KASHFA BoT: Tume, tume , tume mpaka lini!?


BAK

BAK

JF-Expert Member
Joined
Feb 11, 2007
Messages
80,438
Likes
117,256
Points
280
BAK

BAK

JF-Expert Member
Joined Feb 11, 2007
80,438 117,256 280
Hakuna haja ya tume nyingine tena itumie mabilioni for doing nothing! Tunachotaka ni kuona wahusika wote wanatiwa ndani haraka sana na kufikishwa mahakamani kujibu hatia dhidi ya ufisadi na wahusika wote wafilisiwe mali zao. Tumechoka na tume zisizokuwa na manufaa yoyote!

Posted Date::1/22/2008
Tume ya kufuatilia ufisadi BoT yaanza kazi
Na Tausi Mbowe
Mwananchi

TIMU iliyoteuliwa kufuatilia taarifa ya ukaguzi katika Benki Kuu ya Tanzania (BoT) kuhusu upotevu wa fedha za akaunti ya Malipo ya Kigeni (EPA) imeanza kazi yake rasmi kwa kukusanya maoni kutoka kwa wananchi.

Tume hiyo iliyoteuliwa na Rais Jakaya Kikwete kufutia kampuni ya Ernest & Young kubaini kuwa kulikuwa na upotevu wa zaidi ya Sh133 bilioni katika mazingira ya kutatanisha ndani ya benki hiyo na hatimaye Rais Kikwete kutengua wadhifa wa aliyekuwa Gavana wa Benki Kuu, Daud Ballali.

Taarifa ya Mwanasheria Mkuu wa Serikali ambaye ni Mwenyekiti wa Timu hiyo, Johnson Mwanyika ilisema tayari timu hiyo imeshaanza kazi yake na wamekuwa wakipata ushirikiano mkubwa wa wananchi.

Timu hiyo imesema kuwa itakuwa makini kwa nia ya kuhakisha kuwa ukweli unajulikana na kuweka wazi hadharani ili kulinda heshima ya Taifa kwa kila chembe ya habari itakayopatikana itafuatiliwa kwa makini. Kwa mujibu wa Mwanyika nia ya timu ni kufanya kazi yake kwa uhakika na kuwaomba wananchi kuwa na subira na kutoa kila ushirikiano utakaoiwezesha timu hiyo kukamilisha majukumu yake.
 
M

Mwafrika wa Kike

JF-Expert Member
Joined
Jul 5, 2007
Messages
5,194
Likes
17
Points
0
M

Mwafrika wa Kike

JF-Expert Member
Joined Jul 5, 2007
5,194 17 0
Hakuna haja ya tume nyingine tena itumie mabilioni for doing nothing! Tunachotaka ni kuona wahusika wote wanatiwa ndani haraka sana na kufikishwa mahakamani kujibu hatia dhidi ya ufisadi na wahusika wote wafilisiwe mali zao. Tumechoka na tume zisizokuwa na manufaa yoyote!

Posted Date::1/22/2008
Tume ya kufuatilia ufisadi BoT yaanza kazi
Na Tausi Mbowe
Mwananchi

TIMU iliyoteuliwa kufuatilia taarifa ya ukaguzi katika Benki Kuu ya Tanzania (BoT) kuhusu upotevu wa fedha za akaunti ya Malipo ya Kigeni (EPA) imeanza kazi yake rasmi kwa kukusanya maoni kutoka kwa wananchi.

Tume hiyo iliyoteuliwa na Rais Jakaya Kikwete kufutia kampuni ya Ernest & Young kubaini kuwa kulikuwa na upotevu wa zaidi ya Sh133 bilioni katika mazingira ya kutatanisha ndani ya benki hiyo na hatimaye Rais Kikwete kutengua wadhifa wa aliyekuwa Gavana wa Benki Kuu, Daud Ballali.

Taarifa ya Mwanasheria Mkuu wa Serikali ambaye ni Mwenyekiti wa Timu hiyo, Johnson Mwanyika ilisema tayari timu hiyo imeshaanza kazi yake na wamekuwa wakipata ushirikiano mkubwa wa wananchi.

Timu hiyo imesema kuwa itakuwa makini kwa nia ya kuhakisha kuwa ukweli unajulikana na kuweka wazi hadharani ili kulinda heshima ya Taifa kwa kila chembe ya habari itakayopatikana itafuatiliwa kwa makini. Kwa mujibu wa Mwanyika nia ya timu ni kufanya kazi yake kwa uhakika na kuwaomba wananchi kuwa na subira na kutoa kila ushirikiano utakaoiwezesha timu hiyo kukamilisha majukumu yake.
Watanzania tumeliwa.

By the time Kikwete anaondoka madarakani (au kuondolewa), vipande vya nchi ambavyo vitakuwa havijauzwa kwa Sinclair na Barrick vitakuwa vimebakia mashimo na makorongo na mabilionea mia moja tu na familia zao.
 
