Karamagi Azua Mengine Tena...


mambo

mambo

JF-Expert Member
Joined
Jun 11, 2007
Messages
2,375
Likes
5,343
Points
280
mambo

mambo

JF-Expert Member
Joined Jun 11, 2007
2,375 5,343 280
Karamagi azua balaa linginee

2007-10-10 16:51:47
Na Mwandishi Wetu, Morogoro


Wakati sakata la kusainiwa kwa mktaba wa Mgodi wa Madini ya Buzwagi likiendelea kuzizima nchini kutokana na tuhuma wanazozitoa wapinzani kuhusu mkataba huo, Waziri wa Nishati na Madini Mheshimiwa Nazir Karamagi anadaiwa kuzua balaa jinginee.

Taarifa zilizolifikia gazeti hili zinadai kuwa
Waziri huyo ametoa idhini kwa kampuni moja ya madini kuendelea na uchimbaji katika eneo lenye leseni za wachimbaji wadogo na hivyo kuzua mapigano makubwa.

Inadaiwa kuwa vurugu hizo zimetokea huko Mahenge mkoani Morogoro kwenye eneo la mgodi ulikanao kama Epanko.

Taarifa zaidi zinadai vurugu hizo zilikuwa kubwa kiasi cha polisi kulazimika kumwaga kikosi chake kwenye eneo hilo ili kuweka mambo sawa.

Inadaiwa kuwa baada ya uamuzi huo unaodaiwa kuwa wa Waziri Karamagi kutolewa, wachimbaji wadogo na wananchi katika eneo husika walikuja juu na kujiingiza kwenye mapigano makali baina yao na wafanyakazi wa kampuni husika.

Hali hiyo ilizusha mapigano makali baina ya wafanyakazi wa kampuni hiyo ambao walilazimika kumwaga risasi na kujeruhi vibaya wachimbaji wadogo wawili.

Imeelezwa kuwa baada ya tafrani hiyo Mkuu wa Mkoa wa Morogoro Meja Jenerali Mstaafu Said Kalembo alilazimika kwenda haraka eneo hilo na kuwakuta wachimbaji wawili waliojeruhiwa wakiwa wamelazwa hospitalini.

Wachimbaji hao wametajwa kuwa ni Lazaro Chalo na Issa Ramadhani, ambao wamefanyiwa upasuaji wa tumbo baada ya kutunguliwa kwa risasi na wafanyakazi wa kampuni hiyo.

Taarifa hizo zinasema Waziri Karamagi anadaiwa kutoa maamuzi yaliyoipa umiliki wa mgodi huo wa Epanko kampuni moja binafsi na hivyo kuwaacha wachimbaji wadogo wakijiona kuwa wamekosa chao.

Hata hivyo, inaelezwa kuwa mgodi huo ulikuwa kwenye mgogoro wa muda mrefu baina ya kampuni hiyo inayofanya utafiti wa madini na wachimbaji wadogo.

Mkuu wa Mkoa wa Morogoro inadaiwa amekiri kuwa uamuzi wa wizara ya Nishati na Madini wa kuwamilikisha kampuni hiyo eneo la mgodi huo unaleta utata.

Hata Mkuu wa wilaya ya Ulanga Dk. Rajabu Rutengwe naye inasemekana hakutoa kibali kwa kampuni.

SOURCE: Alasiri
HAYA WANAJF KABLA HAMJAMALIZA NA MTUHUMIWA KUNA HILI TENA....AM TIRED,
 
Kasheshe

Kasheshe

JF-Expert Member
Joined
Jun 29, 2007
Messages
4,699
Likes
101
Points
145
Kasheshe

Kasheshe

JF-Expert Member
Joined Jun 29, 2007
4,699 101 145
Karamagi azua balaa linginee

2007-10-10 16:51:47
Na Mwandishi Wetu, Morogoro


Wakati sakata la kusainiwa kwa mktaba wa Mgodi wa Madini ya Buzwagi likiendelea kuzizima nchini kutokana na tuhuma wanazozitoa wapinzani kuhusu mkataba huo, Waziri wa Nishati na Madini Mheshimiwa Nazir Karamagi anadaiwa kuzua balaa jinginee.

Taarifa zilizolifikia gazeti hili zinadai kuwa
Waziri huyo ametoa idhini kwa kampuni moja ya madini kuendelea na uchimbaji katika eneo lenye leseni za wachimbaji wadogo na hivyo kuzua mapigano makubwa.

Inadaiwa kuwa vurugu hizo zimetokea huko Mahenge mkoani Morogoro kwenye eneo la mgodi ulikanao kama Epanko.

Taarifa zaidi zinadai vurugu hizo zilikuwa kubwa kiasi cha polisi kulazimika kumwaga kikosi chake kwenye eneo hilo ili kuweka mambo sawa.

Inadaiwa kuwa baada ya uamuzi huo unaodaiwa kuwa wa Waziri Karamagi kutolewa, wachimbaji wadogo na wananchi katika eneo husika walikuja juu na kujiingiza kwenye mapigano makali baina yao na wafanyakazi wa kampuni husika.

Hali hiyo ilizusha mapigano makali baina ya wafanyakazi wa kampuni hiyo ambao walilazimika kumwaga risasi na kujeruhi vibaya wachimbaji wadogo wawili.

Imeelezwa kuwa baada ya tafrani hiyo Mkuu wa Mkoa wa Morogoro Meja Jenerali Mstaafu Said Kalembo alilazimika kwenda haraka eneo hilo na kuwakuta wachimbaji wawili waliojeruhiwa wakiwa wamelazwa hospitalini.

Wachimbaji hao wametajwa kuwa ni Lazaro Chalo na Issa Ramadhani, ambao wamefanyiwa upasuaji wa tumbo baada ya kutunguliwa kwa risasi na wafanyakazi wa kampuni hiyo.

Taarifa hizo zinasema Waziri Karamagi anadaiwa kutoa maamuzi yaliyoipa umiliki wa mgodi huo wa Epanko kampuni moja binafsi na hivyo kuwaacha wachimbaji wadogo wakijiona kuwa wamekosa chao.

Hata hivyo, inaelezwa kuwa mgodi huo ulikuwa kwenye mgogoro wa muda mrefu baina ya kampuni hiyo inayofanya utafiti wa madini na wachimbaji wadogo.

Mkuu wa Mkoa wa Morogoro inadaiwa amekiri kuwa uamuzi wa wizara ya Nishati na Madini wa kuwamilikisha kampuni hiyo eneo la mgodi huo unaleta utata.

Hata Mkuu wa wilaya ya Ulanga Dk. Rajabu Rutengwe naye inasemekana hakutoa kibali kwa kampuni.

SOURCE: Alasiri
HAYA WANAJF KABLA HAMJAMALIZA NA MTUHUMIWA KUNA HILI TENA....AM TIRED,

SOURCE: Alasiri POA!!!
 
H

Hasara

Senior Member
Joined
Dec 29, 2006
Messages
143
Likes
3
Points
0
H

Hasara

Senior Member
Joined Dec 29, 2006
143 3 0
Hii ni kampuni ya Hendry Nyiti swaiba ya EL
Inaitwa INTERSTATE MINGING CO.LTD
Hili siyo jipya Karamagi lazima hasaini huu mkataba kulinda kazi yake.
 
K

KakindoMaster

JF-Expert Member
Joined
Dec 5, 2006
Messages
1,351
Likes
58
Points
145
K

KakindoMaster

JF-Expert Member
Joined Dec 5, 2006
1,351 58 145
Jamani mimi naomba tu kuelimishwa ni Juzi tu tumeshuhudia Rais Joseph Kabila akimutimulia mbali waziri wake baada ya ajari kuzidi.

Inakuwa je Tanzania nchi yenye amani na kula mbivu(kwa wachache) tena tunakuwa na watu ambao kila siku wanasifika kwa mabaya? Tena hao ndio viongozi wetu wanawatetea kila kukicha kuwa wanafanya vizuri sana?

Mimi nimechoka kusoma news za Mzee, bussiness man wa madini mzee Karamagi. Au aliwekeza sana katika uchaguzi sasa anarudisha kwa fujo? Itabidi tutafute mbinu za kumsaidia hili awajibike kwa makosa yake.
 
G

Game Theory

JF-Expert Member
Joined
Sep 5, 2006
Messages
8,570
Likes
114
Points
0
G

Game Theory

JF-Expert Member
Joined Sep 5, 2006
8,570 114 0
Huku kwenye madini kushakua hakuna dili tena maana CSI investicagtors wako kila kona kuanzia mtoa fotokopi ofisini mpaka hawa maaskari wa JF ambao wako macho 24/7 kuchunguza mambo haya

Safi sana
 
Dua

Dua

JF-Expert Member
Joined
Nov 14, 2006
Messages
2,481
Likes
28
Points
135
Dua

Dua

JF-Expert Member
Joined Nov 14, 2006
2,481 28 135
Alasiri said:
Hali hiyo ilizusha mapigano makali baina ya wafanyakazi wa kampuni hiyo ambao walilazimika kumwaga risasi na kujeruhi vibaya wachimbaji wadogo wawili.

Imeelezwa kuwa baada ya tafrani hiyo Mkuu wa Mkoa wa Morogoro Meja Jenerali Mstaafu Said Kalembo alilazimika kwenda haraka eneo hilo na kuwakuta wachimbaji wawili waliojeruhiwa wakiwa wamelazwa hospitalini.

Wachimbaji hao wametajwa kuwa ni Lazaro Chalo na Issa Ramadhani, ambao wamefanyiwa upasuaji wa tumbo baada ya kutunguliwa kwa risasi na wafanyakazi wa kampuni hiyo.
Haya ndio mambo viongozi wetu wanapendezwa kuyaona yakitokea, huwezi leo hii ukafikiria tumbo lako pekee wakati umepewa dhamana ya kuona WTZ wote wanafaidika na rasilimali za nchi. Tutaona mengi kabla ya mwaka kwisha.
 
K

Kithuku

JF-Expert Member
Joined
Nov 19, 2006
Messages
1,395
Likes
108
Points
145
K

Kithuku

JF-Expert Member
Joined Nov 19, 2006
1,395 108 145
Hii ni kampuni ya Hendry Nyiti swaiba ya EL
Inaitwa INTERSTATE MINGING CO.LTD
Hili siyo jipya Karamagi lazima hasaini huu mkataba kulinda kazi yake.
Henri Nyiti ana uhusiano fulani wa kikazi na Justin Nyari, au nakosea jama? Nimezisikia habari zake kwa kiasi fulani huyu. Hebu wenye nyongeza mtupatie tuunganishe vipande tupate kitu kizima!
 
YournameisMINE

YournameisMINE

JF-Expert Member
Joined
Aug 29, 2007
Messages
2,419
Likes
0
Points
145
YournameisMINE

YournameisMINE

JF-Expert Member
Joined Aug 29, 2007
2,419 0 145
SOURCE: Alasiri POA!!!
Bro,
Ulikuwa una maanisha nini hapo? kwamba Alasiri sio gazeti au? tafadhali nitafurahi kupata ufafanuzi wako.
 
Shalom

Shalom

JF-Expert Member
Joined
Jun 17, 2007
Messages
1,315
Likes
8
Points
135
Shalom

Shalom

JF-Expert Member
Joined Jun 17, 2007
1,315 8 135
Bro,
Ulikuwa una maanisha nini hapo? kwamba Alasiri sio gazeti au? tafadhali nitafurahi kupata ufafanuzi wako.
Usipoteze muda wako bure huwezi kupata ufafanuzi wowote wa maana kutoka kwa huyo jamaa nakuhakikishia.
 
