Kampuni ya AQUA iliyoleta ukakasi ishu ya Dangote ni ya nani? | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kampuni ya AQUA iliyoleta ukakasi ishu ya Dangote ni ya nani?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by sonaderm, Dec 10, 2016.

  1. sonaderm

    sonaderm JF-Expert Member

    #1
    Dec 10, 2016
    Joined: Nov 9, 2015
    Messages: 544
    Likes Received: 1,467
    Trophy Points: 180
    Katika kile kilichoelezwa leo na mh. rais juu ya kizungumkuti na maneno maneno kuhusu kusitisha uzalishaji wa kiwanda cha DANGOTE, ilitajwa kampuni ya AQUA kuwa ni wapiga deal ambao walijiingiza kati kati (Udalali) ili kufanikisha upatikanaji wa gesi ya ethene kutoka TPDC..Nilitaka kufahamu hasa kampuni hii ni ya nani ili watanzania tuijue (Hizi ni zama za kuwaanika wapiga deal wote).

    Nimejaribu kupita pita na kukutana na hii kampuni inayojiita AQUA WELL DRILLING COMPANY LIMITED yenye usajili namba SPC2/0082/11/2006 ikiongozwa na MASOUD KHALFAN na yenye makazi yake jijini DAR..Ndio hii au kuna nyingine?

    Ombi langu wakuu kama ni hii tupeane undani au kama kuna mtu anaifahamu nyingine basi tujuzane maana hakuna namna zaidi ya KUWAUMBUA na KUWAANIKA licha ya kuambiwa na mh, rais itafutiliwa mbali..
     
  2. Kapyungu A

    Kapyungu A JF-Expert Member

    #2
    Dec 10, 2016
    Joined: Jul 8, 2015
    Messages: 3,118
    Likes Received: 2,692
    Trophy Points: 280
    AQUA power ni kampuni ya kuzalisha umeme.

    Nadhani ndo wamepewa tenda baada ya majenereta yaliyokuwa yakitumika mwanzo kuingizia hasara kampuni na inasemekena project iko kwenye hatua nzuri. Soon Dangote atapata umeme toka kwa hawa jamaa kabla ya mwezi Aprili 2017 yapata Megawati 30

    Hawa jamaa kama sikosei nadhani ndo wanaozalisha umeme wa Lindi na Mtwara kama megawatt 18 hivi
     
  3. mrangi

    mrangi JF-Expert Member

    #3
    Dec 10, 2016
    Joined: Feb 19, 2014
    Messages: 18,726
    Likes Received: 6,674
    Trophy Points: 280
    Udalali every everywhere...

    OVA
     
  4. Mipangomingi

    Mipangomingi JF-Expert Member

    #4
    Dec 10, 2016
    Joined: Mar 16, 2011
    Messages: 2,719
    Likes Received: 976
    Trophy Points: 280
    Watu inaonyesha tupo mbali sana na dunia ya kibepari. Kwa kifupi ni kuwa, hakuna uwekezaji wowote unaofanyika bila udalali. Miji kama New York , London, Singapore , Hong Kong ndipo makampuni makubwa ya udalali yalipo. Ndiyo yanayoaminiwa na wawekezaji wakubwa kutoa taarifa na sifa za uwekezaji katika nchi mbalimbali. Investor kabla hajaenda nchi anayotaka kuwekeza anapita kwenye haya makampuni anakuwa fed up na taarifa za kutosha juu ya nchi husika. Hayo makampuni ya udalali yakishakuweka kwenye "yellow light" ujue una kazi kubwa kupata uwekezaji.

    Na wao wanakusanya taarifa kupitia kwa kampuni za madalali katika nchi husika na ndio maana hizo kampuni zinakuwa middle men kati ya mwekezaji na Serikali. You can't (or very difficult to avoid). Sawa tu kama mfumo wa kutafuta nyumba au viwanja au chumba ulivyo katika maeneo ya mijini. Dalali anaweza ku-spot nyumba yako kuwa haifai, na kuipa sifa zote mbaya kama anajua hatafaidika kwa kumleta mpangaji.

    Sisemi kuwa hiyo nyumba haitapata mpangaji/nchi kukosa uwekezaji! lakini mpangaji (sawa na mwekezaji) wanapenda kupata taarifa kutoka kwa watu wa kati/madalali wakiamini ni sahihi zaidi kuliko kutoka kwa mhusika mwenyewe. Hivyo basi, serikali inabidi iwe makini kidogo ku-deal na hawa madalali.Kwa mataifa makubwa, wenyewe wamekuwa wakianzisha kampuni za udalali na kufungua ofisi katika nchi zilizoendelea ili kuepuka "kupigwa" na madalali.

    Hatua ni nzuri kupunguza ulanguzi wa kidalali ila tusijisahau kujua madalali ni watu wa namna gani.
     
