Kati ya Songea na Singida ni mkoa upi mzuri kwa mtu anaetaka kuishi na kujishuhurisha na ufugaji na kilimo?

msumeno

JF-Expert Member
Joined
Aug 3, 2009
Messages
2,839
Likes
937
Points
280

msumeno

JF-Expert Member
Joined Aug 3, 2009
2,839 937 280
Habari wakuu?. Hope tunajiandaa vema na sikukuu ya pasaka pia hongereni kwa mapumziko mareeeefu!.

OK nirudi kwenye kitu kilichonileta hapa kwenu nyie wadau na wataalam wa fani mbalimbali mliopo humu ndo maana hakuna kinachoshindikana ndani ya Jamiiforums. Naombeeni kujuzwa kati ya songea na Singida ni mkoa upi mzuri kwa mtu anaetaka kuishi na kujishuhurisha na UFUGAJI na KILIMO!?.

Hapa tutaangalia na gharama za maisha na huduma za kijamii pia.
KUMBUKA nipo tayar kuishi hata kijijini sana ili mradi nifanikishe lengo langu la kutoka kiuchumi kupitia ufugaji hasa wa UFUGAJI WA KUKU WA KIENYEJI .

Asanteni sana na poleni kwa kuwatoa kwenye mada zetu za siasa
Mkuu Kilimo Singida hapana, mvua za kule shida, while Songea inaweza kua nzuri kwa vyote though ni mbali na soko ( DAR) ila kama mshabiki wa Yanga Singida sio pazuri sana ( last point ni jok)
 

dumejm

JF-Expert Member
Joined
Feb 18, 2016
Messages
508
Likes
188
Points
60

dumejm

JF-Expert Member
Joined Feb 18, 2016
508 188 60
Samahani Mkuu nimezaliwa Dar japo huko Mtwara ni Nyumbani kwa upande wa ' Bidashi ' wangu ( Mum ) pamoja na Lindi ila sijawahi ' Kukanyaga ' kabisa Mtwara isipokuwa Lindi hasa ' Nachingwea ' niliwahi kwenda mwaka 1988 kama siyo 1989. Mkoa ambao nimeenda na naenda sana ni wa Mara ( Musoma ) ambako ndiko ' Mshua ' wangu ( Dingi ) anatokea. Na naenda sana Mara ( Musoma ) kwasababu ya Samaki wengi na naogopa kwenda Mtwara kwakuwa Panya ni wengi halafu wametukuka. Narudia tena kukuomba usipoteze kabisa muda wako kwenda sijui Ruvuma au Singida huko hakuna Kitu halafu Watu wa huko ni ' Washamba / Mambwigira ' sana.
duuuh unapotosha watu boss... Hivi mtwara kuna nini
 

Jodoki Kalimilo

JF-Expert Member
Joined
Feb 12, 2012
Messages
9,696
Likes
3,361
Points
280

Jodoki Kalimilo

JF-Expert Member
Joined Feb 12, 2012
9,696 3,361 280
Mara mia uende singida coz iko jirani na miji mikubwa ya soko kama Dar Arusha,mwanza na Dom,,pili ni transit,,Ruvuma hata ulime au ufuge hakuna soko,dar iko mbali,pili miundombinu ya barabara na umeme ni shida ,mwisho iko kanda ya kilimo hakuna mzunguko wa pesa,
Last hata ukilinganisha maendeleo na ukuaji wa miji hii Singida iko mbele ya Dar
Ruvuma mbona panafikika kiurahisi kila siku Fuso zinapishana usiku na barabara ni nzuri kabisa tena nadhani wao kwa upande wa miundombinu walianza kitambo kuw na lami hivyo hata issue ya usafirishaji wa bidhaa wapo vizuri (FUSO kila siku usiku zinapishana)
 

Rene Jr.

JF-Expert Member
Joined
Jan 31, 2014
Messages
3,332
Likes
929
Points
280

Rene Jr.

JF-Expert Member
Joined Jan 31, 2014
3,332 929 280
Hauni kwamba sehemu ambayo kuku wapatikana kwa bei juu ndyo ina opportunity kubwa katika ufugaji wa wa kuku... ??! Kafugie kuku songea utapiga mpunga
Ndugu yangu nilichogundua humu watu wengi wanaongea kwa kutumia uzoefu wa kwenye keyboard. Ukimuuliza kwanini unashauri akafugie Singida sjuwi atakujibu kule wafugaji wa kuku wa kienyeji ni wengi, then wakiwa wengi wewe ina faida gani kwako?!
 

