Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kampuni ya kutoa mikopo ya nyumba

Discussion in 'Matangazo madogo' started by BAK, Apr 1, 2009.

  1. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #1
    Apr 1, 2009
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 46,444
    Likes Received: 4,748
    Trophy Points: 280
    Waungwana,

    Kuna kampuni ya Tanzania ilitangaza kwamba inakaribia kuanza kutoa mikopo ya nyumba za bei nafuu na bei mbaya. Kama kuna yeyote anayejua namba zao za simu, web site au email address basi naomba anipeperushie. Bahati mbaya sikumbuki jina lao.
     
  2. Zakumi

    Zakumi JF-Expert Member

    #2
    Apr 10, 2009
    Joined: Sep 24, 2008
    Messages: 4,574
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Ukiipata naomba nipeperushie na mimi.
     
  3. Mshiiri

    Mshiiri JF-Expert Member

    #3
    Apr 10, 2009
    Joined: Jun 16, 2008
    Messages: 1,880
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Sijapa bado madhee
     
  4. Obhusegwe

    Obhusegwe JF-Expert Member

    #4
    Apr 10, 2009
    Joined: Dec 28, 2008
    Messages: 232
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33

    Nadhani ni T- Mortigage wakishirikiana na Mutual developers, lakini nyumba zao si naffuu kihivyo.
     
  5. Lambardi

    Lambardi JF-Expert Member

    #5
    Apr 10, 2009
    Joined: Feb 7, 2008
    Messages: 6,963
    Likes Received: 1,549
    Trophy Points: 280
    Jamani ni kweli kabisa hawa Mutual Dev mmm nyumba si za hali ya chini...maana mradi wa kwanza nyumba ya bei chini ilikuwa 60 mil,sasa hali ya chini ndio hiyo??ingine ni kuanzia 95mi kwenda juu mwaka huu wanajenga zingine za chini ni 95m sasa hapo naikiri si petu...
     
  6. bm21

    bm21 JF-Expert Member

    #6
    Apr 11, 2009
    Joined: May 12, 2008
    Messages: 775
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    ha ha haaaaaaaaaaaaa, hao ni wajasiliamali jamani simnajua real estate inalipa sana. Chukueni mikopo nyumba between 35 - 45 million kwa bongo itakuwa ni nyumba nziri na inayokubalika kibinadamu ( habitable house) kwa mtu wa chini. Mikopo hii yaweza patikana Azania Bank, CRDB Bank, United Bank of Africa (UBA), etc

    All the best guys
     
  7. landless

    landless Member

    #7
    Apr 11, 2009
    Joined: Mar 6, 2009
    Messages: 79
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    still waiting
     
  8. landless

    landless Member

    #8
    Apr 11, 2009
    Joined: Mar 6, 2009
    Messages: 79
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    currently im in the process to develop the project for hydrofoam bricks houses for rent and sell at very cheapest price so stay turned

    its me son of landless peasant
     
  9. bm21

    bm21 JF-Expert Member

    #9
    Apr 11, 2009
    Joined: May 12, 2008
    Messages: 775
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    That's not a new project, already there some projects of that kind going on and still are not cheap to the society.
     
  10. Mpendanchi-2

    Mpendanchi-2 JF-Expert Member

    #10
    Apr 12, 2009
    Joined: Apr 4, 2009
    Messages: 308
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0

    So what option do we have !!! as wananchi wa kawaida tunaopata kipato kama 300,000/- kwa mwezi hivi !!!!??
     
  11. bm21

    bm21 JF-Expert Member

    #11
    Apr 12, 2009
    Joined: May 12, 2008
    Messages: 775
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Duh, 300,000/- kwamwezi kwakweli ni uonevu mkubwa hasa kama mtu anaishi Dar maana maisha ya Dar 300,000 ni nauli tu hiyo. Jaribu salaried loan. Bank zinakopesha net salary yako X 36months repayment 3 years. i.e. kama net yako ni 300,000 basi utapata 300,000/- X 36 =10,800,000. Hata hivyo 10 mil kwa Dar ni pesa ya kununulia kiwanja tu, labda uende pembezoni na ukasimamie mwenyewe ujenzi kuanzia kufyatua tofari. Kimsingi mshahara huo wa 300,000 naona haubudgetiki mi nakushauri labda upate mikopo ya nyumba kama zile zinazojengwa na NSSF ambapo unalipa mkopo kwa miaka 15. Mkopo huu nadhani unaweza kuumudu japo total payment itakuwa kubwa sana lakini si haba utaweza kumiliki nyumba mwaisho wa siku.
     
