Kama hujawahi kusoma hiki kisa; wacha nikusimulie!


Papa Mobimba

Papa Mobimba

Senior Member
Joined
Dec 6, 2018
Messages
134
Likes
197
Points
60
Papa Mobimba

Papa Mobimba

Senior Member
Joined Dec 6, 2018
134 197 60
Biblia ina visi vingi sana vingine vinasisimua na vingine vinavyoogofya sana. Kisa hiki cha Yacob ni mojawapo ya visa vinavyosisimua. Yaani kama ingekuwa movie ni zile muvi za Hollywood. Movie la kutisha.

Kama humjui Yakobo, ngoja nikuambie Yakobo ni nani. Yakobo ni mjukuu wa Ibrahim. Baba yake alikuwa anaitwa Isaka na mama yake aliitwa Rebeka. Yakobo alizaliwa pacha. Yeye akiwa Doto na pacha wake alikuwa Esau. Yeye ndie baba wa Taifa la Israel.

Yakobo alikuwa mjanja mjanja sana. Akiwa kijana alimrubini ndugu yake Esau akajitwalia nafasi ya kuwa mrithi kwa supu. Jamaa njaa ilimpiga akauza urithi wake kwa supu. Njaa mbaya asikuambie mtu. Lakini hili baadae lilimcost sana Yakobo.

Wakati wa Yakobo kuoa ukafika. Baba yake akamwambia, mwanangu mimi sitaki uoe mke kutoka miongoni mwa hawa wakanaani. Hebu nenda kwa mjomba wako Laban umuoe mmojwapo wa watoto wake. Laban alikuwa kaka yake Rebeka. Basi Yakobo akakubali. Akaondoka kwenda kwa mjomba ake.

Yakobo alikaa mwenzi mmoja kwa mjomba ake. Mjomba akamuita akamwambia, "Sitaki unitumikie bure. Sema unataka mshahara gani." Aisee, Yakobo akaona mambo Si ndio haya. Akamjibu " Mjomba, mimi nitakufanyia kazi miaka saba hafu nimuowe Rahel" Rahel alikuwa mtoto mdogo wa Laban. Hafu alikuwa mzuri sana. Mjomba ake akamkubalia

Basi Yakobo akajituma, akapiga kazi. Usiku na mchana ili apate mke. Chezea mke wewe. Miaka saba ikaisha. Yakobo akamfuata mjombaake akamwambia, "Uncle, nipe mke wangu, muda tuliokubaliana umekwisha ". Sasa kwa tamaduni yao ilikuwa lazima mkubwa aolewe kwanza. Mjomba akampiga kitendo akamletea binti yake mkubwa akiwa amefunikwa. Yakobo kwenda room akakutanana na Lea. Akalaani kinoma. Mjomba umenifanyania nini.

Yakobo hakuwa na issue zaidi, baada ya wiki mjomba wake akampa Rahel. Jamaa alikuwa anampenda sana Rahel. Akamtumki mjomba ake miaka saba tena mingine. Baada ya miaka saba kuisha akamuowa jumla jumla Rahel. Wake zake wote wakamzalia jumla ya watoto kumi na mbili ambao ndio makabila kumi na mbili ya Israeli!

Hivi huku kwetu bado mabinanu wanaowana?
Hafu hivi bado unaweza kumfanyia mtu kazi miaka saba ili uowe mtoto wake? Mimi siwezi!
 
Khaligraph Jordan

Khaligraph Jordan

JF-Expert Member
Joined
Oct 1, 2017
Messages
1,988
Likes
2,063
Points
280
Khaligraph Jordan

Khaligraph Jordan

JF-Expert Member
Joined Oct 1, 2017
1,988 2,063 280
Cousin!!!!!! Anaolewa tu sina hakika kama vinasaba vya mabinamu ni sawa labda wajuvi walete msaada.
 
Prince az

Prince az

JF-Expert Member
Joined
Sep 27, 2018
Messages
648
Likes
628
Points
180
Prince az

Prince az

JF-Expert Member
Joined Sep 27, 2018
648 628 180
Lisa kizuri ila kulingana na umri wa kuishi katika Zama hizi ningumu Sana kukaa miaka Saba kisa mwanamke

Ila sishangai maana wamasai bado wana haka kataratibu hasa "malugunjai"
 
FaizaFoxy

FaizaFoxy

JF-Expert Member
Joined
Apr 13, 2011
Messages
58,656
Likes
23,640
Points
280
FaizaFoxy

FaizaFoxy

JF-Expert Member
Joined Apr 13, 2011
58,656 23,640 280
Mafundisho makuu mawili!
Moja udanganyifu sio mzuri katika maisha. Yakobo ameteseka miaka yote hiyo kutokana na udanganyifu alioufanya
Pili, uvimilivu ni muhimu ili uweze kufanikiwa
Kaadhibiwa vipi kwa makosa au ndiyo Yesu alishabeba dhambi zake kabla hata hajazaliwa?
 
