Kama January Makamba ana mpango wa kugombea Urais 2030, namshauri akabatizwe kwa maji mengi mapema

Mimi.

JF-Expert Member
Sep 7, 2011
1,715
2,000
Hujui unaloliongelea wewe...hivi unamjua Kigogo alikuwa nani?...umesikia tena Kelele za Kigogo baada ya Mwendazake kuondoka?
Baada ya kupata teuzi Mkuu ndio akatulia, aliendelea kutukana na kupinga serikali hata mwendazake alivyotutoka Mpaka alipopata teuzi ndio akaja kutulia

Sasa hivi anapost kusifia wakina Nape na Mzee Makamba Mungu alivyomkali anamdhalilisha

Amefuta post zote za Zamani kabla teuzi zile za kumtukana mama. Jk na serikali yote kwa ujumla

January na dada yake Walikua na ugomvi na mange sasa hivi wamepatana na kwa hivyo anamtumia Mange Kimambi na alimuaminisha Mange kua Mwigulu atatumbuliwa na Kimei anaenda wizara ya Fedha, Mange akapost hakuna kilichotokea Mungu alivyomkali

B9F56711-DD7F-41DA-83EE-EFE081B7AAE7.jpeg


A2E9A968-2182-4EBE-8219-EE6ABBFEA4E5.jpeg


4883EE51-8B69-4645-88E6-E2E4CB4F3F9F.jpeg


B549EDA9-CC10-49C1-A61F-5FF9C58D4F61.jpeg


9D1BAF55-E3D9-424A-9F4C-D3A26CB998A9.jpeg


1DACAD5A-11E7-4D79-9F77-16A9A758B7A8.jpeg


9C3605C3-27F9-494D-9AA1-BF87FD2A8D1A.jpeg


C28E2BA9-01DD-4419-B214-FDD6DE364BBC.jpeg


562342A3-B954-4417-9ABE-0E60E991E051.jpeg


CCDF7E86-D552-4F08-A39D-A8B94E72D15B.jpeg


48CD332B-720B-4F0B-8B86-E1ADB3EDBEC4.jpeg


1F0899DF-4FA8-4A7D-AF6D-A001DCB6025E.jpeg
 

Akilinjema

JF-Expert Member
Aug 9, 2016
7,232
2,000
Kuna mmoja kati ya hao mkimchagua atakuwa zaidi ya JPM hasa upande ule wa hasi.

Mungu alishayafunua na kuonesha wazi.

Tumshukuru sana Mwenyezi Mungu hilo.
 

Akilinjema

JF-Expert Member
Aug 9, 2016
7,232
2,000
Kuwa kiongozi wa watu siyo jambo la lelemama wala majaribio.

Lazima uwapende kwanza watu wote bila kujali tofauti zao.

Na siyo chuki na kuumiza watu na hata kutaka kuwaangamiza kwa sababu mbali mbali.
 

Larry barrice

Senior Member
Sep 17, 2021
112
250
Huyo January ataanza kumaliza wenzie ili yeye awe Raisi na vigezo Hana , sisahau Alichomfanyia Deo Filikunjombe kwa sababu alijua Deo ndio kikazwo cha yeye Kua Waziri Mkuu Mungu alivyo mkubwa Deo kaondoka na January kaambulia Kua waziri wa Mazingira kwa muda mfupi
Daah umenikumbusha mbali....maskini deo...mkewe mzuri kaishia kuliwa na zito
 

Larry barrice

Senior Member
Sep 17, 2021
112
250
Huyu Mwigulu shida abadili tabia, anamajivuno na kujiona, na hajui kuchagua neno la kuongea. Hii itamwalibia. Ukiwa kiongozi onesha kujali, wananchi wakiumizwa unaumia nao.
Ila watanzania tunadhani Rais lazima hatoke kwa baraza la mawaziri. Usije shangaa tukapata Rais ambaye hayupo katika baraza la mawaziri na akawa mtu sahihi kwa wakati huo.
Ngoja tuone....nje ya baraza la mawaziri atoke rais? Haaa sijui
 

TUJITEGEMEE

JF-Expert Member
Nov 6, 2010
18,871
2,000
Samia mwisho wake ni 2025.

Kama anapenda urais mwaka 2025 akagombee kwao Zanzibar pamoja na Mwinyi ila huku Tanganyika hii bahati aliyopata ndio ya kwanza na ya mwisho.

