Kati ya Songea na Singida ni mkoa upi mzuri kwa mtu anaetaka kuishi na kujishuhurisha na ufugaji na kilimo?

Kajole

JF-Expert Member
Joined
Apr 12, 2011
Messages
1,283
Likes
1,036
Points
280

Kajole

JF-Expert Member
Joined Apr 12, 2011
1,283 1,036 280
Habari wakuu?. Hope tunajiandaa vema na sikukuu ya pasaka pia hongereni kwa mapumziko mareeeefu!.

OK nirudi kwenye kitu kilichonileta hapa kwenu nyie wadau na wataalam wa fani mbalimbali mliopo humu ndo maana hakuna kinachoshindikana ndani ya Jamiiforums. Naombeeni kujuzwa kati ya songea na Singida ni mkoa upi mzuri kwa mtu anaetaka kuishi na kujishuhurisha na UFUGAJI na KILIMO!?.

Hapa tutaangalia na gharama za maisha na huduma za kijamii pia.
KUMBUKA nipo tayar kuishi hata kijijini sana ili mradi nifanikishe lengo langu la kutoka kiuchumi kupitia ufugaji hasa wa UFUGAJI WA KUKU WA KIENYEJI .

Asanteni sana na poleni kwa kuwatoa kwenye mada zetu za siasa
 

MLA PANYA SWANGA

JF-Expert Member
Joined
Jul 31, 2015
Messages
3,289
Likes
3,182
Points
280

MLA PANYA SWANGA

JF-Expert Member
Joined Jul 31, 2015
3,289 3,182 280
Lazima ujue aina ya mazao unayotaka kuwekeza na pia ujue aina ya mifugo pia.
Hali ya hewa mfano ukame.
Hali ya chakula kwa ujumla,usiende kufanya uwekezaji mikoa ambayo gharama za chakula ziko juu sahau kutoka.
Usafiri na usafirishaji gharama zake.
Masoko kwa ujumla.
Japo mikoa yote sijaishi naona ungeenda ruvuma huko kuna previlage.
 

GENTAMYCINE

JF-Expert Member
Joined
Jul 13, 2013
Messages
28,090
Likes
32,633
Points
280

GENTAMYCINE

JF-Expert Member
Joined Jul 13, 2013
28,090 32,633 280
Habari wakuu?. Hope tunajiandaa vema na sikukuu ya pasaka pia hongereni kwa mapumziko mareeeefu!.
OK nirudi kwenye kitu kilichonileta hapa kwenu nyie wadau na wataalam wa fani mbalimbali mliopo humu ndo maana hakuna kinachoshindikana ndani ya Jamiiforums. Naombeeni kujuzwa kati ya songea na Singida ni mkoa upi mzuri kwa mtu anaetaka kuishi na kujishuhurisha na UFUGAJI na KILIMO!?.
Hapa tutaangalia na gharama za maisha na huduma za kijamii pia.
KUMBUKA nipo tayar kuishi hata kijijini sana ili mradi nifanikishe lengo langu la kutoka kiuchumi kupitia ufugaji hasa wa UFUGAJI WA KUKU WA KIENYEJI .

Asanteni sana na poleni kwa kuwatoa kwenye mada zetu za siasa
Sijui niseme bahati mbaya au nzuri Mkuu kwani Mikoa yote hiyo ' tajwa ' ni ya ' Watani ' zangu wakubwa sana Wangoni na Wanyiramba / Wanyaturu. Kujibu tu swali lako si Ruvuma wala Singida ambako labda unaweza ukatoka Kimaisha. Sana sana huko Ruvuma utatoka tu na zawadi za ' Hirizi ' nyingi na huko Singida unaweza ukatoka tu ni Zawadi za ' Gono ' na ' Kaswende '. Usipoteze muda wako kwenda ' Kuwekeza ' huko tafadhali ila kama kweli unataka ' Kuwekeza ' na kutoka haraka Kimaisha nenda Mikoa ya Mtwara na Mara tu ambako huko kuna ' Fursa ' nyingi na ' Utajiri ' Mkuu. Halafu usisahau hiyo Mikoa Mtwara na Mara ndiyo Mikoa pekee iliyobarikiwa mno hapa Tanzania.

Nasisitiza tena Kwako Mkuu usipoteze muda wako kwenda ama Ruvuma au Singida. Karibu Mtwara na Mara utajirike.
 

