Kamanda Sirro atangaza oparesheni maalum kwa wenye vyeti vya kugushi


figganigga

figganigga

JF-Expert Member
Joined
Oct 17, 2010
Messages
16,219
Likes
9,849
Points
280
figganigga

figganigga

JF-Expert Member
Joined Oct 17, 2010
16,219 9,849 280
13615388_1214900298542839_5012187694660680714_n-jpg.365614


Kamishna wa Polisi Kanda Maalum ya Dar es Salaam, Kamanda Simon Sirro amewataka wale wote waliyo na vyeti vya kugushi (vyeti feki) wajisalimishe mapema kwa jeshi hilo kabla ya kuanza kwa oparesheni maalum utakaowabaini na kuwachukulia hatua za kisheria.

Kamanda Sirro ameyasema hayo leo wakati akizungumza na waandishi wa habari jijini Dar na kuongeza kuwa, watuhumiwa wamekuwa wakibanwa na kuwataja baadhi ya vigogo wa seriaklini kuwa ndiyo wanaohusika kuwatengenezea vyeti hivyo na kwamba huvitumia vyeti hivyo walivyotengenezewa kwa kuajiriwa serikalini na taasisi nyingine.

===================

Watu watatu wanaosadikiwa kuwa vinara wa kutengeneza vyeti bandia pamoja na nyaraka mbalimbali za Serikali wamekamatwa eneo la Buguruni wakiwa na mitambo yao.

Kukamatwa kwao kulitokana na msako mkali uliofanywa na Jeshi la Polisi Kanda Maalumu ya Dar es Salaam hivi karibuni na hatimaye watuhumiwa walinaswa wakiwa nyumbani wanakoishi eneo la Buguruni Ghana wakitengeneza nyaraka bandia.

Kamanda wa kanda hiyo, Simon Sirro aliwataja watuhumiwa waliokamatwa kuwa ni Ashraff Maumba (37) mkazi wa Buguruni Ghana, Mwamba Seif (38) mkazi wa Mnyamani, na Mahmudu Zuber (24) mkazi wa Buguruni.

Sirro aliwaambia waandishi wa habari jana kwamba Julai 8, saa 4.00 usiku walifanya upekuzi katika nyumba wanayoishi na kukuta nyaraka mbalimbali vikiwamo vyeti bandia vya kidato cha nne 50 na vyeti vya vyuo vya uuguzi.

Kamanda huyo alisema nyaraka nyingine bandia zilizokamatwa ni stika 20 za Mamlaka ya Usafirishaji wa Majini na Nchi Kavu (Sumatra), vyeti vya kuzaliwa 10 na vya Chuo cha Ufundi (Veta).

Nyaraka nyingine zilizokamatwa, kwa mujibu wa Sirro ni leseni za biashara, stika 100 za bima za magari, mitambo na vivuli 10 bandia vya vyeti vya Chuo cha Biashara (CBE).

Katika upekuzi huo pia walikamata mihuri mbalimbali ya ofisi za Serikali na binafsi ukiwemo muhuri wa Bibi na Bwana.

“Tulifanikiwa kukamata vifaa mbalimbali vya kutengenezea nyaraka zikiwamo karatasi maalumu zilizo na nembo ya Mamlaka ya Mapato Tanzania (TRA) kwa ajili ya kutengeneza zaidi ya kadi 500 za vyombo vya moto, kompyuta nne na mashine moja ya kuchapisha,” alisema Sirro.

Kamanda Sirro alisema watuhumiwa wanashikiliwa na Jeshi la Polisi huku upelelezi ukiendelea na ukikamilika watafikishwa mahakamani ili kujibu mashtaka yanayowakabili.

Katika hatua nyingine, Mpiga Chapa Mkuu wa Serikali, Cassian Chibogoyo alisema Serikali haitakubali kuhujumiwa na watu wachache hivyo itachukua hatua kali kwa wote wanaojihusisha na utengenezaji vyeti bandia vya Serikali.


