Kashfa nzito ndani ya CCM: Mkurugenzi atafuna fedha ya NSSF ya walalahoi


S

shosholozha

Member
Joined
May 30, 2013
Messages
7
Likes
0
Points
0
S

shosholozha

Member
Joined May 30, 2013
7 0 0
Chama hiki kikubwa na kinachoongoza nchi kimeingia katika kashifa nzito ya mda mrefu ya kutafuna fedha za wafanyakazi wake Z za nssf na pia kuwalipa mishahara midogo tofauti na maagizo ya serikali inayoiongoza.miaka kumi hakuna nyongeza yoyote ya mishahara.

Tasisi tanzu ya CCM ya Peoples Media Communication Ltd (PMCL) inayomilki kituo cha redio cha Uhuru FM. PMCL inakabiliwa na kashifa ya kutafuna hera za NSSF walizokatwa wafanyakazi wake zaidi ya milioni 60 na tayari mikakati ya mkurugenzi wa tasisi hiyo ya ccm bwana mikidadi mahamudi kupelekwa mahakamani iko mbioni. Fedha hizo zinadaiwa kuwa zimetafunwa na mkurugenzi huyo (mikidad mahamudi) na muhasibu wake.

Mkurugenzi huyo amekuwa akiwakata wafanyakazi hao fedha za nssf na kuwaeleza kuwa anazipeleka NSSF lakini hazifiki huko kunakohusika, hayo yamegundulika baada ya baadhi ya wafanyakazi kwenda ktk ofisi za nssf ili kujuwa kama michango yao inapelekwa au lah ndipo walipoambiwa kuwa hakuna michango yao iliyowasilishwa hapo kwa takribani miezi 24.

Wafanyakazi hao kila wanapojaribu kuwauliza mabosi wao juu ya michango yao ya nssf wanatishiwa kufukuzwa kazi .ndipo walipotafuta njia nyingine ya kuuhabarisha umma wa waTZ juu ya wizi huu wa haki yao.

Pamoja na hayo pia kuna malalamiko ndani ya CCM yenyewe na tasisi zake juu ya mishahara midogo. Wanasikitika sana kuwa wanafanyakazi katika mazingira magumu nay a hatari lakini mishahara yao bado ni ile ile ya mwaka arobaini na saba. Wanasema ni mwaka wa kumi sasa bado mishahara ni ileile, haijawahi kufanyiwa mabadiliko yoyote wakati hali ya maisha inabadilika kila mwaka na kila wakati.

Yapo mambo mengi pale redio uhuru ambayo yanatakiwa kuchunguzwa juu ya ufujaji wa pesa za tasisi hiyo,kashifa ya mkurugenzi huyo kujihusisha na ngono kwa watoto wa kike wanaoomba ajira ktk tasisi hiyo, dhuruma kwa wanaopeleka matangazo ya biashara ktk redio hiyo, ukabila, udini, ajira za urafiki na undugu n.k.

Ki ukweli tunaomba tasisi zinazohusika zifanye uchunguzi wa malalamiko haya watagundua na mambo mengine mengi ambayo hatujayaandika hapa.

Kama kweli CCM wanataka redio yao isonge mbele ,basi wafanye uchunguzi na jitihada za kurekebisha hali hii pale redio uhuru.
Wandugu naomba kuwasilisha haya machache kwa wahusika na pia kwa umma wa watanzania woote.
 
Zak Malang

Zak Malang

JF-Expert Member
Joined
Dec 30, 2008
Messages
5,410
Likes
26
Points
0
Zak Malang

Zak Malang

JF-Expert Member
Joined Dec 30, 2008
5,410 26 0
No surprises - typical magamba. Kinana upo? Au nawe una mazito ya kwako mbele ya wananchi?
 
T

thatha

JF-Expert Member
Joined
Apr 29, 2011
Messages
15,335
Likes
339
Points
180
Age
28
T

thatha

JF-Expert Member
Joined Apr 29, 2011
15,335 339 180
hii siyo hoja ni majungu tu!
 
MAFILILI

MAFILILI

JF-Expert Member
Joined
Apr 28, 2011
Messages
2,145
Likes
428
Points
180
MAFILILI

MAFILILI

JF-Expert Member
Joined Apr 28, 2011
2,145 428 180
Tuondolee uzushi unaopikwa cdm
 
nyabhingi

nyabhingi

JF-Expert Member
Joined
Oct 12, 2010
Messages
13,528
Likes
11,225
Points
280
nyabhingi

nyabhingi

JF-Expert Member
Joined Oct 12, 2010
13,528 11,225 280
huyu braza micky nilikuwa nadhani ana akili alipokuwa mtangazaji radio one until i found out kuwa ni gamba la kobe..
 
