• Mpendwa mteja, tunakusihi jitahidi kuosha mikono kwa maji safi na sabuni mara kwa mara na kwa siku chache hizi jaribu kutulia nyumbani kuepusha maambukizi ya #CORONAVIRUS

Kati ya Mwenyekiti wa Halmashauri na Mkurugenzi wa Halmashauri ni nani bosi wa mwenzie?

Hivi punde

Hivi punde

JF-Expert Member
Joined
Apr 1, 2017
Messages
2,222
Points
2,000
Hivi punde

Hivi punde

JF-Expert Member
Joined Apr 1, 2017
2,222 2,000
Wakuu,
Kati ya Mayor na DED nani mkubwa kwa mwenzie, nani anaweza kumuamrisha mwenzie/kumpa maelekezo kikazi?

Nawasilisha.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
eyamango

eyamango

JF-Expert Member
Joined
Jan 15, 2014
Messages
464
Points
500
eyamango

eyamango

JF-Expert Member
Joined Jan 15, 2014
464 500
Wewe ni mjinga wa nwisho kati ya wajinga,kichwa cha habari umetaka kujua nani mkubwa kwa mwenzie kati ya Mwenyekiti wa Halmashauri na Mkurugenzi wa Halmashauri

Kwenye uzi ukabadilisha gia angani kwa kutaka kujua kati ya Mayor na DED nani anaweza "kumwamukisha" mwezake.

Sasa unataka usaidiwe kujua lipi we mbadili mbadilisha gia angani?

Nyambafu kweli kweli wewe.
Wakuu.

Kati ya Mayor na DED nani mkubwa kwa mwenzie , nani anaweza kumwamulisha mwenzie /kumpa maelekezo kikazi ?

Nawasilisha.

Sent using Jamii Forums mobile app
Sent using Jamii Forums mobile app
 
Y

Yaleyale

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2011
Messages
1,558
Points
2,000
Y

Yaleyale

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2011
1,558 2,000
Wewe ni mjinga wa nwisho kati ya wajinga,kichwa cha habari umetaka kujua nani mkubwa kwa mwenzie kati ya Mwenyekiti wa Halmashauri na Mkurugenzi wa Halmashauri

Kwenye uzi ukabadilisha gia angani kwa kutaka kujua kati ya Mayor na DED nani anaweza "kumwamukisha" mwezake.

Sasa unataka usaidiwe kujua lipi we mbadili mbadilisha gia angani?

Nyambafu kweli kweli wewe.

Sent using Jamii Forums mobile app
Ndugu mwerevu, jamaa hajasema "kumwamukisha" amesema "kumwamulisha".
 
stella1975

stella1975

JF-Expert Member
Joined
Nov 25, 2018
Messages
628
Points
1,000
stella1975

stella1975

JF-Expert Member
Joined Nov 25, 2018
628 1,000
Ndugu mwerevu, jamaa hajasema "kumwamukisha" amesema "kumwamulisha".
Tumsaidie tu kuwa Mwenyekiti ndio boss, pia tumsahihishihishe kuwa ukishasema Mwenyekiti hawa wako Halmashaur tu kwenye miji na majiji ndio kuna mayor, na DED ni Mkurugenzi wa Halmashaur ya wilaya Sio kila Halmashaur ni ya wilaya no kuna ya jiji, mji, Manispaa na hiyo Ya wilaya

Sent using Jamii Forums mobile app
 
N

NONIYANG'WAKA

JF-Expert Member
Joined
Sep 22, 2013
Messages
1,147
Points
2,000
N

NONIYANG'WAKA

JF-Expert Member
Joined Sep 22, 2013
1,147 2,000
mwenyekiti akiwa anatoka chama tawala anaweza kuwa anamkolomea mkurugenzi, na mkurugenzi ananyamaza.


mtajua nani mkubwa kama mwenyekiti anatoka nje ya chama tawala.



mkurugenzi wa halmashauri ndiye mwenye halmashauri, akiwa kichwa kibovu anaweza kumnyima hata mafuta huyo mwenyekiti.
 