Wazanzibari nafasi yao ni makamo wa rais tu na sio urais. Wawe tu wanaombea rais afe washike nchi kwa muda mfupi uliobaki.

Hilo ni moja, la pili, huyu mama uwezo wa kuongoza nchi hana. Sasa hivi kila kitu anasema anaenda kuomba, juzi akiwa arusha anaulizwa stendi anasema ataomba hela, madarasa alisema ameomba mahala hela, kila kitu anasema anaomba sehemu hela. Sasa Tanzania haina tofauti na Afghanistan, ni omba omba wa kila kitu.

Haiwezekani unaongoza nchi kwa kuomba omba. Mkapa aliwahi kusema, utegemezi hudumaza na heshima inashuka ukiwa omba omba. Tanzania sasa imekua omba omba kwa vitu hata ambavyo tungeweza kufanya wenyewe. Ama huyu mama anaamini Wazungu wanatupenda saaana watanzania pale akiomba wanampatia?

Jana nimemsikia anasema aliamua kuwaondoa machinga eti kisa wazungu waliogopa kuja kwa sababu machinga wakikwapua pochi wanapotelea kwenye vibanda sio rahisi kupatikana ila sasa mtu akikwapua pochi ni rahisi kupatikana, yaani huyu mama anaamini watanzania wote ni wezi, kwamba machinga wote kazi yao ni kukwapua vipochi vya wazungu.

Tanganyika tukiendelea kuweka watu kama hawa madarakani basi maendeleo tutaendelea kuyasikia redioni.
Kwa post hii ndipo ndugu yangu Pascal Mayalla uibuka na kauli ya "Duh!". Si kwa ufungukaji huu!
 

Chukwu emeka

JF-Expert Member
Jan 12, 2018
16,764
2,000
Ww mbona muongo hivi....toka lini january akawa mvaa rozari......mchekini mwigulu vizuri ndio material tegemewa upande wa kaisari....hatujapata mtu mwingine....nyie endeleeni kumzarau hivyohivyo lakin kuna jambo kwake
Acha kutaja wajinga wajinga kwenye mambo serious
 

TUJITEGEMEE

JF-Expert Member
Nov 6, 2010
18,871
2,000
Miaka 10 ijaya atakuwa na 75 years...unadhani watu watakuwa wanamuelewa?
Wahusika wamtunze kijana fulani atakaye livusha taifa. Lakini, ni jambo la kusikitisha muda huu kujadili uchaguzi wakati watanzania bado hawaoni muendelezo wa kuwavusha kutoka utegemezi....!!!!
 

kmbwembwe

JF-Expert Member
Aug 16, 2012
8,306
2,000
Namshauri tu kulingana na utamaduni wa CCM inaeleweka wazi baada ya Rais Samia kumaliza muhula wake wa pili 2030 atakayepokea kijiti ni mgombea kutoka kwa Wagalatia.

Hivyo namshauri January akate shauri mapema kama Joshua.

Mungu wa mbinguni awabariki sana!
Awe mgalatia asiwe mgalatia wasaka urais kwa mtindo wa makamba kawaida ni wapigaji hawafai. Kwa wengi tunataka magufuli mpya 2025 sio 2030. Nchi inahitaji iwe chini ya mtu anavaa viatu size ya magufuli ili twende mbele.
Inshalah mama atatuvusha salama.
 

Phillipo Bukililo

JF-Expert Member
Dec 29, 2015
15,686
2,000
Yule uliyekuwa unamuabudu jpm alivyokufa ulinuna au ulitaka kujinyonga!? Naona umeisaliti Sukuma gang . Sasa hivi timu MAMA..Mgeni Aje Machinga Afukuzwe
Mimi ni mtanzania halisi msimamo wangu unakwenda na Rais aliye hai anayepewa manifesto ya CCM.

Sina ushamba wa kuwa team fulani ya Kiongozi fulani huko nimeshavuka siku nyingi.

Mama Samia unae mpaka 2030 tukiwekwa hai.
 

JAYJAY

JF-Expert Member
Oct 31, 2008
4,922
2,000
Mimi ni mtanzania halisi msimamo wangu unakwenda na Rais aliye hai anayepewa manifesto ya CCM.

Sina ushamba wa kuwa team fulani ya Kiongozi fulani huko nimeshavuka siku nyingi.

