Kati ya Jasusi na Commando, yupi ni mtu hatari sana anayepaswa kuogopwa?

Infantry Soldier

Infantry Soldier

JF-Expert Member
Joined
Feb 18, 2012
Messages
2,929
Points
2,000
Infantry Soldier

Infantry Soldier

JF-Expert Member
Joined Feb 18, 2012
2,929 2,000
Shikamooni wakubwa zangu wote wa hapa Jamiiforums. Mimi mdogo wenu Infantry Soldier nipo mzima kabisa wa afya. Thanks to the Almighty. Leo swali langu ni kama hivi;

Kati ya Jasusi na Commando, yupi ni mtu hatari sana anayepaswa kuogopwa?

Nimeuliza hivyo kwa maana kwamba inasemekana hawa wote wawili wanakuwa ni watu waliopitia mafunzo magumu sana ya uvumilivu (endurance), matumizi ya silaha pamoja na kujilinda (self-defense).

Kuna baadhi ya watu wanadai Jasusi anatumia akili nyingi na nguvu kidogo wakati Commando anatumia nguvu nyingi na akili kidogo.

Ni nani mtu hatari sana kumzidi mwenzake?

OMBI LANGU: NSSF nipeni pesa zangu nyie jamaa. Mtaani maisha ni magumu sana. Mungu anawaona mjue?????
 
THE SPIRIT THINKER

THE SPIRIT THINKER

New Member
Joined
Sep 9, 2019
Messages
1
Points
20
THE SPIRIT THINKER

THE SPIRIT THINKER

New Member
Joined Sep 9, 2019
1 20
Jasusi ni komandoo katika nyanja zote na komandoo ana uwezo mzuri katika sehemu yake.tofautisha kati ya KIFO NA USINGIZI
 
B

Black BackUp

Member
Joined
Aug 5, 2019
Messages
35
Points
95
B

Black BackUp

Member
Joined Aug 5, 2019
35 95
Shikamooni wakubwa zangu wote wa hapa Jamiiforums. Mimi mdogo wenu Infantry Soldier nipo mzima kabisa wa afya. Thanks to the Almighty. Leo swali langu ni kama hivi;

Kati ya Jasusi na Commando, yupi ni mtu hatari sana anayepaswa kuogopwa?

Nimeuliza hivyo kwa maana kwamba inasemekana hawa wote wawili wanakuwa ni watu waliopitia mafunzo magumu sana ya uvumilivu (endurance), matumizi ya silaha pamoja na kujilinda (self-defense).

Kuna baadhi ya watu wanadai Jasusi anatumia akili nyingi na nguvu kidogo wakati Commando anatumia nguvu nyingi na akili kidogo.

Ni nani mtu hatari sana kumzidi mwenzake?

OMBI LANGU: NSSF nipeni pesa zangu nyie jamaa. Mtaani maisha ni magumu sana. Mungu anawaona mjue?????
Hao jamaa(Komando Vs Jasusi) wanafanya kazi tofauti,ukizungumzia Bato komando yuko juu hata operation wanazopewa hua ni tofauti ukizingatia Komando anaweza kua jasusi ila jasusi hawezi kua komando
 
Black jackal360

Black jackal360

Member
Joined
Sep 1, 2018
Messages
29
Points
125
Black jackal360

Black jackal360

Member
Joined Sep 1, 2018
29 125
Napita ila anaepaswa kuogopwa ni jasusi maana hawa watu ni hatari kuliko kawaida haswa kwenye upande wa maarifa.
 
kiwembe 023

kiwembe 023

JF-Expert Member
Joined
Jul 19, 2016
Messages
674
Points
1,000
kiwembe 023

kiwembe 023

JF-Expert Member
Joined Jul 19, 2016
674 1,000
Unajua ulichokiandika mkuu?

Commando usimfananishe na chochote kile, Komando ndie anayefundishwa ujasusi, Jasusi hafundishwi ukomando.

Mpaka uwe jasusi ni jitihada zako tu kusoma, siku hizi na connection, Commando hata connection hakuna na ni kozi ambayo mtu haombi kizembe, ni unachaguliwa kwenda kutengenezwa.

Na ina umri wake maalumu kujifunza ukomando tofauti na ujasusi. Mkuu ukisikia mtu ni komando, ana bawa full, achana na hicho kiumbe.
Angalau nimeyaelewa maandishi uliyoyaandika.
 
Mr.Thinker

Mr.Thinker

Senior Member
Joined
Dec 13, 2013
Messages
107
Points
225
Mr.Thinker

Mr.Thinker

Senior Member
Joined Dec 13, 2013
107 225
Mkuu umepiga mojaa kaliii. Kula utawala kwanza kidogo
Wengi wanajibu tu ilimradi amejibu au anatumia uelewa wake tu kujibu, kwa ufupi Sana naomba nieleze kidogo,
Komando Ni mwanajeshi wa cheo chochote alifuzu mafunzo maalumu, komando Ni jeshi kamili( single army unity) pia Ni ukamilifu( full package) yeye lazima afuzu mafunzo ya military intelligence, martial& combat karate, air, infantry and navil( SEAL), anauwezo wa kupeleleza, kushambulia, kupigna, kuteka, kuokoa mateka n.k komando kutokana na uwezo huo huweza kutumika na taasisi mbalimbali za kijasusi

