Katiba inasemaje kama ikitokea Rais na Makamu wake wote wakifa kwa pamoja?

Intelligence Justice

JF-Expert Member
Oct 23, 2020
1,287
2,000
..huo ni utaratibu wa zamani.

..utaratibu mpya ni makamu, halafu waziri mkuu.

..mabadiliko hayo yalifanyika wakati wa Rais Mkapa.
Uko sahihi kwa mjibu wa marekebisho hayo

37.- (3) Where the President is absent from the United Republic or is unable to discharge the functions of his office for any other reason, the duties, and functions of the President shall be discharged by one of the following, in the order specified, that is to say -
(a) the Vice President or, if his office is vacant or if he is also absent or is ill; then
(b) the Prime Minister.
(4) Where the Prime Minister is discharging the duties and functions of the office of President by reason that the Vice President is absent, then the Prime Minister shall cease to discharge such duties and functions i
 

SubiriJibu

JF-Expert Member
Jun 26, 2009
1,759
2,000
Waziri mkuu atashika madaraka kwa muda wakati uchaguzi unaitishwa.

Iliwahi kutokea Zanzibar Rais Aboud Jumbe na Waziri Kiongozi wakajiuzulu.

Rais Mwinyi akateuliwa kama Rais wa muda hadi uchaguzi mkuu ukaja baada ya miezi mitatu.

Swali zuri sana.

Kwa Mungu kila kitu kinawezekana acha kujifanya unajua kila kitu.

Hivi Katiba imetoa maelezo gani kama ikitokea Mungu ameamua kuwachukua Rais wa JMT na makamu wake wote kwa pamoja kwa siku moja?

Tukio kama hili likitokea kikatiba hali inakuaje ndani ya nchi yetu?

Kama inawezekana familia moja kufiwa na watu zaidi ya watatu kwa pamoja na kwa saa moja,au kampuni au taasisi kufiwa na wafanyakazi wake zaidi ya watano kwa pamoja kwa siku moja. Sasa itashindikanaje Rais wa nchi na makamu wake kufa siku moja? Kwani Mungu ndiye apangae.

Yapi maelekezo ya Katiba yetu ya 1977 kama endapo hili likitokea?

Au ndio tutajua siku hiyo hiyo likitokea
 

baby zu

JF-Expert Member
Nov 9, 2015
599
1,000
Kwa Mungu kila kitu kinawezekana acha kujifanya unajua kila kitu.

Hivi Katiba imetoa maelezo gani kama ikitokea Mungu ameamua kuwachukua Rais wa JMT na makamu wake wote kwa pamoja kwa siku moja?

Tukio kama hili likitokea kikatiba hali inakuaje ndani ya nchi yetu?

Kama inawezekana familia moja kufiwa na watu zaidi ya watatu kwa pamoja na kwa saa moja,au kampuni au taasisi kufiwa na wafanyakazi wake zaidi ya watano kwa pamoja kwa siku moja. Sasa itashindikanaje Rais wa nchi na makamu wake kufa siku moja? Kwani Mungu ndiye apangae.

Yapi maelekezo ya Katiba yetu ya 1977 kama endapo hili likitokea?

Au ndio tutajua siku hiyo hiyo likitokea
Kwani umeoteshwa nini 😂😂😂
 

Course Coordinator

JF-Expert Member
Jul 27, 2019
1,574
2,000
Spika ndo ataongoza nchi kw miezi 3.
Spika nae akifa kabla ya kufika miezi 3 ya uchaguzi anachukua jaji mkuu.
Jaji mkuu nae akifa kabla ya kufanyika uchaguzi mkuu anachukua naibu Spika .
Wote hao wakifa kwa pamoja jeshi linachukua nchi .
 

Choo Cha Kulipia

JF-Expert Member
Aug 2, 2021
826
1,000
Hiyo inatumika kwa mazingira yapi chief ?
Jamaa kauliza endapo Rais na Makamo wakiaga dunia,DS inatumika pale inapotokea Viongozi wote wa juu (next to the throne) wanapokutana eneo moja sasa pale kiusalama ni risk sana lazima abaki mtu atayesimama kama Rais endapo kuna jambo litatokea kwa hao wengine kwa pamoja.
 

polokwane

JF-Expert Member
Dec 16, 2018
1,580
2,000
Nipe kifungu cha katiba mkuu.
Kasome katiba ibara ya 37 ibara ndogo ya (3) isome na vifungu vyake yani (a), (b) na (c). Unawez pia kuendelea kujifunza ukasoma ibara ndogo ya 4 na vifungu vyake utapata jibu la maswali yako

Lakini namlaani mtoa mada kwa kuwa na mawazo ya kishetani dhidi ya viongozi wetu wakuu wa nchi.
 

Mr Slim

JF-Expert Member
Sep 11, 2018
870
1,000
Spika...ila ungeuliza akifa Rais,makamu na spika pia (maana ikitokea huyu jamaa sijui).
 

Slim5

JF-Expert Member
Jan 7, 2014
26,103
2,000
.
20210904_141058.jpg
 

Ralph Tyler

JF-Expert Member
Jul 31, 2015
2,514
2,000
Kwa Mungu kila kitu kinawezekana acha kujifanya unajua kila kitu.

Hivi Katiba imetoa maelezo gani kama ikitokea Mungu ameamua kuwachukua Rais wa JMT na makamu wake wote kwa pamoja kwa siku moja?

Tukio kama hili likitokea kikatiba hali inakuaje ndani ya nchi yetu?

Kama inawezekana familia moja kufiwa na watu zaidi ya watatu kwa pamoja na kwa saa moja,au kampuni au taasisi kufiwa na wafanyakazi wake zaidi ya watano kwa pamoja kwa siku moja. Sasa itashindikanaje Rais wa nchi na makamu wake kufa siku moja? Kwani Mungu ndiye apangae.

Yapi maelekezo ya Katiba yetu ya 1977 kama endapo hili likitokea?

Au ndio tutajua siku hiyo hiyo likitokea
Umepanga kufanya nini mkuu?
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom