Kampuni kutoka China yashinda zabuni ya BRT awamu ya pili kutoka Kariakoo hadi Mbagala

Retired

JF-Expert Member
Jul 22, 2016
22,760
2,000
Wachina wameshinda tenda hiyo. Kampuni ya CCECC itapewa $160M. Itajumlisha urefu wa 20. 3km, flyovers 2, and 29 bus terminals.

Kazi itaanza mwezi huu December na kukamilika kwa miezi 36.

African develop bank ndiye mtoa hela.
Source : The Citizen

WA UBUNGO WANASEMA SHETANI MWINGNE AJA MBAGALA. UBUNGO WANALIA WANASEMA AFADHALI YA DALADALA ZA KAWAIDA. SIJUI UKWELI UKO WAPI?


=====

Dar es Salaam. China Civil Engineering and Construction Corporation has been awarded a tender to construct a $160 million second phase Bus Rapid Transit (BRT) project.

Construction of the 20.3km road would include two flyovers of 24m width and length of 150m each, 29 bus terminals, a control centre and a garage.

The project is expected to start this month and will be completed in 36 months.

Dar es Salaam Rapid Transit Agency public relations manager William Gatambi told The Citizen recently the project would start after finalising the compensation process to residents along Kilwa Road.

“We have so far paid 56 out of 105 people who are supposed to be compensated, “he said.

He said those that were yet to be paid were still opening their bank accounts so that the money could be deposited in their accounts. Others were completing some legal procedures.

According to him, so far there are no objections. People have been signing the affidavit forms for them to be paid so that they evacuate.

Reports show that African Development Bank agreed to issue $141 million for the project and the remaining funds will come from the government. With the growing population of Dar es Salaam, the government began to draw up plans for a rapid transit system in 2003. The government predicted the city population to grow to over 5 million by 2015 and invited the Japan International Cooperation Agency to design a master plan for transport in the city in June 2008.

A bus rapid transit and a metro transit system were proposed but the metro system was not approved due to the high construction and operational costs involved.

The project was placed under the Prime Minister’s office and a Dar Rapid Transit Agency (DART) was created through a government notice on 25 May 2007.[9] A 130 km bus rapid transit was planned to cover over 90% of the city’s population and the project was split into six phases due to the large investment required.[10] The initial project cost was financed by the world bank and the bank provided $180 million for the construction of the first phase
 

pureView Zeiss

JF-Expert Member
Sep 5, 2016
3,730
2,000
Jamani sisi wakazi wa mbagala hatutaki hiyo kitu inaitwa mwendo-kasi tuachieni daladala zetu tafadhalini sana
 

Mtamba wa Panya

Senior Member
Aug 6, 2017
172
500
Tatizo ni Ghrama. Kampuni ya kibongo iliyotender bei ya chini kabisa ni 190M USD. Sasa utawapaje kazi?
Kwa hiyo wewe unaona IPI bora kati ya hizi;

1. Kutoa tenda kwa wazawa japo watacost 15% more lakini Pesa yote itabakia nchini kuboost uchumi

Au

2. Kutoa tenda kwa wageni sababu tu gharama zao ni ndogo lakini Pesa ya mradi iende nje ya nchi na kukuza uchumi wa nchi hiyo.

Nipe jibu lako!
 

BestOfMyKind

JF-Expert Member
Apr 26, 2012
1,083
2,000
VP kampuni za wazawa? Je, hawawezi kufanya hii project? Je, tatizo ni ujuzi mdogo, elimu duni, uzoefu mdogo ama mitaji midogo ya wakandarasi wetu?

Kama tatizo ni ujuzi na uzoefu Mdogo, je kama nchi tuliwawezesha vipi kupata ujuzi kwenye phase 1 ya huu mradi?

Kama tatizo ni elimu mbovu, je kuna hatua gani zinachukuliwa na wahusika kurekebisha hilo?

Na kama tatizo ni mitaji midogo ya wakandarasi, je taasisi zetu za kifedha nchini zina msaada wowote? Na je, mfumo mzima wa upatikanaji mitaji kwa kampuni za wazawa kwa projects kama hizi upo vipi?

Je tunaelewa madhara ya kiuchumi kwa kuwa tegemezi kitaaluma?

Haya ni maswali ambayo kila mzalendo wa kweli anatakiwa kujiuliza.
ni ujinga, mitaji ipo, wataalamu wapo tatizo wenye kampuni hawana akili. Wenye kampuni za ujenzi wengi hawajui kuhusu ujenzi tz. Wanatafuta tenda ndogo ndogo za halmashauri wapige hela. Zikitokea tenda kubwa kama hizi za hata kujitangaza wanaingia mitini. Wanasubiri kuajiriwa na wachina wafanye vikazi vidogo vidogo. Mradi kama huu hauna cha kupoteza kwahiyo wakiwekeza na mikopo itawalipa tu lakini hawataki.
 

