Kati ya moyo(nafsi,roho) na ubongo, kipi ni chanzo cha hisia?


Prince Mujubu

Prince Mujubu

Senior Member
Joined
Jun 7, 2016
Messages
172
Likes
68
Points
45
Prince Mujubu

Prince Mujubu

Senior Member
Joined Jun 7, 2016
172 68 45
Habari zenu wana jamvi?

Naomba kuuliza mwenye ufahamu na haya mambo nadhani hili swala watu wa psychology watakua na ufahamu zaidi.
Kwanza kabisa mimi binafsi kwa uelewa wangu nilikua najua kuwa source of feelings is our brains until yesterday nilikua namsikiliza Dr mmoja kwenye radio alieleza kuwa moyo unatoa electro magnetic waves ambayo ndiyo source ya hisia mara 1000 zaidi ya ubongo.
Sasa kitu nauliza mimi je Kuna utafit uliwah kufanyika? How come moyo unatengeneza hisia wakat tulijifunza kazi yake ni kusukuma damu?
Je huyu jamaa anatupotosha au yuko sahihi?
 
TOHATO

TOHATO

JF-Expert Member
Joined
Dec 18, 2016
Messages
719
Likes
1,744
Points
180
TOHATO

TOHATO

JF-Expert Member
Joined Dec 18, 2016
719 1,744 180
Labda tujiulize
-Vipi wanao badilishiwa moyo huwa wanakuwa na hisia mpya ghafla?
Au
-Vipi wanaowekewa mashine?
 
Prince Mujubu

Prince Mujubu

Senior Member
Joined
Jun 7, 2016
Messages
172
Likes
68
Points
45
Prince Mujubu

Prince Mujubu

Senior Member
Joined Jun 7, 2016
172 68 45
Labda tujiulize
-Vipi wanao badilishiwa moyo huwa wanakuwa na hisia mpya ghafla?
Au
-Vipi wanaowekewa mashine?
mambo haya yanachanganya mkuu au cjui ni low IQ hii au vp maana hata sielewi hapa
 
Director Cosmopolitan

Director Cosmopolitan

JF-Expert Member
Joined
Apr 22, 2018
Messages
521
Likes
568
Points
180
Director Cosmopolitan

Director Cosmopolitan

JF-Expert Member
Joined Apr 22, 2018
521 568 180
Roho.
 
Mhadzabe

Mhadzabe

JF-Expert Member
Joined
May 20, 2009
Messages
2,505
Likes
2,284
Points
280
Mhadzabe

Mhadzabe

JF-Expert Member
Joined May 20, 2009
2,505 2,284 280
Habari zenu wana jamvi?

Naomba kuuliza mwenye ufahamu na haya mambo nadhani hili swala watu wa psychology watakua na ufahamu zaidi.
Kwanza kabisa mimi binafsi kwa uelewa wangu nilikua najua kuwa source of feelings is our brains until yesterday nilikua namsikiliza Dr mmoja kwenye radio alieleza kuwa moyo unatoa electro magnetic waves ambayo ndiyo source ya hisia mara 1000 zaidi ya ubongo.
Sasa kitu nauliza mimi je Kuna utafit uliwah kufanyika? How come moyo unatengeneza hisia wakat tulijifunza kazi yake ni kusukuma damu?
Je huyu jamaa anatupotosha au yuko sahihi?
Maswala yote yanayotutawala yenye uhusiano na hisia iwe ya furaha, huzuni, uchungu na mengine kama hayo ni kazi ya Moyo/roho/heart ila inayotafasiri kwa maana ya kufanya au kupima jambo na ambao ni objective ni Ubongo/Brain!

Ubongo hutafasiri taarifa pasipo upendoleo au hisia tofauti na Moyo ambao maamuzi yake ni subjective!
 
Director Cosmopolitan

Director Cosmopolitan

JF-Expert Member
Joined
Apr 22, 2018
Messages
521
Likes
568
Points
180
Director Cosmopolitan

Director Cosmopolitan

JF-Expert Member
Joined Apr 22, 2018
521 568 180
Maswala yote yanayotutawala yenye uhusiano na hisia iwe ya furaha, huzuni, uchungu na mengine kama hayo ni kazi ya Moyo/roho/heart ila inayotafasiri kwa maana ya kufanya au kupima jambo na ambao ni objective ni Ubongo/Brain!

Ubongo hutafasiri taarifa pasipo upendoleo au hisia tofauti na Moyo ambao maamuzi yake ni subjective!
Roho ni Soul
 
Mshana Jr

Mshana Jr

JF-Expert Member
Joined
Aug 19, 2012
Messages
105,987
Likes
128,527
Points
280
Mshana Jr

Mshana Jr

JF-Expert Member
Joined Aug 19, 2012
105,987 128,527 280
Habari zenu wana jamvi?

Naomba kuuliza mwenye ufahamu na haya mambo nadhani hili swala watu wa psychology watakua na ufahamu zaidi.
Kwanza kabisa mimi binafsi kwa uelewa wangu nilikua najua kuwa source of feelings is our brains until yesterday nilikua namsikiliza Dr mmoja kwenye radio alieleza kuwa moyo unatoa electro magnetic waves ambayo ndiyo source ya hisia mara 1000 zaidi ya ubongo.
Sasa kitu nauliza mimi je Kuna utafit uliwah kufanyika? How come moyo unatengeneza hisia wakat tulijifunza kazi yake ni kusukuma damu?
Je huyu jamaa anatupotosha au yuko sahihi?
Hapa kuna vitu umechanganya
Moyo ni kiungo kwenye mwili wa nyama, na ubongo pia ni kiungo kwenye mwili wa nyama
Halafu nafsi ni ni muunganiko wa roho na pumzi

Jr
 
Mshana Jr

Mshana Jr

JF-Expert Member
Joined
Aug 19, 2012
Messages
105,987
Likes
128,527
Points
280
Mshana Jr

Mshana Jr

JF-Expert Member
Joined Aug 19, 2012
105,987 128,527 280
Habari zenu wana jamvi?

Naomba kuuliza mwenye ufahamu na haya mambo nadhani hili swala watu wa psychology watakua na ufahamu zaidi.
Kwanza kabisa mimi binafsi kwa uelewa wangu nilikua najua kuwa source of feelings is our brains until yesterday nilikua namsikiliza Dr mmoja kwenye radio alieleza kuwa moyo unatoa electro magnetic waves ambayo ndiyo source ya hisia mara 1000 zaidi ya ubongo.
Sasa kitu nauliza mimi je Kuna utafit uliwah kufanyika? How come moyo unatengeneza hisia wakat tulijifunza kazi yake ni kusukuma damu?
Je huyu jamaa anatupotosha au yuko sahihi?
Vivuli vitatu - JamiiForums

Jr
 
Mrs Van

Mrs Van

JF-Expert Member
Joined
Mar 9, 2016
Messages
3,730
Likes
6,726
Points
280
Mrs Van

Mrs Van

JF-Expert Member
Joined Mar 9, 2016
3,730 6,726 280
Kichwa ndio kila kitu moyo unasingiziwa tu. Brain ina control kila kitu. Umemuona mtu ukaona umempenda ubongo unapiga hesabu zake faster faster uchukue hatua gani. Kutumia akili kwa haraka kunafanya moyo u pump damu kwa kasi ili kukimbiza oxygen kwenye ubongo ili ujue unachukua hatua gani kama kumsalimia au vipi. Ndio pale unasikia mapigo ya moyo yanaenda mbio
 
ManchoG

ManchoG

JF-Expert Member
Joined
Jul 31, 2017
Messages
907
Likes
776
Points
180
ManchoG

ManchoG

JF-Expert Member
Joined Jul 31, 2017
907 776 180
Chanzo Cha hisia sio ubongo

Ubongo ni kiungo Kama ilivyo kwa moyo na vinginevyo_Ila labda upate tofauti kupitia kazi kwamba hii ni ya kuwekea kumbukumbu ile ni ya kusukumia damu n.k

Vipo vichocheo a.k.a gland ndani ya mwili wa mwanadamu ambavyo huusika na uchochezi wa hisia za Kila namna ndani ya mwili wa kiumbe

Na Kuna Master wa hivyo vichocheo ambayo inaitwa pitutal gland Kama sijakosea(a third eye) na hifadhi yake ipo katika ya ubongo

Kwa wale watu wa mambo ya kiroho wanajua thamani ya hiyo kitu huwa unaweza ita pia patakatifu(pitutal gland) pa patakatifu(ubongo) kwa maana ndipo ilipo bahari ya mafikirio yote(imagination) ya mtu

Sasa kwa kuwa lugha yetu ni dhaifu juu ya elimu ya kiroho pia inakuwa ni gumu kidogo kwenye uwasilishwaji

Mtu anaweza akawa na nia ya kulenga kitu hicho kwenye uwasilishwaji wa taarifa lakini mpokeaji akaelewa kivingine labda kulingana na ujuha wa elimu husika



Sent using Jamii Forums mobile app
 
Hammaz

Hammaz

JF-Expert Member
Joined
May 16, 2018
Messages
1,484
Likes
1,787
Points
280
Hammaz

Hammaz

JF-Expert Member
Joined May 16, 2018
1,484 1,787 280
Labda tujiulize
-Vipi wanao badilishiwa moyo huwa wanakuwa na hisia mpya ghafla?
Au
-Vipi wanaowekewa mashine?
Wanao badilishwa moyo miongoni mwao hisiya hubadilika. Huwa kama za mwenye moyo halisi.
 
KENZY

KENZY

JF-Expert Member
Joined
Dec 27, 2015
Messages
6,902
Likes
6,226
Points
280
Age
22
KENZY

KENZY

JF-Expert Member
Joined Dec 27, 2015
6,902 6,226 280
Mkuu ni ubongo ndio unaochakata taarifa na kutoa maamuzi hivyo homoni huamuliwa na ubongo kufanya kazi yake ambayo ndo huleteleza hisia husika hayo maroho na manafsi wanajua ambao wameshafika huko lkn hapa ktk mazingira yetu ni ubongo nothing else endapo wengine husema mizimu yao hao ndo wameshachanganyikiwa
 
Prince Mujubu

Prince Mujubu

Senior Member
Joined
Jun 7, 2016
Messages
172
Likes
68
Points
45
Prince Mujubu

Prince Mujubu

Senior Member
Joined Jun 7, 2016
172 68 45
Maswala yote yanayotutawala yenye uhusiano na hisia iwe ya furaha, huzuni, uchungu na mengine kama hayo ni kazi ya Moyo/roho/heart ila inayotafasiri kwa maana ya kufanya au kupima jambo na ambao ni objective ni Ubongo/Brain!

Ubongo hutafasiri taarifa pasipo upendoleo au hisia tofauti na Moyo ambao maamuzi yake ni subjective!
mkuu ila Kuna watu wana moyo artificial Kwa upande wao ikoje
 

Forum statistics

Threads 1,262,487
Members 485,588
Posts 30,123,570