Roy kimei

JF-Expert Member
Joined
Aug 10, 2017
Messages
338
Likes
200
Points
60

Roy kimei

JF-Expert Member
Joined Aug 10, 2017
338 200 60
Singida ni jangwa, hakunafursa yoyote, am nimesahaukitu Ukitaka kuliwazwa kisawasa nenda singida. wanawake wa kisingida apana mchezo Tanga inasubiria.
 
Joined
Jun 22, 2016
Messages
83
Likes
38
Points
25
Age
27
Joined Jun 22, 2016
83 38 25
Asante sana mkuu,umenipa kitu kipya hivyo kama hutojar naomba unisaidie haya kwa mkoa wa Mtwara!
1. Wilaya ipi nzur kwa UFUGAJI WA KUKU WA KIENYEJI. Unaweza kushaur hata kijiji kipi nianzie kwenda kuangalia
2. Kijiji hicho hali ya usafir mpaka mjin ipoje?

Asante
mkuu kwenye mtwara naunga mkono hasa ukizingatia una taka kufuga kuku..mkoa wa mtwara wilaya ya masasi biashara ya kuku wa kienyeji na mayai yake ni dili sana mkuu.kuna kipindi kuku anafika 30 elfu mmoja..mayai ya kienyeji ni buku moja yakishuka sana ni 700
 

avogadro

JF-Expert Member
Joined
Apr 30, 2013
Messages
2,582
Likes
2,385
Points
280

avogadro

JF-Expert Member
Joined Apr 30, 2013
2,582 2,385 280
Samahani Mkuu nimezaliwa Dar japo huko Mtwara ni Nyumbani kwa upande wa ' Bidashi ' wangu ( Mum ) pamoja na Lindi ila sijawahi ' Kukanyaga ' kabisa Mtwara isipokuwa Lindi hasa ' Nachingwea ' niliwahi kwenda mwaka 1988 kama siyo 1989. Mkoa ambao nimeenda na naenda sana ni wa Mara ( Musoma ) ambako ndiko ' Mshua ' wangu ( Dingi ) anatokea. Na naenda sana Mara ( Musoma ) kwasababu ya Samaki wengi na naogopa kwenda Mtwara kwakuwa Panya ni wengi halafu wametukuka. Narudia tena kukuomba usipoteze kabisa muda wako kwenda sijui Ruvuma au Singida huko hakuna Kitu halafu Watu wa huko ni ' Washamba / Mambwigira ' sana.
usiongee kishabiki ukawapotosha watu wasiojua jografia ya MUSOMA. Kwanza upatikanaji wa ardhi utaipata wapi? ardhi kule kama Kilimanjaro na Kagera ambapo inamilikiwa kiukoo kuuza ni marufuku. La pili kuna usalama gani? utalima gunia mbili tu za maindi MKURYA (baba zako wadogo) wanakuja usiku kukucharanga na mapanga mwili mzima au kukutifuatifua na bunduki wanabeba kila kitu mpaka panya. Musoma hapafaiiiiii!!! kwa uwekezaji wenyeji wa kule wakifanikiwa kuiba mgodini huko hawawekezi kwao wanakwenda kujenga Mwanza sembuse mgeni!!! ma woya!!!!???
 

impongo

JF-Expert Member
Joined
Feb 18, 2015
Messages
4,483
Likes
2,438
Points
280
Age
33

impongo

JF-Expert Member
Joined Feb 18, 2015
4,483 2,438 280
Lazima ujue aina ya mazao unayotaka kuwekeza na pia ujue aina ya mifugo pia.
Hali ya hewa mfano ukame.
Hali ya chakula kwa ujumla,usiende kufanya uwekezaji mikoa ambayo gharama za chakula ziko juu sahau kutoka.
Usafiri na usafirishaji gharama zake.
Masoko kwa ujumla.
Japo mikoa yote sijaishi naona ungeenda ruvuma huko kuna previlage.
Singida kwa ufugaji na kilimo ni afadhari maana kuna uhakika wa kuuza unachokizalisha usafiri ni wa uhakika tofauti na Ruvuma ambako mtu anavuna gunia 50 za mahindi na anaendelea kuwa masikini asiyejiweza.
 

impongo

JF-Expert Member
Joined
Feb 18, 2015
Messages
4,483
Likes
2,438
Points
280
Age
33

impongo

JF-Expert Member
Joined Feb 18, 2015
4,483 2,438 280
Asante sana mkuu!. Watoto wazur hapana boss nazisaka kwanza pesa
Singida ni pazuri na kuna usafiri wa uhakika nenda manyoni au itigi kuna fursa nyingi kilimo cha Alzeti, choroko, Ufuta Dengu mahindi Ngano Soya niwewe kuamua.
 

