Katiba mpya ni bomu linalosubiri kulipuka


S

Salary Slip

JF-Expert Member
Joined
Apr 3, 2012
Messages
32,527
Likes
68,848
Points
280
S

Salary Slip

JF-Expert Member
Joined Apr 3, 2012
32,527 68,848 280
Ukifuatilia mijadala bungeni tangu kuanza kwa mchakato wa katiba mpya na huu mjadala unaoendelea sasa kuhusu muswada wa sheria ya kura ya maoni utagundua kuna mgawanyiko mkubwa kwa misingi ya itikadi za kisiasa.Ni jambo la kusikitisha kuwa mijadala ya wabunge juu ya jambo hili iko kisiasa zaidi badala ya kuwa ya kitaifa.

Ninachokiona hapa ni kuwa mgawanyiko huo hautaushia bungeni tu bali utahamia uraiani mara campain zitakapoaanza juu ya upigaji kura ya maoni kuhusu katiba mpya.Campain hizi zitakuwa ni zaidi ya zile za uchaguzi mkuu kwani kuna uwezekano mkubwa wa baadhi ya vyama vya siasa kuunganisha nguvu na hapa ndipo patakapokuwa msingi wa msuguano mkubwa na hatimae machafuko makubwa.

Wanasiasa ndani na nje ya bunge tambueni kuwa mkishindwa kuelewana juu ya jambo hili basi mjue kuwa "katiba mpya ni bomu linalosubiri kulipuka".Tena yawapasa kutambua kuwa hili ni bomu hatari kuliko hata lile la vijana kukosa ajira.
 
S

Salary Slip

JF-Expert Member
Joined
Apr 3, 2012
Messages
32,527
Likes
68,848
Points
280
S

Salary Slip

JF-Expert Member
Joined Apr 3, 2012
32,527 68,848 280
waheshimiwa tambueni "majuto ni mjukuu".
 
Ntale Wi Isumbi

Ntale Wi Isumbi

JF-Expert Member
Joined
Apr 4, 2012
Messages
479
Likes
0
Points
33
Ntale Wi Isumbi

Ntale Wi Isumbi

JF-Expert Member
Joined Apr 4, 2012
479 0 33
Mkuu Salary Slip,
You have a point. Naona mgawanyiko mkubwa kwa mlengo wa kisiasa kati ya ccm na vyama upinzani kwa upande mmoja, na Tanzania bara (soma Tanganyika) na Zanzibar (soma Unguja na Pemba) kwa upande mwingine. Wabunge katika kikao kinachoendelea sasa wana nafasi kubwa sana ya kuhahakikisha kuwa tunavuka salama katika hili.

Lakini, kwa hali ilivyo katika serikali yetu na mawaziri wake 'wanaopenda' majibu mepesi kwa maswali magumu, mbwembwe na kejeli nyingi kwa wapinzani wao, ushabiki wa wabunge wa ccm kwa serikali hata pale ambapo iliyo mezani ina maslahi mapana ya taifa bila kujali itikadi za vyama, nakubaliana na wewe kwa 100% kuwa muda sio mrefu harakati hizi zitahamia uraiani ambako madhara yake yanaweza kuwa makubwa zaidi.

Chonde chonde madam spika na timu yako, hii ndio nafasi pekee ya kulitendea haki taifa hili kwa kutokuchezea muswada wa sheria ya kura ya maoni ulio mbele ya bunge lenu tukufu sasa.
 
baharia Ar

baharia Ar

JF-Expert Member
Joined
Dec 1, 2013
Messages
831
Likes
122
Points
60
baharia Ar

baharia Ar

JF-Expert Member
Joined Dec 1, 2013
831 122 60
Wao wachakachue bungeni ila uraian ktk kura ya maon wawe na adabu maana this is too much,tumechoka sasa
 

Forum statistics

Threads 1,251,137
Members 481,585
Posts 29,758,943