'kama ni muislam au mkristo naomba mnijulishe suala hili'


Status
Not open for further replies.
NDUKI

NDUKI

JF-Expert Member
Joined
Jan 19, 2013
Messages
2,539
Likes
519
Points
280
NDUKI

NDUKI

JF-Expert Member
Joined Jan 19, 2013
2,539 519 280
'Asili na maana ya majina haya,je unayafaham'
'Salaam...........natanguliza shukran kwa wote haya,kwa kifupi hii thread haihusiani na DINI yoyote haya ni mawazo binafsi tu kwa mifano na hoja.

Haya majina yanatokana na nini wakuu ningependa kujua tu mwenye sifa gani anastahili kuitwa haya majina na je,vyeo huwa vinaongezeka au ni sawa tu majina mengine wakuu...........nilijiuliza sikupata jibu hivyo nikaona si mbaya ku-share mawazo na Ma GT coz humu ndani hakishindikani kitu i hope.

Mfano,utakuta mtu anasema kauli kama hii "MAMBO VIPI SHEIKH WANGU" halaf huyo mtu mwenyewe utakuta hata ALIF haijui...........pia utaskia mtu anamwita mwenzake "VIPI ASKOFU WANGU" wakati ukimuuliza askofu ana wadhifa gani hajui maana yake na bado anaendelea kuita tu hivyo nadhani labda haelewi maana ya majina haya...

ASKOF,PADRE,SHEIKH,MCHUNGAJI,MAALIM,USTAADH,MUFT,KASISI,KADINALI,MUAADHAM,KUHANI MKUU,NABII sio nabii wa zamani ni hawa wa sasa wakuu,PAPA,KADHI,ULAMAA AU MWANAZUONI..........tuchangieni mawazo juu ya hili kama kweli mnafaham wakuu...

You welcome...!'
 
P

Percival

JF-Expert Member
Joined
Mar 23, 2010
Messages
2,658
Likes
751
Points
280
P

Percival

JF-Expert Member
Joined Mar 23, 2010
2,658 751 280
Hayo majina kidini yana julikana dhahiri maana yake. Nadhani unachosemea wewe ni matumamizi ya hayo majina ki mitaani au kiutani bila kuwa na maana yake ya asili
 
Mshomba

Mshomba

JF-Expert Member
Joined
Apr 7, 2013
Messages
1,629
Likes
207
Points
160
Mshomba

Mshomba

JF-Expert Member
Joined Apr 7, 2013
1,629 207 160
Loading.................network busy
 
NDUKI

NDUKI

JF-Expert Member
Joined
Jan 19, 2013
Messages
2,539
Likes
519
Points
280
NDUKI

NDUKI

JF-Expert Member
Joined Jan 19, 2013
2,539 519 280
Hayo majina kidini yana julikana dhahiri maana yake. Nadhani unachosemea wewe ni matumamizi ya hayo majina ki mitaani au kiutani bila kuwa na maana yake ya asili
'ni kweli ndio ila kwa jina kama NABII mkuu jinsi linavyotumika ni sawa...............kwa mana kama jina la nabii siku hizi limeenea sana mkuu sio mtaani tu hata kwenye nyumba za ibada wanatumia jina hilo mkuu,hii ni sawa Percival kwa mtazamo wako mkuu?'
 
Last edited by a moderator:
Spatacas

Spatacas

Member
Joined
May 17, 2013
Messages
13
Likes
0
Points
3
Spatacas

Spatacas

Member
Joined May 17, 2013
13 0 3
Yamekawaidishwa mno. Hayana madhara yamekuwa kawida. Nikama mtu anasema Vipi KICHAA WANGU, HUYU NI MCHIZI WANGU, YULE ------ NAMKUBALI SANA. ni kama hivyo. Hayana effect zaidi ya Appreciation.
 
Spatacas

Spatacas

Member
Joined
May 17, 2013
Messages
13
Likes
0
Points
3
Spatacas

Spatacas

Member
Joined May 17, 2013
13 0 3
Yamekawaidishwa mno. Hayana madhara yamekuwa kawida. Nikama mtu anasema Vipi KICHAA WANGU, HUYU NI MCHIZI WANGU, YULE ------ NAMKUBALI SANA. ni kama hivyo. Hayana effect zaidi ya Appreciation. Na mengine mengi.
 
Inanambo

Inanambo

JF-Expert Member
Joined
Jun 26, 2011
Messages
2,985
Likes
1,255
Points
280
Inanambo

Inanambo

JF-Expert Member
Joined Jun 26, 2011
2,985 1,255 280
Bado kuna Hujat, Alhaj na Mujahidina na Alshab na Mullah.
 
Status
Not open for further replies.

Forum statistics

Threads 1,275,100
Members 490,908
Posts 30,532,670