impongo

JF-Expert Member
Joined
Feb 18, 2015
Messages
4,483
Likes
2,438
Points
280
Age
33

impongo

JF-Expert Member
Joined Feb 18, 2015
4,483 2,438 280
usiongee kishabiki ukawapotosha watu wasiojua jografia ya MUSOMA. Kwanza upatikanaji wa ardhi utaipata wapi? ardhi kule kama Kilimanjaro na Kagera ambapo inamilikiwa kiukoo kuuza ni marufuku. La pili kuna usalama gani? utalima gunia mbili tu za maindi MKURYA (baba zako wadogo) wanakuja usiku kukucharanga na mapanga mwili mzima au kukutifuatifua na bunduki wanabeba kila kitu mpaka panya. Musoma hapafaiiiiii!!! kwa uwekezaji wenyeji wa kule wakifanikiwa kuiba mgodini huko hawawekezi kwao wanakwenda kujenga Mwanza sembuse mgeni!!! ma woya!!!!???
Bora hata Mtwara huko Msoma hakufai kabisa mijamaa mikatili sana
 

Rene Jr.

JF-Expert Member
Joined
Jan 31, 2014
Messages
3,332
Likes
929
Points
280

Rene Jr.

JF-Expert Member
Joined Jan 31, 2014
3,332 929 280
Ruvuma mbona panafikika kiurahisi kila siku Fuso zinapishana usiku na barabara ni nzuri kabisa tena nadhani wao kwa upande wa miundombinu walianza kitambo kuw na lami hivyo hata issue ya usafirishaji wa bidhaa wapo vizuri (FUSO kila siku usiku zinapishana)

Samahani Mkuu nimezaliwa Dar japo huko Mtwara ni Nyumbani kwa upande wa ' Bidashi ' wangu ( Mum ) pamoja na Lindi ila sijawahi ' Kukanyaga ' kabisa Mtwara isipokuwa Lindi hasa ' Nachingwea ' niliwahi kwenda mwaka 1988 kama siyo 1989. Mkoa ambao nimeenda na naenda sana ni wa Mara ( Musoma ) ambako ndiko ' Mshua ' wangu ( Dingi ) anatokea. Na naenda sana Mara ( Musoma ) kwasababu ya Samaki wengi na naogopa kwenda Mtwara kwakuwa Panya ni wengi halafu wametukuka. Narudia tena kukuomba usipoteze kabisa muda wako kwenda sijui Ruvuma au Singida huko hakuna Kitu halafu Watu wa huko ni ' Washamba / Mambwigira ' sana.
Hahahahaa, safi mkuu. Mara ya kwanza kabisa kwenda mkoa wa ruvuma aliniita jamaa yangu mmoja Mkinga (very successfull) wa kutokea njombe kwa sababu ya kazi moja maalum, nilipofika nikakutana na wazee wengine wawili ambao nafahamiana nao vizuri sana kupitia kwa mzee wangu, wote waliwahi kufanya kazi na mzee wangu huko serikalini na walikuwa kama family friends (angalizo; sijawahi kufanya kazi serikalini, wala kazi ya kuajiriwa popote), hao wote siyo kwao mkuo huo...lakini wamezamia. Kukatisha story ni kwamba, baada ya kumaliza tu project ile ilonipeleka nilijikuta nina ekari zaidi ya miambili za mashamba, yule jamaa akawa ananitania "tayaaari", kila mara ananiambia "tayariii", nikikutana na wazee wangu nao "tayaariii". Nikuibie siri, sehem yoyote ambayo watu wamelala fofofo kuna oportunities nyingi sana kwa wajanja, sehem zooote zenye migogoro wajanja ndiyo hupatia pesa. Ingia kariakoo, wakinga wooote wamechukua mitaji huko unakosema watu wasiende. Haya ni mawazo tu mkuu, huenda yasikufae sana wewe waofisini, lakini washambani kama mimi yatamfaa.
 

Thad

JF-Expert Member
Joined
Mar 14, 2017
Messages
8,243
Likes
17,481
Points
280

Thad

JF-Expert Member
Joined Mar 14, 2017
8,243 17,481 280
Hauni kwamba sehemu ambayo kuku wapatikana kwa bei juu ndyo ina opportunity kubwa katika ufugaji wa wa kuku... ??! Kafugie kuku songea utapiga mpunga
Sio lazima uzalishie sokoni, anaweza akazalishia Singida akauza Zanzibar.
Nakuunga mkono kwa hoja ya kufugia Ruvuma kwa sababu ya upatikanaji wa chakula cha mifugo yake.
 

ChoiceVariable

JF-Expert Member
Joined
May 23, 2017
Messages
1,645
Likes
1,057
Points
280

ChoiceVariable

JF-Expert Member
Joined May 23, 2017
1,645 1,057 280
Ruvuma mbona panafikika kiurahisi kila siku Fuso zinapishana usiku na barabara ni nzuri kabisa tena nadhani wao kwa upande wa miundombinu walianza kitambo kuw na lami hivyo hata issue ya usafirishaji wa bidhaa wapo vizuri (FUSO kila siku usiku zinapishana)
Mwambie ahamie kama ni dili
 

ChoiceVariable

JF-Expert Member
Joined
May 23, 2017
Messages
1,645
Likes
1,057
Points
280

ChoiceVariable

JF-Expert Member
Joined May 23, 2017
1,645 1,057 280
Hakuna soko lakitu gani mkuu? Na kwanini production cost iko juu?
Unaongea kimakaratasi zaidi au wewe ni mkulima?
Uhakika wa soko la mazao kati ya dar na songea wapi ni uhakika?
Mkulima au mfugaji wa morogoro au singida wakienda kuuza zao aina moja nani atakuwa kwenye disadvantage zaidi?
 

Job K

JF-Expert Member
Joined
Oct 4, 2010
Messages
8,127
Likes
4,257
Points
280

Job K

JF-Expert Member
Joined Oct 4, 2010
8,127 4,257 280
Nipo naelekea songea,then lindi mpaka mtwara na ntapitia morogoro kurudi mbeya. Nina wilaya na vijiji ambavyo wadau wameshauri nikajionee fursa huko
Utatuwekea hapa matokeo yake mkuu na sisi tujisomee!
 

DR. MWAKABANJE

JF-Expert Member
Joined
Nov 7, 2012
Messages
1,816
Likes
2,646
Points
280

DR. MWAKABANJE

JF-Expert Member
Joined Nov 7, 2012
1,816 2,646 280
Watu wengi wanajibu kwa kuisikia hiyo mikoa lakini si kwa kufanya utafiti wa ulichokiuliza!

Jibu langu, ingia Ruvuma: sababu
Mvua za kutosha
Ardhi ya kutosha bei karibu na bure.
Chakula cha mifugo kama Pumba na mashudu bei chini, hivi sasa pumba unapata kwa 1000tshs debe.
Maji yanapatikana kwa urahisi
Usafiri upo wa ndani na nje ya mkoa hivi sasa barabara ya kuunganisha mtwara ipo tayari hivyo uhakika wa soko kwani mtwara na hata Lindi zinategea chakula toka Ruvuma..changamoto zingine ni kawaida.
 

darubin

JF-Expert Member
Joined
Apr 3, 2012
Messages
1,158
Likes
780
Points
280
Age
31

darubin

JF-Expert Member
Joined Apr 3, 2012
1,158 780 280
Habari wakuu?. Hope tunajiandaa vema na sikukuu ya pasaka pia hongereni kwa mapumziko mareeeefu!.

OK nirudi kwenye kitu kilichonileta hapa kwenu nyie wadau na wataalam wa fani mbalimbali mliopo humu ndo maana hakuna kinachoshindikana ndani ya Jamiiforums. Naombeeni kujuzwa kati ya songea na Singida ni mkoa upi mzuri kwa mtu anaetaka kuishi na kujishuhurisha na UFUGAJI na KILIMO!?.

Hapa tutaangalia na gharama za maisha na huduma za kijamii pia.
KUMBUKA nipo tayar kuishi hata kijijini sana ili mradi nifanikishe lengo langu la kutoka kiuchumi kupitia ufugaji hasa wa UFUGAJI WA KUKU WA KIENYEJI .

Asanteni sana na poleni kwa kuwatoa kwenye mada zetu za siasa
watu wengi hapa wanashauri kiushabiki na kila mmoja anavutia kwao, wa singida atakuambia njoo huku na wa ruvuma vilevile. fanya analysisi tu vizuri mkuu,mi naamini si Ruvuma wala singida popote unatoboa ila dhamira yako ndio itakayokuongoza. Tanzania hii popote utakapoenda kuna matajiri wanaoheshimika na kuna majumba mazuri tu.
 

Forum statistics

Threads 1,203,712
Members 456,928
Posts 28,125,963