J

Judy

Senior Member
Joined
Aug 13, 2007
Messages
195
Likes
1
Points
0
J

Judy

Senior Member
Joined Aug 13, 2007
195 1 0
Huyu EL jamani, mbona ndo mdudu anayemaliza hii nchi? kwenye richmond yeye, madini tena yumo na mengine mengi tusioyajua. Anatumia cheo hicho kufanya deal chafu tu. hakuna chema alichofanya. Nakupa onyo EL, hata kama unaona wananchi hatukufanyi kitu, kwa wale tunaomwamini Mungu tunajua your days are numbered, kilio cha waTZ Mungu anakisikia.Utaondolewa na kutupiliwa mbali usipoyaacha madhambi haya.
 
M

Mugishagwe

JF-Expert Member
Joined
Apr 28, 2006
Messages
294
Likes
8
Points
0
M

Mugishagwe

JF-Expert Member
Joined Apr 28, 2006
294 8 0
Jamani hii Nchi iko namna vipi ?
 
mpenda pombe

mpenda pombe

JF-Expert Member
Joined
Nov 17, 2010
Messages
1,255
Likes
441
Points
180
mpenda pombe

mpenda pombe

JF-Expert Member
Joined Nov 17, 2010
1,255 441 180
Huyu EL jamani, mbona ndo mdudu anayemaliza hii nchi? kwenye richmond yeye, madini tena yumo na mengine mengi tusioyajua. Anatumia cheo hicho kufanya deal chafu tu. hakuna chema alichofanya. Nakupa onyo EL, hata kama unaona wananchi hatukufanyi kitu, kwa wale tunaomwamini Mungu tunajua your days are numbered, kilio cha waTZ Mungu anakisikia.Utaondolewa na kutupiliwa mbali usipoyaacha madhambi haya.
Yupo kwenu sasa.
 
Mr.Junior

Mr.Junior

JF-Expert Member
Joined
Sep 8, 2013
Messages
9,166
Likes
4,796
Points
280
Mr.Junior

Mr.Junior

JF-Expert Member
Joined Sep 8, 2013
9,166 4,796 280
Hawa ndio waliotufikisha hapa.

Inatakiwa wanyongwe na mali zao zitaifishwe.
 
cocochanel

cocochanel

JF-Expert Member
Joined
Oct 6, 2007
Messages
21,583
Likes
63,386
Points
280
cocochanel

cocochanel

JF-Expert Member
Joined Oct 6, 2007
21,583 63,386 280
Hii ni kampuni ya Hendry Nyiti swaiba ya EL
Inaitwa INTERSTATE MINGING CO.LTD
Hili siyo jipya Karamagi lazima hasaini huu mkataba kulinda kazi yake.
Duh kumbe wapo wengi kwenye kujinufaisha.
 
GENTAMYCINE

GENTAMYCINE

JF-Expert Member
Joined
Jul 13, 2013
Messages
29,891
Likes
37,103
Points
280
GENTAMYCINE

GENTAMYCINE

JF-Expert Member
Joined Jul 13, 2013
29,891 37,103 280
Inasemekana Nazir Karamagi ana Hela hadi za kuweza kuisaidia Bajeti yote ya Tanzania kwa miaka kati ya 7 mpaka 10 na bado Chenji ikabaki ikatusaidia kununulia Bombardier za kutoka mwezini kwenda chini ya Bahari kwa kufanya shughuli za Kutukuka za Kitalii. Pesa kitu kingine Jamani!
 
ISIS

ISIS

JF-Expert Member
Joined
Apr 20, 2016
Messages
89,165
Likes
775,238
Points
280
ISIS

ISIS

JF-Expert Member
Joined Apr 20, 2016
89,165 775,238 280
Huyu EL jamani, mbona ndo mdudu anayemaliza hii nchi? kwenye richmond yeye, madini tena yumo na mengine mengi tusioyajua. Anatumia cheo hicho kufanya deal chafu tu. hakuna chema alichofanya. Nakupa onyo EL, hata kama unaona wananchi hatukufanyi kitu, kwa wale tunaomwamini Mungu tunajua your days are numbered, kilio cha waTZ Mungu anakisikia.Utaondolewa na kutupiliwa mbali usipoyaacha madhambi haya.
Mama weeeeeeeee
 

Forum statistics

Threads 1,235,558
Members 474,641
Posts 29,226,786