Kama sababu ni hii basi ‘’Kolomije boy’’ hawezi kutumbuliwa!

Ng'wamapalala

JF-Expert Member
Jun 9, 2011
6,808
2,000
Nimenistuka na kushangaa sana baada ya kuambiwa sababu ya mahusiano ya karibu kati ya ‘’buldoza’’ na ''mwana mpendwa'' wa kisiasa. Madudu aliyoyafanya na anayoendelea kuyafanya‘’mwana mpendwa’’ huku akiendelea kuwa ‘’governor’’ wa ‘’Bandari salama’’ yamenifanya nidhani kuna mantiki katika maelezo niliyoyasikia.

Nimeambiwa hata bifu kati la watendaji wakuu ''vikongwe'' wa chama halijaanza jana bali lilianza wakati ya kampeni za kuingia kwenye ‘’nyumba nyeupe’’ mwaka 2015.

Nimeambiwa ile helikopta iliyoishia angani na kumuondoa duniani ambaye kwa habari za ndani ndiye alikuwa chaguo la ‘’buldoza’’ awe Kiongozi wa Shughuli za Serikali ndani na nje ya Bunge ilikuwa ndio chanzo cha bifu kwa sababu ilipangwa ‘’buldoza’’ aitumie katika kampeni.

Nimeambiwa bifu hili lilichagizwa na ukweli kuwa chaguo la kwanza la ‘’mzee wa meno ya tembo’’ kwenye nafasi ya ugombea ‘’nyumba nyeupe’’ alikuwa ni ‘’maembe’’.

Nimeambiwa ‘’ mwezi wa kwanza marope’’ na ‘’Mzee wa meno ya tembo’’ walijua helikopta ni ‘’bomu’’ ambalo lingeweza kumpasukia ‘’buldoza’’.

Nimeambiwa ‘’mwana mpendwa’’ alikuwa pia kwenye timu ya ‘’Maembe’’ kabla ‘’buldoza’’ hajateuliwa kuwa mgombea wa ‘’nyumba nyeupe’’ kwa tiketi ya ‘’Chukua Chako Mapema’’ lakini baadaye akaanza kujipendekeza kwa ‘’buldoza’’ baada ya ‘’buldoza’’ kuteuliwa kuwa mgombea kwa tiketi ya ‘’Chukua Chako Mapema’’.

Nimeambiwa baada ya ‘’mwana mpendwa’’ kunusa nusa tetesi hizo kutoka kwenye ''timu maembe'' alimtahadharisha haraka ‘’buldoza’’ ili aweze kuaminika zaidi kwa sababu ‘’buldoza’’ alimjua kuwa ni ‘’timu maembe’’.

Nimeambiwa ‘’mwana mpendwa’’ ni mnafiki na opportunist mzuri sana kiasi kwamba kundi kubwa la wana umoja wa vijana wa ‘’chukua chako mapema’’ hawampendi kwa sababu amewageuka wengi na kuwaumiza kisiasa.

Nimeambiwa ‘’buldoza’’ baada ya kupata kionyo akaachana na ratiba ya kampeni za anga kwa kisingizio kuwa yeye ana ‘’flying phobia’’ kutokana na alimanusra ya ajali iliyohusisha pia makamu wa ‘’nyumba nyeupe’’, Mkuu wa ‘’bandari salama’’na mkuu wa ‘’wavaa magwanda ya khaki bandari salama’’ kwenye ajali ya helikopta wakati wakiangalia athari za mafuriko ‘’bandari salama’’ mwaka 2014.

Nimeambiwa dhumuni kuu la kukodisha moja ya ‘’bomu’’ lilikuwa ni kurudi tena kwenye vikao vya chama ili kupata mgombea mwingine baada ya ‘’bomu’’ kumpasukia‘’buldoza’’ angani.

Nimeambiwa ‘’Mzee wa meno ya tembo’’ alijua kama wangerudi tena kwenye vikao vya chama basi aliyekuwa mbunge wa ‘’millet’’ angechaguliwa kuwa mgombea wa ‘’nyumba nyeupe’’ huku ‘’mwezi wa kwanza marope’’ akiteuliwa kuwa kiongozi wa shughuli za serikali bungeni na nje ya bunge

Nimeambiwa ‘’Mwezi wa kwanza marope’’ yeye alijua wakirudi kwenye vikao vya chama atachaguliwa yeye kuwa mgombea ‘’nyumba nyeupe’’ badala ya aliyekuwa mbunge wa ‘’millet’’.

