Kama ni hivi basi Katiba ichomwe moto


dustless

dustless

JF-Expert Member
Joined
Oct 21, 2016
Messages
801
Likes
697
Points
180
Age
49
dustless

dustless

JF-Expert Member
Joined Oct 21, 2016
801 697 180
Katiba ni kitu ama utaratibu uliowekwa ili kuwaunganisha watu pamoja. Kwa mantiki hivyo basi wanapaswa waishi, waijali, waitunze na waiendeleze.

Ziko katiba nyingi duniani ila asili ya katiba zote ni watu wawili tu, Adamu na Hawa. Hawa watu walikuwa na katiba waliyopewa na muumba, cha ajabu pamoja na katiba yao kuandikwa kupitia kitabu kitakatifu wao ndo walikuwa watu wa kwanza kuivunja kufuatia external force iliyotumika ili kutimiza haja ya kiumbe kingine kabisa na si muumba wao.

Kuanzia hapo katiba zikawa zinatengezwa na wanadam na wanadam hao hao wanazikataa na kuzivunja tena. Hufikiri suluhu ni kupanga na kupangua. Ila ukwel utabaki pale pale kuwa hakuna katiba yoyote duniani itakayo kidhi kiu ya binadam wote kwa wakati husika.

Worse part of constitution ni kuegemea upande mmoja na kukandamiza upande wa pili. Na huwa zinatengenezwa na tabaka fulani lenye nguvu huku upande wa pili ukibaki kuburuzwa ama kulazimishwa kushangilia ndoto za watu fulani fulani zikitimia.

Ikitokea kiongozi akafuata katiba na ikawa kama msahafu wake, kimsingi atakuwa amekonga nyoyo za tabaka nufaika na kizazi chake chote huku akicha simanzi kwa tabaka jingine lisiloguswa na utaratibu huo.

Na ikitokea mwingine akaweka pembeni katiba au anaichungulia kidogo na kutoka, wapo naamini watakao kunwa mioyo yao kwa kuwa yanayotekelezwa pengine walihitaji kabisa yawemo kwenye katiba ila kwa bahati mbaya ama kwa maksudi hayakuwekwa. Hivyo kiongozi wa aina hiyo anakuwa anatekeleza unwritten constitution ambayo nayo kimsingi ina wadau wengi tu.

Hivyo basi, kwa kuwa hakuna na hapatatokea katiba itakayounganisha wadau wote kwa wakati husika, basi kusiwepo kabisa kirusi hiki kandamizi ili watu waishi maisha huru.

Tichukulie mfano mdogo wa ndoa, hakuna maandishi yoyote yanayowaunganisha wawili hawa lakini wanatambua kitu kibaya na kizuri katika mahusiano yao. Na mmoja akikengeuka kuna hatua wanazochukuliana na mambo yanasonga wakati kutengana inabaki kuwa option ya mwisho kabisa kwao.

Kama ni hivyo basi tuchomeni katiba ili tuishi maisha huru na tupunguze na kama sio kuondoa kabisa minong'ono ya chini chini, nawaza tu lakini....
Karibun sana watu wa aina zote.
 
Moisemusajiografii

Moisemusajiografii

JF-Expert Member
Joined
Nov 3, 2013
Messages
12,240
Likes
11,962
Points
280
Moisemusajiografii

Moisemusajiografii

JF-Expert Member
Joined Nov 3, 2013
12,240 11,962 280
Tuache nakala moja tu ya ukumbusho!
 
Ciprofloxacin.

Ciprofloxacin.

JF-Expert Member
Joined
Apr 15, 2015
Messages
1,443
Likes
2,204
Points
280
Ciprofloxacin.

Ciprofloxacin.

JF-Expert Member
Joined Apr 15, 2015
1,443 2,204 280
Nadhani utakuwa umenipata vizuri. Tuko pamoja mkuu.
Katiba ichomwe moto, maana Magufuli anaongoza nchi Kwa hisia zake binafsi na hafuati katiba aliyoapa kuilinda.
Alisema wazi kuwa anainyoosha nchi wakati kwenye katiba hakuna kipengele cha kunyoosha nchi, kila kitu kinaendeshwa kisheria.
 
B

Babati

JF-Expert Member
Joined
Aug 7, 2014
Messages
31,760
Likes
25,216
Points
280
Age
33
B

Babati

JF-Expert Member
Joined Aug 7, 2014
31,760 25,216 280
Kazi kweli
 
dustless

dustless

JF-Expert Member
Joined
Oct 21, 2016
Messages
801
Likes
697
Points
180
Age
49
dustless

dustless

JF-Expert Member
Joined Oct 21, 2016
801 697 180
Katiba ichomwe moto, maana Magufuli anaongoza nchi Kwa hisia zake binafsi na hafuati katiba aliyoapa kuilinda.
Alisema wazi kuwa anainyoosha nchi wakati kwenye katiba hakuna kipengele cha kunyoosha nchi, kila kitu kinaendeshwa kisheria.
Hahahaha
 
kisikiji

kisikiji

JF-Expert Member
Joined
Feb 2, 2015
Messages
2,499
Likes
2,370
Points
280
kisikiji

kisikiji

JF-Expert Member
Joined Feb 2, 2015
2,499 2,370 280
umewaza vyema mkuu, ila uliwaza na upande wa madhara ukishaichoma??.
Nimawazo kama yako tu.
 
dustless

dustless

JF-Expert Member
Joined
Oct 21, 2016
Messages
801
Likes
697
Points
180
Age
49
dustless

dustless

JF-Expert Member
Joined Oct 21, 2016
801 697 180
umewaza vyema mkuu, ila uliwaza na upande wa madhara ukishaichoma??.
Nimawazo kama yako tu.
Siku zote ukiwa uwanjani mbinu huja zenyewe, kama tumeyakabili haya hatushindwi hayo mengine..
 
kisikiji

kisikiji

JF-Expert Member
Joined
Feb 2, 2015
Messages
2,499
Likes
2,370
Points
280
kisikiji

kisikiji

JF-Expert Member
Joined Feb 2, 2015
2,499 2,370 280
Siku zote ukiwa uwanjani mbinu huja zenyewe, kama tumeyakabili Haya hatushindwi hayo mengine..
Ni kweli ila, ninamashaka na jibu lako kwani kama limekaa kimtago vile??.
Ukinielewa watakua wameelewa wengi.
 

Forum statistics

Threads 1,274,992
Members 490,865
Posts 30,529,819