Kati ya Jasusi na Commando, yupi ni mtu hatari sana anayepaswa kuogopwa?

Infantry Soldier

Infantry Soldier

JF-Expert Member
Joined
Feb 18, 2012
Messages
2,929
Points
2,000
Infantry Soldier

Infantry Soldier

JF-Expert Member
Joined Feb 18, 2012
2,929 2,000
Shikamooni wakubwa zangu wote wa hapa Jamiiforums. Mimi mdogo wenu Infantry Soldier nipo mzima kabisa wa afya. Thanks to the Almighty. Leo swali langu ni kama hivi;

Kati ya Jasusi na Commando, yupi ni mtu hatari sana anayepaswa kuogopwa?

Nimeuliza hivyo kwa maana kwamba inasemekana hawa wote wawili wanakuwa ni watu waliopitia mafunzo magumu sana ya uvumilivu (endurance), matumizi ya silaha pamoja na kujilinda (self-defense).

Kuna baadhi ya watu wanadai Jasusi anatumia akili nyingi na nguvu kidogo wakati Commando anatumia nguvu nyingi na akili kidogo.

Ni nani mtu hatari sana kumzidi mwenzake?

OMBI LANGU: NSSF nipeni pesa zangu nyie jamaa. Mtaani maisha ni magumu sana. Mungu anawaona mjue?????
 
Don Clericuzio

Don Clericuzio

JF-Expert Member
Joined
Dec 8, 2017
Messages
10,040
Points
2,000
Don Clericuzio

Don Clericuzio

JF-Expert Member
Joined Dec 8, 2017
10,040 2,000
Commando as Commando huyo kwenye mali za serikali anahesabika kama Fixed Asset.

Kama Jasusi akiwa ni komando hiyo ni habari nyingine, ila kama Jasusi siyo komando hapo komando anachukua namna.
 
Horseman

Horseman

JF-Expert Member
Joined
Nov 25, 2014
Messages
438
Points
500
Horseman

Horseman

JF-Expert Member
Joined Nov 25, 2014
438 500
Jasusi kwasababu hawa uwa wanachaguliwa hata kutoka katika makomandoo ila sema upewa mafunzo zaidi. Jasusi unaweza kuta ana skills lukuki.

Ukitaka kuelewa vizuri angalia real adaptation za JAMES BOND. Bond ni Commando kwa cheo lakini according to the novel amejifunza ujuzi zaidi kuwa jasusi.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Marashi

Marashi

JF-Expert Member
Joined
Apr 14, 2018
Messages
1,354
Points
2,000
Marashi

Marashi

JF-Expert Member
Joined Apr 14, 2018
1,354 2,000
Jasusi unaweza kua hata ww kama nchi husika au idara ya ujasusi itakuona unaweza kupenya vizuri na kufanya kazi (kukusanya taarifa etc) flan ambayo mtu mwingine itamuia vigum. Kwamfano, ni rahisi Kardinali Pengo kutumwa kama Jasusi Vatican kuliko umtume mtu wa Kawaida

Lakini Komando ni mtu hatari, mwenye mafunzo na anatumika kwenye mission zinazohitaji kuapply skills na force

Sent using Jamii Forums mobile app
 
KakaKiiza

KakaKiiza

JF-Expert Member
Joined
Feb 16, 2010
Messages
11,047
Points
2,000
KakaKiiza

KakaKiiza

JF-Expert Member
Joined Feb 16, 2010
11,047 2,000
Majasusi wapo wa aina mbili....tuanza na aina ya kwanza...Jasusi huyu wa aina hii ni yule kazi za ujajasusi anazifanyia katika war zone au kwa maslai ya kijeshi huyu anaweza kuwa katika ngazi ya ukomandoo kwa maana amepitia mafunzo hayo ya ukomandoo.
Jasusi wa pili niyule anayefanya ujasusi kwa sabau za kitaifa kwa maslahi au kwa sabubu ya uchumi,au kwasababu ya ulinzi wa nchi yake au pia kwa ajili yakupata taarifa fulani zinazo hitajika katika nchi husika.

Sasa Komandoo yeye ni mtu wa vita katika medani za vita vigumu makomando ndiyo kazi yao kuhakikisha kwanza wanajua ramani ya vita ya mwenzake katika uwanja wa mapambano lakini si jasusi.....kidogo ni kdadafulia nikijuacho mengine tutaendelea kujuzana kadri ya mahitaji.
 
Waziri wa Kaskazini

Waziri wa Kaskazini

JF-Expert Member
Joined
Dec 12, 2015
Messages
5,023
Points
2,000
Waziri wa Kaskazini

Waziri wa Kaskazini

JF-Expert Member
Joined Dec 12, 2015
5,023 2,000
Majasusi ni wakuogopwa wakidakwa cha kwanza ni kumfumua ubongo
 
green rajab

green rajab

JF-Expert Member
Joined
Oct 16, 2015
Messages
1,927
Points
2,000
green rajab

green rajab

JF-Expert Member
Joined Oct 16, 2015
1,927 2,000
Jasusi unaweza kua hata ww kama nchi husika au idara ya ujasusi itakuona unaweza kupenya vizuri na kufanya kazi (kukusanya taarifa etc) flan ambayo mtu mwingine itamuia vigum. Kwamfano, ni rahisi Kardinali Pengo kutumwa kama Jasusi Vatican kuliko umtume mtu wa Kawaida

Lakini Komando ni mtu hatari, mwenye mafunzo na anatumika kwenye mission zinazohitaji kuapply skills na force

Sent using Jamii Forums mobile app
Umeongea kweli kabisa

Sent from my itel A32F using JamiiForums mobile app
 

Forum statistics

Threads 1,336,205
Members 512,562
Posts 32,530,421
Top