Kati ya Jasusi na Commando, yupi ni mtu hatari sana anayepaswa kuogopwa?

Infantry Soldier

Infantry Soldier

JF-Expert Member
Joined
Feb 18, 2012
Messages
2,929
Points
2,000
Infantry Soldier

Infantry Soldier

JF-Expert Member
Joined Feb 18, 2012
2,929 2,000
Shikamooni wakubwa zangu wote wa hapa Jamiiforums. Mimi mdogo wenu Infantry Soldier nipo mzima kabisa wa afya. Thanks to the Almighty. Leo swali langu ni kama hivi;

Kati ya Jasusi na Commando, yupi ni mtu hatari sana anayepaswa kuogopwa?

Nimeuliza hivyo kwa maana kwamba inasemekana hawa wote wawili wanakuwa ni watu waliopitia mafunzo magumu sana ya uvumilivu (endurance), matumizi ya silaha pamoja na kujilinda (self-defense).

Kuna baadhi ya watu wanadai Jasusi anatumia akili nyingi na nguvu kidogo wakati Commando anatumia nguvu nyingi na akili kidogo.

Ni nani mtu hatari sana kumzidi mwenzake?

OMBI LANGU: NSSF nipeni pesa zangu nyie jamaa. Mtaani maisha ni magumu sana. Mungu anawaona mjue?????
 
KijanaHuru

KijanaHuru

JF-Expert Member
Joined
Jan 7, 2017
Messages
1,239
Points
2,000
KijanaHuru

KijanaHuru

JF-Expert Member
Joined Jan 7, 2017
1,239 2,000
Hapo ni dereva na gari
Unaweza ukawa na Kifaru imara ila bila dereva hakuna madhara

usipopiga simu simu haiwezi kujipiga yenyewe

mwanamke ndio anazaa ila lazima awekwe mimba na mwanaume kwanza

bunduki huua ila lazima mtu aamue kwanza kuitumia

Jasusi master Planner na Commando mtumiaji wa Plan
 
Jile79

Jile79

JF-Expert Member
Joined
May 28, 2009
Messages
12,292
Points
2,000
Jile79

Jile79

JF-Expert Member
Joined May 28, 2009
12,292 2,000
Naomba kuuliza....hivi yule jamaa aliyemuonesha hadharani bastota Nape ni jasusi au commando?!
 
ynnobygger

ynnobygger

JF-Expert Member
Joined
Dec 19, 2015
Messages
212
Points
250
ynnobygger

ynnobygger

JF-Expert Member
Joined Dec 19, 2015
212 250
Swali lako limekaa kiujumla zaidi ila in short kila mmoja ni hatari kwenye nyanja zake japo kwa kutaka kulinganisha iko hivi kwa upande wa vita ambapo kivita cha kwanza ni information za adui yako na unaambiwa ukishapata secret information za adui yako na ukafanikiwa kuhide za kwako hiyo vita utakuwa umeshaishinda kwa zaidi ya 50% mpaka hapo tunagundua kua jasusi ni pri-important kwa ajili ya information ila makomando mara nyingi hutumwa wachache na ni kwa ajil ya kuokoa mara nyingi mateka mfano ni mission ya Israel Entebe Uganda.
Kuusu matumizi ya Nguvu na akili
Ni yako hivi
Makomando mda wao mwingi unakuwa ni kwenye mazoezi wakati
Jasusi ni kupeleleza ila kwenye mission Jasusi kitakachomfanya atumie nguvu ni kwenye kama amehisiwa ama amegundulika na ni kwenye threashold uvumilivu wa mateso otherwise wanaishi kikawaida tu kama Raia wa kawaida wakati wakifanya kazi zai kisiri hivyo basi ukisema upambanishe kwa sanaa ya mapigano martial art komando yupo mbali na kwa uhitaji jasusi ni zaidi kwa sababu hana altenative wakatu komando unaweza usimtumienukatumia wanajeshi wengine kama snipers(walenga shabaha n.k)
 
merengo90

merengo90

JF-Expert Member
Joined
Nov 5, 2013
Messages
6,876
Points
2,000
merengo90

merengo90

JF-Expert Member
Joined Nov 5, 2013
6,876 2,000
Kuna tofauti kubwa kati tya JASUSI na KOMANDO. Jasusi ni mtu aliyefundishwa kukutafuta, kuchambua, kuandika, kutathmini taarifa za kiusalama. Pili kuzitumia taarifa za kiusalama kwa manufaa ya mfadhili wake. Ni kazi inayohitaji uwezo mkubwa wa akili ili kujua taarifa ipi ni ya kiusalama na yenye faida kwa mfadhili na nchi. Uwezo wa kuzitumia kwa manufaa na nani anafaa kutumiwa kwa kujua au kutojua.

