KATIBA MPYA: WAKRISTO wataka MCHINJIO YAO... Hawataki Kukamatwa wakichinja Mifugo yao...


nngu007

nngu007

JF-Expert Member
Joined
Aug 2, 2010
Messages
15,871
Points
1,225
nngu007

nngu007

JF-Expert Member
Joined Aug 2, 2010
15,871 1,225
kijamii kama za afya(mawasiliano mazuri) picha na Dinna Maningo
Na Fredy Azzah

Posted Alhamisi,Novemba22 2012 saa 8:28 AM


Kwa ufupi

"Katiba ikubali kuwa waumini wachinje wanyama wao, tofauti na kuwa kwamba machinjio yote yameshikwa na watu wa dini moja tu," alisema Iswambula Kiswaga mkazi wa kata ya Kalemela


Simiyu


BAADHI ya wananchi wa Wilaya ya Busega wametaka kuwepo na machinjio ya Wakristo peke yao kwani hivi sasa wanapa shida wanapochinja mifugo yao ambayo wakati mwingine hukamatwa.

Wakitoa maoni kwenye kata mbalimbali juu ya uandikwaji wa Katiba mpya, walisema kutoka na kutokuwepo kwa machinjio ya Wakristo, baadhi ya maduka ya nyama yamekuwa yakichomwa kutokana na kudhaniwa yanauza nyama ambazo mifugo yake ilichichwa na Wakristo.

"Katiba ikubali kuwa waumini wachinje wanyama wao, tofauti na kuwa kwamba machinjio yote yameshikwa na watu wa dini moja tu," alisema Iswambula Kiswaga mkazi wa kata ya Kalemela

Pia alisema kuwa, katiba hiyo ianishe siku ya kufanyika kwa chaguzi mbalimbali ambapo siku hizo zisiwe zile za kuabudu.

"Uchaguzi uwe unafanyika kati ya siku ya Jumatatu, Jumanne, Jumatano au Alhamisi jambo analosema litaongeza idadi ya watu wanaopiga kura, tofauti na sasa ambapo maelfu wanajitokeza kujiandikisha lakini siku ya kupiga kura ya wanajitokeza wachache.

Naye Enock Kindika, alisema kuwa Rais apunguziwe muda wa kutawala, awe na vipindi viwili vya miaka miwili na siyo vipindi viwili vya miaka mitano.

Anasema kuwa, kwa muda uliopo sasa unawafanya wananchi wateseke kama walifanya makosa katika kumchagua kiongozi huyo wa nchi.

Kwa upande wa Musa Simba (18), mkazi wa Kalemela, alisema kuwa idadi ya wabunge ipunguzwe, na pia kuwafuta wabunge wa kuteuliwa na Viti Maalumu kwa kile alichosema kazi yao haionekani.

"Hata vyama vipunguzwe, tuwe na vyama viwili tu vitakavyoshindana kwenye uchaguzi," alisema.




 
nngu007

nngu007

JF-Expert Member
Joined
Aug 2, 2010
Messages
15,871
Points
1,225
nngu007

nngu007

JF-Expert Member
Joined Aug 2, 2010
15,871 1,225
Haya... Sasa KILA kitu KITAOMBWA kubaguliwa... SUBIRINI ITAKUJA kuwa MIKAHAWA...

Walimuona NYERERE MPUMBAVU... MWINYI akaja na UHURU KUPITA Kiasi wa DINI... MWINYI Kazipa NGUVU DINI NDANI ya SERIKALI na NJE>>>

Tusubiri Tutaanza kulia NGONJA hao VIJANA waliozaliwa Baada ya UTAWALA wa MWINYI wakue
Waliishi kwa RUKSA...
 
Azizi Mussa

Azizi Mussa

Verified Member
Joined
May 9, 2012
Messages
7,916
Points
2,000
Azizi Mussa

Azizi Mussa

Verified Member
Joined May 9, 2012
7,916 2,000
wabongo kweli tuna akili.yaani tulichoona cha kuandika kwenye katiba ni machinjio! kweli sisi ni kiboko yao!
 
nngu007

nngu007

JF-Expert Member
Joined
Aug 2, 2010
Messages
15,871
Points
1,225
nngu007

nngu007

JF-Expert Member
Joined Aug 2, 2010
15,871 1,225
wabongo kweli tuna akili.yaani tulichoona cha kuandika kwenye katiba ni machinjio! kweli sisi ni kiboko yao!
Waandishi NI HURU na Haujui Wanachokiandika LEO ... KESHO MATOKEO YAKE Yatakuwa NINI...

Tulikuwa hatuna MACHINJIO ya WAKRISTO - Mpaka UTAWALA wa MZEE MWINYI; Kubaguana kukaanza... NGUO za kuficha SURA
 
Azizi Mussa

Azizi Mussa

Verified Member
Joined
May 9, 2012
Messages
7,916
Points
2,000
Azizi Mussa

Azizi Mussa

Verified Member
Joined May 9, 2012
7,916 2,000
Waandishi NI HURU na Haujui Wanachokiandika LEO ... KESHO MATOKEO YAKE Yatakuwa NINI...

Tulikuwa hatuna MACHINJIO ya WAKRISTO - Mpaka UTAWALA wa MZEE MWINYI; Kubaguana kukaanza... NGUO za kuficha SURA
ujue tatizo ni kufanya mambo kwa kuongozwa na ntimanyongo badala ya nia njema na sababu za msingi zenye malengo chanya.halafu pia kutotumia akili katika kuyafikia tunayoyataka.hivi hata kama tunataka machinjio ya wakristo,hivi hilo ni suala la kikatiba kweli?
 
nngu007

nngu007

JF-Expert Member
Joined
Aug 2, 2010
Messages
15,871
Points
1,225
nngu007

nngu007

JF-Expert Member
Joined Aug 2, 2010
15,871 1,225
ujue tatizo ni kufanya mambo kwa kuongozwa na ntimanyongo badala ya nia njema na sababu za msingi zenye malengo chanya.halafu pia kutotumia akili katika kuyafikia tunayoyataka.hivi hata kama tunataka machinjio ya wakristo,hivi hilo ni suala la kikatiba kweli?
Katiba NI CHOMBO cha HAKI kwa Wananchi bila DINI; UKABILA sasa Kama Huyo MTOA MAONI kanona hilo ni KERO? Katiba lazima isema kuhusu MACHINJIO sababu ya NCHI yetu kuwa na DINI MBALIMBALI na kuondoa UGOMVI KATIBA NDIO CHOMBO PEKEE CHA KULITATUA...

Mfano Rais MWNYI Kuruhusu USAWA wa KUABUDU na watanzani kwakaanza kuvaa Nguo za KUJIFICHA...
 
Shark

Shark

JF-Expert Member
Joined
Jan 25, 2010
Messages
23,649
Points
2,000
Shark

Shark

JF-Expert Member
Joined Jan 25, 2010
23,649 2,000
KATIBA MPYA!;

Waislam waachiwe kufuata baraza, taasisi, mfuasi yoyote wanaemtaka, sio lazima BAKWATA
 
Mwevi

Mwevi

JF-Expert Member
Joined
Oct 20, 2011
Messages
223
Points
195
Mwevi

Mwevi

JF-Expert Member
Joined Oct 20, 2011
223 195
jamani machinjio tena, 2tasema na barabara sasa. Ndo maana kuna sheria nyingi nyuma ya katiba. Ilo c jambo la kuwekwa ktk katiba. Kama lawezekana wabunge waliweke ktk sheria ihusianayo na mambo ya mifugo au machinjio.
 
BONGOLALA

BONGOLALA

JF-Expert Member
Joined
Sep 14, 2009
Messages
15,750
Points
2,000
BONGOLALA

BONGOLALA

JF-Expert Member
Joined Sep 14, 2009
15,750 2,000
lini tanzania itatumia nembo ya HALAL FOOD kama ile ya TBS?wenzetu kenya huweka ktk packed food.
 

Forum statistics

Threads 1,284,758
Members 494,236
Posts 30,838,875
Top