  5. A

    Aaron JF-Expert Member

    #5
    Dec 10, 2016
    Joined: Nov 18, 2010
    Messages: 1,846
    Likes Received: 1,718
    Trophy Points: 280
    Naona frem yao pale k/koo imeandikwa aqua drilling... Sijui kama ni yenyewe
     
  6. Kennedy

    Kennedy JF-Expert Member

    #6
    Dec 10, 2016
    Joined: Dec 28, 2011
    Messages: 10,938
    Likes Received: 2,693
    Trophy Points: 280
    AQUA Inayouza Maji Kama Kilimanjaro
     
  7. C.T.U

    C.T.U JF-Expert Member

    #7
    Dec 10, 2016
    Joined: Jun 1, 2011
    Messages: 4,700
    Likes Received: 1,143
    Trophy Points: 280
    hivi letsa say kwa mfano mkikukuta ni ya kiongozi mmoja wa chama cha upinzani mtasemaje

    kwa mfano labda
     
  8. DEPETERO

    DEPETERO JF-Expert Member

    #8
    Dec 10, 2016
    Joined: Jul 29, 2016
    Messages: 825
    Likes Received: 556
    Trophy Points: 180
    Hatar tupu
     
  9. mshana jr

    mshana jr JF-Expert Member

    #9
    Dec 10, 2016
    Joined: Aug 19, 2012
    Messages: 73,866
    Likes Received: 64,140
    Trophy Points: 280
    Usifukue makaburi
     
  10. kabanga

    kabanga JF-Expert Member

    #10
    Dec 10, 2016
    Joined: Dec 12, 2011
    Messages: 29,099
    Likes Received: 3,329
    Trophy Points: 280
    Nani wengine wanamiliki...?
     
  11. mambo

    mambo JF-Expert Member

    #11
    Dec 10, 2016
    Joined: Jun 11, 2007
    Messages: 2,369
    Likes Received: 4,982
    Trophy Points: 280
    tehe
     
  12. sonaderm

    sonaderm JF-Expert Member

    #12
    Dec 10, 2016
    Joined: Nov 9, 2015
    Messages: 544
    Likes Received: 1,467
    Trophy Points: 180
    TUWAANIKE TU HAKUNA NAMNA
     
  13. b

    babylata JF-Expert Member

    #13
    Dec 10, 2016
    Joined: Jul 28, 2015
    Messages: 1,429
    Likes Received: 697
    Trophy Points: 280
    Mwambie raisi wako aache kudharilisha nchi kama alijuwa kuna kampuni hiyo kwa nini alikuwa anataka mpaka Forbes waandike baada ya Dangote kulalamika its bad move for our country huwezi kuongoza nchi kwa utapelitapeli hivi ukiwa raisi hufunzwi namna ya kukabiliana na matatizo I am tired and sick
     
  14. M

    Maelau JF-Expert Member

    #14
    Dec 10, 2016
    Joined: Apr 10, 2011
    Messages: 745
    Likes Received: 670
    Trophy Points: 180
    Lakini, kuna mfumo gani wa uchumi unaozuia udalali (Middle men). Hawa ni middle men ambao wana sehemu yao katika ujenzi wa uchumi. Hawa ndio linkage kati ya mzalishaji na mlaji.
     
  15. Ambiente Guru

    Ambiente Guru JF-Expert Member

    #15
    Dec 10, 2016
    Joined: May 21, 2012
    Messages: 2,256
    Likes Received: 412
    Trophy Points: 180
    Aqua = water au maji kwa Kiital
     
  16. BigBro

    BigBro JF-Expert Member

    #16
    Dec 10, 2016
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 1,879
    Likes Received: 3,319
    Trophy Points: 280
    Sio kiitaliano ni Kireno
     
  17. Yohana Kilimba

    Yohana Kilimba JF-Expert Member

    #17
    Dec 10, 2016
    Joined: Dec 25, 2012
    Messages: 8,136
    Likes Received: 5,200
    Trophy Points: 280
    Watu mnafukua makaburi,aiseee!
     
  18. Yohana Kilimba

    Yohana Kilimba JF-Expert Member

    #18
    Dec 10, 2016
    Joined: Dec 25, 2012
    Messages: 8,136
    Likes Received: 5,200
    Trophy Points: 280
    aqua=neno la kilatini linalomanisha maji
     
  19. misasa

    misasa JF-Expert Member

    #19
    Dec 10, 2016
    Joined: Feb 5, 2014
    Messages: 4,471
    Likes Received: 1,893
    Trophy Points: 280
    Wapiga dili sio awamu yao hii wasubiri hadi 2030
     
  20. U

    Umenitoa Gizani JF-Expert Member

    #20
    Dec 10, 2016
    Joined: Dec 3, 2016
    Messages: 390
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 60
    Refa Godfather wao nani
     
Loading...