Nimeambiwa baada ya ‘’buldoza’’ kuamua kuachana na kampeni za helikopta, ‘’mwezi wa kwanza marope’’ alitumia tena mwanya mwingine na kumshawishi aliyekuwa rafiki wa karibu wa ‘’mwami wa Kigoma’’ Bungeni kuitumia helikopta hiyo katika kampeni zake wakati hata jimbo lake katika mkoa wa ‘’midzombe’’ halikuwa na upinzani mkubwa.

Nimeambiwa nia ya ‘’Mwezi wa kwanza marope’’ kumshawishi kutumia helikopta ilikuwa ni kuitaka kazi ya Kiongozi wa Shughuli za Serikali ndani na nje ya Bunge apewe yeye baada ya ‘’bomu’’ kumlipukia rafiki wa karibu wa ‘’mwami wa kigoma’’ bungeni kwa sababu alinusa kuwa ndiye chaguo la ‘’buldoza’’ kwenye nafasi hiyo baada ya ''filikumidzombe'' kutoa siri kwa ''mwami wa kigoma'' ambaye naye akamweleza siri hiyo rafikiye ''mwezi wa kwanza marope''.

Nimeambia mnuso wa ‘’mwana mpendwa’’ ulikuwa ‘’vindicated’’ baada ya ‘’bomu’’ hilo kulipuka angani na kuua wasafiri wote waliokuwemo ndani yake. ‘’Vindication’’ hii ndio ilizaa ‘’MWANA MPENDWA’’.

Nimeambia kuwa mbunge wa sasa wa ‘’millet’’ alikuwa pia ni kipenzi cha ‘’buldoza’’ lakini sakata la ‘’mawingu media’’ lilimfanya ‘’buldoza’’ akosane na mbunge huyo baada ya ‘’mwana mpendwa’’ kufanikiwa kumfitini kwa ‘’buldoza’’ kuwa anashirikiana na wapinzani wake kuweka shinikizo ili aonekani ‘’mwana mpendwa’’ hafai na amtumbue kwa manufaa ya wapinzani.

Nimeambiwa ‘’buldoza’’ baada ya kuwauliza waliokodi moja ya ‘’bomu’’ kutoka General Aviation Services Ltd walisema hawakujua lilikuwa ni ‘’bomu’’. Tukio hili lilisababisha mpaka CEO wa General Aviation Service Ltd akaachia ngazi mwaka 2016.

Nimeambiwa kwa vile ‘’buldoza’’ ni mzuri kwenye visasi kama utamchokoza, basi tukio hilo lilimfanya awachukie wale wote walihusika kwa namna moja au nyingine na ukodishaji wa moja ya ‘’bomu’’.

Nimeambiwa baada ya ‘’buldoza’’ kutangaza jina la ‘’saada’’ kuwa ndiye kiongozi wa shughuli za serikali bungeni na nje ya bunge, ‘’mwezi wa kwanza marope’’ alianza kumkejeli ‘’buldoza’’ huku akitumia ujumbe wa picha na katuni kwa sababu aliamini yeye ndiye angeteuliwa kwenye nafasi hiyo baada ya ''filikumidzombe'' kuiacha dunia.

Nimeambiwa ‘’buldoza’’ alimuacha ‘’Mwezi wa kwanza marope’’ nje ya kabineti la kwanza lakini ‘’mzee wa tabasamu’’ akamuomba ‘’buldoza’’ asimuache nje. ‘’buldoza’’ kwa shingo upande akaamua kumpa wizara isiyokuwa na maslahi ya kisiasa na mguso wa karibu kwa wananchi wa chini.

Kwangu mimi tuhuma hizi ni nzito ambazo zinahitaji kuwashirikisha wanaJF ili tujue ukweli wake.

Je, hizi tuhuma niza kweli au ni kile waingereza husema, ‘’conspiracy theory’’.

Nimalizie mada yangu kwa maneno ya wahenga yanayosema, ‘’Mjumbe hauwawi’’. Waingereza husema, ‘’don’t shoot the messanger’’!
 