Mtamba wa Panya

Senior Member
Aug 6, 2017
172
500
ni ujinga, mitaji ipo, wataalamu wapo tatizo wenye kampuni hawana akili. Wenye kampuni za ujenzi wengi hawajui kuhusu ujenzi tz. Wanatafuta tenda ndogo ndogo za halmashauri wapige hela. Zikitokea tenda kubwa kama hizi za hata kujitangaza wanaingia mitini. Wanasubiri kuajiriwa na wachina wafanye vikazi vidogo vidogo. Mradi kama huu hauna cha kupoteza kwahiyo wakiwekeza na mikopo itawalipa tu lakini hawataki.
Je, kama tatizo ni ujinga wa wakandarasi, je kwa nini wasipatiwe elimu kuondoa huo ujinga kwa manufaa ya taifa zima.?
 

Tukundane

JF-Expert Member
Apr 17, 2012
10,541
2,000
Tanzania imegeuzwa kuwa koloni jipya la mchina hata kwenye mikataba ya kifisadi China haikosekani.
 

fazam

JF-Expert Member
Feb 6, 2014
1,668
2,000
VP kampuni za wazawa? Je, hawawezi kufanya hii project? Je, tatizo ni ujuzi mdogo, elimu duni, uzoefu mdogo ama mitaji midogo ya wakandarasi wetu?

Kama tatizo ni ujuzi na uzoefu Mdogo, je kama nchi tuliwawezesha vipi kupata ujuzi kwenye phase 1 ya huu mradi?

Kama tatizo ni elimu mbovu, je kuna hatua gani zinachukuliwa na wahusika kurekebisha hilo?

Na kama tatizo ni mitaji midogo ya wakandarasi, je taasisi zetu za kifedha nchini zina msaada wowote? Na je, mfumo mzima wa upatikanaji mitaji kwa kampuni za wazawa kwa projects kama hizi upo vipi?

Je tunaelewa madhara ya kiuchumi kwa kuwa tegemezi kitaaluma?

Haya ni maswali ambayo kila mzalendo wa kweli anatakiwa kujiuliza.
mkuu kampuni za wazawa haziwezi....kwanza lazima kazi iwe mbovu kabisa....maana wanachowaza baada ya kushinda tenda ni nani wa kumpa rushwa kuliko kufocus kwenye ubora wa kazi.......
 

Mlachake

JF-Expert Member
Oct 13, 2009
4,121
2,000
VP kampuni za wazawa? Je, hawawezi kufanya hii project? Je, tatizo ni ujuzi mdogo, elimu duni, uzoefu mdogo ama mitaji midogo ya wakandarasi wetu?

Kama tatizo ni ujuzi na uzoefu Mdogo, je kama nchi tuliwawezesha vipi kupata ujuzi kwenye phase 1 ya huu mradi?

Kama tatizo ni elimu mbovu, je kuna hatua gani zinachukuliwa na wahusika kurekebisha hilo?

Na kama tatizo ni mitaji midogo ya wakandarasi, je taasisi zetu za kifedha nchini zina msaada wowote? Na je, mfumo mzima wa upatikanaji mitaji kwa kampuni za wazawa kwa projects kama hizi upo vipi?

Je tunaelewa madhara ya kiuchumi kwa kuwa tegemezi kitaaluma?

Haya ni maswali ambayo kila mzalendo wa kweli anatakiwa kujiuliza.
Wabongo wamezoea kupiga
 

YEHODAYA

JF-Expert Member
Aug 9, 2015
22,493
2,000
Kiutaalam kituo kinatakiwa kuwa kila baada ya mita 500 sasa ukichukua hapo Barabara ina 20Klm vituo 29 ni vichache.
Sidhani vituo vilivyopo sasa kituo hadi kituo cha daladala kwenda mbagala hakizidi mita 200 Na havizidi 14.Kuwa kutakuwa Na Vituo 29 hadi mbagala sielewi kweli.Nadhani kuna kosa la kiuandishi.Haiwezekani vikawa vituo 29
 

Retired

JF-Expert Member
Jul 22, 2016
22,760
2,000
Sidhani vituo vilivyopo sasa kituo hadi kituo cha daladala kwenda mbagala hakizidi mita 200 Na havizidi 14.Kuwa kutokuwa Na Vituo 29 hadi mbagala sielewi kweli.Nadhani kuna kosa la kiuandishi.Haiwezekani vikawa vituo 29
huyu mtaalamu amesema for every 500 mtrs you have a bus stand...... now for 23 km which is equivalent to 1000mtrs/500 x 23= 46. Unaona kuwa vimepungua kutoka 46 to 29! Naomba maoni yako
 

YEHODAYA

JF-Expert Member
Aug 9, 2015
22,493
2,000
huyu mtaalamu amesema for every 500 mtrs you have a bus stand...... now for 23 km which is equivalent to 1000mtrs/500 x 23= 46. Unaona kuwa vimepungua kutoka 46 to 29! Naomba maoni yako
Utaalamu gani koko huo ina maana hata kama eneo ni pori hamna watu unaweka kituo kisa Ku meet rule ya kuwa Kila mita 500 kituo cha basi?
 

Retired

JF-Expert Member
Jul 22, 2016
22,760
2,000
Utaalamu gani koko huo ina maana hata kama eneo ni pori hamna watu unaweka kituo kisa Ku meet rule ya kuwa Kila mita 500 kituo cha basi?
Unaanza matusi sasa! This is a sign of failure to argue your case unaanza character assassination!
 
Top Bottom