Jasusi Ni mtu anayejifunza kutafuta, kufatilia, kutathmini, kuandaa taarifa fulani au tukio fulani!! Ktk kazi ya ujasusi vyote hutumika nguvu na akili pia japo ndani ya ujasusi Kuna vitengo vingi Sana, vipo mahususi kwa kukusanya data, kufatilia data, kuua, kupoteza ushahidi n.k hivyo jasusi lazima apate basic ya physical training( martial arts and combat karate)
Ujasusi upo sehemu zote jeshini na uraiani,. Lakini komando Ni special force ndani ya jeshi !!
Upo wakati TISS huhitaji msaada was komando na pia huhitaji military intelligence lkn jeshi huwa halihitaji msaada wa TISS !!!! Kwa ufupi Sana naomba niishie hapa zaidi tunaweza vuka mipaka
 
Mr.Thinker

Mr.Thinker

Senior Member
Joined
Dec 13, 2013
Messages
107
Points
225
Mr.Thinker

Mr.Thinker

Senior Member
Joined Dec 13, 2013
107 225
Tunamuita ASSET
ha ha ha,kitu kingine jasusi sio lazima awe hatari,anaweza kuwa boya tu lakini ni jasusi,msitishwe na hilo jina jasusi,anaweza kuwa hata dame fulani mfano anatumwa na kundi fulani kwenda sehemu fulani akapata kazi,mfano kiwanda fulani akaanza kuiba informations,data etc kuzituma kwa walio mtuma,huyo tayari ni jasusi,
 
K

Kimzeriko

Member
Joined
Jul 25, 2019
Messages
21
Points
45
K

Kimzeriko

Member
Joined Jul 25, 2019
21 45
Tunamuita ASSET
Both commandos and intelligence officers at times their roles are intertwined,to say a commando primary role is in line in their training they are fighters however mostly in the military,commandos get a priority and some are appointed to carry out clandestine,overt and or covert Intel operations
 
Miss weapon

Miss weapon

Member
Joined
Sep 9, 2019
Messages
74
Points
125
Miss weapon

Miss weapon

Member
Joined Sep 9, 2019
74 125
Kwa upande mwingine naona komando anayo nafasi kubwa kuogopwa zaidi ya Jasusi, maana kuna aina nyingi za Majasusi. Kumbuka Jasusi hutokea kutegemeana na kazi husika na mahari husika, hivyo wapo Majasusi wasioweza hata kukwepa ngumi!!😎😎 Lakini wapo vyema katika upande wa utafutaji taarifa na mambo mengine mengi. Sasa basi nadhani mnafahamu vyema nini huwa wanapitia makomando, 😎😎 Wakuu huko kukaza roho tu muda wote.
 
Miss weapon

Miss weapon

Member
Joined
Sep 9, 2019
Messages
74
Points
125
Miss weapon

Miss weapon

Member
Joined Sep 9, 2019
74 125
Kwa upande mwingine naona komando anayo nafasi kubwa kuogopwa zaidi ya Jasusi, maana kuna aina nyingi za Majasusi. Kumbuka Jasusi hutokea kutegemeana na kazi husika na mahari husika, hivyo wapo Majasusi wasioweza hata kukwepa ngumi!!😎😎 Lakini wapo vyema katika upande wa utafutaji taarifa na mambo mengine mengi. Sasa basi nadhani mnafahamu vyema nini huwa wanapitia makomando, 😎😎 Wakuu huko kukaza roho tu muda wote.
 
Equation x

Equation x

JF-Expert Member
Joined
Sep 3, 2017
Messages
7,378
Points
2,000
Equation x

Equation x

JF-Expert Member
Joined Sep 3, 2017
7,378 2,000
Kutokana na ujuzi wa teknolojia na uvumbuzi wa silaa zenye uwezo mkubwa zimekuja kupoteza uhalisia wa hivi vitu,jasusi/komando.Kwa nyakati hizi hawa wanapimwa kwa uwezo wao wa kutumia teknolojia na silaa na namna wanavyoweza kukwepa risasi wanapolengwa....
 
Ethical Ninja CEH

Ethical Ninja CEH

JF-Expert Member
Joined
May 16, 2011
Messages
3,901
Points
2,000
Ethical Ninja CEH

Ethical Ninja CEH

JF-Expert Member
Joined May 16, 2011
3,901 2,000
Shikamooni wakubwa zangu wote wa hapa Jamiiforums. Mimi mdogo wenu Infantry Soldier nipo mzima kabisa wa afya. Thanks to the Almighty. Leo swali langu ni kama hivi;

Kati ya Jasusi na Commando, yupi ni mtu hatari sana anayepaswa kuogopwa?

Nimeuliza hivyo kwa maana kwamba inasemekana hawa wote wawili wanakuwa ni watu waliopitia mafunzo magumu sana ya uvumilivu (endurance), matumizi ya silaha pamoja na kujilinda (self-defense).

Kuna baadhi ya watu wanadai Jasusi anatumia akili nyingi na nguvu kidogo wakati Commando anatumia nguvu nyingi na akili kidogo.

Ni nani mtu hatari sana kumzidi mwenzake?

OMBI LANGU: NSSF nipeni pesa zangu nyie jamaa. Mtaani maisha ni magumu sana. Mungu anawaona mjue?????
C.C Baba Swalehe

Wanalinganisha commando na jasusi wa aina gani ? Nasikia kuna aina ya commandoo na pia kuna aina za majusi.... kuna level na level ati ?
 

Forum statistics

Threads 1,336,217
Members 512,562
Posts 32,531,042
Top