Kajole

JF-Expert Member
Joined
Apr 12, 2011
Messages
1,283
Likes
1,036
Points
280

Kajole

JF-Expert Member
Joined Apr 12, 2011
1,283 1,036 280
Sijui niseme bahati mbaya au nzuri Mkuu kwani Mikoa yote hiyo ' tajwa ' ni ya ' Watani ' zangu wakubwa sana Wangoni na Wanyiramba / Wanyaturu. Kujibu tu swali lako si Ruvuma wala Singida ambako labda unaweza ukatoka Kimaisha. Sana sana huko Ruvuma utatoka tu na zawadi za ' Hirizi ' nyingi na huko Singida unaweza ukatoka tu ni Zawadi za ' Gono ' na ' Kaswende '. Usipoteze muda wako kwenda ' Kuwekeza ' huko tafadhali ila kama kweli unataka ' Kuwekeza ' na kutoka haraka Kimaisha nenda Mikoa ya Mtwara na Mara tu ambako huko kuna ' Fursa ' nyingi na ' Utajiri ' Mkuu. Halafu usisahau hiyo Mikoa Mtwara na Mara ndiyo Mikoa pekee iliyobarikiwa mno hapa Tanzania.

Nasisitiza tena Kwako Mkuu usipoteze muda wako kwenda ama Ruvuma au Singida. Karibu Mtwara na Mara utajirike.
Asante sana mkuu,umenipa kitu kipya hivyo kama hutojar naomba unisaidie haya kwa mkoa wa Mtwara!
1. Wilaya ipi nzur kwa UFUGAJI WA KUKU WA KIENYEJI. Unaweza kushaur hata kijiji kipi nianzie kwenda kuangalia
2. Kijiji hicho hali ya usafir mpaka mjin ipoje?

Asante
 

mkulu senkondo

JF-Expert Member
Joined
Feb 19, 2017
Messages
742
Likes
994
Points
180
Age
24

mkulu senkondo

JF-Expert Member
Joined Feb 19, 2017
742 994 180
Nenda singida kwenye ile wilaya ya Dr Mwigulu...huko unaweza kufuga kuku wa kienyeji na kama ni mpenzi wa watoto wazuri basi huko ndio kwenyewe! Mengineyo subiri wadau waongezee,, watarudi muda si mrefu kwani nafikiri wameenda kunywa chai.
 

Kajole

JF-Expert Member
Joined
Apr 12, 2011
Messages
1,283
Likes
1,036
Points
280

Kajole

JF-Expert Member
Joined Apr 12, 2011
1,283 1,036 280
Nenda singida kwenye ile wilaya ya Dr Mwigulu...huko unaweza kufuga kuku wa kienyeji na kama ni mpenzi wa watoto wazuri basi huko ndio kwenyewe! Mengineyo subiri wadau waongezee,, watarudi muda si mrefu kwani nafikiri wameenda kunywa chai.
Asante sana mkuu!. Watoto wazur hapana boss nazisaka kwanza pesa
 

Rene Jr.

JF-Expert Member
Joined
Jan 31, 2014
Messages
3,332
Likes
929
Points
280

Rene Jr.

JF-Expert Member
Joined Jan 31, 2014
3,332 929 280
Sijui niseme bahati mbaya au nzuri Mkuu kwani Mikoa yote hiyo ' tajwa ' ni ya ' Watani ' zangu wakubwa sana Wangoni na Wanyiramba / Wanyaturu. Kujibu tu swali lako si Ruvuma wala Singida ambako labda unaweza ukatoka Kimaisha. Sana sana huko Ruvuma utatoka tu na zawadi za ' Hirizi ' nyingi na huko Singida unaweza ukatoka tu ni Zawadi za ' Gono ' na ' Kaswende '. Usipoteze muda wako kwenda ' Kuwekeza ' huko tafadhali ila kama kweli unataka ' Kuwekeza ' na kutoka haraka Kimaisha nenda Mikoa ya Mtwara na Mara tu ambako huko kuna ' Fursa ' nyingi na ' Utajiri ' Mkuu. Halafu usisahau hiyo Mikoa Mtwara na Mara ndiyo Mikoa pekee iliyobarikiwa mno hapa Tanzania.