sosoliso

sosoliso

JF-Expert Member
Joined
May 6, 2009
Messages
8,460
Points
2,000
sosoliso

sosoliso

JF-Expert Member
Joined May 6, 2009
8,460 2,000
Nahisi hapa tunahitaji semina elekezi, ili kujua kazi na majukumu ya kila mmoja wa hawa.. Siamini kutokana na position zao, unaweza kusema huyu ni bosi wa yule.. Kawaida inatakiwa Mwenyekiti/Mayor awe ni mwanasiasa aliechaguliwa na wanasiasa wenzie, na DED ni mtendaji, alieteuliwa na mamlaka za kiserikali..

Ngurudoto inatuhusu hapa:D:D
 
M

mitigator

JF-Expert Member
Joined
Dec 28, 2014
Messages
4,238
Points
2,000
M

mitigator

JF-Expert Member
Joined Dec 28, 2014
4,238 2,000
mwenyekiti akiwa anatoka chama tawala anaweza kuwa anamkolomea mkurugenzi, na mkurugenzi ananyamaza.


mtajua nani mkubwa kama mwenyekiti anatoka nje ya chama tawala.



mkurugenzi wa halmashauri ndiye mwenye halmashauri, akiwa kichwa kibovu anaweza kumnyima hata mafuta huyo mwenyekiti.
Acha uzushi we mkurugenzi unajitapa tu...yaan hujui kabisa local council authority,kuwa accounter officer hana maana kuwa wew ndo top.Hata mafuta yapo kwenye budget ya council hvy MD ni mtekelezaji.Hiv hujui local council wanaweza kumuondoa mkurugenzi kwenye madaraka na kumrejesha kwa mteuz?Vingnevyo iwe na uhuni wa ccm kutumia mapolisi
 
Frey Cosseny

Frey Cosseny

JF-Expert Member
Joined
Feb 4, 2015
Messages
1,987
Points
2,000
Frey Cosseny

Frey Cosseny

JF-Expert Member
Joined Feb 4, 2015
1,987 2,000
Wewe ni mjinga wa nwisho kati ya wajinga,kichwa cha habari umetaka kujua nani mkubwa kwa mwenzie kati ya Mwenyekiti wa Halmashauri na Mkurugenzi wa Halmashauri

Kwenye uzi ukabadilisha gia angani kwa kutaka kujua kati ya Mayor na DED nani anaweza "kumwamukisha" mwezake.

Sasa unataka usaidiwe kujua lipi we mbadili mbadilisha gia angani?

Nyambafu kweli kweli wewe.

Sent using Jamii Forums mobile app
Ndugu mwerevu wewe ndiye mpumbavu wa mwisho wa Reli huyu anayemwita mjinga yuko Sahihi. Mwenyekiti wa Halmashauri Ndiyo huyo kwenye Manispaa au Jiji anaitwa Meya.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
eyamango

eyamango

JF-Expert Member
Joined
Jan 15, 2014
Messages
464
Points
500
eyamango

eyamango

JF-Expert Member
Joined Jan 15, 2014
464 500
Jinga sana wewe,hata hujaelewa kama mleta uzi amechanganya madafu.

Soma kwa makini sana post # 5 ya Stella 1975 ndio utaelewa hasa maantiki ya uzi na unachokisema wewe.

Haraka ya nini kujibu kama hujaelewa maantiki?Au ulikuwa unaelekea kukata gogo?

Ndugu mwerevu wewe ndiye mpumbavu wa mwisho wa Reli huyu anayemwita mjinga yuko Sahihi. Mwenyekiti wa Halmashauri Ndiyo huyo kwenye Manispaa au Jiji anaitwa Meya.