Komando ni mtu aliyepitia mafunzo maalum (ndo maana USA wanaitwa WANAJESHI MAALUM - Special Force). Kazi yake kuu ni kufanyakazi ngumu zinazohitaji taaluma maalum. Mara nyingi huenda sehemu wakiwa tayari na taarifa kamili toka kwa Jasusi!

Komando lazima mafunzo yawe magumu (physically) ilhali kwa Jasusi sio lazima. Mafunzo ya Jasusi ni magumu (Mentally) ilhali Komando hapana. Jasusi anafundishwa tu kujimudu kutoka msombweni pindi mambo yakichacha. Komando ni ufunguo wa kuyafungua matatizo.

Naamini Nimeeleweke

Bazazi

Sent using Jamii Forums mobile app
Kuongezea kidogo tu.
Majasusi hupitia mafunzo magumu si kama watu wanavyodhani, hupitia mafunzo ya defense, silaha, uvumilivi (kulinda siri hata aki haribu kazi), mambo mengine mengi sana kama uzandiki n. K

Sema kuna wasaidizi wa ujasusi, hawa unaweza kuta si jasusi kamili bali hutumika kusapoti kazi za kijasusi (unakuta anatumika kwa sababu ya special kitu alicho nacho)

Kila kazi ya kijasusi huwekwa mtu atakaye fit hiyo profile, kuna muda au kazi inataka jasusi aonekana mtu wa dini, mrembo, basi atawekwa mtu wa hivyo ili kutake cover. Huwezi jua uhalisia wake haswa ni nani au nini, hapa KGB walitumiaga sana, majasusi wao warembo kuchukua taarifa nyeti kwa viongozi wa nchi adui zao..

Lakini, Komando mweny mafunzo meeng ya kivita, mapigano bila silaha, ramani, mbinu za porini, kuna muda anatumika kama Jasusi, kulingana hali iliyopo inataka mtu anayeilewa na kujua kusoma vita kiasi gani.
 
MAWAZO UJENZI

MAWAZO UJENZI

JF-Expert Member
Joined
Apr 22, 2012
Messages
2,206
Points
2,000
MAWAZO UJENZI

MAWAZO UJENZI

JF-Expert Member
Joined Apr 22, 2012
2,206 2,000
Shikamooni wakubwa zangu wote wa hapa Jamiiforums. Mimi mdogo wenu Infantry Soldier nipo mzima kabisa wa afya. Thanks to the Almighty. Leo swali langu ni kama hivi;

Kati ya Jasusi na Commando, yupi ni mtu hatari sana anayepaswa kuogopwa?

Nimeuliza hivyo kwa maana kwamba inasemekana hawa wote wawili wanakuwa ni watu waliopitia mafunzo magumu sana ya uvumilivu (endurance), matumizi ya silaha pamoja na kujilinda (self-defense).

Kuna baadhi ya watu wanadai Jasusi anatumia akili nyingi na nguvu kidogo wakati Commando anatumia nguvu nyingi na akili kidogo.

Ni nani mtu hatari sana kumzidi mwenzake?
Jasusi ni hatari sana kwa maisha yako
 
Manyabuluba

Manyabuluba

JF-Expert Member
Joined
Nov 6, 2015
Messages
280
Points
500
Manyabuluba

Manyabuluba

JF-Expert Member
Joined Nov 6, 2015
280 500
Unaota mchana
Haoti mchana, jamaa yupo sahihi, Jasus walio wengi hupitia mafunzo ya Comandoo, Na Jasus ni mzuri zaidi kwa maana ya kwamba anapata mafunzo ya aina mbili moja depo la 92 kisha anaenda kupata mafunzo yao mengine huko kwao TISS.
 
