Kauli ya Mch. Mtikila kuhusu katiba mpya hii hapa | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kauli ya Mch. Mtikila kuhusu katiba mpya hii hapa

Discussion in 'KATIBA Mpya' started by GeniusBrain, Jan 2, 2011.

  1. GeniusBrain

    GeniusBrain JF-Expert Member

    #1
    Jan 2, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 4,321
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Mwenyekiti wa DP, Mchungaji Christopher Mtikila amesema Chadema ilikurupuka na kudandia hoja ya Katiba mpya ya nchi bila kuzingatia maslahi ya Watanzania na kuonya kuwa mchakato wa kuunda Katiba unaweza kushindwa kama utafanywa kwa lengo la kukidhi matakwa ya watu wachache wanaoshinikizwa na wageni.

    Akizungumza kwa simu jana, Mtikila alisema si viongozi wa Chadema wenye dhamira ya dhati ya uundaji wa Katiba mpya kwa maslahi ya Watanzania, kwa kuwa wanataka Katiba iundwe, kwa maslahi binafsi kwa lengo la kuendeleza zama za ukoloni.

    “Mimi nilipojaribu kuzungumzia Katiba mpya na haja ya kuwa na Serikali tatu, watu waliniona kichaa, jambo ambalo lilisababisha kampeni ya kutaka Katiba kuwa ngumu na isiyo na mafanikio … sasa watu hao hao wanataka Katiba mpya kwa maslahi yao,” alisema.

    Hata hivyo Mtikila alimwomba Rais Kikwete, asisahau kumjumuisha kwenye Tume atakayoiunda kwa kuzingatia kuwa ametumia muda mwingi kudai Katiba mpya ya nchi akiwa na dhamira ya dhati.
     
  2. m

    mzambia JF-Expert Member

    #2
    Jan 2, 2011
    Joined: Dec 31, 2010
    Messages: 875
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Mtikila kichwa sana
    big up mtikila
     
  3. VoiceOfReason

    VoiceOfReason JF-Expert Member

    #3
    Jan 2, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 5,236
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 0
    kwahiyo wakidai wengine haileti tija akidai yeye it okay????
     
  4. z

    zamlock JF-Expert Member

    #4
    Jan 2, 2011
    Joined: Dec 25, 2010
    Messages: 3,850
    Likes Received: 52
    Trophy Points: 145
    uko sawa mtikila cha msingi ni watanzania kupata katiba itakayokidhi mahitaji ya watanzania na pia kwa nyie wanasiasa wa upinzani kusiwepo na kusemana tena ni wewe mtikila kukaa na viongozi wa vyama vingine na mkajiwekea mkakati mzuri wakutoa ushauri wenu juu ya kupata katiba mpya
     
  5. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #5
    Jan 2, 2011
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 11,303
    Likes Received: 669
    Trophy Points: 280
    huyu mzee sometimes huwa simuelewi!
     
  6. Mdau

    Mdau JF-Expert Member

    #6
    Jan 2, 2011
    Joined: Mar 29, 2008
    Messages: 1,682
    Likes Received: 165
    Trophy Points: 160
    Itamchukua muda mrefu sana NYANI kuona kundule...........
     
  7. Gosbertgoodluck

    Gosbertgoodluck JF-Expert Member

    #7
    Jan 2, 2011
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 2,867
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Nataka mtikila ajue kuwa kila jambo lina wakati wake. Kama yeye alidai na hakikutokea kitu au serikali haikujali, basi ajue kuwa muziki wa chadema ni sterio zaidi yaani unasikika zaidi. Mimi nitarajia mtikila angepongeza jitihada za cdm kupaza sauti kudai katiba. Huyu mchungaji ana misimamo ya ajabu ajabu tu, simshangai sana.
     
  8. BRUCE LEE

    BRUCE LEE JF-Expert Member

    #8
    Jan 2, 2011
    Joined: Dec 11, 2010
    Messages: 1,246
    Likes Received: 157
    Trophy Points: 160
    ndio maana tarime alipigwa mawe kwenye msiba wa chacha wangwe. Asilete unafiki wa kudai yeye ndio chanzo cha katiba mpya, profesa baregu kwa zaidi ya miaka 10 amekua akiongelea mapungufu ya katiba hii katika mihadhara yake,sasa anachostahili kufanya huyu mtikila ni kutuliza munkari wake na kushirikiana na wanaharakati wote kufanikisha azma hii inatimia. NB.hivi huyu mchungaji mtikila kweli ni mchungaji wa kanisa?na kama ndio nitashkuru kama nitajulishwa jina la kanisa lake na mahala lilipo, asanteni sana.
     
  9. T

    Topical JF-Expert Member

    #9
    Jan 2, 2011
    Joined: Dec 3, 2010
    Messages: 5,177
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Anaomba kazi kwa Rais, good nafikiri ni vizuri akawa member mojawapo katika tume...siyo mbaya sana
     
  10. Omuregi Wasu

    Omuregi Wasu JF-Expert Member

    #10
    Jan 2, 2011
    Joined: May 21, 2009
    Messages: 753
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Mchungaji mtikila ni mtu asiyetabirika na mara zote anaangalia namna ya kupata maslahi kutokana na hoja mbalimbali. Ameanzisha hoja nyingi sana nchini kuanzia Magabachori hadi wazawa lakini hazina nguvu wala mishiko sahihi kwa wachambuzi wa mambo. Huwa anaanza vizuri lakini anakorofisha mahali fulani huko njiani kabla ya kufika. Akiwa kama mtanzania anayo haki ya kuchangia uundaji wa katiba mpya lakini si mtu wa kumwamini kuwa ana nia ya dhati ya kusaidia watanzania. Tarime walimpiga mawe kwa usaliti wake!!!
     