FaizaFoxy

FaizaFoxy

JF-Expert Member
Joined
Apr 13, 2011
Messages
58,656
Likes
23,640
Points
280
FaizaFoxy

FaizaFoxy

JF-Expert Member
Joined Apr 13, 2011
58,656 23,640 280
Yakobo aliadhibiwa. Na Yesu alipokuja alitufia dhambi zetu baada ya hapo tulipaswa tuishi katika maisha ya utauwa, lakini kwa sababu tunakosa kila siku maana yake tunafanya dhambi
Wapi kaadhibiwa?

Yesu akufie dhambi zako wakati yeye mwenyewe alikuwa anamlilia Mungu amuondoshee hicho kikombe? Fikiri.
 
Papa Mobimba

Papa Mobimba

Senior Member
Joined
Dec 6, 2018
Messages
134
Likes
197
Points
60
Papa Mobimba

Papa Mobimba

Senior Member
Joined Dec 6, 2018
134 197 60
Wapi kaadhibiwa?

Yesu akufie dhambi zako wakati yeye mwenyewe alikuwa anamlilia Mungu amuondoshee hicho kikombe? Fikiri.
Nimeanza kuingia na shaka kama biblia unaijua. Yakobo amefanya kazi kwa mjomba ake zaidi ya 23,(ambayo ilikuwa ni adhabu). Yesu alikuwa na mamlaka na uwezo, lakini alisema bali mapenzi yako yatimizwe. Mapenzi gani- kufa msalabani kwa ajili ya wokovu. Na ndio maana biblia inasema watamtazama yule waliyemchoma mkuki.......
 
Abuu Dharr

Abuu Dharr

JF-Expert Member
Joined
Dec 28, 2017
Messages
715
Likes
592
Points
180
Abuu Dharr

Abuu Dharr

JF-Expert Member
Joined Dec 28, 2017
715 592 180
Sisi Waislam tunawaheshimu sana Manabii na Mitume wa Mungu

Hatutaki dhahaka wala longolongo

Hakuna Mtume aliekuwa na sifa ya Uongo

wala hakuna Mtume aliekuwa Mzinzi

Wala hakuna Mtume aliekuwa mnywaji Pombe

Walikuwa ni watu wema mbele ya jamii iwazunguukayo
 
Sir Khan

Sir Khan

JF-Expert Member
Joined
Jul 28, 2018
Messages
2,636
Likes
3,309
Points
280
Sir Khan

Sir Khan

JF-Expert Member
Joined Jul 28, 2018
2,636 3,309 280
Sababu kuu ya Yakobo kwenda kwa mjomba wake sio kuoa bali ni kumkimbia ndugu yake Esau ambaye alitaka kumfanya kitu mbaya baada ya kuchukua ukubwa wake na baraka zake.
Kuoa ni minor motive.
 
FaizaFoxy

FaizaFoxy

JF-Expert Member
Joined
Apr 13, 2011
Messages
58,656
Likes
23,640
Points
280
FaizaFoxy

FaizaFoxy

JF-Expert Member
Joined Apr 13, 2011
58,656 23,640 280
Nimeanza kuingia na shaka kama biblia unaijua. Yakobo amefanya kazi kwa mjomba ake zaidi ya 23,(ambayo ilikuwa ni adhabu). Yesu alikuwa na mamlaka na uwezo, lakini alisema bali mapenzi yako yatimizwe. Mapenzi gani- kufa msalabani kwa ajili ya wokovu. Na ndio maana biblia inasema watamtazama yule waliyemchoma mkuki.......
Kufanya kazi ni adhabu? we punguani kweli kweli.

Una maana Mungu hakumuondeshea kikombe chake? Kwa maana hiyo Mungu hakuyakubali maombi ya Yesu?

"KUFA" msalabani ni laana kwa mujibu wa biblia. Au hulifahamu hilo?

Hivi hiyo biblia mnaisoma au mnafata ya kuambiwa?
 

Forum statistics

Threads 1,235,326
Members 474,524
Posts 29,218,559