Mama Samia unae mpaka 2030 tukiwekwa hai.
Manifesto ya chama ni ipi!? Kuna corona au hakuna corona!? Machinga wafanye biashara mpaka ikulu au machinga ni wezi wanaibia wageni wetu wanaotupa mahela!? Hiyo manifesto bila shaka ni upuuzi mtupu. Hata jpm tulijua atatawala milele.
 

Ikitotanzila

JF-Expert Member
Sep 22, 2020
968
1,000
M
Samia mwisho wake ni 2025.

Kama anapenda urais mwaka 2025 akagombee kwao Zanzibar pamoja na Mwinyi ila huku Tanganyika hii bahati aliyopata ndio ya kwanza na ya mwisho.

Wazanzibari nafasi yao ni makamo wa rais tu na sio urais. Wawe tu wanaombea rais afe washike nchi kwa muda mfupi uliobaki.

Hilo ni moja, la pili, huyu mama uwezo wa kuongoza nchi hana. Sasa hivi kila kitu anasema anaenda kuomba, juzi akiwa arusha anaulizwa stendi anasema ataomba hela, madarasa alisema ameomba mahala hela, kila kitu anasema anaomba sehemu hela. Sasa Tanzania haina tofauti na Afghanistan, ni omba omba wa kila kitu.

Haiwezekani unaongoza nchi kwa kuomba omba. Mkapa aliwahi kusema, utegemezi hudumaza na heshima inashuka ukiwa omba omba. Tanzania sasa imekua omba omba kwa vitu hata ambavyo tungeweza kufanya wenyewe. Ama huyu mama anaamini Wazungu wanatupenda saaana watanzania pale akiomba wanampatia?

Jana nimemsikia anasema aliamua kuwaondoa machinga eti kisa wazungu waliogopa kuja kwa sababu machinga wakikwapua pochi wanapotelea kwenye vibanda sio rahisi kupatikana ila sasa mtu akikwapua pochi ni rahisi kupatikana, yaani huyu mama anaamini watanzania wote ni wezi, kwamba machinga wote kazi yao ni kukwapua vipochi vya wazungu.

Tanganyika tukiendelea kuweka watu kama hawa madarakani basi maendeleo tutaendelea kuyasikia redioni.
Mkuu hivi unaelewa maana ya maendeleo? We unajichanganya sana. Umesema mama anaomba ha na anapewa sasa hayo si ndo maendeleo. Au ulitaka tuzokatae hizo hela ili maendeleo yajilete yenyewe automatically bila hela. Labda mi sijakupa vozuri!!
 

Phillipo Bukililo

JF-Expert Member
Dec 29, 2015
15,686
2,000
Manifesto ya chama ni ipi!? Kuna corona au hakuna corona!? Machinga wafanye biashara mpaka ikulu au machinga ni wezi wanaibia wageni wetu wanaotupa mahela!? Hiyo manifesto bila shaka ni upuuzi mtupu. Hata jpm tulijua atatawala milele.
JPM yupo kaburini huu mwezi wa saba unakwenda wa nane. Wewe ni wale wenye machungu, hueleweki. Unamchukia JPM, unamchukia Samia, akija mwingine pia utamchukia.

Punguza unyonge usio na sababu.
 

Chige

JF-Expert Member
Dec 20, 2008
12,717
2,000
Hizi ndo mada pendwa kwa CCM na Wafuasi wao...

Mkitoka kwenye Ukristo, mtahamia kwenye dhehebu....

Mkitoka kwenye dhehebu mtahamia kwenye ukanda...

Mkitoka kwenye ukanda mtahamia kwenye kabila...
 

Prince Kunta

JF-Expert Member
Mar 27, 2014
19,355
2,000
Namshauri tu kulingana na utamaduni wa CCM inaeleweka wazi baada ya Rais Samia kumaliza muhula wake wa pili 2030 atakayepokea kijiti ni mgombea kutoka kwa Wagalatia.

Hivyo namshauri January akate shauri mapema kama Joshua.

Mungu wa mbinguni awabariki sana!
Ni nani alieweka huo utaratibu? Ccm kila muda mnafikiria uchaguzi tu yaani uchaguzi mkuu umefanyika mwaka jana ila bado akili zenu zipo katika uchaguzi
 

Imeloa

JF-Expert Member
Jan 28, 2013
8,591
2,000
Hizo ramli mnazopiga humu hazina kabisa maana hiyo 2030 unaweza kukuta tuko kama Ethiopia au Sudan sasa hivi. Chezeni hamjui dunia hii ilivyo.
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom