaye anatoka Arusha, Asha Rose Migiro anatoka Kilimanjaro, Edward Lowassa anatoka Arusha, Steven Wassira na Nyerere wanatoka Mara kote huko ni kaskazini mwa Tanganyika. Angalia ramani labda unababaika na Mara iko kaskazini ingawa huwa wanaiweka kaskazini magharibi
 
Tulimumu

Tulimumu

JF-Expert Member
Joined
Mar 11, 2013
Messages
10,544
Likes
6,927
Points
280
Tulimumu

Tulimumu

JF-Expert Member
Joined Mar 11, 2013
10,544 6,927 280
Asha rose migiro ni mpare anatoka wlaya ya mwanga tarafa ya usangi kata ya chomvu kijiji cha mshewa mtaa wa mchali karibu na kanisa la kkkt mchali
Afadhali mkuu umenisaidia kumbe watu hawajui asili za viongozi wengi. Ungemalizia kwa kuwapa na mkoa ambao ni kilimanjaro. Mimi nimewahi kuishi mpaka kwenye nyumba yake hapo Usangi!
 
riro23

riro23

JF-Expert Member
Joined
Sep 16, 2013
Messages
537
Likes
366
Points
80
riro23

riro23

JF-Expert Member
Joined Sep 16, 2013
537 366 80
Tulimumu

Tulimumu

JF-Expert Member
Joined
Mar 11, 2013
Messages
10,544
Likes
6,927
Points
280
Tulimumu

Tulimumu

JF-Expert Member
Joined Mar 11, 2013
10,544 6,927 280
Tulimumu, Nyerere na Wasira ni wa kaskazini kweli? Makubwa haya! geografia yako haipo sawa au historia ya watu hawa kwakao haijakaa sawa! Au una maana gani? nakubalina Lowassa, Sumaye na huyu mpare Mama Migiro wanatoka kaskazini.
Wanatoka mkoa wa Mara ambao uko kaskazini mwa Tanganyika ingawa huwa wanasema uko kaskazini magharibi. Kama ilivyo Kilimanjaro na Arusha nao unapakana na Kenya. Sasa kama Mikoa ya Kilimanjaro na Arusha iko kaskazini na inapakana na Kenya na wakati huo huo Mara nayo inapakana na kenya, huko kutakuwa wapi kama sio kaskazini? Au itakuwa ni Karibu na Mtwara?

Kwa upande wa kaskazini mwa Tanganyika mikoa inayopakana na Kenya ni Tanga, Kilimanjaro, Arusha na Mara. Hapo unaweza hata kumuongeza January makamba kama mgombea mwingine wa CCM mtarajiwa kutoka kaskazini ingaw Tanga nyo huwa inawekwa kaskazini mashariki.

Sasa, iwe kaskazini mashariki au magharibi zote hizo ni kwa umoja zinaitwa kasakazini. Tofauti ya hiyo kaskazini ni kuwa mikoa ya Arusha na Kilimanjaro uko katikati yamikoa ya Mara na Tanga lakini yote ipo kaskazini na yote inapakana na Kenya!
 
Tulimumu

Tulimumu

JF-Expert Member
Joined
Mar 11, 2013
Messages
10,544
Likes
6,927
Points
280
Tulimumu

Tulimumu

JF-Expert Member
Joined Mar 11, 2013
10,544 6,927 280
Mama Migiro anatokea mkoa wa Ruvuma ila bwanake ndio mtu wa Kilimanjaro.
Umechemsha yeye ni mpare anatokea mkoa wa Kilimanjaro wilaya ya Mwanga tarafa ya Usangi. Labda huyo mumewe ndio atakuwa anatokea huko Ruvuma!
 

Forum statistics

Threads 1,261,711
Members 485,312
Posts 30,101,460