Shine

Shine

JF-Expert Member
Joined
Feb 5, 2011
Messages
11,498
Likes
27
Points
0
Shine

Shine

JF-Expert Member
Joined Feb 5, 2011
11,498 27 0
Sijaona jipya hapo kwa ufisadi ni kauli mbiu yao. Na pia waache wafu wawazike wafu wenzao
 
C

Chikaka Sumuni

JF-Expert Member
Joined
May 16, 2013
Messages
1,339
Likes
5
Points
0
C

Chikaka Sumuni

JF-Expert Member
Joined May 16, 2013
1,339 5 0
JE ingekuwa ni kashfa ya upande wa pili isingekuwa news? Waacheni wafu wazike wafu wao. Kama serikali ya CCM imechakachua mikataba ya madini bila huruma, na wanaendelea kuua tembo wetu bila huruma watashindwa kuwachakachua hao jamaa wa Uhuru FM na Kampuni zai Tanzu?

Kwani SUKITA inaendeleaje? Jamani mnauliza makofi polisi?
 
K

kinauche

JF-Expert Member
Joined
Oct 17, 2012
Messages
7,684
Likes
850
Points
280
Age
68
K

kinauche

JF-Expert Member
Joined Oct 17, 2012
7,684 850 280
hii siyo hoja ni majungu tu!
Kama ni jungu au uzushi pinga kwa kuleta lililo kweli na siyo kusema tu ni uzushi. Haitoshi. Tetea hoja kisomi.
 
S

sem2708

JF-Expert Member
Joined
Nov 4, 2010
Messages
3,700
Likes
1,267
Points
280
S

sem2708

JF-Expert Member
Joined Nov 4, 2010
3,700 1,267 280
Chama hiki kikubwa na kinachoongoza nchi kimeingia katika kashifa nzito ya mda mrefu ya kutafuna fedha za wafanyakazi wake Z za nssf na pia kuwalipa mishahara midogo tofauti na maagizo ya serikali inayoiongoza.miaka kumi hakuna nyongeza yoyote ya mishahara.

Tasisi tanzu ya CCM ya Peoples Media Communication Ltd (PMCL) inayomilki kituo cha redio cha Uhuru FM. PMCL inakabiliwa na kashifa ya kutafuna hera za NSSF walizokatwa wafanyakazi wake zaidi ya milioni 60 na tayari mikakati ya mkurugenzi wa tasisi hiyo ya ccm bwana mikidadi mahamudi kupelekwa mahakamani iko mbioni. Fedha hizo zinadaiwa kuwa zimetafunwa na mkurugenzi huyo (mikidad mahamudi) na muhasibu wake.

Mkurugenzi huyo amekuwa akiwakata wafanyakazi hao fedha za nssf na kuwaeleza kuwa anazipeleka NSSF lakini hazifiki huko kunakohusika, hayo yamegundulika baada ya baadhi ya wafanyakazi kwenda ktk ofisi za nssf ili kujuwa kama michango yao inapelekwa au lah ndipo walipoambiwa kuwa hakuna michango yao iliyowasilishwa hapo kwa takribani miezi 24.

Wafanyakazi hao kila wanapojaribu kuwauliza mabosi wao juu ya michango yao ya nssf wanatishiwa kufukuzwa kazi .ndipo walipotafuta njia nyingine ya kuuhabarisha umma wa waTZ juu ya wizi huu wa haki yao.

Pamoja na hayo pia kuna malalamiko ndani ya CCM yenyewe na tasisi zake juu ya mishahara midogo. Wanasikitika sana kuwa wanafanyakazi katika mazingira magumu nay a hatari lakini mishahara yao bado ni ile ile ya mwaka arobaini na saba. Wanasema ni mwaka wa kumi sasa bado mishahara ni ileile, haijawahi kufanyiwa mabadiliko yoyote wakati hali ya maisha inabadilika kila mwaka na kila wakati.

Yapo mambo mengi pale redio uhuru ambayo yanatakiwa kuchunguzwa juu ya ufujaji wa pesa za tasisi hiyo,kashifa ya mkurugenzi huyo kujihusisha na ngono kwa watoto wa kike wanaoomba ajira ktk tasisi hiyo, dhuruma kwa wanaopeleka matangazo ya biashara ktk redio hiyo, ukabila, udini, ajira za urafiki na undugu n.k.

Ki ukweli tunaomba tasisi zinazohusika zifanye uchunguzi wa malalamiko haya watagundua na mambo mengine mengi ambayo hatujayaandika hapa.