Nasisitiza tena Kwako Mkuu usipoteze muda wako kwenda ama Ruvuma au Singida. Karibu Mtwara na Mara utajirike.
Singida unaogopa wanawake, Ruvuma unaogopa wachawi!!!....hizo zote siyo changamoto za kumkimbiza mtu sehem, ni kuonesha namna gani ulivyo weak. Btw mimi nalima Ruvuma, nalima Mbeya, nanext week naenda kuangalia shamba Mgao na Nanhyanga. We endelea kuogopa hirizi
 
Joined
Apr 5, 2017
Messages
84
Likes
68
Points
25

paschal sabai

Member
Joined Apr 5, 2017
84 68 25
Habari wakuu?. Hope tunajiandaa vema na sikukuu ya pasaka pia hongereni kwa mapumziko mareeeefu!.
OK nirudi kwenye kitu kilichonileta hapa kwenu nyie wadau na wataalam wa fani mbalimbali mliopo humu ndo maana hakuna kinachoshindikana ndani ya Jamiiforums. Naombeeni kujuzwa kati ya songea na Singida ni mkoa upi mzuri kwa mtu anaetaka kuishi na kujishuhurisha na UFUGAJI na KILIMO!?.
Hapa tutaangalia na gharama za maisha na huduma za kijamii pia.
KUMBUKA nipo tayar kuishi hata kijijini sana ili mradi nifanikishe lengo langu la kutoka kiuchumi kupitia ufugaji hasa wa UFUGAJI WA KUKU WA KIENYEJI .

Asanteni sana na poleni kwa kuwatoa kwenye mada zetu za siasa
Naishi Singida karibu sana kama una lengo la kufuga kuku aisee huku ndo penyewe njoo pm nikupe full data za singida
 

Kajole

JF-Expert Member
Joined
Apr 12, 2011
Messages
1,283
Likes
1,036
Points
280

Kajole

JF-Expert Member
Joined Apr 12, 2011
1,283 1,036 280
Singida unaogopa wanawake, Ruvuma unaogopa wachawi!!!....hizo zote siyo changamoto za kumkimbiza mtu sehem, ni kuonesha namna gani ulivyo weak. Btw mimi nalima Ruvuma, nalima Mbeya, nanext week naenda kuangalia shamba Mgao na Nanhyanga. We endelea kuogopa hirizi
Mkuu hebu sema kitu kuhusu Ruvuma!. Naanza wapi na iwe kijijini mkuu
 

Mwakamele 16

JF-Expert Member
Joined
Aug 26, 2016
Messages
1,510
Likes
1,037
Points
280

Mwakamele 16

JF-Expert Member
Joined Aug 26, 2016
1,510 1,037 280
Singida kuna kuku wengi wa kienyeji halafu bei rahisi lakini kati ya mkoa wa Singida na Ruvuma kwa kuishi na kufanya shughuli za kilimo ni bora uende Songea. Singida ni kukame sana kuliko Ruvuma
 

Rene Jr.

JF-Expert Member
Joined
Jan 31, 2014
Messages
3,332
Likes
929
Points
280

Rene Jr.

JF-Expert Member
Joined Jan 31, 2014
3,332 929 280
Mkuu hebu sema kitu kuhusu Ruvuma!. Naanza wapi na iwe kijijini mkuu
Sasa hivi barabara zimefunguka uelekeo wote, vijiji vyote ukiwa unatokea barabara ya njombe viko accessible, wilaya ya namtumbo pia barabara ya uelekeo wa mtwara ni lami tupu, koote huko ardhi ina rutba na mvua za kutosha, na wenyeji hawana maneno ukitua popote ulizia ofisi ya mtendaji nenda kajitambulishe eleza lengo lako utasaidiwa bila shida, ardhi ipo ya kutosha. Kwa vile unaenda vijijini basi ni vizuri kuchukua barua ya utambulisho kutoka huko utokako, na kama ulkuwa mwajiriwa ukaacha kazi beba vitambulisho vyako. Ruvuma zao kuu wanalolima ni mahindi, pia wanalima maharage, kahawa, korosho, karanga, mihogo nk, kifupi ardhi ni inakubali mazao kibao, niwewe tu. Na kwavile wewe unataka kwenda kuishi hukohuko nakushauri tafuta vijiji ambavyo haviko mbali sana na mji, Maeneo kama Mlilayoyo, Mtangimbole, Shuleyatanga, jirani na barabara kuu na pia huduma za umeme na zingine za kijamii, unaweza kujikuta unafuga samaki pia ambao wanahitajika sana Songea. Kiikubwa tafuta kijiji uhame kwanza mkuu, ukipata hata ekari 10 za jirani kijijini we lipa jenga kajumba kako zungushia uzio anza mambo.
 