Kimbunga

Platinum Member
Oct 4, 2007
14,395
2,000
Nimenistuka na kushangaa sana baada ya kuambiwa sababu ya mahusiano ya karibu kati ya ‘’buldoza’’ na ''mwana mpendwa'' wa kisiasa. Madudu aliyoyafanya na anayoendelea kuyafanya‘’mwana mpendwa’’ huku akiendelea kuwa ‘’governor’’ wa ‘’Bandari salama’’ yamenifanya nidhani kuna mantiki katika maelezo niliyoyasikia.

Nimeambiwa hata bifu kati la watendaji wakuu ''vikongwe'' wa chama halijaanza jana bali lilianza wakati ya kampeni za kuingia kwenye ‘’nyumba nyeupe’’ mwaka 2015.

Nimeambiwa ile helikopta iliyoishia angani na kumuondoa duniani ambaye kwa habari za ndani ndiye alikuwa chaguo la ‘’buldoza’’ awe Kiongozi wa Shughuli za Serikali ndani na nje ya Bunge ilikuwa ndio chanzo cha bifu kwa sababu ilipangwa ‘’buldoza’’ aitumie katika kampeni.

Nimeambiwa bifu hili lilichagizwa na ukweli kuwa chaguo la kwanza la ‘’mzee wa meno ya tembo’’ kwenye nafasi ya ugombea ‘’nyumba nyeupe’’ alikuwa ni ‘’maembe’’.

Nimeambiwa ‘’ mwezi wa kwanza marope’’ na ‘’Mzee wa meno ya tembo’’ walijua helikopta ni ‘’bomu’’ ambalo lingeweza kumpasukia ‘’buldoza’’.

Nimeambiwa ‘’mwana mpendwa’’ alikuwa pia kwenye timu ya ‘’Maembe’’ kabla ‘’buldoza’’ hajateuliwa kuwa mgombea wa ‘’nyumba nyeupe’’ kwa tiketi ya ‘’Chukua Chako Mapema’’ lakini baadaye akaanza kujipendekeza kwa ‘’buldoza’’ baada ya ‘’buldoza’’ kuteuliwa kuwa mgombea kwa tiketi ya ‘’Chukua Chako Mapema’’.

Nimeambiwa baada ya ‘’mwana mpendwa’’ kunusa nusa tetesi hizo kutoka kwenye ''timu maembe'' alimtahadharisha haraka ‘’buldoza’’ ili aweze kuaminika zaidi kwa sababu ‘’buldoza’’ alimjua kuwa ni ‘’timu maembe’’.

Nimeambiwa ‘’mwana mpendwa’’ ni mnafiki na opportunist mzuri sana kiasi kwamba kundi kubwa la wana umoja wa vijana wa ‘’chukua chako mapema’’ hawampendi kwa sababu amewageuka wengi na kuwaumiza kisiasa.

Nimeambiwa ‘’buldoza’’ baada ya kupata kionyo akaachana na ratiba ya kampeni za anga kwa kisingizio kuwa yeye ana ‘’flying phobia’’ kutokana na alimanusra ya ajali iliyohusisha pia makamu wa ‘’nyumba nyeupe’’, Mkuu wa ‘’bandari salama’’na mkuu wa ‘’wavaa magwanda ya khaki bandari salama’’ kwenye ajali ya helikopta wakati wakiangalia athari za mafuriko ‘’bandari salama’’ mwaka 2014.

Nimeambiwa dhumuni kuu la kukodisha moja ya ‘’bomu’’ lilikuwa ni kurudi tena kwenye vikao vya chama ili kupata mgombea mwingine baada ya ‘’bomu’’ kumpasukia‘’buldoza’’ angani.

Nimeambiwa ‘’Mzee wa meno ya tembo’’ alijua kama wangerudi tena kwenye vikao vya chama basi aliyekuwa mbunge wa ‘’millet’’ angechaguliwa kuwa mgombea wa ‘’nyumba nyeupe’’ huku ‘’mwezi wa kwanza marope’’ akiteuliwa kuwa kiongozi wa shughuli za serikali bungeni na nje ya bunge

Nimeambiwa ‘’Mwezi wa kwanza marope’’ yeye alijua wakirudi kwenye vikao vya chama atachaguliwa yeye kuwa mgombea ‘’nyumba nyeupe’’ badala ya aliyekuwa mbunge wa ‘’millet’’.