D

Dotori

JF-Expert Member
Joined
Nov 3, 2007
Messages
547
Likes
8
Points
0
D

Dotori

JF-Expert Member
Joined Nov 3, 2007
547 8 0
Haki ya nani! Bongo ni nchi ya werevu! Tulishafungwa bao la kisigino kinachoendelea hapa ni mchezo wa kuigiza.
 
N

Nesindiso Sir

JF-Expert Member
Joined
Oct 31, 2007
Messages
374
Likes
1
Points
35
N

Nesindiso Sir

JF-Expert Member
Joined Oct 31, 2007
374 1 35
Jamani ndo ajira zenyewe hizi. Tume inapoundwa baada ya nyingine ni ulaji kwa wengine pia. Ajira milioni moja si mchezo, ni muhimu kuanza kidogo kidogo.
 
Shukurani

Shukurani

JF-Expert Member
Joined
Oct 23, 2007
Messages
253
Likes
1
Points
0
Shukurani

Shukurani

JF-Expert Member
Joined Oct 23, 2007
253 1 0
Unajua vitu vingine ni vinatengenezwa bila mantiki. report imeonyesha ni nani aliyekula fedha za BOT,kilichokuwa kinafuata ni kuwatia nguvuni wote waliotajwa na report hiyo. Unaunda tume hili kutafuta ukweli wa nani kahusika wakati report imeshakuambia Mkono na kampuni yake wamekamata mshiko wa BOT visivyohalali,ukweli gani tunaoutaka katika hili au ni mchezo wa delying techinique dakika zisogee,game lisahaulike vichwani mwa watu. Hizi tume ni aina ya ulaji nyingine kama si ufisadi type 2
 
K

Koba

JF-Expert Member
Joined
Jul 3, 2007
Messages
6,143
Likes
500
Points
180
K

Koba

JF-Expert Member
Joined Jul 3, 2007
6,143 500 180
msiniambie wameunda tume nyingine tena ya kuchunguza mafisadi wa BOT...siamini!
 
RR

RR

JF-Expert Member
Joined
Mar 17, 2007
Messages
6,781
Likes
259
Points
180
RR

RR

JF-Expert Member
Joined Mar 17, 2007
6,781 259 180
Baada ya blah blah zote hizi inabidi tuelezwe kama hizo b133 zimerudi kwenye hazina yetu otherwise naona maluweluwe. Kutumia gharama kuuubwa kwa tume, halafu gharama nyingine kushtaki/kufunga watu wawili au watatu bila kurudisha fedha zetu ni mchezo usiolezeka.
 
Mwawado

Mwawado

JF-Expert Member
Joined
Nov 2, 2006
Messages
998
Likes
35
Points
35
Mwawado

Mwawado

JF-Expert Member
Joined Nov 2, 2006
998 35 35
Vigogo wa Usalama Wachunguza Ripoti ya BOT.

UCHAMBUZI wa taarifa ya ukaguzi wa Benki Kuu Tanzania (BoT) kuhusu upotevu wa fedha za Akaunti ya Malipo ya Kigeni (EPA) umeanza.

Taarifa iliyotolewa jana na Ofisi ya Mwanasheria Mkuu wa Serikali ilisema wananchi wengi wamejitokeza kutoa taarifa zinazoendelea kuisadia timu iliyoundwa kufanya kazi hiyo.

Ili kuhakikisha kuwa kazi hiyo inafanyika kwa uhakika na kikamilifu zaidi, timu hiyo iliyoteuliwa na Rais Jakaya Kikwete kufanya kazi hiyo imetoa namba za simu za wajumbe wake, ili kuwarahisishia wananchi kuendelea kutoa taarifa.

Wajumbe na namba zilizotolewa kwenye mabano ni Inspekta Jenerali wa Polisi, Bw. Said Mwema (0754 785557) na Mkurugenzi wa Upelelezi wa Makosa ya Jinai, Bw. Robert Manumba(0754 206326).

Wengine ni Mkurugenzi Mkuu wa Taasisi ya Kuzuia na Kupambana na Rushwa (TAKUKURU), Dkt. Edward Hosea (0754 763741) na Naibu Mkurugenzi Mkuu wa TAKUKURU, Bibi Lilian Mashaka (0754 336116).

Taarifa hiyo iliwahakikishia wananchi wote, kwamba taarifa watakazotoa zitakuwa msaada mkubwa kwa timu na taarifa ya Mkaguzi na Mdhibiti wa Mahesabu ya Serikali ambayo inafanyiwa kazi.

"Kila mwananchi atakayetoa taarifa, atapata hifadhi ya faragha kwa mujibu wa sheria," ilisema taarifa hiyo ya Mwanasheria Mkuu wa Serikali ambaye ni MWenyekiti wa Timu hiyo.

Source; Majira.
 
M

Mbangaizaji

Senior Member
Joined
Jul 23, 2007
Messages
121
Likes
25
Points
35
M

Mbangaizaji

Senior Member
Joined Jul 23, 2007
121 25 35
Mi kinachonishangaza, ripoti kutoka kwa rais ilisomwa tarehe 09-01-08. Tume inatangaza kuanza kazi tarehe 22-01-2008.Tume hii yenye watu 3(IGP,Attorney General na PCCB) ina chukua siku 13, kuanza kazi?Huu ni muda mrefu mno kwa tuhuma nzito kama hizi.Kama agizo la rais linachukua siku 13 kuanza kutekelezwa, jee maagizo mengine ya watu wenye madaraka madogo zaid yanachukua siku ngapi kutekelezwa. Je hii ndio kasi mpya, nguvu mpya na ari mpya ya utendaji wa kazi? Au ndo ilikuwa mbinu ya kuwawezesha watuhumiwa waondoe mali zao?
Halafu tume after tume, hizi tuhuma ni nzito na zinatosha kuwafikisha watu hawa mahakamani.Kwani ushahidi wote si upo BOT sasa wananchi wakatoe ushahidi gani tena? Ernest & Young walichukua ushahidi kwa wananchi?
Kuna mtu alisema humu we jaribu tu kutuhumiwa na jirani yako kuwa umechimba mihogo yake, uone jamba jamba ya polisi,ila hawa aah, wanangoja ushahidi wa wananchi.

Mimi naamini kitu kimoja kuwa 'THERE IS HONOR AMONG THIEVES'GEOFREY ARCHER.
 
M

MzalendoHalisi

JF-Expert Member
Joined
Jun 24, 2007
Messages
3,890
Likes
149
Points
160
M

MzalendoHalisi

JF-Expert Member
Joined Jun 24, 2007
3,890 149 160
Terms of Reference za Tume nini? Report ya jinsi pesa zilivyoibwa? Kwani hiyo repoti ya CAG haitoshi?

Wadanyanyika bwana tunapenda kuchezea raslimali na mda!

Huu ulaji tu mwingine.. tungependa kujua pesa iliyotengwa ktk hii tume mpya ni Shilingi bilioni ngapi?
 
Lunyungu

Lunyungu

JF-Expert Member
Joined
Aug 7, 2006
Messages
8,842
Likes
90
Points
145
Lunyungu

Lunyungu

JF-Expert Member
Joined Aug 7, 2006
8,842 90 145
Tume inasema inapata ushirikiano toka kwa wananchi . What do they know about the scam huko BOT ? Au ni mimi nimesoma sijaelewa ? Tume inaenda tena kwa Wananchi wapi ambao wana habari za wizi wa BOT .Kama Serikali iliktaa kuwako wizi hadi wakapewa facts na JF na Upinzani leo hao wananchi wanaweza kweli kuwa na lolote wajualo ? JK ama kweli una usanii ndiyo maana nasema acheni kumsakama Ballali hapa mmenasa .
 
Nyangumi

Nyangumi

JF-Expert Member
Joined
Jan 4, 2007
Messages
508
Likes
1
Points
0
Nyangumi

Nyangumi

JF-Expert Member
Joined Jan 4, 2007
508 1 0
Huko nyuma nilisema tatizo la watanzania ni kuridhika kwa vitu vidogo saana!!JK alipotangaza hatua ya kumfukuza Balali watu walipiga makofi.Lakini tunashindwa kuelewa kuwa niya yake sio kuwachukulia hatua wabadhilifu walianikwa wazi katika ripoti,bali ni jinsi gani afanye ili chati yake ipande kwa kutumia hili saga.

Hakuna watu wenye viburi,jeuri na dharau kama hawa viongozi wetu wa serikali toka CCM.Watanzania tunajifanya watu wa Amani kumbe tumejawa na upumbavu tu.
 
Rufiji

Rufiji

JF-Expert Member
Joined
Jun 18, 2006
Messages
1,747
Likes
253
Points
180
Rufiji

Rufiji

JF-Expert Member
Joined Jun 18, 2006
1,747 253 180
Hivi ile Ripoti BOT tume "Kamati ya Bunge" hiko wapi ? Kwa nini inakuwa ni sahihi kutumia hela za walipa kodi kufinance kazi za hizi tume lakini hawataki kuwapatia feed back . This is totally ridiculous...
 
Lunyungu

Lunyungu

JF-Expert Member
Joined
Aug 7, 2006
Messages
8,842
Likes
90
Points
145
Lunyungu

Lunyungu

JF-Expert Member
Joined Aug 7, 2006
8,842 90 145
CCM inadumisha amani na utulivu .
 

Forum statistics

Threads 1,213,104
Members 461,948
Posts 28,467,083