Kama kweli CCM wanataka redio yao isonge mbele ,basi wafanye uchunguzi na jitihada za kurekebisha hali hii pale redio uhuru.
Wandugu naomba kuwasilisha haya machache kwa wahusika na pia kwa umma wa watanzania woote.
Mkuu ahsante kwa taarifa na kuwaanika magamba.natumaini kilio chako kitafika penyewe...tanzania daima tusaidieni kuanika huu uozo ili umma wa watz ujue uchafu na dhuluma hii wanayofanyiwa watz wenzetu
 
TUJITEGEMEE

TUJITEGEMEE

JF-Expert Member
Joined
Nov 6, 2010
Messages
13,648
Likes
5,393
Points
280
TUJITEGEMEE

TUJITEGEMEE

JF-Expert Member
Joined Nov 6, 2010
13,648 5,393 280
Niliwahi kuomba kazi pale miaka tisini kitengo hiki kikiwa chini ya Ahamed Kipozi. Alinila kichwa/alinitosa/hakunipa kazi.
 
Mzito Kabwela

Mzito Kabwela

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2009
Messages
17,773
Likes
2,023
Points
280
Age
36
Mzito Kabwela

Mzito Kabwela

JF-Expert Member
Joined Nov 28, 2009
17,773 2,023 280
Niliwahi kuomba kazi pale miaka tisini kitengo hiki kikiwa chini ya Ahamed Kipozi. Alinila kichwa/alinitosa/hakunipa kazi.
Wewe ni he au she?
 
Mzito Kabwela

Mzito Kabwela

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2009
Messages
17,773
Likes
2,023
Points
280
Age
36
Mzito Kabwela

Mzito Kabwela

JF-Expert Member
Joined Nov 28, 2009
17,773 2,023 280
Chama hiki kikubwa na kinachoongoza nchi kimeingia katika kashifa nzito ya mda mrefu ya kutafuna fedha za wafanyakazi wake Z za nssf na pia kuwalipa mishahara midogo tofauti na maagizo ya serikali inayoiongoza.miaka kumi hakuna nyongeza yoyote ya mishahara.

Tasisi tanzu ya CCM ya Peoples Media Communication Ltd (PMCL) inayomilki kituo cha redio cha Uhuru FM. PMCL inakabiliwa na kashifa ya kutafuna hera za NSSF walizokatwa wafanyakazi wake zaidi ya milioni 60 na tayari mikakati ya mkurugenzi wa tasisi hiyo ya ccm bwana mikidadi mahamudi kupelekwa mahakamani iko mbioni. Fedha hizo zinadaiwa kuwa zimetafunwa na mkurugenzi huyo (mikidad mahamudi) na muhasibu wake.

Mkurugenzi huyo amekuwa akiwakata wafanyakazi hao fedha za nssf na kuwaeleza kuwa anazipeleka NSSF lakini hazifiki huko kunakohusika, hayo yamegundulika baada ya baadhi ya wafanyakazi kwenda ktk ofisi za nssf ili kujuwa kama michango yao inapelekwa au lah ndipo walipoambiwa kuwa hakuna michango yao iliyowasilishwa hapo kwa takribani miezi 24.

Wafanyakazi hao kila wanapojaribu kuwauliza mabosi wao juu ya michango yao ya nssf wanatishiwa kufukuzwa kazi .ndipo walipotafuta njia nyingine ya kuuhabarisha umma wa waTZ juu ya wizi huu wa haki yao.

Pamoja na hayo pia kuna malalamiko ndani ya CCM yenyewe na tasisi zake juu ya mishahara midogo. Wanasikitika sana kuwa wanafanyakazi katika mazingira magumu nay a hatari lakini mishahara yao bado ni ile ile ya mwaka arobaini na saba. Wanasema ni mwaka wa kumi sasa bado mishahara ni ileile, haijawahi kufanyiwa mabadiliko yoyote wakati hali ya maisha inabadilika kila mwaka na kila wakati.

Yapo mambo mengi pale redio uhuru ambayo yanatakiwa kuchunguzwa juu ya ufujaji wa pesa za tasisi hiyo,kashifa ya mkurugenzi huyo kujihusisha na ngono kwa watoto wa kike wanaoomba ajira ktk tasisi hiyo, dhuruma kwa wanaopeleka matangazo ya biashara ktk redio hiyo, ukabila, udini, ajira za urafiki na undugu n.k.

Ki ukweli tunaomba tasisi zinazohusika zifanye uchunguzi wa malalamiko haya watagundua na mambo mengine mengi ambayo hatujayaandika hapa.

Kama kweli CCM wanataka redio yao isonge mbele ,basi wafanye uchunguzi na jitihada za kurekebisha hali hii pale redio uhuru.
Wandugu naomba kuwasilisha haya machache kwa wahusika na pia kwa umma wa watanzania woote.
CCM hii hii inayopata ruzuku ya Tsh 1 Bilion kwa mwezi?
 

Forum statistics

Threads 1,273,319
Members 490,351
Posts 30,477,938