Nimeambiwa baada ya ‘’buldoza’’ kuamua kuachana na kampeni za helikopta, ‘’mwezi wa kwanza marope’’ alitumia tena mwanya mwingine na kumshawishi aliyekuwa rafiki wa karibu wa ‘’mwami wa Kigoma’’ Bungeni kuitumia helikopta hiyo katika kampeni zake wakati hata jimbo lake katika mkoa wa ‘’midzombe’’ halikuwa na upinzani mkubwa.

Nimeambiwa nia ya ‘’Mwezi wa kwanza marope’’ kumshawishi kutumia helikopta ilikuwa ni kuitaka kazi ya Kiongozi wa Shughuli za Serikali ndani na nje ya Bunge apewe yeye baada ya ‘’bomu’’ kumlipukia rafiki wa karibu wa ‘’mwami wa kigoma’’ bungeni kwa sababu alinusa kuwa ndiye chaguo la ‘’buldoza’’ kwenye nafasi hiyo baada ya ''filikumidzombe'' kutoa siri kwa ''mwami wa kigoma'' ambaye naye akamweleza siri hiyo rafikiye ''mwezi wa kwanza marope''.

Nimeambia mnuso wa ‘’mwana mpendwa’’ ulikuwa ‘’vindicated’’ baada ya ‘’bomu’’ hilo kulipuka angani na kuua wasafiri wote waliokuwemo ndani yake. ‘’Vindication’’ hii ndio ilizaa ‘’MWANA MPENDWA’’.

Nimeambia kuwa mbunge wa sasa wa ‘’millet’’ alikuwa pia ni kipenzi cha ‘’buldoza’’ lakini sakata la ‘’mawingu media’’ lilimfanya ‘’buldoza’’ akosane na mbunge huyo baada ya ‘’mwana mpendwa’’ kufanikiwa kumfitini kwa ‘’buldoza’’ kuwa anashirikiana na wapinzani wake kuweka shinikizo ili aonekani ‘’mwana mpendwa’’ hafai na amtumbue kwa manufaa ya wapinzani.

Nimeambiwa ‘’buldoza’’ baada ya kuwauliza waliokodi moja ya ‘’bomu’’ kutoka General Aviation Services Ltd walisema hawakujua lilikuwa ni ‘’bomu’’. Tukio hili lilisababisha mpaka CEO wa General Aviation Service Ltd akaachia ngazi mwaka 2016.

Nimeambiwa kwa vile ‘’buldoza’’ ni mzuri kwenye visasi kama utamchokoza, basi tukio hilo lilimfanya awachukie wale wote walihusika kwa namna moja au nyingine na ukodishaji wa moja ya ‘’bomu’’.

Nimeambiwa baada ya ‘’buldoza’’ kutangaza jina la ‘’saada’’ kuwa ndiye kiongozi wa shughuli za serikali bungeni na nje ya bunge, ‘’mwezi wa kwanza marope’’ alianza kumkejeli ‘’buldoza’’ huku akitumia ujumbe wa picha na katuni kwa sababu aliamini yeye ndiye angeteuliwa kwenye nafasi hiyo baada ya ''filikumidzombe'' kuiacha dunia.

Nimeambiwa ‘’buldoza’’ alimuacha ‘’Mwezi wa kwanza marope’’ nje ya kabineti la kwanza lakini ‘’mzee wa tabasamu’’ akamuomba ‘’buldoza’’ asimuache nje. ‘’buldoza’’ kwa shingo upande akaamua kumpa wizara isiyokuwa na maslahi ya kisiasa na mguso wa karibu kwa wananchi wa chini.

Kwangu mimi tuhuma hizi ni nzito ambazo zinahitaji kuwashirikisha wanaJF ili tujue ukweli wake.

Je, hizi tuhuma niza kweli au ni kile waingereza husema, ‘’conspiracy theory’’.

Nimalizie mada yangu kwa maneno ya wahenga yanayosema, ‘’Mjumbe hauwawi’’. Waingereza husema, ‘’don’t shoot the messanger’’!
Mkuu nimefurahi jinsi ulivyo ipangilia hii hadithi yako!! Utakuwa mwanatamuthilia mzuri sana!
 

elishilia

Senior Member
Apr 11, 2011
130
225
Nimenistuka na kushangaa sana baada ya kuambiwa sababu ya mahusiano ya karibu kati ya ‘’buldoza’’ na ''mwana mpendwa'' wa kisiasa. Madudu aliyoyafanya na anayoendelea kuyafanya‘’mwana mpendwa’’ huku akiendelea kuwa ‘’governor’’ wa ‘’Bandari salama’’ yamenifanya nidhani kuna mantiki katika maelezo niliyoyasikia.

