Kampeni dhidi ya Mkapa asishinde Tuzo ya uongozi bora


M

Mwafrika wa Kike

JF-Expert Member
Joined
Jul 5, 2007
Messages
5,194
Likes
17
Points
0
M

Mwafrika wa Kike

JF-Expert Member
Joined Jul 5, 2007
5,194 17 0
Haya Jamani,

Zimebakia siku chache kabla ya Mshindi wa tuzo ya uongozi bora Afrika atangazwe. Mshindi huyo si tu atapata ujiko wa kuitwa kiongozi bora Afrika, ila pia atashinda tuzo ya mabilioni ya shilingi.

Kati ya majina ya maraisi wastaafu 11 wa Afrika ambao wametajwa kushiriki, Rais wetu mstaafu Benjamin W Mkapa ni miongoni mwao na kwa wale mnaofahamu siasa za dunia, Mkapa pia ana nafasi ya kushinda.

Zitto alianzisha thread hapa zamani kidogo kuuliza maoni yetu kuhusu Mkapa kushinda hiyo tuzo. Juzi Bubu aliweka story ya BBC iliyoelezea kwa kiasi kuhusu hiyo tuzo. Inaonekana hii ni big deal (au hata kama sio big deal, mimi naiona hivyo).

Mimi nakampeni dhidi ya Mkapa ili ashindwe. Najua maneno yangu hayatasaidia ila yatasikika hapa na kwa waandaji nitakaowatumia email kuhusu hili. Mkapa ameonyesha kiburi cha hali ya juu sana.

piece ya habari hii kama ilivyo kwenye bbc...

As former African leaders wait to see who has won the Mo Ibrahim prize for good governance, BBC world affairs correspondent Mark Doyle finds Mozambique ex-President Joaquim Chissano's shock and amusement at the value of the prize endearing.
"It's worth how much? Five MILLION dollars?"

.....

The winner of the Mo Ibrahim prize for African governance is to be announced on 22 October at a ceremony in London hosted by former UN Secretary General Kofi Annan.

Sudanese businessman Mo Ibrahim is sponsoring the prize

....

The idea is to encourage democracy, transparency and decency.

All 11 former presidents who left office in Africa in 2004, 2005 or 2006 are automatically eligible for consideration.

A spokesman for Mo Ibrahim said the "long list" of candidates (i.e. the list of eligibles who have not been selected in any way by the judges) was, in no particular order:


Mathieu Kerekou (Benin)
Azali Assoumani (Comoros)
Domitien Ndayizeye (Burundi)
Henrique Rosa (Guinea Bissau)
Maaouya Ould Sid'Ahmed Taya (Mauritania)
Joaquim Chissano (Mozambique)
Sam Nujoma (Namibia)
Benjamin Mkapa (Tanzania)
Abass Bonfoh (Togo)
Gnassingbe Eyadema (Togo)
Bakili Muluzi (Malawi)
France-Albert Rene (Seychelles)
Abdiqassim Salad Hassan (Somalia)

.....

Source bbc....
Ninajua kuna mengi mazuri Mkapa ameifanyia Tanzania ila vitendo vyake na tabia zake za kipindi cha pili cha utawala wake vinatia aibu. Haya majibu yake ya dharau yanasononesha mioyo.

Mkapa, haufai kupewa tuzo ya uongozi bora Afrika. Umeitia aibu nchi yako na umemsaliti Nyerere aliyekuweka madarakani.
 
Dua

Dua

JF-Expert Member
Joined
Nov 14, 2006
Messages
2,481
Likes
28
Points
135
Dua

Dua

JF-Expert Member
Joined Nov 14, 2006
2,481 28 135
Hawezi kupata hata bila ya kampeni. Huyo Mo sio mjinga na anafahamu uchafu wa rais wetu Mkapa. Chisano atachukua mark my word.
 
Gaijin

Gaijin

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2007
Messages
11,845
Likes
80
Points
0
Gaijin

Gaijin

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2007
11,845 80 0
waliotayarisha hiyo tuzo natarajia sio wazembe kiasi cha kumchagua bwana benjamini.

ila kama kuna uwezo wa sisi watanzania kumpigia kampeni ya kuhakikisha hafikiriwi hata kwenye tatu bora, na iletwe, najua waunga mkono watakuwa wengi.

kama kuna mtu anaweza kuirusha kwenye vyombo vya habari vya nje kuwa watanzania hawataki (maoni ya kutokutaka yakishakutolewa) benjamini apate, natarajia itasaidia japo kidogo
 
Mtaalam

Mtaalam

JF-Expert Member
Joined
Oct 1, 2007
Messages
1,279
Likes
43
Points
145
Mtaalam

Mtaalam

JF-Expert Member
Joined Oct 1, 2007
1,279 43 145
lakini mkumbuke kuwa wao watakuwa wanaangalia mabo gani muhimu kiongozi huyo aliyeifanyia nchi yake..hasa ki uchumi na ukumbuke bwan Mk.alishusha na ku control inflation na kuinua uchumi wetu kwa kiasi chake kulinganisha na alivyo ikuta..so wanaweza mpa..kama ufisadi na mambo ya rushwa hakuna kiongozi ambaye duniani akishakuwa raisi utegemee akae madarakani awe clean labda mnipe mfano wa huyo kiongozi..hata Mfalme Daudi mwenyewe enzi hizo he was mtu wa Mungu lakiniii......

pia nikiangalia jopo la ma judge wenyewe tuu napata hofu kuwa chinga wetu anaweza shinda!!!lets wait n see tym will tell
 
FairPlayer

FairPlayer

JF-Expert Member
Joined
Feb 27, 2006
Messages
4,166
Likes
76
Points
145
FairPlayer

FairPlayer

JF-Expert Member
Joined Feb 27, 2006
4,166 76 145
Wala hamtafanikiwa maana dua zenu ni za kuku haliwezi kumpata kunguru!

BWM amefanya mengi sana hapa bongo, amerekebisha uchumi, ameacha ma fedha kibao hazina sijui mnataka nini hasa!
 
Steve Dii

Steve Dii

JF-Expert Member
Joined
Jun 25, 2007
Messages
6,419
Likes
81
Points
145
Steve Dii

Steve Dii

JF-Expert Member
Joined Jun 25, 2007
6,419 81 145
Kutokana na tamaa yake aliyo onyesha akiwa Ikulu haswa katika muhula wa pili, na dharau kwa vyombo vya habari na umma kwa ujumla kuhusiana na kujibu tuhuma hizo hizo anayoonyesha, nami si 'msupport' apate hiyo tuzo.

Hakika katika moyo wangu ningependa sana Mh. Mkapa apokee hiyo tuzo. Pia ni kiongozi ambaye nilimwamini kweli kweli alipoingia madarakani... lakini leo hii ana aibisha kwa kweli. Sifa zote ambazo angeweza kupokea kama kiongozi mmojawapo bora Afrika na duniani kote kazitelekeza kutokana na tamaa, na haswa kama habari nyingi zinavyosema, tamaa ya Mama Mkapa. Ni aibu kuona the fruits of his early hard labour that would have been beneficial to Tanzania and Iconic to the whole society are 'trodden and let to rot' by influences of one in his family! Shame shame shame.

SteveD.
 
KadaMpinzani

KadaMpinzani

JF-Expert Member
Joined
Jan 31, 2007
Messages
3,750
Likes
27
Points
0
KadaMpinzani

KadaMpinzani

JF-Expert Member
Joined Jan 31, 2007
3,750 27 0
kwa kuwa ni mtanzania, i support him a billy % !
 
B

BroJay4

JF-Expert Member
Joined
Aug 27, 2007
Messages
236
Likes
5
Points
0
B

BroJay4

JF-Expert Member
Joined Aug 27, 2007
236 5 0
Naunga mkono Mkapa asipewe hiyo tuzo,kaua demokrasia Tanzania,katuingiza mkenge,hafai,hafai,jamani itakua aibu akipata hiyo tuzo.Mwafrika wa kike tunaomba ufikishe huo ujumbe ili wamuengue mapema asifike hata 5 bora.
 
KadaMpinzani

KadaMpinzani

JF-Expert Member
Joined
Jan 31, 2007
Messages
3,750
Likes
27
Points
0
KadaMpinzani

KadaMpinzani

JF-Expert Member
Joined Jan 31, 2007
3,750 27 0
nothing will influence yeye kupewa ama kutopewa zawadi yake, pengine hadi sasa hivi mwenyewe keshajua atapata hiyo zawazi bado kuaacept tu ! keep haiting !
 
B

BroJay4

JF-Expert Member
Joined
Aug 27, 2007
Messages
236
Likes
5
Points
0
B

BroJay4

JF-Expert Member
Joined Aug 27, 2007
236 5 0
Tunaomba ukiwaandikia hiyo mail,taja madudu yake yote,mfano ununuzi wa ndege,radar,mauaji ya pemba,wizi na kashfa nzito katika uongozi wake.
 
J

JokaKuu

Platinum Member
Joined
Jul 31, 2006
Messages
14,357
Likes
8,714
Points
280
J

JokaKuu

Platinum Member
Joined Jul 31, 2006
14,357 8,714 280
..mimi nadhani kampeni ya namna hiyo haitakuwa kwa maslahi yetu Watanzania.

..nafikiri hizo pesa,ikiwa atapewa, zina masharti kwamba zitatumika ktk projects ndani ya Tanzania.

