Katumbi : nitarudi nyumbani hivi karibuni kuongoza maandamano.


Ghazwat

Ghazwat

JF-Expert Member
Joined
Oct 4, 2015
Messages
17,647
Likes
51,682
Points
280
Ghazwat

Ghazwat

JF-Expert Member
Joined Oct 4, 2015
17,647 51,682 280
7f8b7af4d459a0e986431cd83747a68f.jpg

Mwanasiasa wa upinzani nchini Jamhuri ya Kidemokrasi ya Congo Moise Katumbi Chapwe ambaye amekuwa nchini uingereza kupata matibabu amesema atarudi nyumbani kuongoza maandamano ya amani dhidi ya Rais Joseph Kabila.

Mwezi uliopita, Katumbi alihukumiwa jela kwa makosa ya kuhusika na uuzaji wa nyumba kwa njia ya ulaghai kwa raia mmoja wa ugiriki.

Mahakama mjini Lubumbashi ilimuhukumu jela miaka 3,hata hivyo Katumbi hujasema ni lini atarejea nyumbani lakini amesema tu kuwa atafika jijini Kinshasa hivi karibuni.

Tayari Katumbi amesema atawania urais dhidi ya Joseph Kabila ikiwa ataamua kuwania tena.

Thomas Dakin mwenyekiti wa mashirika ya kiraia Mashariki katika jimbo la kivu kaskazini amesema ni haki ya Katumbi kuandaa maandamano nchini humo ikiwa atarejea.

Katumbi ameendelea kuilaani Serikali ya Kinshasa kwa kumlenga kisiasa ili asiwanie urais.

Serikali ya Kinshasa imeshtumu Katumbi pia kwa kuhatarisha usalama wa nchi hiyo kwa kuwatumia mamluki kutoka marekani kumlinda.
 
Hussein Melkiory

Hussein Melkiory

JF-Expert Member
Joined
Jan 25, 2016
Messages
7,053
Likes
8,645
Points
280
Hussein Melkiory

Hussein Melkiory

JF-Expert Member
Joined Jan 25, 2016
7,053 8,645 280
Viongozi waafrika katika ubora wao
 
MAKAMBARANI

MAKAMBARANI

Member
Joined
Jun 25, 2016
Messages
66
Likes
18
Points
15
MAKAMBARANI

MAKAMBARANI

Member
Joined Jun 25, 2016
66 18 15
Maajabu ya africa,yaani kila kukicha watu kulumbana
 
jozzeva

jozzeva

JF-Expert Member
Joined
Oct 27, 2012
Messages
1,732
Likes
1,118
Points
280
jozzeva

jozzeva

JF-Expert Member
Joined Oct 27, 2012
1,732 1,118 280
Uyu jamaa alipoingia kwenye siasa ndio kajiaribia.sumtime is gonna die soon.
 
Ghazwat

Ghazwat

JF-Expert Member
Joined
Oct 4, 2015
Messages
17,647
Likes
51,682
Points
280
Ghazwat

Ghazwat

JF-Expert Member
Joined Oct 4, 2015
17,647 51,682 280
Uyu jamaa alipoingia kwenye siasa ndio kajiaribia.sumtime is gonna die soon.
Hakuna cha kujiharibia unataka aachiwe Kabila mpaka lini

Acha apambane tu haki lazima msukosuko.!
 

Forum statistics

Threads 1,235,139
Members 474,353
Posts 29,213,101