Nimeambiwa hata bifu kati la watendaji wakuu ''vikongwe'' wa chama halijaanza jana bali lilianza wakati ya kampeni za kuingia kwenye ‘’nyumba nyeupe’’ mwaka 2015.

Nimeambiwa ile helikopta iliyoishia angani na kumuondoa duniani ambaye kwa habari za ndani ndiye alikuwa chaguo la ‘’buldoza’’ awe Kiongozi wa Shughuli za Serikali ndani na nje ya Bunge ilikuwa ndio chanzo cha bifu kwa sababu ilipangwa ‘’buldoza’’ aitumie katika kampeni.

Nimeambiwa bifu hili lilichagizwa na ukweli kuwa chaguo la kwanza la ‘’mzee wa meno ya tembo’’ kwenye nafasi ya ugombea ‘’nyumba nyeupe’’ alikuwa ni ‘’maembe’’.

Nimeambiwa ‘’ mwezi wa kwanza marope’’ na ‘’Mzee wa meno ya tembo’’ walijua helikopta ni ‘’bomu’’ ambalo lingeweza kumpasukia ‘’buldoza’’.

Nimeambiwa ‘’mwana mpendwa’’ alikuwa pia kwenye timu ya ‘’Maembe’’ kabla ‘’buldoza’’ hajateuliwa kuwa mgombea wa ‘’nyumba nyeupe’’ kwa tiketi ya ‘’Chukua Chako Mapema’’ lakini baadaye akaanza kujipendekeza kwa ‘’buldoza’’ baada ya ‘’buldoza’’ kuteuliwa kuwa mgombea kwa tiketi ya ‘’Chukua Chako Mapema’’.

Nimeambiwa baada ya ‘’mwana mpendwa’’ kunusa nusa tetesi hizo kutoka kwenye ''timu maembe'' alimtahadharisha haraka ‘’buldoza’’ ili aweze kuaminika zaidi kwa sababu ‘’buldoza’’ alimjua kuwa ni ‘’timu maembe’’.

Nimeambiwa ‘’mwana mpendwa’’ ni mnafiki na opportunist mzuri sana kiasi kwamba kundi kubwa la wana umoja wa vijana wa ‘’chukua chako mapema’’ hawampendi kwa sababu amewageuka wengi na kuwaumiza kisiasa.

Nimeambiwa ‘’buldoza’’ baada ya kupata kionyo akaachana na ratiba ya kampeni za anga kwa kisingizio kuwa yeye ana ‘’flying phobia’’ kutokana na alimanusra ya ajali iliyohusisha pia makamu wa ‘’nyumba nyeupe’’, Mkuu wa ‘’bandari salama’’na mkuu wa ‘’wavaa magwanda ya khaki bandari salama’’ kwenye ajali ya helikopta wakati wakiangalia athari za mafuriko ‘’bandari salama’’ mwaka 2014.

Nimeambiwa dhumuni kuu la kukodisha moja ya ‘’bomu’’ lilikuwa ni kurudi tena kwenye vikao vya chama ili kupata mgombea mwingine baada ya ‘’bomu’’ kumpasukia‘’buldoza’’ angani.

Nimeambiwa ‘’Mzee wa meno ya tembo’’ alijua kama wangerudi tena kwenye vikao vya chama basi aliyekuwa mbunge wa ‘’millet’’ angechaguliwa kuwa mgombea wa ‘’nyumba nyeupe’’ huku ‘’mwezi wa kwanza marope’’ akiteuliwa kuwa kiongozi wa shughuli za serikali bungeni na nje ya bunge

Nimeambiwa ‘’Mwezi wa kwanza marope’’ yeye alijua wakirudi kwenye vikao vya chama atachaguliwa yeye kuwa mgombea ‘’nyumba nyeupe’’ badala ya aliyekuwa mbunge wa ‘’millet’’.