SteveD said:
Sifa zote ambazo angeweza kupokea kama kiongozi mmojawapo bora Afrika na duniani kote kazitelekeza kutokana na tamaa, na haswa kama habari nyingi zinavyosema, tamaa ya Mama Mkapa.
Mkapa kwa KIBURI na KUJIAMINI kwake si mtu wa kuburuzwa kufanya jambo asilokubaliana nalo. Kwa msingi huo haiyumkiniki kwamba Mama Mkapa ndiye aliyemlazimisha Mkapa kukiuka maadili ya kazi yake.

Kama mnataka kumshtaki Mama Mkapa instead of Mzee Mkapa basi endeleeni...
 
KadaMpinzani

KadaMpinzani

JF-Expert Member
Joined
Jan 31, 2007
Messages
3,750
Likes
27
Points
0
KadaMpinzani

KadaMpinzani

JF-Expert Member
Joined Jan 31, 2007
3,750 27 0
inkludi pamoja na yeye kuchukia waandishi wa habari pia, but wait................
 
Steve Dii

Steve Dii

JF-Expert Member
Joined
Jun 25, 2007
Messages
6,419
Likes
81
Points
145
Steve Dii

Steve Dii

JF-Expert Member
Joined Jun 25, 2007
6,419 81 145
..mimi nadhani kampeni ya namna hiyo haitakuwa kwa maslahi yetu Watanzania.

..nafikiri hizo pesa,ikiwa atapewa, zina masharti kwamba zitatumika ktk projects ndani ya Tanzania.



Mkapa kwa KIBURI na KUJIAMINI kwake si mtu wa kuburuzwa kufanya jambo asilokubaliana nalo. Kwa msingi huo haiyumkiniki kwamba Mama Mkapa ndiye aliyemlazimisha Mkapa kukiuka maadili ya kazi yake.

Kama mnataka kumshtaki Mama Mkapa instead of Mzee Mkapa basi endeleeni...
JokaKuu, kwa hiyo unakubaliana kuwa kuna 'jambo la tamaa' ambalo linamhusu yeye au member wa familia yake lililofanya kashfa zinazotajwa zimlenge yeye?!

SteveD.
 
Capitol Hill

Capitol Hill

JF-Expert Member
Joined
Oct 19, 2007
Messages
733
Likes
6
Points
35
Capitol Hill

Capitol Hill

JF-Expert Member
Joined Oct 19, 2007
733 6 35
Utamaduni wa vigogo kulindana ndio umeifikisha nchi mahali ilipo. I was expecting wale woote waliokataa tuhuma za ufisadi + Mzee Mkapa kuwa wameshafungua mashtaka. Badala yake they are going cold. People...we need to put pressure on them. I tell you, makelele yetu yakizidi they will come out one at a time. Lets keep this fire going kwa sababu I am sick of these BUSTARDS. Wanatoa ahadi nzuri wanapopita kuomba kura 'kula' and then wanageuka wanakuwa na JEURI na CHOYO na UBINAFSI. Hawatufai hawa. CCM and its leaders gotta go..and that day is coming soon
 
Nikifufukammekwisha

Nikifufukammekwisha

JF-Expert Member
Joined
Aug 17, 2007
Messages
260
Likes
5
Points
0
Nikifufukammekwisha

Nikifufukammekwisha

JF-Expert Member
Joined Aug 17, 2007
260 5 0
Ebu tuangalie vigezo vya ushindi (according to Thisday)

THE Mo Ibrahim Foundation will next week award over $5m (approx. 6.5bn/-) to one former African head of state adjudged to have demonstrated exemplary leadership. And Tanzania’s immediate former president Benjamin Mkapa is in the running for what organisers of the award call ’the world’s biggest prize’ said:
Tuanze na kigezo cha kwanza -Democracy. Tujiulize kwanza what is democracy.... According to http://dictionary.reference.com/ democracy is
1. government by the people; a form of government in which the supreme power is vested in the people and exercised directly by them or by their elected agents under a free electoral system.
2. a state having such a form of government
3. a state of society characterized by formal equality of rights and privileges.
4. political or social equality; democratic spirit.
5. the common people of a community as distinguished from any privileged class; the common people with respect to their political power.

Wana JF tunampa maksi ngapi?

Tukija kwenye kigezo cha pili - transparency.
Transparency is The full, accurate, and timely disclosure of information.... (Reference dictionary.reference.com)
Je, kwa habari zinazoendelea sasa hivi nchini kwetu, sisi wana JF tunampa maksi ngapi?

Tukija kwenye kigezo cha mwisho cha tatu - good governance.
Kwa kutumia reference ya wikipedia http://en.wikipedia.org/wiki/Good_governance

Good governance can be understood as a set of 8 major characteristics:

-participation,
-rule of law,
-transparency,
-responsiveness,
-consensus orientation,
-equity and inclusiveness,
-effectiveness and efficiency
-accountability.

These characteristics assure that
-corruption is minimized,
-the views of minorities are taken into account and
-that the voices of the most vulnerable in society are heard in decision-making

Je wana JF mnampa maksi ngapi?

Ukiniuliza mimi nitampa ngapi, I guess you know my answer already...
 
Steve Dii

Steve Dii

JF-Expert Member
Joined
Jun 25, 2007
Messages
6,419
Likes
81
Points
145
Steve Dii

Steve Dii

JF-Expert Member
Joined Jun 25, 2007
6,419 81 145
Utamaduni wa vigogo kulindana ndio umeifikisha nchi mahali ilipo. I was expecting wale woote waliokataa tuhuma za ufisadi + Mzee Mkapa kuwa wameshafungua mashtaka. Badala yake they are going cold. People...we need to put pressure on them. I tell you, makelele yetu yakizidi they will come out one at a time. Lets keep this fire going kwa sababu I am sick of these BUSTARDS. Wanatoa ahadi nzuri wanapopita kuomba kura 'kula' and then wanageuka wanakuwa na JEURI na CHOYO na UBINAFSI. Hawatufai hawa. CCM and its leaders gotta go..and that day is coming soon
Capitol Hill, karibu jamvini, Style uliyoingia nayo ni 'kumkoma nyani giledi' natumaini utaidumisha!

SteveD.
 
J

JokaKuu

Platinum Member
Joined
Jul 31, 2006
Messages
14,357
Likes
8,714
Points
280
J

JokaKuu

Platinum Member
Joined Jul 31, 2006
14,357 8,714 280
SteveD,
unapojaribu kumlenga Mama Mkapa kwamba ndiye aliyemlazimisha Mzee Mkapa kukiuka maadili basi lazima uangalie kwamba ana leverage kiasi gani ktk maamuzi ya mumewe.

Tony Blair alishindwa kumburuza Mkapa hata kwa kumtishia kumkatia misaada, ije kuwa Mama Anna? Mbona tumekuwa wepesi namna hii kusahau misimamo ya Mzee Mkapa?

kwa uelewa wangu mdogo tu wa jinsi Mkapa anavyo-operate ninaamini kila jambo lilifanyika with his KNOWLEDGE and BLESSINGS.
 
Steve Dii

Steve Dii

JF-Expert Member
Joined
Jun 25, 2007
Messages
6,419
Likes
81
Points
145
Steve Dii

Steve Dii

JF-Expert Member
Joined Jun 25, 2007
6,419 81 145
SteveD,
unapojaribu kumlenga Mama Mkapa kwamba ndiye aliyemlazimisha Mzee Mkapa kukiuka maadili basi lazima uangalie kwamba ana leverage kiasi gani ktk maamuzi ya mumewe.

Tony Blair alishindwa kumburuza Mkapa hata kwa kumtishia kumkatia misaada, ije kuwa Mama Anna? Mbona tumekuwa wepesi namna hii kusahau misimamo ya Mzee Mkapa?

kwa uelewa wangu mdogo tu wa jinsi Mkapa anavyo-operate ninaamini kila jambo lilifanyika with his KNOWLEDGE and BLESSINGS.
JokaKuu, nimekuelewa mkuu, ila sikusema kumlazimisha, nilisema kum-influence.

Lakini naomba pia usi 'undermine' influence ya wanawake haswa katika 'ndoa', kuna viongozi wengi wa kiume wameangushwa au kuteleleka katika maswala fulani kutokana na influence zilizo za tamaa za wake zao. Mama Blair mwenyewe umeshasikia jinsi alivyokuwa analopoka saa nyingine hivyo kumweka mumewe katika utata kwenye maswala mawili matatu hivi.

SteveD.
 
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,872
Likes
8,025
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,872 8,025 280
Sitashangaa sana kama Mkapa ndiyo atanyakua tuzo hiyo, wakiangalia makaratasi Tanzania ilifanya vizuri chini ya uongozi wake, na zaidi ya yote kati ya wote waliomo kwenye hiyo orodha ni yeye peke yake amejijenga katika majukwaa ya kimataifa. So, ingawa sipendi apewe tuzo hiyo kwa sababu amewadharau watu waliompa nafasi hiyo kuangaza na ametumia madaraka yake vibaya.. ukweli ni kuwa atashinda tuzo hiyo na kutunyanyulia kidole cha kati!!
 
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,872
Likes
8,025
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,872 8,025 280
Na kama siyo yeye basi ni Joachim Chissano..
 

Forum statistics

Threads 1,236,491
Members 475,174
Posts 29,259,708