  11. Butola

    Butola JF-Expert Member

    #11
    Jan 2, 2011
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 2,140
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Obvious hakuwa peke yake, bali naye ni miongoni mwa watu wa mwanzoni kabisa kuanzisha madai ya katiba mpya hapa nchini.
     
  12. Mtu wa Pwani

    Mtu wa Pwani JF-Expert Member

    #12
    Jan 2, 2011
    Joined: Dec 26, 2006
    Messages: 4,094
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    cHADEMA WAMERUKIA MKUKI KWA MBELE

    CHAMA CHA KUIBA AGENDA ZA WENGINE NA KUZIGEUZA KUWA ZAO

    SASA WANAADHIRIKA
     
  13. IHOLOMELA

    IHOLOMELA JF-Expert Member

    #13
    Jan 2, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 568
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 45
    mtikila ni fisadi hastahili kabisa kuwepo katika Tume ya Katiba. Kama mtakumbuka alishawahi kuumbuliwa na Rostom Aziz kuwa naye Mtikila huenda kuchukua hela ya ufisadi toka kwa RA, na hadi leo hajapinga! Mchungaji haaminiki bora apotezewe tu
     
  14. Gosbertgoodluck

    Gosbertgoodluck JF-Expert Member

    #14
    Jan 2, 2011
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 2,867
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Inaonekana umeamka kutoka usingizini baada ya kubwishwa jana na mafisadi. Unaonaje ukienda 'kuchimba dawa' kidogo halafu ndiyo uchangie hoja?sijui unajua hata maana ya kudandia? Kama ndivyo, basi akili yako haina akili.
     
  15. Waberoya

    Waberoya Platinum Member

    #15
    Jan 2, 2011
    Joined: Aug 3, 2008
    Messages: 9,765
    Likes Received: 2,027
    Trophy Points: 280
    Tatizo ninaloliona hapa ni mfarakano wa vyama hivi vya upinzani, woote wana lengo moja na unapozungumzia katiba mpya marekebisho yake yako so obvious hata mtoto mdogo anaona!

    Kindly,guys out there please someone wake up join up forces hii ya chadema kadandia, mara mimi ndio mwanzilishi, mara eti NCCR wanayo miaka mingi, mara , mara hazisaidii kitu chochote kile!

    All in all, chadema wanalaumika kuwa ndio walioleta mifarakano ya umoja baada ya kupata wabunge wengi!!

    kazi ipo ushabiki hausaidii kitu katika hili.
     
  16. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #16
    Jan 2, 2011
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 0

    Wote wanaomfanya Mtikilia kuwa mtu wa maana nao hawana maana! Sioni iwapo Chadema wanaadhirika chochote hapa. Kama ni hivyo basi, hata CUF na NCCR etc. Kwa nini iwe Chadema tu ndiyo wanaadhirika?
     
  17. VoiceOfReason

    VoiceOfReason JF-Expert Member

    #17
    Jan 2, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 5,236
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 0
    Hivi hii issue ni ya CHADEMA au ni sisi wananchi wote???, au walikwambia wanataka Katiba yao peke yao kwa manufaa yao pekee??
     
  18. Ukwaju

    Ukwaju JF Bronze Member

    #18
    Jan 2, 2011
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 7,923
    Likes Received: 495
    Trophy Points: 180
    Samahani alizungumza na nani ? Source..... Akizungumza kwa simu jana, Mtikila alisema si viongozi wa Chadema wenye dhamira ya dhati ya uundaji wa Katiba mpya kwa maslahi ya Watanzania, kwa kuwa wanataka Katiba iundwe, kwa maslahi binafsi kwa lengo la kuendeleza zama za ukoloni.
    "Mimi nilipojaribu kuzungumzia Katiba mpya na haja ya kuwa na Serikali tatu, watu waliniona kichaa,
    Nijuavyo yeye alitaka marekebisho tu ya Mgombea binafsi akimtumia wakili Rweyongeza wa dodoma na akashinda mbele ya Jaji Mwalusanya (The Late) na ile Hoja ya Tanganyika.
    wote wana manati na wanamlenga ndege, aliyemuangusha ni nani na aliyemkurupusha ni nani si wote wana nia moja katika suala la Katiba mpya au Marekebisho ya Katiba
     
  19. Elli

    Elli JF-Expert Member

    #19
    Jan 2, 2011
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 24,954
    Likes Received: 6,491
    Trophy Points: 280
    Hivi swala ni nani kaanzisha mjadala au swala ni nini kinatakiwa? sijaelewa!
     
  20. n

    ngwendu JF-Expert Member

    #20
    Jan 2, 2011
    Joined: Jun 7, 2010
    Messages: 1,968
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    no, wakidai chadema tu ndo italeta tija wengine no! shame be upon you.
     
Loading...