Nimeambiwa baada ya ‘’buldoza’’ kuamua kuachana na kampeni za helikopta, ‘’mwezi wa kwanza marope’’ alitumia tena mwanya mwingine na kumshawishi aliyekuwa rafiki wa karibu wa ‘’mwami wa Kigoma’’ Bungeni kuitumia helikopta hiyo katika kampeni zake wakati hata jimbo lake katika mkoa wa ‘’midzombe’’ halikuwa na upinzani mkubwa.

Nimeambiwa nia ya ‘’Mwezi wa kwanza marope’’ kumshawishi kutumia helikopta ilikuwa ni kuitaka kazi ya Kiongozi wa Shughuli za Serikali ndani na nje ya Bunge apewe yeye baada ya ‘’bomu’’ kumlipukia rafiki wa karibu wa ‘’mwami wa kigoma’’ bungeni kwa sababu alinusa kuwa ndiye chaguo la ‘’buldoza’’ kwenye nafasi hiyo baada ya ''filikumidzombe'' kutoa siri kwa ''mwami wa kigoma'' ambaye naye akamweleza siri hiyo rafikiye ''mwezi wa kwanza marope''.

Nimeambia mnuso wa ‘’mwana mpendwa’’ ulikuwa ‘’vindicated’’ baada ya ‘’bomu’’ hilo kulipuka angani na kuua wasafiri wote waliokuwemo ndani yake. ‘’Vindication’’ hii ndio ilizaa ‘’MWANA MPENDWA’’.

Nimeambia kuwa mbunge wa sasa wa ‘’millet’’ alikuwa pia ni kipenzi cha ‘’buldoza’’ lakini sakata la ‘’mawingu media’’ lilimfanya ‘’buldoza’’ akosane na mbunge huyo baada ya ‘’mwana mpendwa’’ kufanikiwa kumfitini kwa ‘’buldoza’’ kuwa anashirikiana na wapinzani wake kuweka shinikizo ili aonekani ‘’mwana mpendwa’’ hafai na amtumbue kwa manufaa ya wapinzani.

Nimeambiwa ‘’buldoza’’ baada ya kuwauliza waliokodi moja ya ‘’bomu’’ kutoka General Aviation Services Ltd walisema hawakujua lilikuwa ni ‘’bomu’’. Tukio hili lilisababisha mpaka CEO wa General Aviation Service Ltd akaachia ngazi mwaka 2016.

Nimeambiwa kwa vile ‘’buldoza’’ ni mzuri kwenye visasi kama utamchokoza, basi tukio hilo lilimfanya awachukie wale wote walihusika kwa namna moja au nyingine na ukodishaji wa moja ya ‘’bomu’’.

Nimeambiwa baada ya ‘’buldoza’’ kutangaza jina la ‘’saada’’ kuwa ndiye kiongozi wa shughuli za serikali bungeni na nje ya bunge, ‘’mwezi wa kwanza marope’’ alianza kumkejeli ‘’buldoza’’ huku akitumia ujumbe wa picha na katuni kwa sababu aliamini yeye ndiye angeteuliwa kwenye nafasi hiyo baada ya ''filikumidzombe'' kuiacha dunia.

Nimeambiwa ‘’buldoza’’ alimuacha ‘’Mwezi wa kwanza marope’’ nje ya kabineti la kwanza lakini ‘’mzee wa tabasamu’’ akamuomba ‘’buldoza’’ asimuache nje. ‘’buldoza’’ kwa shingo upande akaamua kumpa wizara isiyokuwa na maslahi ya kisiasa na mguso wa karibu kwa wananchi wa chini.

Kwangu mimi tuhuma hizi ni nzito ambazo zinahitaji kuwashirikisha wanaJF ili tujue ukweli wake.

Je, hizi tuhuma niza kweli au ni kile waingereza husema, ‘’conspiracy theory’’.

Nimalizie mada yangu kwa maneno ya wahenga yanayosema, ‘’Mjumbe hauwawi’’. Waingereza husema, ‘’don’t shoot the messanger’’!


Mkuu ingebakia tuu kuwa conspiracy theory.
 