kinusikwetu

kinusikwetu

JF-Expert Member
Joined
Oct 4, 2018
Messages
937
Points
1,000
kinusikwetu

kinusikwetu

JF-Expert Member
Joined Oct 4, 2018
937 1,000
Haoti mchana, jamaa yupo sahihi, Jasus walio wengi hupitia mafunzo ya Comandoo, Na Jasus ni mzuri zaidi kwa maana ya kwamba anapata mafunzo ya aina mbili moja depo la 92 kisha anaenda kupata mafunzo yao mengine huko kwao TISS.
Noted no way maana naona theory nyingi inabidi nikubali kuacha malumbano
 
W

Worrior of God

Member
Joined
Jul 2, 2016
Messages
40
Points
125
W

Worrior of God

Member
Joined Jul 2, 2016
40 125
Tukiacha ushabiki..my friend.. komandoo aliyefuzu si mtu wa kawaida hata kidogo... ndio maana watu wengi humu wanasema komando aliyeenda depo la ujasusi...niseme tu kwa mtoa mada kwamba yule anayepewa task ngumu ndio mtu hatari. Wewe ni rahisi kua jasusi lakini sio komandoo, fanya reference angalia baada ya mossad kufanya investigations zao katika operation Wrath of God waliona target ngumu hapo beirut...wakawatumia wanaume fulani wanaitwa Sayeret na Shayetet 13 commandos kuraid lebanon coast kwa speed boat .....my friend fuatilia huo mziki utasikia mwili wako ukisisimka na kukubali. Jasusi ni mtu hatari ila Komando ni shida nyingine..tambua komando anasoma ujasusi na ikitokea anachukuliwa kusoma ujasusi pekee anaenda kuongeza tu material flaniflani...
Ukifanikiwa kufika mbinguni kamuulize Lt. Col Yonatan Netanyau nini walikifanya katika operation Thunderbolt entebbe ndio utajua nini maana ya cdo....kunashughuli zitabaki kuwa za watu wasio wa kawaida...
 
alubati

alubati

JF-Expert Member
Joined
May 29, 2016
Messages
1,892
Points
2,000
alubati

alubati

JF-Expert Member
Joined May 29, 2016
1,892 2,000
Hatari sana
Tukiacha ushabiki..my friend.. komandoo aliyefuzu si mtu wa kawaida hata kidogo... ndio maana watu wengi humu wanasema komando aliyeenda depo la ujasusi...niseme tu kwa mtoa mada kwamba yule anayepewa task ngumu ndio mtu hatari. Wewe ni rahisi kua jasusi lakini sio komandoo, fanya reference angalia baada ya mossad kufanya investigations zao katika operation Wrath of God waliona target ngumu hapo beirut...wakawatumia wanaume fulani wanaitwa Sayeret na Shayetet 13 commandos kuraid lebanon coast kwa speed boat .....my friend fuatilia huo mziki utasikia mwili wako ukisisimka na kukubali. Jasusi ni mtu hatari ila Komando ni shida nyingine..tambua komando anasoma ujasusi na ikitokea anachukuliwa kusoma ujasusi pekee anaenda kuongeza tu material flaniflani...
Ukifanikiwa kufika mbinguni kamuulize Lt. Col Yonatan Netanyau nini walikifanya katika operation Thunderbolt entebbe ndio utajua nini maana ya cdo....kunashughuli zitabaki kuwa za watu wasio wa kawaida...
 
Sarri

Sarri

Senior Member
Joined
May 25, 2018
Messages
170
Points
250
Sarri

Sarri

Senior Member
Joined May 25, 2018
170 250
Mosi, wote wanapaswa kuogopwa. Hata kuruta aliyehitimu JKT majuzi muogope.

Swali lako la pili...jibu ni commando. Hii ni kutokana na ukweli kwamba Jasusi anaweza kuwa na uwezo wa kawaida sana. Hata Lemutuz anaweza kuwa Jasusi.

NB: Nimetumia mfano wa Lemutuz kwa kulenga sifa yake ya uwezo wa kujichanganya na watu na kupata habari na sio vinginevyo
 

Forum statistics

Threads 1,336,206
Members 512,562
Posts 32,530,544
Top