“Tunashukuru jeshi la polisi kuibua shina ambalo lilikuwa linatusumbua sana kutambua ni wapi wanatengeneza vyeti hivi vya bandia na tumepata taarifa za mawakala wanaofanya ujanja huo,” alisema Chibogoyo.
 
myoyambendi

myoyambendi

JF-Expert Member
Joined
Sep 13, 2013
Messages
65,193
Likes
317,064
Points
280
myoyambendi

myoyambendi

JF-Expert Member
Joined Sep 13, 2013
65,193 317,064 280
haya....
 
MOTOCHINI

MOTOCHINI

JF-Expert Member
Joined
Jan 20, 2014
Messages
24,499
Likes
13,152
Points
280
MOTOCHINI

MOTOCHINI

JF-Expert Member
Joined Jan 20, 2014
24,499 13,152 280
Safisha safisha
Naona Tanzania inakuwa ya viongozi makini na wenye vigezo.
Mambo yakuishia form Six ZERO
Nakuongoza Watu wenye Elimu zao
Mwisho 2015
 
Shepherd

Shepherd

JF-Expert Member
Joined
Dec 14, 2012
Messages
1,837
Likes
979
Points
280
Shepherd

Shepherd

JF-Expert Member
Joined Dec 14, 2012
1,837 979 280
Kwa hili nampa hongera kila mtu ale kwa jasho lake. Hapa kazi tu! Hivi kwanini zoezi la vyeti feki linachelewa na kusuasua? Si liunganishwe na uhakiki wa wafanyakazi hewa!
 
J

johnthebaptist

JF-Expert Member
Joined
May 27, 2014
Messages
13,701
Likes
11,477
Points
280
J

johnthebaptist

JF-Expert Member
Joined May 27, 2014
13,701 11,477 280
Hili zoezi likifanyika kwa uadilifu LITADUWAZA na KUSHANGAZA wengi.Sisi wakristo tupeleke na vyeti vya UBATIZO wa maji MACHACHE maana kuna wengine wamevitakatisha kwa maji Mengi
 
Kibo255

Kibo255

JF-Expert Member
Joined
Aug 11, 2013
Messages
4,424
Likes
3,299
Points
280
Kibo255

Kibo255

JF-Expert Member
Joined Aug 11, 2013
4,424 3,299 280
Nasubiri kuona hii Vita Ikianza maana ni kubwa kuliko Vita ya ufisadi maana kuna watu wanasema hapa kazi tu kwa sababu ya vyeti feki Mimi naona waandae kitengo maalum najua kuna vijana wengi watapata ajira kama watumishi hewa ni elfu kumi Na je wenye vyeti feki
 
jogi

jogi

JF-Expert Member
Joined
Sep 25, 2010
Messages
20,783
Likes
14,988
Points
280
jogi

jogi

JF-Expert Member
Joined Sep 25, 2010
20,783 14,988 280
Anasema "wakiwabana husema kuna wakubwa huwatengenezea hivyo vyeti"
Sasa pa kuanzia mbona ni hapo????

Polisi akiwa mjinga ni hatari, si mnaona alichokisababisha yule wa marekani.
 
S

Salary Slip

JF-Expert Member
Joined
Apr 3, 2012
Messages
31,859
Likes
65,275
Points
280
S

Salary Slip

JF-Expert Member
Joined Apr 3, 2012
31,859 65,275 280
Nasubiri kuona hii Vita Ikianza maana ni kubwa kuliko Vita ya ufisadi maana kuna watu wanasema hapa kazi tu kwa sababu ya vyeti feki Mimi naona waandae kitengo maalum najua kuna vijana wengi watapata ajira kama watumishi hewa ni elfu kumi Na je wenye vyeti feki
Hii habari itakufa kifo cha Mende kama ile habari ya Lugumi.
 
S

Salary Slip

JF-Expert Member
Joined
Apr 3, 2012
Messages
31,859
Likes
65,275
Points
280
S

Salary Slip

JF-Expert Member
Joined Apr 3, 2012
31,859 65,275 280
Anasema "wakiwabana husema kuna wakubwa huwatengenezea hivyo vyeti"
Sasa pa kuanzia mbona ni hapo????

Polisi akiwa mjinga ni hatari, si mnaona alichokisababisha yule wa marekani.
Hapo intelijensia huwezi kuisikia!
 

Forum statistics

Threads 1,237,677
Members 475,675
Posts 29,296,999