Katiba mpya Tanzania


Mroojr

Mroojr

Member
Joined
Nov 15, 2010
Messages
65
Likes
0
Points
13
Mroojr

Mroojr

Member
Joined Nov 15, 2010
65 0 13
Kidogo kidogo kumeanza kuzuka mjadala na hoja za kutengenezwa katiba mpya Tanzania. Mjadala huu na hoja hii ianzishwa na baadhi ya viongozi wa vyama vya siasa vya upinzani na kujaribu kushawishi wananchi kuunga mkono hoja hii. Lakini mimi najiuliza kitu kimoja kichwani kwangu. Asilimia 90 kama sio 95 ya watanzania hatuijui kwanza katiba iliyopo. Hatuyajui kabisa yale yaliyomo ktk katiba iliyopo yanayotakiwa kuondolewa au kufanyiwa marekebisho. Tutakachounga mkono ktk katiba hii mpya ni kipi ikiwa yazamani yenyewe hatuijui! Mimi ninachoshauri mimi ni kwamba hao wanaotushawishi kuunga mkono katiba mpya wasilifanyie haraka hili waandae semina mbalimbali na warsha nyingi kuwaelisha wananchi kipi kimepitwa na wakati,kipi kiondolewe na kipi kirekebishwe ktk katiba ya zamani ndio itakuwa rahisi kwetu kuunga mkono au lah. Huo uharaka wao wa kudai katiba mpya utatutia mashaka kuwa pengine itakuwa kwa maslahi yao. Hapa nimewasemea watanzania walio wengi.
 
KakaKiiza

KakaKiiza

JF-Expert Member
Joined
Feb 16, 2010
Messages
10,725
Likes
2,671
Points
280
KakaKiiza

KakaKiiza

JF-Expert Member
Joined Feb 16, 2010
10,725 2,671 280
Wazamivu watatatuwakilisha!!elimu ya uraia yenyewe haijawafikia wananchi!wengine hawajui nini vyama vingi!!hivyo walio na huelewa wakatiba hii wanatosha kutuwakilisha!!kwakuwa kutakuwepo maoni watu watatoa maoni kama una kumbuka white paper ndo itakavyo kuwa!
 
mshikachuma

mshikachuma

JF-Expert Member
Joined
Dec 2, 2010
Messages
2,853
Likes
16
Points
0
mshikachuma

mshikachuma

JF-Expert Member
Joined Dec 2, 2010
2,853 16 0
Wewe umewasilisha mawazo yako,na si ya watanzania waliowengi bana.
Hivi unataka kuniambia watu wote[pamoja na wewe] wanaokwenda misikitini na
makanisani kwenda kumuabudu muumba wetu, Je hao watu wote wanajua Bible na
kuran vinaongeanini kuhusu dini zao? Hapo ulipo hujui hata kitabu cha dini yako hata
misitari 2 na haujasema kuwa JAMANI TUSIENDE KWENYE NYUMBA ZA IBADA MPAKA
mashekhe na wachungaji watuelimishe maandiko yote ndani ya vitabu vya mungu!
au kwako wewe katiba ni muhimu kuliko mungu? Acha usanii wako hapa. Watanzania
tuliowengi tunahitaji katiba mpya haraka iwezekanavyo.
 
D

dotto

JF-Expert Member
Joined
Sep 29, 2010
Messages
1,722
Likes
21
Points
135
D

dotto

JF-Expert Member
Joined Sep 29, 2010
1,722 21 135
Kidogo kidogo kumeanza kuzuka mjadala na hoja za kutengenezwa katiba mpya Tanzania. Mjadala huu na hoja hii ianzishwa na baadhi ya viongozi wa vyama vya siasa vya upinzani na kujaribu kushawishi wananchi kuunga mkono hoja hii. Lakini mimi najiuliza kitu kimoja kichwani kwangu. Asilimia 90 kama sio 95 ya watanzania hatuijui kwanza katiba iliyopo. Hatuyajui kabisa yale yaliyomo ktk katiba iliyopo yanayotakiwa kuondolewa au kufanyiwa marekebisho. Tutakachounga mkono ktk katiba hii mpya ni kipi ikiwa yazamani yenyewe hatuijui! Mimi ninachoshauri mimi ni kwamba hao wanaotushawishi kuunga mkono katiba mpya wasilifanyie haraka hili waandae semina mbalimbali na warsha nyingi kuwaelisha wananchi kipi kimepitwa na wakati,kipi kiondolewe na kipi kirekebishwe ktk katiba ya zamani ndio itakuwa rahisi kwetu kuunga mkono au lah. Huo uharaka wao wa kudai katiba mpya utatutia mashaka kuwa pengine itakuwa kwa maslahi yao. Hapa nimewasemea watanzania walio wengi.
Soma hoja za Tume ya Nyarari aliyoiunda Mkapa!
 