Kajole

JF-Expert Member
Joined
Apr 12, 2011
Messages
1,283
Likes
1,036
Points
280

Kajole

JF-Expert Member
Joined Apr 12, 2011
1,283 1,036 280
Sasa hivi barabara zimefunguka uelekeo wote, vijiji vyote ukiwa unatokea barabara ya njombe viko accessible, wilaya ya namtumbo pia barabara ya uelekeo wa mtwara ni lami tupu, koote huko ardhi ina rutba na mvua za kutosha, na wenyeji hawana maneno ukitua popote ulizia ofisi ya mtendaji nenda kajitambulishe eleza lengo lako utasaidiwa bila shida, ardhi ipo ya kutosha. Kwa vile unaenda vijijini basi ni vizuri kuchukua barua ya utambulisho kutoka huko utokako, na kama ulkuwa mwajiriwa ukaacha kazi beba vitambulisho vyako. Ruvuma zao kuu wanalolima ni mahindi, pia wanalima maharage, kahawa, korosho, karanga, mihogo nk, kifupi ardhi ni inakubali mazao kibao, niwewe tu. Na kwavile wewe unataka kwenda kuishi hukohuko nakushauri tafuta vijiji ambavyo haviko mbali sana na mji, Maeneo kama Mlilayoyo, Mtangimbole, Shuleyatanga, jirani na barabara kuu na pia huduma za umeme na zingine za kijamii, unaweza kujikuta unafuga samaki pia ambao wanahitajika sana Songea. Kiikubwa tafuta kijiji uhame kwanza mkuu, ukipata hata ekari 10 za jirani kijijini we lipa jenga kajumba kako zungushia uzio anza mambo.
Nakuja inbox mkuu kukupa namba yangu tuzungumze zaid
 

GENTAMYCINE

JF-Expert Member
Joined
Jul 13, 2013
Messages
28,090
Likes
32,633
Points
280

GENTAMYCINE

JF-Expert Member
Joined Jul 13, 2013
28,090 32,633 280
Asante sana mkuu,umenipa kitu kipya hivyo kama hutojar naomba unisaidie haya kwa mkoa wa Mtwara!
1. Wilaya ipi nzur kwa UFUGAJI WA KUKU WA KIENYEJI. Unaweza kushaur hata kijiji kipi nianzie kwenda kuangalia
2. Kijiji hicho hali ya usafir mpaka mjin ipoje?

Asante
Samahani Mkuu nimezaliwa Dar japo huko Mtwara ni Nyumbani kwa upande wa ' Bidashi ' wangu ( Mum ) pamoja na Lindi ila sijawahi ' Kukanyaga ' kabisa Mtwara isipokuwa Lindi hasa ' Nachingwea ' niliwahi kwenda mwaka 1988 kama siyo 1989. Mkoa ambao nimeenda na naenda sana ni wa Mara ( Musoma ) ambako ndiko ' Mshua ' wangu ( Dingi ) anatokea. Na naenda sana Mara ( Musoma ) kwasababu ya Samaki wengi na naogopa kwenda Mtwara kwakuwa Panya ni wengi halafu wametukuka. Narudia tena kukuomba usipoteze kabisa muda wako kwenda sijui Ruvuma au Singida huko hakuna Kitu halafu Watu wa huko ni ' Washamba / Mambwigira ' sana.
 

Kajole

JF-Expert Member
Joined
Apr 12, 2011
Messages
1,283
Likes
1,036
Points
280

Kajole

JF-Expert Member
Joined Apr 12, 2011
1,283 1,036 280
Samahani Mkuu nimezaliwa Dar japo huko Mtwara ni Nyumbani kwa upande wa ' Bidashi ' wangu ( Mum ) pamoja na Lindi ila sijawahi ' Kukanyaga ' kabisa Mtwara isipokuwa Lindi hasa ' Nachingwea ' niliwahi kwenda mwaka 1988 kama siyo 1989. Mkoa ambao nimeenda na naenda sana ni wa Mara ( Musoma ) ambako ndiko ' Mshua ' wangu ( Dingi ) anatokea. Na naenda sana Mara ( Musoma ) kwasababu ya Samaki wengi na naogopa kwenda Mtwara kwakuwa Panya ni wengi halafu wametukuka. Narudia tena kukuomba usipoteze kabisa muda wako kwenda sijui Ruvuma au Singida huko hakuna Kitu halafu Watu wa huko ni ' Washamba / Mambwigira ' sana.
Asante sana mkuu,nachukua ushaur wako
 

Forum statistics

Threads 1,203,562
Members 456,824
Posts 28,118,784