  12. Mama Subi

    Mama Subi Member

    #12
    Apr 12, 2009
    Joined: Feb 9, 2008
    Messages: 86
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 15
    Nimeikuta hii article on T-Mortgage, kuna namba ya simu na email address:
     

    Attached Files:

  13. WomanOfSubstance

    WomanOfSubstance JF-Expert Member

    #13
    Apr 12, 2009
    Joined: May 30, 2008
    Messages: 5,467
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 0
    CHEAP IS RELATIVE MKUU.
    Labda useme by cheap unamaanisha nini?
    NHC walikuwa wanajenga nyumba Boko na kwingine na kuuza - they ranged kuanzia 30 m na kuendelea - nyumba zilikuwa na vyumba 2, 3 ,4 na bei zilitofautiana kuendana na ukubwa.
     
  14. Dark City

    Dark City JF-Expert Member

    #14
    Apr 13, 2009
    Joined: Oct 18, 2008
    Messages: 16,263
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    Nakubaliana na wewe WoS, Watanzania tuna matatizo sana tunapoongelea thamani ya vitu. Huwezi kupata kitu kizuri kwa bei poa. Kuna watu hadi wanajenga nyumba zao kwa vitu vya ajabu ajabu kwa sababu wanakwepa bei. Ila bei ya bia au sigara, hata kiingilio cha kuona onyesho ya mwanamuziki/mechi hakionekani kutisha watu. Kitu ambacho tunahitaji ni kampuni zitakazotoa huduma kwa wateja wenye vipato tofauti. Hao NHC wametuangusha sana. Kwa hiyo kama kuna kampuni zaidi zinazofanya hiyo biashara basi tupeane habari. Kama hakuna basi ndizo fursa hizo kwa wadau wa JF kuzichangamkia. Tusisubiri kama BWM aliyeanza kuona fursa baada ya kufika kwenye nyumba kuu!!
     
  15. Mpendanchi-2

    Mpendanchi-2 JF-Expert Member

    #15
    Apr 21, 2009
    Joined: Apr 4, 2009
    Messages: 308
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0

    Unashangaa 300,000/= sasa huo ndiyo mshahara wa engineer wa serikali anayesimamia na kutoa vibali vya magorofa yote ya kariakoo!!!!! Kwa maana hiyo hastahiri kuishi Dar maana pesa haitoshi!!!?
     
  16. Msanii

    Msanii JF-Expert Member

    #16
    Apr 21, 2009
    Joined: Jul 4, 2007
    Messages: 6,214
    Likes Received: 47
    Trophy Points: 145
    Kama ni Mutaul Developers wanahusika
    ni utapeli na wizi
    Period
     
  17. K

    Kashaija JF-Expert Member

    #17
    Apr 21, 2009
    Joined: Aug 7, 2008
    Messages: 256
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    NHC, NSSF na wengineo wanajenga na kuuza. Je kama nina kiwanja changu na kina hati miliki nikitaka wanijengee kwa terms zile zile za mkopo, yaani nilipe kidogo kidogo, wanakubali?
     
  18. Kandambilimbili

    Kandambilimbili R I P

    #18
    Apr 21, 2009
    Joined: Nov 11, 2008
    Messages: 782
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Mshikaji umeconsider interest? je unajua kutoka kwenye net yako hutakiwi ukatwe na isiwe chini ya 1/3 ya net yako? fanya homework yako upya kabla watu hawajakimbilia huku na wakapata maumivu.......
    Nauli ya basi au ya kununua Fuel??????
     
  19. Isimilo

    Isimilo JF-Expert Member

    #19
    Apr 22, 2009
    Joined: Aug 16, 2007
    Messages: 219
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    sio DECI wengine hoa kweli??11
     
  20. K

    Katabazi JF-Expert Member

    #20
    Apr 23, 2009
    Joined: Feb 18, 2007
    Messages: 355
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    bm21 -mkuu unaweza kunitumia email yako nikuombe ushauri? Maana hii mikopo nisikiavyo mimi SI RAHISI HATA KIDOGO. rakeyescarl@yahoo.ie