Sent using Jamii Forums mobile app
Sent using Jamii Forums mobile app
 
Twilumba

Twilumba

JF-Expert Member
Joined
Dec 5, 2010
Messages
7,376
Points
2,000
Twilumba

Twilumba

JF-Expert Member
Joined Dec 5, 2010
7,376 2,000
Wewe ni mjinga wa nwisho kati ya wajinga,kichwa cha habari umetaka kujua nani mkubwa kwa mwenzie kati ya Mwenyekiti wa Halmashauri na Mkurugenzi wa Halmashauri

Kwenye uzi ukabadilisha gia angani kwa kutaka kujua kati ya Mayor na DED nani anaweza "kumwamukisha" mwezake.

Sasa unataka usaidiwe kujua lipi we mbadili mbadilisha gia angani?

Nyambafu kweli kweli wewe.

Sent using Jamii Forums mobile app
Umetumia nguvu nyingi sana mbona mwenyekiti wa council na mayor ni kitu kilekile mkuu!!


Sent using Jamii Forums mobile app
 
K

KARLO MWILAPWA

JF-Expert Member
Joined
Apr 10, 2019
Messages
1,349
Points
2,000
K

KARLO MWILAPWA

JF-Expert Member
Joined Apr 10, 2019
1,349 2,000
Bosi ni yule mwenye halmashauri ili kumjua mwenye halmashauri ni yule mwenyekiti wa kikao Cha juu na cha mwisho kwenye halmashauri husika.
 
Chakaza

Chakaza

JF-Expert Member
Joined
Mar 10, 2007
Messages
33,824
Points
2,000
Chakaza

Chakaza

JF-Expert Member
Joined Mar 10, 2007
33,824 2,000
Bosi ni yule mwenye halmashauri ili kumjua mwenye halmashauri ni yule mwenyekiti wa kikao Cha juu na cha mwisho kwenye halmashauri husika.
Lakini hiyo sio kwa jiji la Dar, jiji la Arusha, Munispal ya Iringa, Kigoma/Ujiji na maeneo mengine ambayo halmashauri zimekamatwa na upinzani.
Jiulize kwa nini?
 
stella1975

stella1975

JF-Expert Member
Joined
Nov 25, 2018
Messages
628
Points
1,000
stella1975

stella1975

JF-Expert Member
Joined Nov 25, 2018
628 1,000
Nahisi hapa tunahitaji semina elekezi, ili kujua kazi na majukumu ya kila mmoja wa hawa.. Siamini kutokana na position zao, unaweza kusema huyu ni bosi wa yule.. Kawaida inatakiwa Mwenyekiti/Mayor awe ni mwanasiasa aliechaguliwa na wanasiasa wenzie, na DED ni mtendaji, alieteuliwa na mamlaka za kiserikali..

Ngurudoto inatuhusu hapa:D:D
Semina gani Ndugu Kwa Jambo dogo hili? Wewe kaa ukijua kuwa popote pale penye kundi Fulani au kikundi, au kwenye msafara au kwenye mkusanyiko wowote ule au palipo na uongozi popote pale cheo cha kwenyekiti ndicho cheo cha mwisho kimmlaka, mwenyekit ndie mwenye mamlaka ya mwisho

Sent using Jamii Forums mobile app
 
JAKUGOTE

JAKUGOTE

JF-Expert Member
Joined
Nov 19, 2013
Messages
310
Points
250
JAKUGOTE

JAKUGOTE

JF-Expert Member
Joined Nov 19, 2013
310 250
Wewe ni mjinga wa nwisho kati ya wajinga,kichwa cha habari umetaka kujua nani mkubwa kwa mwenzie kati ya Mwenyekiti wa Halmashauri na Mkurugenzi wa Halmashauri

Kwenye uzi ukabadilisha gia angani kwa kutaka kujua kati ya Mayor na DED nani anaweza "kumwamukisha" mwezake.

Sasa unataka usaidiwe kujua lipi we mbadili mbadilisha gia angani?

Nyambafu kweli kweli wewe.

Sent using Jamii Forums mobile app
Hapa sijui nani mjinga sasa......mi nmeona tofauti, samahan lakin ndg mwerevu
 

Forum statistics

Threads 1,402,883
Members 531,007
Posts 34,408,071
Top