Kangi Lugola: Kauli ya Rais isije ikapotoshwa, hakuna anayeruhusiwa kulima kwenye chanzo cha maji


Ghazwat

Ghazwat

JF-Expert Member
Joined
Oct 4, 2015
Messages
17,654
Likes
51,720
Points
280
Ghazwat

Ghazwat

JF-Expert Member
Joined Oct 4, 2015
17,654 51,720 280
Naibu Waziri Ofisi ya Makamu wa Rais Muungano na Mazingira, Mh. Kangi Lugola, amesema kuwa kauli ya Rais John Magufuli kuruhusu kilimo pembezoni mwa mto isipotoshwe watu wakanza kwenda kuvamia vyanzo vya maji na kuanza kulima. Hakuna anayeruhusiwa kwenda kwenye chanzo cha maji.

"Kauli ya Rais isije ikapotoshwa wakavamia maeneo na kuanza kulima, hakuna anayeruhusiwa kwenda kwenye chanzo cha maji".

Hayo ameyasema leo kwenye vikao vya Bunge vinavyoendelea mjini Dodoma.
========

kirerenya wrote;

Baada ya rais kutoa ya kauli ya kuruhusu wananchi walime mpaka mtoni kusudi maji yakija yachukue mazao yao.​

Naibu waziri ofisi ya makamu wa rais muungano na mazira mh Kangi Lugola leo bungeni amekuwa akiitetea kauli hiyo huku akisema rais hajavunja sheria na kwamba ametumia sheria ya mazingira namba 20 kifungu 57.

Kifungu hicho cha 57 kinampa rais au waziri kutoa kibali kibali cha kulima au kuendesha shughuli za kibinadamu katika eneo la mita sitini kando ya mto.

View attachment 626631

Mheshimiwa Lugola ameendelea kufafanua kuwa rais amewaagiza kuandaa mpango wa kuwaruhusu wananchi hao kulima katika eneo hilo bila kuathiri mazingira.
 
marxlups

marxlups

JF-Expert Member
Joined
Dec 12, 2011
Messages
10,058
Likes
4,521
Points
280
marxlups

marxlups

JF-Expert Member
Joined Dec 12, 2011
10,058 4,521 280
Naibu Waziri amesema leo bungeni mjini Dodoma kuwa kauli ya Rais John Magufuli kuruhusu kilimo pembezoni mwa mto watu wakaenda kuvamia vyanzo vya maji, "Kauli ya Rais isije ikapotoshwa wakavamia maeneo na kuanza kulima, hakuna anayeruhusiwa kwenda kwenye chanzo cha maji". Alisema Naibu Waziri Kangi Lugola
Tayari amekali kuti kavu
 
D

dutch2

JF-Expert Member
Joined
Sep 20, 2017
Messages
1,025
Likes
938
Points
280
D

dutch2

JF-Expert Member
Joined Sep 20, 2017
1,025 938 280
bora kasema ukweli uyo mpenda sifa
 
pureView Zeiss

pureView Zeiss

JF-Expert Member
Joined
Sep 5, 2016
Messages
1,640
Likes
3,962
Points
280
pureView Zeiss

pureView Zeiss

JF-Expert Member
Joined Sep 5, 2016
1,640 3,962 280
Mwambieni mzee wenu apunguze mapepe kila siku mawaziri wanafanya kazi kubwa ya kusahihisha kauli za raisi
 
K

kirerenya

JF-Expert Member
Joined
Aug 27, 2013
Messages
1,691
Likes
2,207
Points
280
K

kirerenya

JF-Expert Member
Joined Aug 27, 2013
1,691 2,207 280
Baada ya rais kutoa ya kauli ya kuruhusu wananchi walime mpaka mtoni kusudi maji yakija yachukue mazao yao.​

Naibu waziri ofisi ya makamu wa rais muungano na mazira mh Kangi Lugola leo bungeni amekuwa akiitetea kauli hiyo huku akisema rais hajavunja sheria na kwamba ametumia sheria ya mazingira namba 20 kifungu 57.

Kifungu hicho cha 57 kinampa rais au waziri kutoa kibali kibali cha kulima au kuendesha shughuli za kibinadamu katika eneo la mita sitini kando ya mto.

kifungu-20-jpg.626631

Mheshimiwa Lugola ameendelea kufafanua kuwa rais amewaagiza kuandaa mpango wa kuwaruhusu wananchi hao kulima katika eneo hilo bila kuathiri mazingira.
 
KIOO

KIOO

JF-Expert Member
Joined
Mar 3, 2013
Messages
5,091
Likes
3,231
Points
280
KIOO

KIOO

JF-Expert Member
Joined Mar 3, 2013
5,091 3,231 280
Mwenyenchi na Mwananchi. Haya.
 
smasmin

smasmin

Member
Joined
Dec 21, 2013
Messages
31
Likes
10
Points
15
smasmin

smasmin

Member
Joined Dec 21, 2013
31 10 15
Uwe muelewa, ataja kifungu cha sheria kinachomruhusu raisi au waziri muhusika kuruhusu kutumia ardhi iliyopo ktk kingo za mto, kabla hujaandika fikiri kwanza, kuandika hivyo nia yako kuupotosha umma, umwelewe vibaya raisi, basi utaeleweka vibaya ww

Sent from my TECNO H5 using JamiiForums mobile app
 
eden kimario

eden kimario

JF-Expert Member
Joined
Jun 13, 2015
Messages
9,039
Likes
14,166
Points
280
eden kimario

eden kimario

JF-Expert Member
Joined Jun 13, 2015
9,039 14,166 280
Vipi lile la mbowe lilikuwa kwenye chanzo cha maji
 
K

kirerenya

JF-Expert Member
Joined
Aug 27, 2013
Messages
1,691
Likes
2,207
Points
280
K

kirerenya

JF-Expert Member
Joined Aug 27, 2013
1,691 2,207 280
Uwe muelewa, ataja kifungu cha sheria kinachomruhusu raisi au waziri muhusika kuruhusu kutumia ardhi iliyopo ktk kingo za mto, kabla hujaandika fikiri kwanza, kuandika hivyo nia yako kuupotosha umma, umwelewe vibaya raisi, basi utaeleweka vibaya ww

Sent from my TECNO H5 using JamiiForums mobile app
Mkuu mbona kama vile wewe ndiye sijakusomaaa. Jipange kwanza ndo unikosoe
 
J

Jaimee

JF-Expert Member
Joined
Aug 4, 2017
Messages
2,416
Likes
1,468
Points
280
J

Jaimee

JF-Expert Member
Joined Aug 4, 2017
2,416 1,468 280
Inapotoshwaje?kwani aliyeongea alitumia lugha ya kichina?Kwahiyo watanzania wote hatuna uwezo wa kuelewa kilichozungumzwa?kama lugha iliyotumika ilikuwa ni kichina sasa mkalimani aliyetafsiri mawazo ya mkuu alikuwa wapi?Na hii kazi ya kufafanua aliyoifanya hapa alipewa na nani? Watanzania tusifanywe mataahira.
 
J

Jaimee

JF-Expert Member
Joined
Aug 4, 2017
Messages
2,416
Likes
1,468
Points
280
J

Jaimee

JF-Expert Member
Joined Aug 4, 2017
2,416 1,468 280
Inapotoshwaje?kwani aliyeongea alitumia lugha ya kichina?Kwahiyo watanzania wote hatuna uwezo wa kuelewa kilichozungumzwa?kama lugha iliyotumika ilikuwa ni kichina sasa mkalimani aliyetafsiri mawazo ya mkuu alikuwa wapi?Na hii kazi ya kufafanua aliyoifanya hapa alipewa na nani? Watanzania tusifanywe mataahira.
 
Mbimbinho

Mbimbinho

JF-Expert Member
Joined
Aug 1, 2009
Messages
6,631
Likes
3,624
Points
280
Mbimbinho

Mbimbinho

JF-Expert Member
Joined Aug 1, 2009
6,631 3,624 280
Nchi nzima aliyeelewa kauli ya raisi ni naibu waziri na time nzima ya lumumba mitandaoni.
 

Forum statistics

Threads 1,235,878
Members 474,779
Posts 29,239,300