Mfiaukweli

JF-Expert Member
Aug 30, 2018
5,630
2,000
Nimenistuka na kushangaa sana baada ya kuambiwa sababu ya mahusiano ya karibu kati ya ‘’buldoza’’ na ''mwana mpendwa'' wa kisiasa. Madudu aliyoyafanya na anayoendelea kuyafanya‘’mwana mpendwa’’ huku akiendelea kuwa ‘’governor’’ wa ‘’Bandari salama’’ yamenifanya nidhani kuna mantiki katika maelezo niliyoyasikia.

Nimeambiwa hata bifu kati la watendaji wakuu ''vikongwe'' wa chama halijaanza jana bali lilianza wakati ya kampeni za kuingia kwenye ‘’nyumba nyeupe’’ mwaka 2015.

Nimeambiwa ile helikopta iliyoishia angani na kumuondoa duniani ambaye kwa habari za ndani ndiye alikuwa chaguo la ‘’buldoza’’ awe Kiongozi wa Shughuli za Serikali ndani na nje ya Bunge ilikuwa ndio chanzo cha bifu kwa sababu ilipangwa ‘’buldoza’’ aitumie katika kampeni.

Nimeambiwa bifu hili lilichagizwa na ukweli kuwa chaguo la kwanza la ‘’mzee wa meno ya tembo’’ kwenye nafasi ya ugombea ‘’nyumba nyeupe’’ alikuwa ni ‘’maembe’’.

Nimeambiwa ‘’ mwezi wa kwanza marope’’ na ‘’Mzee wa meno ya tembo’’ walijua helikopta ni ‘’bomu’’ ambalo lingeweza kumpasukia ‘’buldoza’’.

Nimeambiwa ‘’mwana mpendwa’’ alikuwa pia kwenye timu ya ‘’Maembe’’ kabla ‘’buldoza’’ hajateuliwa kuwa mgombea wa ‘’nyumba nyeupe’’ kwa tiketi ya ‘’Chukua Chako Mapema’’ lakini baadaye akaanza kujipendekeza kwa ‘’buldoza’’ baada ya ‘’buldoza’’ kuteuliwa kuwa mgombea kwa tiketi ya ‘’Chukua Chako Mapema’’.

Nimeambiwa baada ya ‘’mwana mpendwa’’ kunusa nusa tetesi hizo kutoka kwenye ''timu maembe'' alimtahadharisha haraka ‘’buldoza’’ ili aweze kuaminika zaidi kwa sababu ‘’buldoza’’ alimjua kuwa ni ‘’timu maembe’’.

Nimeambiwa ‘’mwana mpendwa’’ ni mnafiki na opportunist mzuri sana kiasi kwamba kundi kubwa la wana umoja wa vijana wa ‘’chukua chako mapema’’ hawampendi kwa sababu amewageuka wengi na kuwaumiza kisiasa.

Nimeambiwa ‘’buldoza’’ baada ya kupata kionyo akaachana na ratiba ya kampeni za anga kwa kisingizio kuwa yeye ana ‘’flying phobia’’ kutokana na alimanusra ya ajali iliyohusisha pia makamu wa ‘’nyumba nyeupe’’, Mkuu wa ‘’bandari salama’’na mkuu wa ‘’wavaa magwanda ya khaki bandari salama’’ kwenye ajali ya helikopta wakati wakiangalia athari za mafuriko ‘’bandari salama’’ mwaka 2014.

Nimeambiwa dhumuni kuu la kukodisha moja ya ‘’bomu’’ lilikuwa ni kurudi tena kwenye vikao vya chama ili kupata mgombea mwingine baada ya ‘’bomu’’ kumpasukia‘’buldoza’’ angani.

Nimeambiwa ‘’Mzee wa meno ya tembo’’ alijua kama wangerudi tena kwenye vikao vya chama basi aliyekuwa mbunge wa ‘’millet’’ angechaguliwa kuwa mgombea wa ‘’nyumba nyeupe’’ huku ‘’mwezi wa kwanza marope’’ akiteuliwa kuwa kiongozi wa shughuli za serikali bungeni na nje ya bunge

Nimeambiwa ‘’Mwezi wa kwanza marope’’ yeye alijua wakirudi kwenye vikao vya chama atachaguliwa yeye kuwa mgombea ‘’nyumba nyeupe’’ badala ya aliyekuwa mbunge wa ‘’millet’’.

