Kauli ya Rais Magufuli kuhusu ugunduzi mpya wa gesi aina ya Helium nchini


Kurzweil

Kurzweil

JF-Expert Member
Joined
May 25, 2011
Messages
5,640
Likes
6,280
Points
280
Kurzweil

Kurzweil

JF-Expert Member
Joined May 25, 2011
5,640 6,280 280
Habari wanaJF,

Raisi wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania ameandika kupitia ukurasa wa wake wa Twitter kuhusu ugunduzi wa gesi ya Helium (He) na kutoa wito kwa wanasheria, wachumi na wataanzania wote.

Nukuu za Rais Magufuli hizi hapa;


Tunamshukuru Mungu Tanzania tumegundua gesi aina ya Helium(He),wito wangu kwa wachumi,wanasheria na watanzania wote kwa ujumla tujipange.
fgfgdh-png.361182


Ugunduzi huu utuelekeze kujipanga hasa ktk eneo la mikataba yetu ili rasilimali hii adimu isaidie kuujenga uchumi wetu.

screenshot-from-2016-06-29-15-26-07-png.361183

 
A

Ame

JF-Expert Member
Joined
Mar 14, 2011
Messages
3,357
Likes
668
Points
280
A

Ame

JF-Expert Member
Joined Mar 14, 2011
3,357 668 280
Hakika Mungu ameikumbuka Tanzania.....tupo na kwa jinsi yeyote ile hakuna wakutuzulumu tena. The old is gone tazama tumetengenezewa mwanzo mpya.....Mungu akiwa upande wetu nani atakuwa kinyume chetu? Kwa hakika Tanzania njema is a must project
 
B

bigonzo

JF-Expert Member
Joined
Feb 23, 2016
Messages
2,920
Likes
2,200
Points
280
B

bigonzo

JF-Expert Member
Joined Feb 23, 2016
2,920 2,200 280
Hivi UDSM mbona wanatuaibisha sana atoke mzungu Ulaya huko anagundua gesi maproffesor wetu wa UDSM wapo wapo tu kazi yao kubwa ni kudesa tu na kukariri vitabu vilivyopitwa na wakati...Ugunduzi.Utafiti ni Zero kabisa..SHAME ON THEM UDSM
 
Victor wa happy

Victor wa happy

JF-Expert Member
Joined
Apr 24, 2013
Messages
10,016
Likes
7,607
Points
280
Age
31
Victor wa happy

Victor wa happy

JF-Expert Member
Joined Apr 24, 2013
10,016 7,607 280
Hiv ges na mafuta ipi ni raslimali yenye tija zaid
 
FORCE NAMBA

FORCE NAMBA

JF-Expert Member
Joined
Aug 19, 2014
Messages
946
Likes
315
Points
80
FORCE NAMBA

FORCE NAMBA

JF-Expert Member
Joined Aug 19, 2014
946 315 80
Hapa ndipo itakapokuwa mbingu ya baadae
 
Utotole

Utotole

JF-Expert Member
Joined
Oct 28, 2010
Messages
6,528
Likes
3,340
Points
280
Utotole

Utotole

JF-Expert Member
Joined Oct 28, 2010
6,528 3,340 280
Tanzania tumegundua gesi ya Helium au gesi ya Helium imegunduliwa Tanzania?

Either case, nadhani ni muhimu wahusika wote kuhakikisha hizi raslimali ambazo kila uchao tunasikia zimegunduliwa nchini kwetu kama mafuta, gesi asilia na sasa gesi hii adimu na adhimu sana; pamoja na raslimali nyinginezo asilia kama madini, mbuga za wanyama, misitu, nk zitumike kuliondoa taifa hili katika umaskini uliotopea. Imetosha sasa sisi kuwa chanzo cha utajiri kwa mataifa mengine huku wenyewe tukisalia kuwa maskini ombaomba.
 
Genghis Khans

Genghis Khans

JF-Expert Member
Joined
Dec 5, 2015
Messages
504
Likes
455
Points
80
Age
37
Genghis Khans

Genghis Khans

JF-Expert Member
Joined Dec 5, 2015
504 455 80
Inabidi serikali itafute consultant kutoka nchi ya nje ambaye amebobea kwenye kuandika mikataba ya aina hii. Wanasheria wetu wengi wametuangusha sana kwenye mikataba waliyo andika miaka ya nyuma na sithani watabadilika sasa.
 
MSEZA MKULU

MSEZA MKULU

JF-Expert Member
Joined
Jul 22, 2011
Messages
3,737
Likes
4,691
Points
280
MSEZA MKULU

MSEZA MKULU

JF-Expert Member
Joined Jul 22, 2011
3,737 4,691 280
Ameandika vyema.
Kila kitu wakiachiwa wanasiasa nchi itageuka skeleton. Maana haiwezekani mtu mmoja akawa mwanasheria,mchumi,mfanyabiashara,docta,nesi,mchuuzi,mtaalamu wa kila kitu bila shule kisa mwanasiasa.
 
WA-UKENYENGE

WA-UKENYENGE

JF-Expert Member
Joined
Oct 1, 2011
Messages
2,908
Likes
264
Points
180
WA-UKENYENGE

WA-UKENYENGE

JF-Expert Member
Joined Oct 1, 2011
2,908 264 180
Hivi UDSM mbona wanatuaibisha sana atoke mzungu Ulaya huko anagundua gesi maproffesor wetu wa UDSM wapo wapo tu kazi yao kubwa ni kudesa tu na kukariri vitabu vilivyopitwa na wakati...Ugunduzi.Utafiti ni Zero kabisa..SHAME ON THEM UDSM
Hivi unafikiri hiyo gesi inapatikana kama mchanga ambao kila mtu anaweza kuiona? Inahitaji kuwekeza tena wakati mwingine bila kuwa na mategemeo ya muda mfupi. Prof. wa udsm hawezi kugundua hiyo gesi:

1) bila kuwa na research fund on a specific project (national research priorities).

2) Kuwa na research fund pekee haitoshi lazima kuwepo na mazingira rafiki (vifaa na watu wakukusaidia unapofanya hizo kazi) sasa wabongo wengi walizoea short-cuts huwezi kumpeleka porini kwa TZS 50k per day.

3) Lazima kuwepo na watu ambao ni motivated na hakuna kumuingilia with politics when excuting his/her duties. Inapotokea mwizi anaonekana wa maana na anashingiliwa kwenye jamii kama shujaa ujue sustainability ya hiyo jamii ni negative na ndiyo tulipokuwa tumefikia.

But trust me, tunaelekea kwenyewe kule ambapo bila kuwa na akili za kipekee...utatamani ardhi ikumeze.
 
kluger

kluger

JF-Expert Member
Joined
Jun 16, 2016
Messages
1,861
Likes
1,385
Points
280
Age
37
kluger

kluger

JF-Expert Member
Joined Jun 16, 2016
1,861 1,385 280
Wachumi, wanasheria wanatakiwa kujipanga kwa elimu kwny sector hii na wa kuwezesha hili ni serikali yenyewe. Kama kweli mheshimiwa rais anamaanisha kwa vitendo hiyo kauli yake basi serikali kuanzia mwaka ujao wa fedha watoe ufadhili wa kozi fupi na ndefu nje ya nchi kwny mataifa yenye utaalamu wa gesi. Kozi hizo ziwe za upande wa kitaalamu wa masuala hayo ya gesi na upande mwingine ujasiriamali na fursa zitokanazo na malighafi hizo. Kwa kufanya hayo basi walau itakuwa ni hatua kwa vitendo katika kujiandaa kuvuna utajiri huu sisi wenyewe kushirikiana na wataalamu wa kigeni. Ahsante.
 
U

umumura

Member
Joined
Apr 2, 2012
Messages
72
Likes
0
Points
13
U

umumura

Member
Joined Apr 2, 2012
72 0 13
Huge Helium Gas Field Found in Africa Is a ‘Game Changer’
09bccbd0-c46f-11e5-851b-2f7c2e153f2a_d2f592afeb9263b1727d436e299e2bda.png.cf.jpg

June 28, 2016
62e0e97b0df64e210d248b44db8c43f0

There is currently a global shortage of helium
(JOHANNESBURG) — The discovery of a huge helium gas field in East Africa is a “game changer for the future security of society’s helium needs” amid a global shortage, researchers in Britain said Tuesday.

The discovery in Tanzania is the result of a new exploration approach for the precious gas that is essential to spacecraft, MRI scanners, nuclear energy, according to the Oxford University statement. Helium also fills party balloons.

This is the first time helium has been found intentionally, said the statement. Until now, the gas has been found in small amounts accidentally during oil and gas drilling.

Independent experts have estimated the helium discovery is about 54 billion cubic feet, Oxford professor Chris Ballentine said.

“To put this discovery into perspective, global consumption of helium is about 8 BCf per year,” he said in the statement. “This is a game changer for the future security of society’s helium needs, and similar finds in the future may not be far away.”

Researchers found that the intense volcanic heat in Tanzania’s East African Rift Valley has released helium from ancient rocks and trapped it in shallow gas fields, the statement said. The researchers worked with Norway-based exploration company Helium One.

The new approach can be used to find helium resources in other parts of the world with similar geological history, Oxford researcher Pete Barry said in the statement.

“This is badly needed given the current demand for helium,” he said.

Oxford tweeted a photo of some of the low-tech components used in the exploration, including a roll of duct tape and plastic piping propped on a stick in what looks like a shallow pond.

“It may not look like much, but it helped find enough helium for 1.2 million medical MRI scanners,” the tweet said.
 
lukindo

lukindo

JF-Expert Member
Joined
Mar 20, 2010
Messages
8,152
Likes
6,554
Points
280
lukindo

lukindo

JF-Expert Member
Joined Mar 20, 2010
8,152 6,554 280
Hakika Mungu ameikumbuka Tanzania.....tupo na kwa jinsi yeyote ile hakuna wakutuzulumu tena. The old is gone tazama tumetengenezewa mwanzo mpya.....Mungu akiwa upande wetu nani atakuwa kinyume chetu? Kwa hakika Tanzania njema is a must project
kutegemea Tanzania njema kwa gesi hii ni ndoto maana lundo la rasilimali ambazo tunazo tayari linatosha kutufanya tuwe Uswizi au hata USA. Kabla ya kusubiri mikataba mipya ni kwa nini tusifanya amendment kwa hii mibovu!?
Kikubwa hapa ni akili na sio asilimali, mbali na hapo tutakuwa na rasilimali nyingi lakini zitavumbuliwa na wenye akili kama hii na mwisho ndio watanufaika wao, kwa nini hujiulizi tulikuwa wapi mpaka tusijue uwepo wa hii gesi!
 
M

muongozaji

JF-Expert Member
Joined
Oct 9, 2009
Messages
1,381
Likes
963
Points
280
M

muongozaji

JF-Expert Member
Joined Oct 9, 2009
1,381 963 280
Great thoughts Mr President, JPM. Need for acting the talks in a systems approach....moving forward!
 
F

free freed

JF-Expert Member
Joined
Jun 21, 2016
Messages
239
Likes
134
Points
60
Age
32
F

free freed

JF-Expert Member
Joined Jun 21, 2016
239 134 60
Tumwkusikia mheshimiwa Rais wetu, ni imani yangu hutotuangusha ktk rasilimali hii adhimu
 
MSEZA MKULU

MSEZA MKULU

JF-Expert Member
Joined
Jul 22, 2011
Messages
3,737
Likes
4,691
Points
280
MSEZA MKULU

MSEZA MKULU

JF-Expert Member
Joined Jul 22, 2011
3,737 4,691 280
Hizi natural resources siku hizi zingagunduliwa kila kukicha duniani kote. Huwa kuna kipindi kitafika wa kumuuzia itakuwa kazi.
Mfano wakati Israel wamegundua Gesi na Mafuta wakifikilia soko litakuwa Egypy, Egypt wakagundua katika mediteranian sea gesi nyingi ya kihistoria. HIvi vinavyowezekana kwa sasa tuvifanye kwa nguvu zote.
 
JT2014

JT2014

JF-Expert Member
Joined
Jan 18, 2014
Messages
1,867
Likes
1,061
Points
280
JT2014

JT2014

JF-Expert Member
Joined Jan 18, 2014
1,867 1,061 280
Hivi UDSM mbona wanatuaibisha sana atoke mzungu Ulaya huko anagundua gesi maproffesor wetu wa UDSM wapo wapo tu kazi yao kubwa ni kudesa tu na kukariri vitabu vilivyopitwa na wakati...Ugunduzi.Utafiti ni Zero kabisa..SHAME ON THEM UDSM
Ndugu yangu hata mlima kilimanjaro,tunaambiwa
uligunduliwa na mzungu wakati wachagga wapo pale toka
kuumbwa kwa ulimwengu.
Nadhani uliowataja watajitetea kuwa hawana mtaji.
kama wamachinga wanavyojieleza kukosa mtaji.
 
mrangi

mrangi

JF-Expert Member
Joined
Feb 19, 2014
Messages
30,909
Likes
17,760
Points
280
mrangi

mrangi

JF-Expert Member
Joined Feb 19, 2014
30,909 17,760 280
Hivi UDSM mbona wanatuaibisha sana atoke mzungu Ulaya huko anagundua gesi maproffesor wetu wa UDSM wapo wapo tu kazi yao kubwa ni kudesa tu na kukariri vitabu vilivyopitwa na wakati...Ugunduzi.Utafiti ni Zero kabisa..SHAME ON THEM UDSM
Madini mengi yanayo gunduliwa tanzania mfano haya ya Vito wanayoyagundua ni Samara mbao misituni Na wafugaji wakati mwingine wakulimaaaaa.....
Hawo wanaojifanyaga wataalam wa madini wao kazi Yako kushinda maofisini ya matumboo Yao makubwaaa tu
 

Forum statistics

Threads 1,237,970
Members 475,809
Posts 29,308,255