D

DENYO

JF-Expert Member
Joined
Sep 14, 2010
Messages
698
Likes
3
Points
35
D

DENYO

JF-Expert Member
Joined Sep 14, 2010
698 3 35
Wewe acha unafiki kwani umeingia lini jamvini hivi hujui kuna mambo mengi yanatakiwa kubadilika? Hujui kama kuna haki ya mgombea binafis imefinywa, je hujui uchakachuaji wa tume ya uchaguzi, je hujui kama watawala wako juu ya sheria?, je hujui kama principal of separation of pewers haipo tanzania? Mbunge anakuwa waziri, nini kazi ya mkuu wa wilaya wakati mkurugenzi yupo?, kwanini pccb, cag wawajibike kwa rais?, je hujui rais anao uwezo wa kuteua hata baraza la watu 200?, je hujui yote hayo??? Acha uzandiki soma ripoti ya nyalali utaelewa una point kuwae,emisha watanzania wengine lakini sio wewe ambae upo jamvini au umetumwa kama ni hivyo basi wewe sio great thinker, tafuta soft copy ipo humu jamvini ya katiba usome utaelewa.
 
Henge

Henge

JF-Expert Member
Joined
May 14, 2009
Messages
6,868
Likes
154
Points
160
Henge

Henge

JF-Expert Member
Joined May 14, 2009
6,868 154 160
wewe acha unafiki kwani umeingia lini jamvini hivi hujui kuna mambo mengi yanatakiwa kubadilika? Hujui kama kuna haki ya mgombea binafis imefinywa, je hujui uchakachuaji wa tume ya uchaguzi, je hujui kama watawala wako juu ya sheria?, je hujui kama principal of separation of pewers haipo tanzania? Mbunge anakuwa waziri, nini kazi ya mkuu wa wilaya wakati mkurugenzi yupo?, kwanini pccb, cag wawajibike kwa rais?, je hujui rais anao uwezo wa kuteua hata baraza la watu 200?, je hujui yote hayo??? Acha uzandiki soma ripoti ya nyalali utaelewa una point kuwae,emisha watanzania wengine lakini sio wewe ambae upo jamvini au umetumwa kama ni hivyo basi wewe sio great thinker, tafuta soft copy ipo humu jamvini ya katiba usome utaelewa.
nchi hii inavilaza wengi ndugu yangu unaweza kuzimia kwa huruma hiyo mijitu huwa tunaiacha kama ilivyo1
 
Gosbertgoodluck

Gosbertgoodluck

JF-Expert Member
Joined
Mar 3, 2008
Messages
2,865
Likes
32
Points
0
Gosbertgoodluck

Gosbertgoodluck

JF-Expert Member
Joined Mar 3, 2008
2,865 32 0
Muda muafaka ukifika hata iweje lazima mabadiliko yawepo. It high time katiba mpya inahitajika ili kuleta ukombozi kisiasa, kijamii na kiuchumi katika nchi hii.
 
Joyum

Joyum

Senior Member
Joined
Oct 30, 2007
Messages
153
Likes
0
Points
0
Joyum

Joyum

Senior Member
Joined Oct 30, 2007
153 0 0
Wewe acha unafiki kwani umeingia lini jamvini hivi hujui kuna mambo mengi yanatakiwa kubadilika? Hujui kama kuna haki ya mgombea binafis imefinywa, je hujui uchakachuaji wa tume ya uchaguzi, je hujui kama watawala wako juu ya sheria?, je hujui kama principal of separation of pewers haipo tanzania? Mbunge anakuwa waziri, nini kazi ya mkuu wa wilaya wakati mkurugenzi yupo?, kwanini pccb, cag wawajibike kwa rais?, je hujui rais anao uwezo wa kuteua hata baraza la watu 200?, je hujui yote hayo??? Acha uzandiki soma ripoti ya nyalali utaelewa una point kuwae,emisha watanzania wengine lakini sio wewe ambae upo jamvini au umetumwa kama ni hivyo basi wewe sio great thinker, tafuta soft copy ipo humu jamvini ya katiba usome utaelewa.
Unaweza tuwekea ripoti ya tume ya nyalali mkuu? Au kwa mwenye nayo pleaseeeeeeeeeeee soft copy aturushie
 

Forum statistics

Threads 1,238,700
Members 476,123
Posts 29,327,039