Nimeambiwa baada ya ‘’buldoza’’ kuamua kuachana na kampeni za helikopta, ‘’mwezi wa kwanza marope’’ alitumia tena mwanya mwingine na kumshawishi aliyekuwa rafiki wa karibu wa ‘’mwami wa Kigoma’’ Bungeni kuitumia helikopta hiyo katika kampeni zake wakati hata jimbo lake katika mkoa wa ‘’midzombe’’ halikuwa na upinzani mkubwa.

Nimeambiwa nia ya ‘’Mwezi wa kwanza marope’’ kumshawishi kutumia helikopta ilikuwa ni kuitaka kazi ya Kiongozi wa Shughuli za Serikali ndani na nje ya Bunge apewe yeye baada ya ‘’bomu’’ kumlipukia rafiki wa karibu wa ‘’mwami wa kigoma’’ bungeni kwa sababu alinusa kuwa ndiye chaguo la ‘’buldoza’’ kwenye nafasi hiyo baada ya ''filikumidzombe'' kutoa siri kwa ''mwami wa kigoma'' ambaye naye akamweleza siri hiyo rafikiye ''mwezi wa kwanza marope''.

Nimeambia mnuso wa ‘’mwana mpendwa’’ ulikuwa ‘’vindicated’’ baada ya ‘’bomu’’ hilo kulipuka angani na kuua wasafiri wote waliokuwemo ndani yake. ‘’Vindication’’ hii ndio ilizaa ‘’MWANA MPENDWA’’.

Nimeambia kuwa mbunge wa sasa wa ‘’millet’’ alikuwa pia ni kipenzi cha ‘’buldoza’’ lakini sakata la ‘’mawingu media’’ lilimfanya ‘’buldoza’’ akosane na mbunge huyo baada ya ‘’mwana mpendwa’’ kufanikiwa kumfitini kwa ‘’buldoza’’ kuwa anashirikiana na wapinzani wake kuweka shinikizo ili aonekani ‘’mwana mpendwa’’ hafai na amtumbue kwa manufaa ya wapinzani.

Nimeambiwa ‘’buldoza’’ baada ya kuwauliza waliokodi moja ya ‘’bomu’’ kutoka General Aviation Services Ltd walisema hawakujua lilikuwa ni ‘’bomu’’. Tukio hili lilisababisha mpaka CEO wa General Aviation Service Ltd akaachia ngazi mwaka 2016.

Nimeambiwa kwa vile ‘’buldoza’’ ni mzuri kwenye visasi kama utamchokoza, basi tukio hilo lilimfanya awachukie wale wote walihusika kwa namna moja au nyingine na ukodishaji wa moja ya ‘’bomu’’.

Nimeambiwa baada ya ‘’buldoza’’ kutangaza jina la ‘’saada’’ kuwa ndiye kiongozi wa shughuli za serikali bungeni na nje ya bunge, ‘’mwezi wa kwanza marope’’ alianza kumkejeli ‘’buldoza’’ huku akitumia ujumbe wa picha na katuni kwa sababu aliamini yeye ndiye angeteuliwa kwenye nafasi hiyo baada ya ''filikumidzombe'' kuiacha dunia.

Nimeambiwa ‘’buldoza’’ alimuacha ‘’Mwezi wa kwanza marope’’ nje ya kabineti la kwanza lakini ‘’mzee wa tabasamu’’ akamuomba ‘’buldoza’’ asimuache nje. ‘’buldoza’’ kwa shingo upande akaamua kumpa wizara isiyokuwa na maslahi ya kisiasa na mguso wa karibu kwa wananchi wa chini.

Kwangu mimi tuhuma hizi ni nzito ambazo zinahitaji kuwashirikisha wanaJF ili tujue ukweli wake.

Je, hizi tuhuma niza kweli au ni kile waingereza husema, ‘’conspiracy theory’’.

Nimalizie mada yangu kwa maneno ya wahenga yanayosema, ‘’Mjumbe hauwawi’’. Waingereza husema, ‘’don’t shoot the messanger’’!

Mimi naamini kuwa ulichokiandika ni conspiracy theory; ila mwana anapendwa kwa kufanikisha jambo fulani tofauti kabisa na uliloandika hapa.
 

Roadmap

JF-Expert Member
Aug 19, 2013
2,423
2,000
Naona wameshamlia timing sana Nkoi ila nae yuko strong na uzuri wote wanajua power alizonazo watulie tu mana Akilianzisha hakuna wakutoka
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom