Kama Tanzania inataka kusaidia Congo, isifanye kwa siri


K

Kamundu

JF-Expert Member
Joined
Nov 22, 2006
Messages
2,372
Points
2,000
K

Kamundu

JF-Expert Member
Joined Nov 22, 2006
2,372 2,000
Tanzania tunachezewa na Rwanda na Uganda kwenye swala la Congo.

Rwanda na Uganda wamekuwa waliiba Diamond za Congo kwa muda mrefu sasa na ni wakati wa Tanzania kukaa chini na kabila na kufanya kama USA.

Tutawasaidia na lakini tutataka wafanyabiashara wa Tanzania waweze kufanya biashara Congo, Kampuni za madini zifungiliwe Tanzania na Congo iwekeze kwenye baadhi ya miradi kama reli na kutumia bandari ya Tanzania.

Sisi tutawapa ulinzi wa jeshi.
 
S

Swat

JF-Expert Member
Joined
Oct 13, 2012
Messages
4,200
Points
1,250
S

Swat

JF-Expert Member
Joined Oct 13, 2012
4,200 1,250
Kamundu,

Sasa mbona yatakuwa ni yaleyale...
 
Last edited by a moderator:
D

Dr Amri Mabewa

Member
Joined
Apr 2, 2012
Messages
62
Points
0
Age
37
D

Dr Amri Mabewa

Member
Joined Apr 2, 2012
62 0
Nafikiri umetazama karibu sana.

Nafikiri hatuna sababu, haja na zaidi uwezo wa kuwasaidia hawa jamaa. Tanzania kujiingiza kwenye huu mgogoro ni hatari. Mgogoro wa kongo ni zaidi ya Rwanda na Uganda, tafuta docomentary ya Aljezeera ya "Who assacinated Kabila" utagundua hili.

Umasikini tulio nao kwa sehemu fulani ni madhara ya vita ya kagera.vita ni gharama/ghali sana tusijiingize kwenye vita. Usisahau kuna Malawi hatujui litaishaje.

Nafikiri serikali iwe neutral na ilinde mipaka yake, itusaidie kupata maji safi, umeme, huduma za afya, itujengee barabara zaidi nk.
 
TANMO

TANMO

JF-Expert Member
Joined
Apr 12, 2008
Messages
8,977
Points
1,500
TANMO

TANMO

JF-Expert Member
Joined Apr 12, 2008
8,977 1,500
Ya nini tupoteze muda mwingi na nguvu nyingi hivyo kwenda umbali wote huo kufuata kitu ambacho hata sisi tunacho na hatujanufaika kwa kuwepo kwake? Hapa si tutatengeneza dili jingine la watu kupeleka fedha Uswis?

Siungi mkono hii hoja.
 
zumbemkuu

zumbemkuu

JF-Expert Member
Joined
Sep 11, 2010
Messages
9,514
Points
2,000
zumbemkuu

zumbemkuu

JF-Expert Member
Joined Sep 11, 2010
9,514 2,000
umuachie mkeo mgeni uende ukapigane kwa ajili ya mke wa jirani yako? loh!
 
Babkey

Babkey

JF-Expert Member
Joined
Dec 10, 2010
Messages
4,621
Points
2,000
Babkey

Babkey

JF-Expert Member
Joined Dec 10, 2010
4,621 2,000
...ya kwetu yanatushinda...
 
rushanju

rushanju

JF-Expert Member
Joined
Nov 3, 2011
Messages
2,591
Points
2,000
Age
53
rushanju

rushanju

JF-Expert Member
Joined Nov 3, 2011
2,591 2,000
ukweli ni kwamba. Askari wetu wanapigana bega kwa bega na wenzao wa Congo. Waliondoka kama wiki mbili zilizopita na walipanda ndege tokea Znz.
 
anjo

anjo

JF-Expert Member
Joined
Jun 13, 2009
Messages
298
Points
195
anjo

anjo

JF-Expert Member
Joined Jun 13, 2009
298 195
Toa data acha uongo! Hamna mwanajeshi wa JWTZ anayeweza kwenda kupigana bila ruhusa ya amiri jeshi mkuu au bunge kuidhinisha. Vitani kuna kifo na si rahisi serikali kujibu lolote Kama haikuwataarifu wananchi!
 
idawa

idawa

JF-Expert Member
Joined
Jan 20, 2012
Messages
21,731
Points
2,000
idawa

idawa

JF-Expert Member
Joined Jan 20, 2012
21,731 2,000
ukweli ni kwamba. Askari wetu wanapigana bega kwa bega na wenzao wa Congo. Waliondoka kama wiki mbili zilizopita na walipanda ndege tokea Znz.
unataka kusema serikali imeweka siri kwa faida, ya nani.?
 
S

speechwriter

Senior Member
Joined
Jul 4, 2011
Messages
137
Points
195
S

speechwriter

Senior Member
Joined Jul 4, 2011
137 195
Kuna mipango inafanyika kuwapeleka wanajeshi wetu (kaka na dada zetu) kupigana (maana hakuna amani ya kulinda kule).

Je bunge limekaa lini na kuidhinisha huu mpango?

Waziri wa Ulinzi alitoa justifications zipi za sisi kwenda kwenye hii vita? je kama taifa tutafaidika na nini wanajeshi wetu kwenda kuuliwa kule?

Je tutatumia bilioni ngapi kupigana vita isiyo tuhusu?

Je wanajeshi wetu watatucost bilioni ngapi per day kupigana kule?

Pesa hizo kwa nini zisiimarishe ulinzi kwenye mpaka wetu na Congo?

Na kama bunge letu ambalo limejaa mbumbumbu ikipitisha huu mpango je timetable ya hawa vinaja wetu kukaa kule ikoje?





wafuatao hawajatoa tamko lolote lile:

IKULU
OFISI YA WAZIRI MKUU
WIZARA YA ULINZI
WIZARA YA NCHI ZA NJE
JWTZ
WAZIRI KIVULI WA UPINZANI KWA NIABA YA KAMBI YA UPINZANI


Hivi kweli hawa wanasiasa wanatutakia mema sisi?


At least 10 presidents from the Great Lakes region are expected to converge for an emergency meeting in Kampala this Saturday to discuss the ongoing hostilities in eastern DR Congo.

The fall of Goma, North Kivu’s commercial capital, to M23 rebels is said to have precipitated the weekend summit of the International Conference for Great Lakes region (ICGLR).

Despite presidents Museveni, Kagame and Kabila meeting on Tuesday night and yesterday, the ministers from ICGLR, who have separately been meeting in Kampala, resolved that there was need for all heads of state from the regional body to participate in the process.

They are also expected to address themselves to the United Nations Security Council for approval of the deployment of the proposed 4,000 neutral forces from Tanzania, Kenya, DR Congo and Angola. Tanzania has already pledged 500 soldiers for the mission and is likely to command the force.


10 presidents to meet in Kampala over DRC - National - monitor.co.ug
 
M

Mnyonge Namba1

JF-Expert Member
Joined
Jan 27, 2012
Messages
402
Points
0
M

Mnyonge Namba1

JF-Expert Member
Joined Jan 27, 2012
402 0
UN na AU ndio wagharamie jeshi hilo. Tz imeelemewa na mambo yake ya ndani bado inajipeleka huko tena?.
 
B

Bangoo

JF-Expert Member
Joined
Nov 3, 2011
Messages
5,600
Points
1,195
B

Bangoo

JF-Expert Member
Joined Nov 3, 2011
5,600 1,195
Wewe ni usalama wa taifa Au unakurupuka ovyo!
 
Delegate

Delegate

JF-Expert Member
Joined
Jan 4, 2012
Messages
332
Points
195
Age
51
Delegate

Delegate

JF-Expert Member
Joined Jan 4, 2012
332 195
kwani wakongo wanashindwa kuwa na jeshi lao?
 
S

Savannah

JF-Expert Member
Joined
Apr 2, 2012
Messages
239
Points
0
Age
67
S

Savannah

JF-Expert Member
Joined Apr 2, 2012
239 0
kama ni kweli wanakwenda kufanya nini.
 
nyabhingi

nyabhingi

JF-Expert Member
Joined
Oct 12, 2010
Messages
13,602
Points
2,000
nyabhingi

nyabhingi

JF-Expert Member
Joined Oct 12, 2010
13,602 2,000
hatuna executive order act....
 
Mimibaba

Mimibaba

JF-Expert Member
Joined
Jul 1, 2009
Messages
4,559
Points
0
Mimibaba

Mimibaba

JF-Expert Member
Joined Jul 1, 2009
4,559 0
It is just a pledge, it can be more, less or none. I personally support the pledge but it should be 5,000.
 

Forum statistics

Threads 1,284,750
Members 494,236
Posts 30,838,738
Top