Katibu Mwenezi wa CHADEMA atekwa, apigwa


Dingswayo

Dingswayo

JF-Expert Member
Joined
May 26, 2009
Messages
4,020
Points
1,250
Dingswayo

Dingswayo

JF-Expert Member
Joined May 26, 2009
4,020 1,250
Na Christopher Nyenyembe, Mbeya




MADAI kwamba Chama Cha Mapinduzi (CCM) Wilaya ya Mbeya kinaendesha mafunzo ya kijeshi kwa vijana wake, yamedhihirika baada ya kundi la vijana wa chama hicho kumteka, kumpiga na kumsababishia maumivu makali Katibu Mwenezi wa Chama cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA) Kata ya Mwakibete, Fadhil Mwakosya (35).

Wakati CHADEMA wakiituhumu CCM kuwa imeweka kambi na inaendesha mafunzo ya kijeshi kwa vijana wake, wao walijitetea kuwa mafunzo yanayotolewa ni ya kuwajengea ukakamavu ili wawe na uwezo wa kuimarisha ulinzi kwa viongozi na wanachama wao.


Mvutano huo uliingia hatua mpya juzi baada ya kundi la vijana wa CCM waliokuwa kwenye kambi ya mafunzo ya Ivumwe kumteka, kumpiga na kumshambulia Mwakosya aliyeumizwa na kukimbizwa kwenye hospitali ya Dar Group alikopatiwa matibabu.


Katibu wa CHADEMA Wilaya ya Mbeya, Christopher Mwamsiku akisimulia mkasa huo, alisema kuwa wakiwa kwenye mkutano wa kampeni katika viwanja vya Shule ya Sekondari Samora, walipigiwa simu wakitaarifiwa kuwa vijana wa CCM waliokuwa kwenye mazoezi wamemteka katibu wao mwenezi ndipo alipokwenda kuomba wamwachie.


“Hali hii inasikitisha sana nilipofika nilimkuta ameshapigwa na hawezi kusimama na mimi hawakunifanya chochote, baadaye nilimpigia simu Kamanda Diwani na kumweleza kilichotokea,” alisema.


Alisema Mwakosya alikuwa akivuka uwanja kwenda ng’ambo ya pili anakoishi jirani na eneo vijana hao walipokuwa wameweka kambi kwenye Shule ya Ivumwe inayomilikiwa na Jumuiya ya Wazazi wa CCM.

Alibainisha kuwa katibu huyo mwenezi alipotekwa alipewa maelekezo ya kuwaita viongozi wenzake.

Katibu Mwenezi wa CHADEMA Wilaya ya Mbeya Mjini, Lucas Mwampiki ambaye pia ni Diwani wa Kata ya Mwakibete ameielezea hali ya mwenezi wa kata yake kuwa si ya kuridhisha ambapo licha ya kutolewa hospitalini alikolazwa, bado hana uwezo wa kutembea.


“Huu ni unyama, tumewaomba wenzetu wa CCM wafanye siasa za ustaarabu. Tulijua madhara ya mafunzo hayo tangu mwanzo ndiyo maana nililalamika mapema. Unaona sasa tayari wameanza kuumiza watu kabla ya uchaguzi wa udiwani Kata ya Iyela kufanyika Juni 16,” alisema Mwampiki.

Katibu wa Umoja wa Vijana wa CCM Wilaya ya Mbeya Mjini, Julius Msaka juzi alikiri kuwepo kwa kambi ya vijana katika eneo la Ivumwe, lakini alikana kumteka kiongozi wa CHADEMA.


“Sisi hatujamteka kiongozi wa CHADEMA, hizi ni propaganda. Nasema kama mtendaji mkuu wa vijana wa CCM, hatuwezi kukubali kuona wanaCCM wanapigwa. Tutawalinda wanachama wetu na viongozi wetu, mbona wao wanabandua picha za mgombea wetu na kuwavua vilemba kinamama wa CCM,” alisema Msaka.


Wakati uongozi wa vijana wa CCM ukikataa kuhusika kwenye tukio hilo, habari kutoka ndani ya Jeshi la Polisi na kuthibitishwa na Kamanda wa Mkoa wa Mbeya, Athuman Diwani zinaeleza kuwa tayari vijana wawili wamenaswa na kushikiliwa kituo kikuu cha kati wakituhumiwa kumteka, kumpiga na kumsababishia maumivu makali kiongozi wa chama hicho cha upinzani.


“Unaponipigia simu nipo kwenye kikao, jambo hili nitalizungumzia baada ya kutoka kwenye kikao au kesho nitakapoitisha kikao na waandishi wa habari, taarifa za kukamatwa kwa watu waliomshambulia kiongozi wa CHADEMA ninazo tayari,” alisema Kamanda Diwani.


 
Greda

Greda

Member
Joined
Apr 20, 2012
Messages
95
Points
70
Greda

Greda

Member
Joined Apr 20, 2012
95 70
Hakuna cha ujeshi wala usilie lie,huyo kachezea kichapo cha kawaida na hakihusiani na mambo ya jeshi,cha msingi ni kwamba jamaa wapo vizuri wao kama wao,hata cdm kuna kurugenzi ya usalama chini ya Lwakatare ambae pia ni gaidi mkuu hapa nchini,so na yeye afundishe ugaidi vijana wake.
 
G

Getstart

JF-Expert Member
Joined
Oct 13, 2012
Messages
6,269
Points
2,000
G

Getstart

JF-Expert Member
Joined Oct 13, 2012
6,269 2,000
Wanasiasa mditupandikizie chuki. Hivi ni lazima kila chama kiwe na walinzi wake wa 'kuwalinfa viongozi wao na wananchama wao'. Kwangu mimi hii ni hatari.
 
D

dotto

JF-Expert Member
Joined
Sep 29, 2010
Messages
1,725
Points
1,195
D

dotto

JF-Expert Member
Joined Sep 29, 2010
1,725 1,195
Hakuna cha ujeshi wala usilie lie,huyo kachezea kichapo cha kawaida na hakihusiani na mambo ya jeshi,cha msingi ni kwamba jamaa wapo vizuri wao kama wao,hata cdm kuna kurugenzi ya usalama chini ya Lwakatare ambae pia ni gaidi mkuu hapa nchini,so na yeye afundishe ugaidi vijana wake.
Unachoshabikia ni uharifu! Heri wapatanishi maana hao......... ( Mathayo5:1.....)
 
M

mjasilia

JF-Expert Member
Joined
Aug 25, 2012
Messages
575
Points
225
M

mjasilia

JF-Expert Member
Joined Aug 25, 2012
575 225
Kwa hasira nataani nimtukane mtu anayejiita kiongozi wa ya hii nchi, sipendi kuogemea upande wowote licha yakwamb ni mfuasi wa itikadi ya chama fulani, si kwakila jambo na ila haya niyaonayo mimi na huku nchi ikiwa na kiongozi nakosa jina la kuyaita, kwa mtu mwenye miaka 18 na kuendela anajua fika kama si kwa kuona ama kusikia au kusoma katika hitoria ya rwanda atakuwa anaelewa kikundi kilichokuw kinaitwa nterahamwe(rwanda 1994) kaziwliyoifanya sasa ni historia ya dunia.

Sitaki niseme sana kwa tanzania, ila vyama vya siasa kuendelea kuwa na kile wanaochokiita vikundi vya ulinzi green guard na red guard na vingievyo mimi kwa akili yangu ndogonaona si sahihi kwa maana tunamajeshi chngu mzima kuanzia polisi, jwtz kushuk mpaka mgambo moja ya shughuli zae ni kulinda usalama wa raia ukijumuisha na viongozi na mali zao;

ishu ya vyama vya siasa kuwa na vikosi vya usalama inatoa wapi ssm mlianziasha haya ila hamkufikilia, cdm wameiga nao hawakuwa makini wameiga kitu kibaya sana, ila inawezekana ni kutokana na mfumo vyombo vya ulinzi kama polisi kushndwa kutokuwa na mlengo wowote wa kivyama haya maeneo yatakuj kutufikisha mabali iku moja nimesema leo mwenye masikio asikie.
 
Fanto

Fanto

JF-Expert Member
Joined
Mar 23, 2012
Messages
208
Points
225
Fanto

Fanto

JF-Expert Member
Joined Mar 23, 2012
208 225
Hivi vyombo rasmi vya usalama kazi yake nini mpaka vyama vya siasa vianzishe vijeshi vyao binafsi kama si kutaka kuanzisha vurugu zisizo za lazima? Tutakuwa na vijeshi vingapi visivyokuwa rasmi na vitawajibika kwa kamanda nani? Ama kweli Tanzania!
 
P

pius mabula

Senior Member
Joined
Jul 2, 2012
Messages
196
Points
0
P

pius mabula

Senior Member
Joined Jul 2, 2012
196 0
Hakuna cha ujeshi wala usilie lie,huyo kachezea kichapo cha kawaida na hakihusiani na mambo ya jeshi,cha msingi ni kwamba jamaa wapo vizuri wao kama wao,hata cdm kuna kurugenzi ya usalama chini ya Lwakatare ambae pia ni gaidi mkuu hapa nchini,so na yeye afundishe ugaidi vijana wake.
We ni wa kike ama wa kiume?
 
Kifaurongo

Kifaurongo

JF-Expert Member
Joined
Jan 18, 2010
Messages
3,075
Points
2,000
Kifaurongo

Kifaurongo

JF-Expert Member
Joined Jan 18, 2010
3,075 2,000
Alitekwa au alivamia kambi ya watu. Alijua hapo kuna kambi ya watu alikuwa anakatisha kwa malengo gani tena eneo la Shule? Hata kama nyumba yake. Habari zako ni za upande mmoja usikute alileta za kuleta vijana wakamuonyesha ukakamavu!!!!
 
idawa

idawa

JF-Expert Member
Joined
Jan 20, 2012
Messages
21,731
Points
2,000
idawa

idawa

JF-Expert Member
Joined Jan 20, 2012
21,731 2,000
uploadfromtaptalk1370881867190.jpg
Hilo ni jeshi la Mwigulu, na yeye ndio kamanda wao.!!
 
Last edited by a moderator:
Kirode

Kirode

JF-Expert Member
Joined
Mar 25, 2011
Messages
3,570
Points
0
Age
57
Kirode

Kirode

JF-Expert Member
Joined Mar 25, 2011
3,570 0
Alitekwa au alivamia kambi ya watu. Alijua hapo kuna kambi ya watu alikuwa anakatisha kwa malengo gani tena eneo la Shule? Hata kama nyumba yake. Habari zako ni za upande mmoja usikute alileta za kuleta vijana wakamuonyesha ukakamavu!!!!
tutajibu......subiri...
 
scramble

scramble

JF-Expert Member
Joined
Nov 29, 2012
Messages
1,593
Points
0
scramble

scramble

JF-Expert Member
Joined Nov 29, 2012
1,593 0
kama kawachokoza na kuwafuata mkutanoni acha wamsulubu
 
T

thatha

JF-Expert Member
Joined
Apr 29, 2011
Messages
15,344
Points
1,500
Age
28
T

thatha

JF-Expert Member
Joined Apr 29, 2011
15,344 1,500
Mkuu katibu wa ccm mkoa unasema amekana kuhusika kwa vijana wake,wewe unaweza kutusaidia kuthibitidha kuwa ni vijana wa ccm umetumia kigezo gani any way pengine kweli tupia picha ya aliyetekwa tukuamini mkuu.
 
T

thatha

JF-Expert Member
Joined
Apr 29, 2011
Messages
15,344
Points
1,500
Age
28
T

thatha

JF-Expert Member
Joined Apr 29, 2011
15,344 1,500
Hivi inawezekana wanaotekwa nao watekwe.
 
K

Kizotaka

JF-Expert Member
Joined
Jan 26, 2012
Messages
567
Points
0
K

Kizotaka

JF-Expert Member
Joined Jan 26, 2012
567 0
Mkuu katibu wa ccm mkoa unasema amekana kuhusika kwa vijana wake,wewe unaweza kutusaidia kuthibitidha kuwa ni vijana wa ccm umetumia kigezo gani any way pengine kweli tupia picha ya aliyetekwa tukuamini mkuu.
We unadhani atakubali kirahisi mkuu
 
Makala Jr

Makala Jr

JF-Expert Member
Joined
Aug 25, 2011
Messages
3,396
Points
1,195
Makala Jr

Makala Jr

JF-Expert Member
Joined Aug 25, 2011
3,396 1,195
Nadhani ni wakati muafaka kwa Mzee Mwambiki kuwatangazia wananchi wa Isengo,Airport,Block T,Soweto,Nzovwe, Mama John,Ilomba,Sai n.k kwamba hawatakiwi kupita eneo la karibu na shule ya Ivumwe vinginevyo watadhuriwa kama Mwangosi,Dr.Ulimboka,Prof.Mwaikusa,Mwakosya n.k Uhuru wa kutembea popote bila kuvunja sheria umefutwa na CCM
 
J

JERUSALEMU

JF-Expert Member
Joined
Sep 19, 2012
Messages
2,758
Points
2,000
J

JERUSALEMU

JF-Expert Member
Joined Sep 19, 2012
2,758 2,000
Hakuna cha ujeshi wala usilie lie,huyo kachezea kichapo cha kawaida na hakihusiani na mambo ya jeshi,cha msingi ni kwamba jamaa wapo vizuri wao kama wao,hata cdm kuna kurugenzi ya usalama chini ya Lwakatare ambae pia ni gaidi mkuu hapa nchini,so na yeye afundishe ugaidi vijana wake.
UMEPOTEZA UWEZO WAKO WA KUFIKIRI!! pole sana. kumbuka vurugu hazina macho,kesho yaweza kuwa zamu yako.
 
N

nkongu ndasu

JF-Expert Member
Joined
Jan 19, 2013
Messages
22,502
Points
2,000
N

nkongu ndasu

JF-Expert Member
Joined Jan 19, 2013
22,502 2,000
Ccm hawawezi siasa za ushindani hata siku moja. Wao wana amini tanzania ni ccm na ccm ndo tanzania! Ccm ni hatari kwa ustawi na mshikamano wa watanzania!
 

Forum statistics

Threads 1,284,922
Members 494,338
Posts 30,844,986
Top