Kati ya marehemu gaddafi, nyerere, na mandela nani alikuwa jembe???


MissM4C

MissM4C

JF-Expert Member
Joined
Aug 31, 2012
Messages
1,287
Likes
388
Points
180
Age
29
MissM4C

MissM4C

JF-Expert Member
Joined Aug 31, 2012
1,287 388 180
Nisaidiwe!!!!! hasa Tukijikita zaidi katika Maendeleo waliyoziafanyia Nchi zao na Mchango wao katka Umoja wa Africa!!!
 
Dogo vale

Dogo vale

Member
Joined
Jul 18, 2013
Messages
17
Likes
0
Points
0
Age
25
Dogo vale

Dogo vale

Member
Joined Jul 18, 2013
17 0 0
gadafu noma mzazi:smile-big:
 
Mad Max

Mad Max

JF-Expert Member
Joined
Oct 21, 2010
Messages
3,736
Likes
780
Points
280
Mad Max

Mad Max

JF-Expert Member
Joined Oct 21, 2010
3,736 780 280
Miaka 27 jela? Dah, atakama ni uzalendo, huyu jamaa respect.

flow the Flag half-mask please..
 
D

donyen

Member
Joined
Oct 24, 2013
Messages
70
Likes
85
Points
25
D

donyen

Member
Joined Oct 24, 2013
70 85 25
gadafi kafunika mkuu. hao wengine mchango wao ulikuwa kwenye kuweka misingi imara ya uongozi na kusaidia ukombozi. in terms of maendeleo, mandela na nyerere hawajafanya kitu. Gadafi yuko kotekote, alitaka umoja wa africa ktk kipindi hiki cha ubeberu na ni pekee aliyethubutu kutoa kauli kinzani za hao wazungu. maendeleo ni obvious sina haja ya ku
elezea
 
S

sukankanwa

Member
Joined
Nov 20, 2013
Messages
92
Likes
1
Points
0
Age
42
S

sukankanwa

Member
Joined Nov 20, 2013
92 1 0
Kwa wa nchi za afrika Nyerere ni kwanza,mandela mwenyewe alikuwa anamfuata nyerere njinsi ya kuondoa ubanguzi wa rangi.
 
Sanoyet

Sanoyet

JF-Expert Member
Joined
Apr 3, 2013
Messages
1,326
Likes
55
Points
145
Age
36
Sanoyet

Sanoyet

JF-Expert Member
Joined Apr 3, 2013
1,326 55 145
Ni vigumu kuconclude kuwa ni nani jembe kwa sababu ya utofauti wao kihistoria,kiukoo,ki mfumo wa kikoloni uliokuwepo,kidini,kiitikadi,kiuongozi,kijiografia,ki uhusiano na mataifa ya magharibi na ya mashariki,kiuchumi,ki maono,ki ukanda,mfumo wa utawala,haki za kibinadamu,mtazamo wa majirani zao kuwahusu wao,etc.
 
uvugizi

uvugizi

JF-Expert Member
Joined
Oct 13, 2012
Messages
1,117
Likes
390
Points
180
uvugizi

uvugizi

JF-Expert Member
Joined Oct 13, 2012
1,117 390 180
Kwa wa nchi za afrika Nyerere ni kwanza,mandela mwenyewe alikuwa anamfuata nyerere njinsi ya kuondoa ubanguzi wa rangi.
ubaguzi wa rangi kwa south africa ulikuwa ni lazima iwe hivyo , ni mambo ambayo pande zote 2 zilikuwa zinabaguana tofauti na jinsi sisi tulivyokuwa tunaaminishwa kuwa wazungu ndiyo walikuwa wanabagua waafrica , mzungu aliliona hilo na baada ya muda ikafikia kikao cha siri kati ya mandela na fw de clerk akiwa jela, kwamba tatizo hili wakulitatua ni wewe lakini si mwingine na ndiyo maana wa kafanya reconciliations na mandela kuachiwa on condition na ndiyo maana kuna wakati ANC ilipata mpasuko kwa maamuzi hayo ,lakini no way out muda ulikuwa umefika kufanya maamuzi hayo magumu ambayo kwa wengine yaliwakera , watu walitaka jino kwa jino,then baadaye wakaanzisha reconciliations committee, kupoza machungu , thats all
 
B

Bulesi

JF-Expert Member
Joined
May 14, 2008
Messages
7,370
Likes
1,621
Points
280
B

Bulesi

JF-Expert Member
Joined May 14, 2008
7,370 1,621 280
Unapowapima watu ni muhimu kutambua muda waliokaa madarakani na mabo waliofanikisha katika muda huo; tukumbuke kuwa Madiba alikaa madarakani kwa miaka minne tu na katika kipindi hicho aliweza kuleta maendeleo ya kisiasa kama vile kudismantle BANTUSTANS vitu ambavyo nadhani kizazi cha sasa huko bondeni hawajui hata ni kitu gani!! Kiuchumi South Afrika uchumi wake ulianza kukua kwa kasi hasa pale sanctions vilipoondolewa etc. Madiba kwa kipindi kifupi alifanya mambo mengi yaliyoweka misingi imara kwa Taifa lake.
 
Fadhili Paulo

Fadhili Paulo

Verified Member
Joined
Sep 1, 2011
Messages
3,237
Likes
87
Points
135
Fadhili Paulo

Fadhili Paulo

Verified Member
Joined Sep 1, 2011
3,237 87 135
wote tu ni noma.
 
chaUkucha

chaUkucha

JF-Expert Member
Joined
May 28, 2012
Messages
3,242
Likes
334
Points
180
chaUkucha

chaUkucha

JF-Expert Member
Joined May 28, 2012
3,242 334 180
gadafi ndo jembe namkubali sana mnyama...
 
Aleyn

Aleyn

JF-Expert Member
Joined
Nov 12, 2011
Messages
11,516
Likes
15,520
Points
280
Aleyn

Aleyn

JF-Expert Member
Joined Nov 12, 2011
11,516 15,520 280
Kama kura zingepigwa na viongozi wa Afrika basi 86% Hayati Mwalimu Nyerere angeshinda. Kile kichwa kilikuwa si mchezo.
 
M

mtoboaji

Member
Joined
Dec 7, 2013
Messages
17
Likes
0
Points
3
M

mtoboaji

Member
Joined Dec 7, 2013
17 0 3
Mwl.Jk nyerere n nouma sana..hata kna mandela walmtazama yeye na kufuata nyayo zake daima
 
black sniper

black sniper

JF-Expert Member
Joined
Dec 10, 2013
Messages
9,958
Likes
7,136
Points
280
black sniper

black sniper

JF-Expert Member
Joined Dec 10, 2013
9,958 7,136 280
Kama kura zingepigwa na viongozi wa Afrika basi 86% Hayati Mwalimu Nyerere angeshinda. Kile kichwa kilikuwa si mchezo.
Kwa kupeleka watu maporini na kuliwa na Simba kweli ww wa jana
 

Forum statistics

Threads 1,251,143
Members 481,585
Posts 29,759,056